[Funland] Vấn đề tâm linh

Pvsc

Xe ba gác
Thằng giàu số 1 và số 2 thế giới đều thờ ông Jesus và rất khá, cụ nên bắt chước chúng nó thế nào cũng khá.
Lỡ khá như thằng số 1 & 2 thế giới từ dưới lên thì sao cụ, bọn Burundi cũng thờ giêsu :D

meoluoi

Xe điện
Tu tâm tu tính đi Cụ ơi, đang yên đang lành cúng cúng nó lại lòi ra chuyển xưa thì mệt

Lãng tử đẹp trai 9x

[Tịch thu bằng lái]
Cúng mà giải hạn được thì những người siêng cúng bái sẽ trải thảm đường đời.

Sửa mình, gieo mầm thiện ấy là cách chiêu cảm lấy nghiệp lành. Song những cơn gió của nghiệp đôi lúc lại là phong ba bão tố mà cuốn con người theo những điều không mong muốn. Âu cũng là một tiến trình của đời sống phải đi qua. Cố gắng và tự sửa lấy mình.

Em hiểu là như vậy.

Spencie

Xe tăng
Đọc đoạn tự truyện này " ...Em không tín nhưng em kiểm nghiệm thấy, em sinh ra trong một gia đình bố mẹ làm cơ quan quản lý nhà nước cấp Bộ, lúc thanh niên nghịch cũng đã phải đi trại, vào được hơn 3 tháng thì Bố em cẩu em ra thẳng sân bay sang nước ngoài học cao học ( tên còn trong đó nhưng người không còn, quang thời gian đó BM em sao y thêm giấy khai sinh nhưng khác năm sinh rồi chuyển khẩu liên tục các Quận cuối cùng là lý lịch em không có vết gì ) ..."

Chứng tỏ gia đình nhà chủ thớt thuộc dạng có quyền hành và cơ hội, bá đạo phết nhỉ ....:D

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Chào các cu, mợ em có việc này hỏi ý kiến vì em thấy trên này có nhiều cụ, mợ am hiểu và nghiên cứu về vấn đề đó. Em năm nay 4x đuôi cũng dài dài rồi, cách đây khoảng hơn 1 tháng qua cuộc gặp giữa em bà chị quen và bạn của chị. Ông ấy có bảo em viết ngày tháng năm sinh của vợ chồng và 2 ku nhà em xong ông phán rằng vợ chồng em và ku đầu căn nặng, nợ Tào quan, Tam bảo ( có căn đồng ), ku thứ 2 khắc em, em thịnh nó suy nó thịnh em suy phải trả bằng sức khỏe, phải cho làm con nuoi tâm linh, do chưa trả nên nhiều việc được 99% rồi xong lại không được ( nhất là về tiền ). Em không tín nhưng em kiểm nghiệm thấy, em sinh ra trong một gia đình bố mẹ làm cơ quan quản lý nhà nước cấp Bộ, lúc thanh niên nghịch cũng đã phải đi trại, vào được hơn 3 tháng thì Bố em cẩu em ra thẳng sân bay sang nước ngoài học cao học ( tên còn trong đó nhưng người không còn, quang thời gian đó BM em sao y thêm giấy khai sinh nhưng khác năm sinh rồi chuyển khẩu liên tục các Quận cuối cùng là lý lịch em không có vết gì ), về vấn đề tiền bạc có những khoản phải thanh toán không nhìn đâu thấy tiền nhưng phút cuối tự nhiên lại có ( nhiều lần như vậy rồi ), nói chung em kiếm tiền cũng nhanh mà mất tiền cũng nhanh ( chủ yếu do mình), tóm lại cuộc đời em đến thời điểm này toàn may mắn. Vấn đề em muốn hỏi là có nên cúng giải hạn không? Em dân Luật không tín nhưng em tin có nhân quả, có nợ phải trả có phúc được hưởng, không biết thì không sao nhưng có người nói vậy cũng hơi lăn tăn cũng có ý định xem 1-2 chỗ khác xem có đúng như vậy không. Các cụ, mợ cao nhân cho em xin ý kiến.
Lợi ở đâu chưa thấy (và chẳng bao giờ thấy), nhưng hại thì nhãn tiền. Cụ sẽ luôn suy tư lo lắng, ăn ngủ không yên, cứ tìm cách giải. Giải xong cái này (không biết có được thật không) lại tòi ra cái khác. Mất thời gian, tâm trí và tiền bạc là đương nhiên cụ ạ.

Dodge Ram

Xe điện
Ở trên có cụ nào nói về Nhân-Quả... áp dụng vào trường hợp của cụ chủ thì thầy phán chuẩn cmnr còn gì?!
Nghe bản trích ngang tự khai em cũng nổi da gà! Cuộc đời này có vay có trả là đương nhiên. Chỉ là trả bằng cách nào và vào lúc nào thôi.

vneseman

Xe lăn
Bạn bè méo gì giới thiệu người phán lung tung gây bất ổn tâm lý cho bạn mình thế, nên next bạn đi cho được việc.

thanhhuan1509

Xe tải
Đọc đoạn tự truyện này " ...Em không tín nhưng em kiểm nghiệm thấy, em sinh ra trong một gia đình bố mẹ làm cơ quan quản lý nhà nước cấp Bộ, lúc thanh niên nghịch cũng đã phải đi trại, vào được hơn 3 tháng thì Bố em cẩu em ra thẳng sân bay sang nước ngoài học cao học ( tên còn trong đó nhưng người không còn, quang thời gian đó BM em sao y thêm giấy khai sinh nhưng khác năm sinh rồi chuyển khẩu liên tục các Quận cuối cùng là lý lịch em không có vết gì ) ..."

Chứng tỏ gia đình nhà chủ thớt thuộc dạng có quyền hành và cơ hội, bá đạo phết nhỉ ....:D
Em đang định quote
Nếu cụ chủ tin vào nhân quả thì chuyện có vay có trả đó là bình thường
Bây giờ chỉ tu tâm hay từ thiện nhiều để quả nó bớt xấu lại thôi
TỪ 1 tên có nhiều tì vết mà bây giờ lý lịch sạch trơn, nếu như vào vị trí quản lý hay gì gì đó thì biết bao nhiêu tai ương nếu có người khác phải gánh thay cụ.
Quả báo bây giờ nó nhãn tiền lắm cụ ah
Cụ không làm sai thì kg phải tin bất cứ thầy bà nào. Còn cụ dính chàm rồi thì 1 lời nói nhỏ của người khác cũng làm mình mấy đêm mất ngủ.
Thôi thì trời không cho ai không cái gì.
Vay rồi thì trả thôi

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em là người rất tín, em cũng thường xuyên đi lễ bái khắp nơi, cũng ngồi tụng kinh niệm Phật.
Nhưng em đếch tin căn với số, đếch tin lễ cúng giải hạn các cái...
Em chỉ tin: ở hiền thì gặp lành, làm nhiều việc lương thiện thì có cuộc sống an bình, thanh thản.
Thế thôi.
Cụ Ốc cũng là Phật tử ạ. Lành thay lành thay.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Ốc cũng là Phật tử ạ. Lành thay lành thay.
Em chưa chính thức là Phật tử (em chưa làm lễ quy y Tam Bảo). Chỉ là thích đi nghe giảng kinh, thích tìm hiểu Phật Pháp thôi cụ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cúng mà giải hạn được thì những người siêng cúng bái sẽ trải thảm đường đời.

Sửa mình, gieo mầm thiện ấy là cách chiêu cảm lấy nghiệp lành. Song những cơn gió của nghiệp đôi lúc lại là phong ba bão tố mà cuốn con người theo những điều không mong muốn. Âu cũng là một tiến trình của đời sống phải đi qua. Cố gắng và tự sửa lấy mình.

Em hiểu là như vậy.
Nick của cụ đã hay, còm của cụ cũng lãng đãng phiêu diêu :))

Fecaonguyen

Xe tải
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Các cụ đã đúc kết thì cấm có sai bao giờ.
Không dưng mà hầu hết quan chức đều có thầy theo hầu cả.
Nhưng giống như đi bác sĩ, cũng phải gặp đúng thầy đúng thuốc.
Tóm lại, cụ thớt đã bị có người chỉ thẳng mặt nói vậy thì cũng là có biểu hiện bệnh tình rồi.
Đi lễ chẳng bao giờ là thiệt cả.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa chính thức là Phật tử (em chưa làm lễ quy y Tam Bảo). Chỉ là thích đi nghe giảng kinh, thích tìm hiểu Phật Pháp thôi cụ.
Chúc mừng cụ đã gieo duyên lành, cố gắng tinh tấn tu tập sẽ tin sâu vào Phật Pháp cụ ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ông ấy có bảo em viết ngày tháng năm sinh của vợ chồng và 2 ku nhà em xong ông phán rằng vợ chồng em và ku đầu căn nặng, nợ Tào quan, Tam bảo ( có căn đồng ), ku thứ 2 khắc em, em thịnh nó suy nó thịnh em suy phải trả bằng sức khỏe, phải cho làm con nuoi tâm linh, .....
Ai bảo phải "cho làm con nuoi tâm linh," hả bác??
Thằng đó hồi trước chắc chắn bùng học tiết Con nuôi rồi.

Giờ là phải cho làm Con nuôi thật, thì nó sống sung sướng hạnh phúc. Bác cũng vậy.
Bác muốn con mình thung thướng không?? Lại được thêm bonus là mình cũng rứa???

Bác tưởng lừa đảo bề trên mà dễ à, với cái khái niệm Con nuôi tâm linh??!!

Spencie

Xe tăng
Cháu nghe bẩu " Nợ trần gian có thể trả trong 1 đời người, nợ thần linh trả nhiều đời không hết " . Không biết thế nào các cụ nhể ! :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Loanh quanh lại vào bẫu,thành gà béo cho nó chăn...

5banhxe

Xe điện
Chào các cu, mợ em có việc này hỏi ý kiến vì em thấy trên này có nhiều cụ, mợ am hiểu và nghiên cứu về vấn đề đó. Em năm nay 4x đuôi cũng dài dài rồi, cách đây khoảng hơn 1 tháng qua cuộc gặp giữa em bà chị quen và bạn của chị. Ông ấy có bảo em viết ngày tháng năm sinh của vợ chồng và 2 ku nhà em xong ông phán rằng vợ chồng em và ku đầu căn nặng, nợ Tào quan, Tam bảo ( có căn đồng ), ku thứ 2 khắc em, em thịnh nó suy nó thịnh em suy phải trả bằng sức khỏe, phải cho làm con nuoi tâm linh, do chưa trả nên nhiều việc được 99% rồi xong lại không được ( nhất là về tiền ). Em không tín nhưng em kiểm nghiệm thấy, em sinh ra trong một gia đình bố mẹ làm cơ quan quản lý nhà nước cấp Bộ, lúc thanh niên nghịch cũng đã phải đi trại, vào được hơn 3 tháng thì Bố em cẩu em ra thẳng sân bay sang nước ngoài học cao học ( tên còn trong đó nhưng người không còn, quang thời gian đó BM em sao y thêm giấy khai sinh nhưng khác năm sinh rồi chuyển khẩu liên tục các Quận cuối cùng là lý lịch em không có vết gì ), về vấn đề tiền bạc có những khoản phải thanh toán không nhìn đâu thấy tiền nhưng phút cuối tự nhiên lại có ( nhiều lần như vậy rồi ), nói chung em kiếm tiền cũng nhanh mà mất tiền cũng nhanh ( chủ yếu do mình), tóm lại cuộc đời em đến thời điểm này toàn may mắn. Vấn đề em muốn hỏi là có nên cúng giải hạn không? Em dân Luật không tín nhưng em tin có nhân quả, có nợ phải trả có phúc được hưởng, không biết thì không sao nhưng có người nói vậy cũng hơi lăn tăn cũng có ý định xem 1-2 chỗ khác xem có đúng như vậy không. Các cụ, mợ cao nhân cho em xin ý kiến.
Những chỗ đậm đậm đá nhau chan chát. Đã không tin, thì sẽ không bao giờ cho ai thông tin để họ xem bói, đứa nào mở miệng ra phán số má là ăn chửi ngay, không bao giờ hỏi người khác về số phận mình.

ngochaviet

Xe buýt
Em tưởng cụ chia sẻ chuyện tâm linh do chính mình trải nghiệm cơ. Chứ nghe lời thầy bà thì đó là chuyện mê tín rồi. Em từ bé, khi có những bước ngoặt trong cuộc đời, em thường ngủ mơ thấy trước. Khi ngủ dậy, em kể cho mọi người nghe giấc mơ đó, sau đó sự việc diễn ra tương tự như vậy. Vậy mà em còn chưa thể tin, tự bản thân thấy mình mâu thuẫn giữa vô thần và hữu thần.