[Funland] Vấn đề tâm linh

vietpq75hanes

Xe container

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Nghe nói đường nhựa thái bình cũng tổ chức cúng lễ giải hạn linh đình lắm hàng đoàn sư sãi mà ko linh thì phải nên vẫn nhập kho,nên tin hay ko nhỉ

Xe bọ xít

Xe container
Chào các cu, mợ em có việc này hỏi ý kiến vì em thấy trên này có nhiều cụ, mợ am hiểu và nghiên cứu về vấn đề đó. Em năm nay 4x đuôi cũng dài dài rồi, cách đây khoảng hơn 1 tháng qua cuộc gặp giữa em bà chị quen và bạn của chị. Ông ấy có bảo em viết ngày tháng năm sinh của vợ chồng và 2 ku nhà em xong ông phán rằng vợ chồng em và ku đầu căn nặng, nợ Tào quan, Tam bảo ( có căn đồng ), ku thứ 2 khắc em, em thịnh nó suy nó thịnh em suy phải trả bằng sức khỏe, phải cho làm con nuoi tâm linh, do chưa trả nên nhiều việc được 99% rồi xong lại không được ( nhất là về tiền ). Em không tín nhưng em kiểm nghiệm thấy, em sinh ra trong một gia đình bố mẹ làm cơ quan quản lý nhà nước cấp Bộ, lúc thanh niên nghịch cũng đã phải đi trại, vào được hơn 3 tháng thì Bố em cẩu em ra thẳng sân bay sang nước ngoài học cao học ( tên còn trong đó nhưng người không còn, quang thời gian đó BM em sao y thêm giấy khai sinh nhưng khác năm sinh rồi chuyển khẩu liên tục các Quận cuối cùng là lý lịch em không có vết gì ), về vấn đề tiền bạc có những khoản phải thanh toán không nhìn đâu thấy tiền nhưng phút cuối tự nhiên lại có ( nhiều lần như vậy rồi ), nói chung em kiếm tiền cũng nhanh mà mất tiền cũng nhanh ( chủ yếu do mình), tóm lại cuộc đời em đến thời điểm này toàn may mắn. Vấn đề em muốn hỏi là có nên cúng giải hạn không? Em dân Luật không tín nhưng em tin có nhân quả, có nợ phải trả có phúc được hưởng, không biết thì không sao nhưng có người nói vậy cũng hơi lăn tăn cũng có ý định xem 1-2 chỗ khác xem có đúng như vậy không. Các cụ, mợ cao nhân cho em xin ý kiến.
Ko duy tâm nhưng nếu làm mà Cụ thấy thanh thản và thoải mái hơn thì tốt chứ sao nhỉ

piston

Xe container
Trại nào mà cẩu được người ra, li kì vậy.

Em nghĩ nếu cụ đã thực sự đi tù thật thì ko dám nói cái này.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề căn cúng thì ai tin thì tin, ai không tin thì không tin, cũng chả ai chứng minh hay bác bỏ được.

Câu chuyện chính ở đây là cụ chủ đang "tự diễn biến, tự chuyển hóa", hay dự cảm điều gì đó !? Cụ chủ U50, nhờ phúc bố mẹ nâng đỡ cứu nạn, rồi cách đây 30 năm xã hội mới thoát bao cấp mà được du học thạc sĩ nước ngoài chứng tỏ gia đình rất có lực. Cả đời có thể nói chưa gặp giai đoạn khó khăn cực khổ. Giờ U50 tự dưng vì 1 lời nói mag lại đâm ra "chột dạ", tâm lý dao động, bắt đầu nghĩ về lẽ thịnh suy của đời người, của sự vay trả ? Chứ nếu cuộc sống đang thuận lợi, chả dễ gì mà bị ảnh hưởng bởi lời thầy bói. Thường phải có biến cố chao đảo người ta mới bị lời thầy bói ám ảnh. Cho nên, trường hợp cụ chủ là điển hình của "tự diễn biến".

Vậy cụ chủ hãy nói thật xem, hồi trẻ có làm gì quá đáng không? Có hối hận về điều gì? Đã có lỗi to với ai chưa ?

Chỉnh sửa cuối:

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
PHONG THUỶ , VẬN MỆNH TUỲ THEO PHƯỚC NGHIỆP MÀ CHUYỂN:
Trích từ bộ sách:
NHỮNG CHUYỆN VỀ LUÂN HỒI - NHÂN QUẢ - NGHIỆP BÁO

Hiện tại trên thế giới mê tín nhất là người làm ăn buôn bán, còn có một số nhân viên công chức thường hay đi xem đoán mạng, xem tướng, xem phong thuỷ... đây đích thực là mê tín.
Vận mệnh (tử vi) của chúng ta có thể thay đổi hay không? Khẳng định là có thể thay đổi. Nhưng các vị phải nên biết, đoán mạng rất khó đổi, xem tướng, xem phong thuỷ đều không thể thay đổi, Phật pháp nói ra đạo lý này cho chúng ta. Phong thuỷ là gì vậy? Là hoàn cảnh cư trụ. Người Trung Quốc gọi là phong thuỷ, người nước ngoài gọi là từ trường, từ trường đích thực chính là phong thuỷ mà người Trung Quốc thường gọi, người Trung Quốc cũng gọi là vận khí, đều là một ý nghĩa. Chúng ta hãy dựa vào thuyết Nhân Quả. Phật nói với chúng ta “y báo tuỳ theo chánh báo chuyển”, chúng ta phải hiểu đại đạo lý này. Y báo là gì vậy? Thân thể của chúng ta là y báo, tướng mạo cũng là y báo, hoàn cảnh cư trụ vẫn là y báo, chúng ta nương vào đây để sinh tồn. Chánh báo là gì vậy? Chánh báo là ý niệm của chúng ta, là tâm của chúng ta. Tâm của bạn tốt thì tướng mạo của bạn liền tốt, thân thể cũng tốt, hoàn cảnh cư trụ cũng tốt, mọi thứ tự nhiên liền chuyển đổi. Tâm không tốt, dù phong thuỷ có tốt đi nữa thì khi bạn vừa đến nơi đó, phong thuỷ liền biến xấu đi, phong thuỷ sẽ thay đổi, không phải không đổi. Cho nên nói “người phước ở đất phước, đất phước người phước ở”, bạn chính mình phải tu phước, hướng thiện. Bạn thấy trên kinh điển thường hay khuyên bảo chúng ta tích công bồi đức, làm nhiều việc tốt thì tướng mạo và số mệnh của bạn tự nhiên liền được chuyển, số mệnh bạn tốt lên và tâm địa của bạn rất thanh tịnh, tâm địa rất từ bi. Tâm không tốt, ngày ngày nghĩ đến việc xấu, thì mọi người vừa nhìn thấy bạn sẽ nghĩ rằng con người này tướng mạo rất đáng sợ và số phận của bạn cũng thay đổi xấu đi. Đây chẳng phải là tuỳ theo tâm chuyển hay sao? Rất là hiện thực, bạn còn phải xem tướng làm gì nữa?
Phong Thủy xấu không thể hại được người tốt
Trong một cuốn sách phong thủy do ông Man-Ho Kwok viết, ông có kể vài câu chuyện như sau :
"Vài thế kỷ trước ở bên Tàu, có một ông thầy Địa lý rất nổi tiếng, nhưng tính tình ông này thì rất hẹp hòi và nóng tính. Vào một ngày của mùa hè ông ta được lệnh của Vua đi tìm long mạch và Huyệt kết cho nhà vua dùng làm nơi xây mồ mả tổ tiên.
Thời kỳ đó phương tiện giao thông khó khăn nên phần đông người ta đi ngựa và đi bộ mà thôi. Sau nhiều ngày băng rừng vượt núi, ông thầy đã tìm được huyệt quý. Ông ta vui mừng trở về phúc trình với Hoàng đế. Trên đường về , ông ta đã cạn hết lương thực và nước uống, giữa vùng rừng núi hoang vu, ông ta không biết tìm đâu ra được mạch suối ngầm để lấy nước uống giữa mùa hè nóng bỏng.
Trong cơn tuyệt vọng, ông ta đến được một khu rẫy. Chủ nhân là một người đàn bà trung niên và 3 người con trai đang cuốc đất. Ông ta mừng quá chạy ngay vào xin nước uống. Người đàn bà vui vẻ đi lấy cho ông ta một bát nước đầy. nhưng trước khi đưa bát nước cho ông ta, bà hốt một nắm lá cây bỏ vào bát. Ông thầy rất giận nhưng vì đang khát, ông ta cũng ráng dằn xuống mà uống hết bát nước cho qua đi cơn khát. trong bụng ông ta đã có ý định trả thù người đàn bà vô lễ kia. Sau khi hỏi thăm ông ta biết được chồng của người đàn bà nghèo khổ kia đã chết vài năm trước, để lại cho bà một mảnh đất hoang và 3 đứa con nhỏ. Ông ta tự giới thiệu tên và cho biết ông ta là một nhà phong thuỷ nổi tiếng làm việc cho triều đình. Ông ta bảo muốn coi giúp về phong thuỷ của căn nhà của người đàn bà tội nghiệp kia.
Sau khi quan sát căn nhà và cấu trúc địa lý xung quanh , ông ta bảo căn nhà của bà không tốt, nếu sống ở đó thì suốt đời nghèo khổ vất vả. Rồi thì ông ta bảo cho người đàn bà biết rằng, ông ta biết được có một căn nhà bỏ hoang lâu đời với đất đai rộng rãi ở bên kia núi, ông ta khuyên người đàn bà nên dọn về đó ở sẽ tốt hơn. Ông ta nói xong thì vội vã bỏ đi, trong lòng vui sướng vì đã trả được thù, khu đất và căn nhà hoang không chủ mà ông ta chỉ cho người đàn bà là một khu đất chết phạm vào Ngũ Quỷ xung sát, là một khu đất cực xấu, ai sống ở đó đều chết yểu.
Sau một thời gian khá lâu, ông ta có dịp đi ngang qua vùng đất cũ, ông gặp lại người đàn bà và ông ta hết sức kinh ngạc vì người đàn bà nghèo khổ ngày xưa bây giờ là một người đàn bà giàu có, nhà cao cửa rộng. Người đàn bà đón tiếp ông rất ân cần vì biết ơn ông đã chỉ cho bà một khu đất tốt, từ khi dọn vào, bà luôn luôn trúng mùa, tiền bạc dư giả, con cái học hành tới nơi tới chốn, 2 trong 3 đứa con trai đang làm quan, đứa con thứ ba thì thông minh xuất chúng, đang dạy học và rất có tên tuổi. Ông ta kín đáo quan sát căn nhà, và vùng đất xung quanh, tuy có sang trọng hơn nhưng trên căn bản vẫn là vùng đất phạm Ngũ Quỹ xung sát (Five Ghosts Dead Place )
Lòng càng hoài nghi dữ dội, cuối cùng ông ta thú thiệt về việc trả thù của ông ta vì ngày xưa người đàn bà đã vô lễ bỏ lá rác vào bát nước trước khi trao cho ông uống. Người đàn bà giải thích rằng, sỡ dĩ bà ta làm như vậy là vì lúc đó trời đang nóng bức, ông ta lại đang khát sắp chết, nếu trao cho ông ta bát nước bình thường thì ông ta sẽ uống cạn ngay, sẽ khiến ông ta bị sốc mà bị nguy hiểm đến tính mạng , cho nên bà bỏ lá cây khô vào là để ông ta từ từ uống vì phải vừa uống vừa gạt bỏ lá qua một bên.
Đến lúc đó ông thầy mới chợt hiểu, vì những gì bà làm để cứu mạng của ông ta đã tạo nên công đức, đủ để hoá giải đi cái ảnh hưởng xấu của vùng đất chết. Cũng như chuyện anh học trò nghèo có tướng phải chết nhưng lòng hiếu thuận và can đảm vì người mà quên mình của anh đã thay đổi đi cái số mạng yểu tử bần hàn mà sau này đỗ đầu bảng vàng, trạng nguyên vinh quy bái tổ.
Có thể nói là Vận mạng của mỗi người không cố định mà có thể thay đổi tùy theo hành động. Sống thiện, tu tâm tích đức sẽ giúp thay đổi số mạng. Chúng ta tìm hiểu thêm câu chuyện dưới đây Đời vua Hán cảnh Đế có người bán dầu tên Bùi Độ nghèo khổ lang thang, được thầy tướng số cho biết sẽ chết đói vì coi tướng mặt có hai đường chỉ chạy xéo từ cằm lên mép miệng.
Ngày kia Bùi Độ gặp một thiếu nữ ngồi khóc bên giếng sâu. Hỏi ra sự tình mới biết thiếu nữ mang vàng đi để chuộc tội oan của cha, chẳng may bị đánh rơi xuống giếng. Ai cũng nói dưới giếng có con trăn to. Thiếu nữ đang tuyệt vọng muốn quyên sinh. Bùi Độ thương tình, nghĩ mình trước sau cũng chết đói nên liều mạng leo xuống tìm được vàng cho thiếu nữ. Nhờ đó gia đình thiếu nữ được phục hồi danh dự và quyền thế.
Một lần gặp lại, nhà tướng số kia kinh ngạc nói rằng tướng chết đói của Bùi Độ đã biến mất mà thay vào đó là tướng công khanh phú quý rực rỡ! .
Đúng vậy, sau này thiếu nữ tên Ngọc Hà đền ơn, đem Bùi Độ về dạy học và giao ước vợ chồng rồi mới thưa với phụ thân. Cha nàng gửi gắm Bùi Độ sang một người bạn khác để nhờ tiến cử. Thời gian xa cách Ngọc Hà, Bùi Độ đã lạc lòng với những hình bóng giai nhân khác.
Trên bước đường tiến quan, Bùi Độ ghé vào thăm nhà tướng số cũ để tạ ơn, nhưng ông bảo Bùi Độ đã hiện lại tướng chết đói. Bùi Độ tức giận bỏ đi.
Sau khi được làm quan, Bùi Độ đánh mất nhân cách, chỉ lục lạo, cưỡng bức các cô gái đẹp, bị triều đình hạ lệnh bắt về kinh trị tội. Bùi Độ sợ hãi trốn vào rừng rồi chết đói cạnh một mỏm đá!.
Cái phước của Bùi Độ xuất hiện do tâm niệm quên mình cứu giúp người. Phước đó quá lớn đến nỗi chuyển hẳn tướng mạo và số mệnh để cho Bùi Độ trở thành quan chức vinh hiển.
Nhưng rồi, tư cách tầm thường tham dục đã phá vỡ phước cũ để cho nghiệp chết đói đủ cơ duyên xuất hiện trở lại.
Như vậy, tướng mạo tùy thuộc vào nghiệp chứ không cố định. Nếu chúng ta thường xuyên biết cảm thông chia sẻ làm nhiều điều thiện cứu giúp mọi người, ắt hẳn tướng mạo và số mệnh chúng ta sẽ thay đổi một cách tốt đẹp lắm.
Lời bàn: Ngược lại, dù có chọn các thầy cao thủ, kiếm phong thủy cho nhà cửa thật tốt chăng nữa mà tâm xấu ác thì Phong thủy cũng chả giúp được gì. Tai họa vẫn trên trời rơi xuống.
Khổng tử có câu rất hay:
Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích.
Thời vận không thông, mưu cầu vô ích.
Việc tốt hay xấu hay thời vận đến với ta không thể do phong thủy quyết định mà chính tư tưởng và hành vi thiện ác của mình mới là nguyên nhân quan trọng. Thế mới có câu "Đức năng thắng số"
"Việc hung ác người ta không tránh
Thì đời không có cảnh an vui
Nhiều kẻ ác nhiều cơ đói khổ
Nhiều người hiền nhiều chỗ ấm no
Ác không thể được phước cho
Chỉ hiền mới có thơm tho mang vào"
"Tướng Do Tâm Sanh
Cảnh Tùy Tâm Chuyển".

landaumuaxe

Xe điện
Em thì ko tín quá, nhưng e tin. Em chia sẻ 2 việc trong tháng này của e.
1. Tháng rồi e đi công tác thị trường, 2 anh e đi vào thăm khách, khách hàng lạ, ngẫu nhiên đi vào, sau 1 hồi cv tự dưng chị bán chỉ mặt cậu đi cùng, bảo cậu này có ng âm đi cùng đang đứng cửa. Sau đó là 1 loạt việc miêu tả , rồi đến e nữa, bố vợ e cũng mới mất, bà nói tính cách, lúc mất như nào. Nói chung là khá chuẩn. K yc làm lễ gì, vì bảo cũng chịu vì cách nhau cả hơn 1000km
2. Nhiều khi vận hạn m nó xấu, kiêng chút cho lành cũng ko sao đâu cụ.
Lăn tăn thì nếu e là cụ, lễ kinh phí k nhiều thì cứ làm cho thoải mái tâm.

Chào các cu, mợ em có việc này hỏi ý kiến vì em thấy trên này có nhiều cụ, mợ am hiểu và nghiên cứu về vấn đề đó. Em năm nay 4x đuôi cũng dài dài rồi, cách đây khoảng hơn 1 tháng qua cuộc gặp giữa em bà chị quen và bạn của chị. Ông ấy có bảo em viết ngày tháng năm sinh của vợ chồng và 2 ku nhà em xong ông phán rằng vợ chồng em và ku đầu căn nặng, nợ Tào quan, Tam bảo ( có căn đồng ), ku thứ 2 khắc em, em thịnh nó suy nó thịnh em suy phải trả bằng sức khỏe, phải cho làm con nuoi tâm linh, do chưa trả nên nhiều việc được 99% rồi xong lại không được ( nhất là về tiền ). Em không tín nhưng em kiểm nghiệm thấy, em sinh ra trong một gia đình bố mẹ làm cơ quan quản lý nhà nước cấp Bộ, lúc thanh niên nghịch cũng đã phải đi trại, vào được hơn 3 tháng thì Bố em cẩu em ra thẳng sân bay sang nước ngoài học cao học ( tên còn trong đó nhưng người không còn, quang thời gian đó BM em sao y thêm giấy khai sinh nhưng khác năm sinh rồi chuyển khẩu liên tục các Quận cuối cùng là lý lịch em không có vết gì ), về vấn đề tiền bạc có những khoản phải thanh toán không nhìn đâu thấy tiền nhưng phút cuối tự nhiên lại có ( nhiều lần như vậy rồi ), nói chung em kiếm tiền cũng nhanh mà mất tiền cũng nhanh ( chủ yếu do mình), tóm lại cuộc đời em đến thời điểm này toàn may mắn. Vấn đề em muốn hỏi là có nên cúng giải hạn không? Em dân Luật không tín nhưng em tin có nhân quả, có nợ phải trả có phúc được hưởng, không biết thì không sao nhưng có người nói vậy cũng hơi lăn tăn cũng có ý định xem 1-2 chỗ khác xem có đúng như vậy không. Các cụ, mợ cao nhân cho em xin ý kiến.
Quan điểm e dư này ( Bói da ma Quét nhà ra Rác ) chỉ có tâm không ngay thì lòng luôn bất an trắc ẩn , cụ cứ vô tư làm nhiều việc tốt trong khả năng , ắt sẽ nhận niềm vui trong cuộc sống , nếu tin vào thầy vào phán để được thỏa mãn cho bản thân , thì ai cũng xuống tiền để cầu hết , xã hội sẽ không một ai phải bất hạnh , nói cho dễ hiểu trong một xã hội , tất cả mọi người đều quay cuồng vì tiền , thì ko có nghề nào là mục đích ko moi tiền của nhau :-?

momoyama68868

Xe điện
Bố Láo (em đang khó ở)
Phán câu nợ Tam Bảo thì đã thấy là bậy bạ rồi.
Việc tâm linh không phải là không có thực tiễn. Nhưng không phải là vớ vẩn như thằng chả nó phán.
Nghe cụ khoe dân Luật, nên dành chút thời gian nghiên cứu Phật Pháp, khoa học Tử Vi,Kinh Dịch (nếu thích) để đừng mông muội nghe mấy thằng ngu nó sai khiến.

hanamkr

Xe buýt
Từ sau ngày đó đến bây giờ em chưa làm việc gì trái pháp luật và đạo lý.
Vấn đề căn cúng thì ai tin thì tin, ai không tin thì không tin, cũng chả ai chứng minh hay bác bỏ được.

Câu chuyện chính ở đây là cụ chủ đang "tự diễn biến, tự chuyển hóa", hay dự cảm điều gì đó !? Cụ chủ U50, nhờ phúc bố mẹ nâng đỡ cứu nạn, rồi cách đây 30 năm xã hội mới thoát bao cấp mà được du học thạc sĩ nước ngoài chứng tỏ gia đình rất có lực. Cả đời có thể nói chưa gặp giai đoạn khó khăn cực khổ. Giờ U50 tự dưng vì 1 lời nói mag lại đâm ra "chột dạ", tâm lý dao động, bắt đầu nghĩ về lẽ thịnh suy của đời người, của sự vay trả ? Chứ nếu cuộc sống đang thuận lợi, chả dễ gì mà bị ảnh hưởng bởi lời thầy bói. Thường phải có biến cố chao đảo người ta mới bị lời thầy bói ám ảnh. Cho nên, trường hợp cụ chủ là điển hình của "tự diễn biến".

Vậy cụ chủ hãy nói thật xem, hồi trẻ có làm gì quá đáng không? Có hối hận về điều gì? Đã có lỗi to với ai chưa ?
Hiện tại cuộc sống của em vẫn bình thường theo hướng tốt, ngày trẻ nghịch có lỗi với xã hội, có lỗi nhưng chưa đến mức lỗi với ai mà phải ân hận, lỗi với BM nhiều nhất thôi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại cuộc sống của em vẫn bình thường theo hướng tốt, ngày trẻ nghịch có lỗi với xã hội, có lỗi nhưng chưa đến mức lỗi với ai mà phải ân hận, lỗi với BM nhiều nhất thôi.
Cụ đã được hưởng 1 ưu đãi trái đạo lý và pháp luật rồi (đc bố mẹ cứu ra tù và dùng quyền lực xóa án tích).
Ngoài ra, có lỗi với XH tức là có lỗi với hàng triệu người (do XH đc tạo thành từ hàng triệu người) nên tội to hơn là có lỗi với 1 cá nhân.

Vậy cái "có lỗi" đó là cụ phạm tội gì? "Vào trại" tức là đi tù ?

vim732000

Xe buýt
Không tin thì đừng xem. Đã xem rồi là phải theo, nhá.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cũng liên quan đến bói toán đây:

Câu Chuyện Chuyển Đoản Mệnh Thành Thọ Mệnh Của Pháp Sư Tịnh Không
14 04 2014 | 33 Phúc Đáp
Câu Chuyện Chuyển Đoản Mệnh Thành Thọ Mệnh Của Pháp Sư Tịnh Không

Người trên thế gian có rất nhiều bệnh tật, từ đâu mà đến? Nghiệp sát quá nặng. Lúc trước, khi tôi đọc quyển “Địa Tạng Bồ Tát Bổn Nguyện Kinh”, sợ đến nỗi dựng cả tóc gáy. Tại sao tôi có cảm xúc sâu nặng đến như vậy? Cha của tôi lúc còn sống rất thích đi săn bắn, cho nên nghiệp sát rất nặng. Vì khi đó chưa tiếp xúc với Phật pháp, tôi theo cha ngày ngày đi săn, ngày ngày sát sinh, không có ngày nào mà không sát sinh, tôi làm hết ba năm.
Khi xưa có thầy bói toán nói với cha tôi rằng cha tôi có thể không qua khỏi bốn mươi lăm tuổi (45 tuổi). Cho nên, ông từ chức trở về quê nhà, định lánh qua kiếp nạn này. Không ngờ, sau khi về đến quê nhà, khoảng nửa năm thì bị bệnh, năm đó đúng lúc bốn mươi lăm tuổi. Bị bệnh đó, lúc sắp chết, đúng như trong “Địa Tạng Kinh” miêu tả, người bị cuồng loạn, thấy núi thì chạy thẳng lên núi, thấy sông nước thì nhảy xuống lặn hụp bắt cá, giết cá, tôi trông thấy rất sợ hãi! Sau này khi đọc “Kinh Địa Tạng”, nhớ lại tình trạng của cha khi bị bệnh và chết thê thảm, tôi ăn năn sám hối. Không những không dám sát sinh, tôi còn phát tâm ăn trường chay, không dám ăn thịt chúng sanh nữa.
Cho nên, sau khi tôi học Phật, chỉ làm ba việc: Thứ nhất là phóng sanh, khi xưa sát sanh, bây giờ phóng sanh để chuộc tội. Thứ hai là bố thí thuốc men. Thứ ba là in king. Khi tôi còn nhỏ, mẹ tôi cũng thường thường tìm người bói toán đoán mạng cho tôi, số mạng của tôi không khác cha tôi, đều không qua khỏi bốn mươi lăm tuổi. Tôi rất tin, vì trong kí ức của tôi ông nội tôi chết lúc bốn mươi lăm tuổi, bác của tôi chết lúc bốn mươi lăm tuổi, cha tôi cũng chết năm bốn mươi lăm tuổi.
Khi tôi xuất gia, thọ giới, có hai sư huynh rất hạp với tôi. Chúng tôi là sinh cùng năm, cùng tuổi nên số mạng của ba người chúng tôi không khác nhau lắm. Ông thầy bói toán nói chúng tôi đều không qua khỏi bốn mươi lăm tuổi. Đến năm bốn mươi lăm tuổi, tháng hai đi hết một người, tháng năm lại đi thêm một người, đến tháng bảy tôi bị bệnh. Tôi hiểu rõ đến phiên tôi rồi. Khi ấy ở Cơ Long Đài Loan, vị trụ trì Thập Phương Đại Giác Tự là Sinh Nguyên lão hòa thượng mời tôi giảng “Kinh Lăng Nghiêm” trong thời gian an cư kiết hạ; nhưng “Kinh Lăng Nghiêm” giảng viên mãn đến quyển thứ ba, thì tôi bị bệnh. Tôi biết thời giờ đến rồi, cho nên ở nhà đóng cửa phòng lại niệm Phật cầu vãng sanh, cũng không đi khám bác sĩ vì bác sĩ trị được bệnh chứ không trị được mạng, chỉ một lòng niệm Phật cầu sanh Tịnh độ. Kết quả là sau một tháng thì hết bệnh, cho đến tận bây giờ không bị bệnh gì cả, tôi đã qua được ải này.
Sau đó một năm, Hội Phật Học Trung Quốc – Đài Loan tổ chức “Nhân Vương hộ quốc pháp hội”, vào thời kỳ này tôi giảng “Nhân Vương Hộ Quốc Bát Nhã Ba-la-mật Kinh”. Trong pháp hội, tôi gặp được Cam Châu hoạt Phật (Phật sống), ngài mời tôi ngồi xuống. Ngài nói với tôi: “Tịnh Không pháp sư, lâu ngày đã không gặp mặt rồi”. Tôi nói: “Bạch Phật gia, có việc gì không?”
Ngài nói: “Trước kia, sau lưng ông, chúng tôi có nói rằng con người của ông rất thông minh, đáng tiếc là thọ mạng ngắn, lại không có phước báo”.
Tôi đáp rằng: “Điều này nói trước mặt tôi cũng được. Tôi không kiêng kị, tôi hiểu rõ.”
Ngài lại nói: “Nhưng mà mấy năm nay ông giảng kinh, hoằng pháp lợi sanh, công đức làm được rất lớn. Vận mạng của ông đã hoàn toàn chuyển đổi, không những có đại phước báo, thọ mạng của ông còn rất dài”. Vì tôi đã đọc “Kinh Địa Tạng” thấy được quả báo của cha phải chịu, tôi mới hồi đầu quay lại. Cho nên, cảm xúc của tôi thâm sâu hơn người khác. Tôi đi săn bắn ba năm, tạo tội sát sanh rất nặng. Tôi hai mươi sáu tuổi học Phật, sau đó là ăn trường chay, không dám sát sanh nữa. Tôi đã được quả báo này, tôi có thể làm chứng cho quý vị.
Có người nào mà không hy vọng và cầu cho thân thể được khỏe mạnh, cường tráng? Làm cách nào? Trì giới không sát sanh, từ trong tâm mà trì. Đối với tất cả chúng sanh, phải đoạn ý niệm sát hại, quyết định không làm việc gì có thể thương tổn đến tất cả chúng sanh. Không những không được làm, ý niệm cũng không được có. Những động vật nhỏ bé như muỗi, kiến, cũng không được sát hại. Quả báo của quý vị là trường thọ, không bệnh, khỏe mạnh.
Tịnh Không pháp sư thuật giảng

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Cụ phải cập nhật thường xuyên để anh em còn hóng nhé!

Lãng tử đẹp trai 9x

[Tịch thu bằng lái]
Không có não à mà toàn cóp pết ?
01. Bác đặt câu hỏi thiếu chủ ngữ, chắc bác quên hoặc chưa biết cách dùng chủ ngữ?

02. Bác vi phạm nguyên tắc tôn trọng tối thiểu trong giao tiếp dù có thể không cùng quan điểm.

03. Cóp pết không phải là một lỗi. Cuộc sống là cả một tiến trình cóp pết. Chúng ta cóp nhặt những kiến thức và kinh nghiệm của người khác, của cuộc đời rồi pết vào hành trang.

Bác vui lòng tạm nghỉ ngơi vài ngày.

Trân trọng!

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Vấn đề là ông ấy không phải thầy cúng.
Cũng giống như trên mạng có rất nhiều người không phải thầy cúng nhưng lừa đảo phán số lô đề, phán người ra có hạn rồi bảo mở cung tài lộc lấy tiền nhiều lắm cụ. Nếu cụ thấy cuộc đời may mắn rồi thì làm thêm việc phúc đức, dạy dỗ con cái đàng hoàng là toàn vẹn cụ ạ.

Father Bon

Xe hơi
Quan điểm của e là Đức năng thắng số. Em ko tin nhưng cũng không bất tín. Số của mình là do mình không ai giải thay được đâu cụ ạ. Giải được số hạn thì chẳng hóa ra là reset chương trình lỗi à