[Funland] Vấn đề xăm trổ

vietpq75hanes

Xe container
Người xăm hình không hiến máu nhân đạo được vì trong máu nhiễm hoá chất của mực xăm. Ở yên trong cơ thể mình không sao. Truyền sang ai người đó chết.
Vì lý do đó tưởng tượng một cuộc khủng hoảng thiếu máu cho các cơ sở y tế cấp cứu, truyền máu thì biết liền.
Xăm hình = không truyền máu đc cho ai = rước rủi ro vào thân vì đẩy rủi ro cho cộng đồng. Luật hoa quả cả thôi.
Bậy nào, vưỡn hiến bình thường, có uy định cụ thể đây cụ:
"
Theo thông tư số 26/2013 của Bộ Y tế quy định rõ ràng “Trì hoãn nhận máu của những người xăm trổ, bấm lỗ tai trong vòng sáu tháng”. Vậy chúng ta có thể dễ dàng hiểu rằng những người xăm mình, bấm lỗ tai thì sau sáu tháng thì họ mới có thể hiến máu lại được.

Nhưng Bách hóa XANH khuyên các bạn nên đăng ký hiến máu sau khi xăm khoảng 12 tháng để có thể đảm bảo được sức khỏe của cơ thể người nhận và người cho"

huyenpt.108

Xe tải
Cháu không thích xăm ạ. Đơn giản là không thích và cũng không kỳ thị ai

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Chưa hiểu bản chất trào lưu săm mình của giời trẻ hiện nay là gì?

Săm cho mình ngắm à? Nhưng tự mình cúi xuống nhìn mông hay nhìn đ.ít mình thế nào được nhỉ?

Săm cho người khác ngắm à? Sao phải khổ thế? Bản thân mình chịu đau đớn để săm cho thằng khác ngắm thì có nghĩa lý gì nhỉ? Mấy cụ săm ở lưng có nhìn thấy cái gì không?

Tóm lại săm là để thể hiện bản thân mình chứ nghệ thuật móe gì. Thường khi nhận thức rõ được giá trị bản thân mình, đạt đến cái tầm khẳng định được cái tôi của mình, có lòng tự tôn cao thì cần đếch gì thể hiện cho thằng khác biết nữa.

Nhắc lại là săm để cho thằng khác nó ngắm thì săm làm éo gì :))))

Kiên Khùng

Xe điện
Bậy nào, vưỡn hiến bình thường, có uy định cụ thể đây cụ:
"
Theo thông tư số 26/2013 của Bộ Y tế quy định rõ ràng “Trì hoãn nhận máu của những người xăm trổ, bấm lỗ tai trong vòng sáu tháng”. Vậy chúng ta có thể dễ dàng hiểu rằng những người xăm mình, bấm lỗ tai thì sau sáu tháng thì họ mới có thể hiến máu lại được.

Nhưng Bách hóa XANH khuyên các bạn nên đăng ký hiến máu sau khi xăm khoảng 12 tháng để có thể đảm bảo được sức khỏe của cơ thể người nhận và người cho"
Thế thì các cụ mợ nghiện xăm trổ kiểu cách vài tháng xăm 1 cái cho đến khi kín hết là thua vụ hiến máu đúng không?
Mà cái này nó gây nghiện, cứ lâu không xăm nó ngứa ngáy. Xăm con chuột ở thắt lưng phải xăm tiếp con tiếp theo cho đến khi nó mất hút vào chỗ có lỗ...
Nó vừa đau vừa sướng về thể chất, nó lại có cảm giác thỏa mãn về tinh thần (nhất thời hoặc lâu dài) nên gây nghiện.
Nói chung mình không kỳ thị gì ai. Miễn là không ảnh hưởng đến mình.
Nếu cổ vũ xăm mình thì cũng nên có triết lý 1 chút.
Ví dụ: xăm để dọa đối thủ (mafia). Xăm để trừ tà ma. Xăm để đánh dấu, kỷ niệm abcd...

Kiên Khùng

Xe điện

Săm cho mình ngắm à? Nhưng tự mình cúi xuống nhìn mông hay nhìn đ.ít mình thế nào được nhỉ?

Săm cho người khác ngắm à? Sao phải khổ thế? Bản thân mình chịu đau đớn để săm cho thằng khác ngắm thì có nghĩa lý gì nhỉ? Mấy cụ săm ở lưng có nhìn thấy cái gì không?

Tóm lại săm là để thể hiện bản thân mình chứ nghệ thuật móe gì. Thường khi nhận thức rõ được giá trị bản thân mình, đạt đến cái tầm khẳng định được cái tôi của mình, có lòng tự tôn cao thì cần đếch gì thể hiện cho thằng khác biết nữa.

Xăm cho người khác ngắm là dĩ nhiên rồi.

ZARG

Xe container
Nhiều ông kín lưng nhìn gấu đấy nhưng toàn hình Nhật với tướng tá này nọ nom chả liên quan.

Chưa kể mấy ông nhõi xăm tiếng anh sai chính tả, quả này nhục nhất :))

Website
www.facebook.com
Em có đứa bạn nữ, bố nó thiếu tướng. Ngày trước nó xăm kín 2 chân, đến 2014 mẹ nó đưa 200tr bảo đi xoá nếu cần thêm đưa thêm.
Ngày nó đi xoá xăm nó gọi em đi cùng đến chỗ xoá săm sợ chết mất xác như vụ Cát Tường, xoá rất tốn kém mà ko thể hết đc. Nó chỉ mặc váy dài, có lần em vén váy nó lên xem thấy vẫn lốm đốm mực nhìn bẩn bẩn. Giờ đi xe Bentley mà ko bao giờ dám mặc quần đùi, váy ngắn. Nó nhiều xèng thế mà cũng ko thể xoá sạch đc.
Vén váy chỉ xem thôi à cụ Cá?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
18t, đủ trưởng thành, có quyền, ok bác

Nhưng đủ trưởng thành thế nào khi cơm, xin bố mẹ, tiền, xin bố mẹ. Xảy ra việc gì vẫn " cháu nó còn nhỏ dại"

Nó trưởng thành đúng nghĩa hoặc ít nhất 70% cái nghĩa trưởng thành thì hẵng đòi quyền.

Ngoài ra lúc nó 18t xăm trổ. Tự nghĩ tôi đã lớn. Đến lúc 30 tuổi có áy náy nghĩ lại thì hoá ra ngày xưa sửu à. Trưởng thành là gì mới dc
Ấy cụ nói sai chữ của em nhá. Xin nhấn mạnh là đủ tuổi công dân, là 18t. Số tuổi được tự quyết nhiều thứ về tự do cá nhân. Còn trưởng thành thì em nói luôn là 60t chưa chắc đã trưởng thành. Gọi là người lớn, người từng trải nghe nó hợp lý. Trưởng thành là 1 định nghĩa chung chung như nhiều chữ khác mà mn hay nói đến để hiểu nôm na là 1 người từ 25t - 30t trở ra.

xe365

Xe buýt
Xăm cho người khác ngắm là dĩ nhiên rồi.
Xăm cho thiên hạ ngắm nhưng lại che kín hết, không cho người ta ngắm mới khó hiểu chứ!!! Như thế thì đâu có biết mà ngưỡng mộ nữa... Thật là vớ vẩn quá mà!
Đúng là đầu óc có vấn đề cụ ạ :))

MotoG

Xe tăng
Em có đứa bạn nữ, bố nó thiếu tướng. Ngày trước nó xăm kín 2 chân, đến 2014 mẹ nó đưa 200tr bảo đi xoá nếu cần thêm đưa thêm.
Ngày nó đi xoá xăm nó gọi em đi cùng đến chỗ xoá săm sợ chết mất xác như vụ Cát Tường, xoá rất tốn kém mà ko thể hết đc. Nó chỉ mặc váy dài, có lần em vén váy nó lên xem thấy vẫn lốm đốm mực nhìn bẩn bẩn. Giờ đi xe Bentley mà ko bao giờ dám mặc quần đùi, váy ngắn. Nó nhiều xèng thế mà cũng ko thể xoá sạch đc.
May cho cụ nước mình hơi nhiều tướng :D

bmwp0wer

Xe tăng
Xăm xong đa phần lê giá nên giờ nhiều cụ mợ xăm. Đơn giản là vậy.

Dan du an

Xe ba gác

hamcuare!

Xe container
Cc cũng kỹ tính phết nhỉ :).
Gấu e xăm nhẹ ở cổ tay, e thấy cũng đc.
Gấu thích vs k lố là đc rồi.

hai.tranhr

Xe container

Khú khú

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]

Hoàn toàn chính xác cụ ạ, xăm cho mình hay cho người thì phải rõ! Đằng này lúc thì tự ghi lại kỉ niệm, lúc lại nghệ thuật, lúc thì cá tính…. chả lí do nào nghe được! Lưu giữ kỉ niệm có rất nhiều cách, người sâu sắc người ta chả cần vài kí tự ngày tháng hay tên tuổi ấy vì nó nằm sẵn trong TIM rồi!Nghệ thuật thì ti tỉ loại hội hoạ điêu khắc có thằng méo nào xăm trổ quan tâm đâu, mà giả sử có tí nghệ thuật thật thì cũng méo đến từ mấy thằng “thầy” xăm bẩn bẩn ấy, nghĩ gì mà đi tin thẩm mĩ của mấy thằng thợ can giấy? Cá tính mà phải dùng vài cái hình hoa hoè hoa sói thì cũng là loại cá tính giả cầy, không khác gì mấy con hotgirl CR7 đá cho Pháp trên chương trình chào mừng WC! Tóm lại là đều hàng fake và lởm khởm hết, và hầu hết đến từ những suy nghĩ bồng bột, bốc đồng, cảm tính. Còn việc sơmi cổ cồn mà đểu, xăm mà tốt thì nó là việc đương nhiên, đừng nói nữa mà thừa nhưng tôi mạnh dạn khẳng định tỉ lệ láo nháo của người xăm cao vượt trội! Định kiến xã hội thì nhiều cái nặng nề thật nhưng đa phần là có lí vì được tổng kết đúc rút qua số lượng lớn, thời gian dài. Nhìn ra bên ngoài có ông nào dám bảo hội elite Tây Nhật Hàn nó coi xăm chi chít ra bình thường? :))

Slimz

Xe buýt
Định kiến nhiều quá, khéo mấy bác nói hăng nhất lại do ko dám xăm nên tức mấy ng xăm ko :)) thôi e đùa tí nhá