[Funland] Vấn đề xăm trổ

Demchinhhang.net

Xe container
Chả cứ tắm osen đâu cụ. Đến phòng tập gym nó cũng ghi rõ miễn tiếp người có hình xăm.
Dùng từ định kiến là còn nhẹ ạ. Nó phân biệt thẳng mặt luôn.
Em biết mà cụ, em đung từ đó trên mạng là hợp.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Phong trào xăm mông… à có thể nói là xăm toàn thân, đang trở nên cực thịnh hành.

Điển hình là văn phòng iem toàn các em 9X chân dài có hình xăm, trò chuyện qua thì đa phần các em ấy muốn đánh dấu kỷ niệm gì đấy bằng hình xăm. Xăm ít, có điểm nhấn và ý nghĩa nên nhìn hay hay là.

Còn lại ở ngoài đường thì iem gặp đội không mũ, độ pô xe, đánh võng lạng lách thì xăm kín người.

Giờ lòi ra thêm lễ hội xăm mình nhìn hãi phết. Chả hiểu sao bộ môn xăm trổ này lại phát triển đến thế.
Nếu sau này con cái CCCM nó cũng muốn xăm thì các Cụ, Mợ có can ngăn nó không?

Iem không có ý chi trích đội xăm nhé, chỉ là thấy kỳ lạ nên hỏi CCCM thôi :(

Theo iem như dưới nà đẹp
UbHRhlgt-hinh-xam-tam-thoi-15-ngay-1 (1).jpg
Lễ hội xăm trổ về bản chất cũng giống như một hội chợ hay một buổi quang ba nông sản chính lsf pr cho ngành xăm mà thôi. thong qua đây thì sẽ phát triển ngành xăm và tăng túi tiền lên.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Trước kia em cũng thấy ghê ghê, nhưng giờ đỡ rồi :D . Nhiều bạn nữ có hình xăm nho nhỏ cũng xinh xinh. :)
E thì thấy bình thường tuy nhiên e ko săm, muốn đi nước ngoài hay đi đâu nó sẽ là điểm không phù hợp, sau này muốn xoá đi thì còn mệt hơn. Lí do chỉ có vậy.

dinhsuu

Xe buýt
Chả cứ tắm osen đâu cụ. Đến phòng tập gym nó cũng ghi rõ miễn tiếp người có hình xăm.
Ở Nhật xăm mình chủ yếu là đội băng đảng Yakuza giống kiểu dân XHĐ ở mình :) nên về cơ bản là bị XH phân biệt đối xử mà cụ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em nhìn thấy bệnh tật kinh vãi, đàn ông đã kinh nhưng phụ nữ xăm còn thấy tởm lợm. Trước quen em gái xinh như mọng, thế mà lúc em đó vén đồ lộ hình xăm làm em thấy lợm lợm, thế là té chả làm ăn gì nữa. Có thể là cảm giác mỗi người nhưng ko hiểu sao nhìn đội hình xăm em cứ thấy bệnh tật.
Em cũng như cụ. Thấy xăm là tụt cảm xúc liền, càng xăm chỗ kín càng tụt nhanh :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Hehe, thớt này rót vodka đã tay. Nói chung xăm là nghệ thuật Nhưng người Việt đi xăm lại rất ít người xem là nghệ thuật. Ngược lại, vẫn là cái tâm lý thể hiện dân chơi hoặc gấu chó.
Vì vậy em ko thích.
Ngoài lề, trên youtube shortclip có con nặc nô tự xưng Cô Nọc, cô Ngặp, cô Nặp, cô Ngọc béo hơn con voi. Cũng xăm trổ. Ko đỡ dc.
Cái gì thương mại hoá đc biến thành tiền thì họ làm thôi. Còn người xăm nó kiểu như một dạng tạo cá tính giôgnd như nhuộm tóc hay trang phục. Con gái xăm theo e là kiểu tạo cá tính ko theo khuôn mãu không muốn bị ràng buộc, con trai xăm thì sẽ phức tạp hơn vì đủ loại thành phần, từ gấu mèo, xhđ muóin khoác lên mình tấm da hùm để đi doạ người nạt người, ức hiếp người khác nên hìh xăm càng hầm hố càng tốt, còn cũng có người hiền lành nhưng cũng muốn ko bi người khác coi thường cungd muốn tại uy một chút nen xăm. Còn có người thì xăm vì thấy nó hay hay họ xăm nhỏ thôi…..nó giống như trào lưu. Theo e dự đoán thì nó sẽ lắng xuống khi số lượng người xăm nhiều lên, vì khi đó hìh xăm nó ko còn đặc biệt nữa, ko còn là thứ có ther phân biệt. Nó sẽ chikf như khi nó nổi lên mà thôi.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Dù em không thích xăm nhưng thấy rằng: Da thịt người ta, ai thích xăm là việc của người ta, chả liên quan đến mình

Tuy nhiên ở ngoài đời nếu chẳng may gặp biến, em sẽ cảnh giác với mấy ông xăm trổ trước.

Ryan848

Xe container
Người xăm hình không hiến máu nhân đạo được vì trong máu nhiễm hoá chất của mực xăm. Ở yên trong cơ thể mình không sao. Truyền sang ai người đó chết.
Vì lý do đó tưởng tượng một cuộc khủng hoảng thiếu máu cho các cơ sở y tế cấp cứu, truyền máu thì biết liền.
Xăm hình = không truyền máu đc cho ai = rước rủi ro vào thân vì đẩy rủi ro cho cộng đồng. Luật hoa quả cả thôi.
Cụ đúng là khùng như nick =))

Xăm vẫn hiến đều và bt, tránh sau khi xăm khoảng 6 tháng thôi.

Depmoc

Xe hơi
Xăm chỉ là điểm nhấn nhá trên nàn da mịn màng..

dheIa

Xe điện

Xăm vẫn hiến đều và bt, tránh sau khi xăm khoảng 6 tháng thôi.
Úi zồi...
Giờ thì em hiểu tại sao thằng cháu em đang hiền lành như cán bộ thôn, bỗng đùng cái xăm khắp người. Nó cũng có quả hình tự sướng như cụ trên luôn. Cũng là hình chụp ở Gym, và nude bán thân như thế #:-s

Bài học rút ra là cụ nào ghét xăm và ko muốn con đua đòi xăm trổ thì đừng có cho chúng nó đi tập Gym. Chúng nó học nhau nhanh lắm.
Nhất là khi chúng nó đang tuổi ăn ngủ cùng FB với Instagram :|

xukthal.

Xe lăn
Các vua Trần vốn có lệ xăm hình rồng ở đùi như một cách thể hiện ko quên gốc gác. Đến đời Trần Anh Tông, do vua sợ xăm mình nên mới trốn, và chấm dứt tục xăm mình ở các vị vua. Tuy nhiên, trong dân gian và quân sĩ vẫn phổ biến. Đến đời Trần Minh Tông, tục xăm mình bắt đầu nhạt dần, nhất là khi quân đội tuyển lấy những người béo trắng (ko xăm mình) làm hạng trên, nên quân sĩ ko xăm mình nữa. Thời nhà Hồ, hình xăm dùng đánh dấu tội nhân, ý nghĩa bị biến tướng, từ đó tạo thành ấn tượng xấu về xăm mình cho đến sau này.
Em xăm chữ này được hông? ;))

xukthal.

Xe lăn

Xăm nhẹ nhàng như này đc quá ha 8->8->8->

Ryan848

Xe container
Úi zồi...
Giờ thì em hiểu tại sao thằng cháu em đang hiền lành như cán bộ thôn, bỗng đùng cái xăm khắp người. Nó cũng có quả hình tự sướng như cụ trên luôn. Cũng là hình chụp ở Gym, và nude bán thân như thế #:-s

Bài học rút ra là cụ nào ghét xăm và ko muốn con đua đòi xăm trổ thì đừng có cho chúng nó đi tập Gym. Chúng nó học nhau nhanh lắm.
Nhất là khi chúng nó đang tuổi ăn ngủ cùng FB với Instagram :|
Chắc nhà cụ phúc mỏng nên vậy :-"
Đừng quy chụp cụ ạ. Em tập 15 năm vì sở thích thể thao chứ ko vì mấy ảnh sống ảo đâu.

Ryan848

Xe container
Phét, có ảnh mới tin :T

dheIa

Xe điện
Chắc nhà cụ phúc mỏng nên vậy :-"
Đừng quy chụp cụ ạ. Em tập 15 năm vì sở thích thể thao chứ ko vì mấy ảnh sống ảo đâu.
Vâng. Đang yên đang lành, tự nhiên con cái nó xăm đầy người thì đúng là phúc mỏng thật ạ :|

berryfun

Xe điện
Em nhìn thấy bệnh tật kinh vãi, đàn ông đã kinh nhưng phụ nữ xăm còn thấy tởm lợm. Trước quen em gái xinh như mọng, thế mà lúc em đó vén đồ lộ hình xăm làm em thấy lợm lợm, thế là té chả làm ăn gì nữa. Có thể là cảm giác mỗi người nhưng ko hiểu sao nhìn đội hình xăm em cứ thấy bệnh tật.
mời cụ