[Funland] Vấn đề tâm linh

LeTai1979

Xe cút kít
Chi tiết vào trại rồi mà vẫn cẩu đc ra, tên còn nhưng người ra nn đắt giá đây, giờ về nc lý lịch sạch lại làm về luật. :D

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, dính vào mấy thứ tâm linh này không tán gia thì cũng suy nhược sức khoẻ vì cứ ám ảnh lo âu mà thôi.
Quỷ thần kính nhi viễn chi
Sống đàng hoàng tử tế thì bình yên tự tìm đến
Làm việc chăm chỉ, cố gắng thì tiền tài tự tìm đến
Ăn uống điều độ, khoa học thì sức khoẻ tự nâng lên
Tâm thiện tự tâm an
Mọi việc đều tự bản thân, không trông cậy vào thần thánh nào được đâu chứ đừng nói đến thầy.
Mong cụ và gia đình mạnh khỏe, hoà thuận, vui vẻ

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Nếu giải dc hạn thì đã ko có củi cho cái lò tôn!

hatngonon

Xe buýt
Trời đất sinh ra vạn vật, muốn tồn tại đều phải tuân theo 1 quy luật nhất định. Đến cái cây sinh sôi trên đời nặp năng lượng ( hút nước, ăn khoáng trong đất hô hấp quang hợp) đều miễn phí, nhưng đổi lại nó vẫn phải làm thức ăn cho sâu bọ và động vật. Luật này gọi là "Nhân Quả" con người có thông minh đến cỡ nào thì cũng không thể thoát khỏi quy luật này nếu còn "vay năng lượng" từ bên ngoài thì sẽ có lúc phải trả. Suy rộng ra thì cái gì cũng thế, đều có vay có trả.
Nếu biết được quy luật như thế thì phải hiểu những thứ mình có được là do "Nhân" tốt xấu mình tạo ra trong quá khứ, và bây giờ minh đang nhận lấy "Quả " của nó sao phải sợ hãi?
Biết được tương lai do thầy bói phán( giả sử là biết được thật) thì có thay đổi được kết quả của hàng động mình tạo ra trước kia không?
Thầy bói có thể không phán sai, ví dụ, cụ chạm tay vào lửa, nhất định sẽ bị nóng hay bỏng.. đó là cháu bói cho cụ đó :))
Nhân duyên trên đời cũng thế. Không phải tự nhiên mà cụ có mặt trong 1 gia đinh với đầy đủ các may mắn như cụ kể. Chắc chắn là kiếp nào đó cụ tạo ra Nhân tốt thì nay gặp hung hóa cát là thường.
Trở lại chuyện của F1, nó chọn nhà cụ để vào thì cụ cứ yên tâm không phải lo lắng gì cả. Trừ khi cụ làm những việc trái với đạo lý hay luân thường mà không biết để hối cải mà thôi.
Nếu kụ bỏ thời gian ra chăm sóc dạy dỗ con cái, và làm những việc mẫu mực cho nó noi theo thì cháu tin chắc chắn 100% sau này nó sẽ có ích cho xã hội( Kụ xem cây cảnh thì biết. Các cây bon sai tạo được các thế đẹp, được mọi người yêu thích, đều phải do nghệ nhân tài ba rèn dũa)
"Con nuôi tâm linh" là bán khoán vào cửa Đức Ông trên chùa hay Nhà thánh ở đền ("căn nặng, nợ Tào quan, Tam bảo ( có căn đồng )" nếu mà có đủ phước báu xuất gia làm "con nuôi tâm linh" của nhà Phật thì sau này làm thầy thiên hạ, nếu cho làm con nuôi nhà Thánh sau này nhảy đồng cho đẹp thiên hạ, sao phải xoắn )
Chào các cu, mợ em có việc này hỏi ý kiến vì em thấy trên này có nhiều cụ, mợ am hiểu và nghiên cứu về vấn đề đó. Em năm nay 4x đuôi cũng dài dài rồi, cách đây khoảng hơn 1 tháng qua cuộc gặp giữa em bà chị quen và bạn của chị. Ông ấy có bảo em viết ngày tháng năm sinh của vợ chồng và 2 ku nhà em xong ông phán rằng vợ chồng em và ku đầu căn nặng, nợ Tào quan, Tam bảo ( có căn đồng ), ku thứ 2 khắc em, em thịnh nó suy nó thịnh em suy phải trả bằng sức khỏe, phải cho làm con nuoi tâm linh, do chưa trả nên nhiều việc được 99% rồi xong lại không được ( nhất là về tiền ). Em không tín nhưng em kiểm nghiệm thấy, em sinh ra trong một gia đình bố mẹ làm cơ quan quản lý nhà nước cấp Bộ, lúc thanh niên nghịch cũng đã phải đi trại, vào được hơn 3 tháng thì Bố em cẩu em ra thẳng sân bay sang nước ngoài học cao học ( tên còn trong đó nhưng người không còn, quang thời gian đó BM em sao y thêm giấy khai sinh nhưng khác năm sinh rồi chuyển khẩu liên tục các Quận cuối cùng là lý lịch em không có vết gì ), về vấn đề tiền bạc có những khoản phải thanh toán không nhìn đâu thấy tiền nhưng phút cuối tự nhiên lại có ( nhiều lần như vậy rồi ), nói chung em kiếm tiền cũng nhanh mà mất tiền cũng nhanh ( chủ yếu do mình), tóm lại cuộc đời em đến thời điểm này toàn may mắn. Vấn đề em muốn hỏi là có nên cúng giải hạn không? Em dân Luật không tín nhưng em tin có nhân quả, có nợ phải trả có phúc được hưởng, không biết thì không sao nhưng có người nói vậy cũng hơi lăn tăn cũng có ý định xem 1-2 chỗ khác xem có đúng như vậy không. Các cụ, mợ cao nhân cho em xin ý kiến.
Cúng mà giải được hạn thì sao Vua cũng chết? Nhưng cho đi để nhận lại những điều tốt đẹp cho cả 2 là có thật.
Động vât làm tổ trên cây, ăn quả của cây trả chất thải xuống thì cây hâp thu tươi tốt hơn.
Ngọn lửa mà chia sẻ lửa cho các ngọn lửa khác, không bị ảnh hưởng gì mà trái lại còn cháy sáng và mãnh liệt hơn.
Làm việc từ thiện giúp Xã Hội có thể không nhận được kết quả ngay nhưng về tương lai có thẻ tính toán được.
Do vậy nên làm phúc, bố thí, hành thiện sẽ được lợi ích lớn. đừng có sợ thua thiệt lúc đầu. Mà đó chính là gốc để hóa giải tai ương mà chính ta đã tạo ra nhân trong quá khứ

HiepTranChiebi

Đi bộ
xưa đến nay các dạng thầy tử vi , tướng số , đồng cốt nổi tiếng từ thời vua chúa đều có kết cục thảm khốc, bản chất việc xem mệnh người khác đã làm họ bỏ đi cái cốt lõi là cải sửa tâm tính , mang vận mệnh của mình đặt lên ngoại vật , lên thầy bà , lên việc cúng bái , thì thử hỏi kết cục cho thầy bà có tốt đẹp được không. Thứ 2 là mệnh càng xem càng bạc , xem cầu cái gì càng không được cái đó , vận mệnh là của mình , lại đem ký thác cho người khác , hỏi xem có tốt đẹp được nữa hay không

truongvnss82

Xe buýt
Trại nào mà cẩu được người ra, li kì vậy.

Em nghĩ nếu cụ đã thực sự đi tù thật thì ko dám nói cái này.
Chắc BM chủ thớt phải cấp bộ trưởng trở lên thì mới làm được những việc như vậy cụ nhỉ?