[Funland] Vài câu chuyện trong trại giam phục vụ anh em nghỉ chân uống cà phê

Em nhớ hôm phát trên tv trông diện cả cây trắng trông phong độ lắm không nghĩ lại đi nhanh như vậy.
Nhưng giam giữ là ở trong trại giam mà nhỉ anh ?
Chết tại phòng cấp cứu khác hoàn toàn với đột tử trong trại giam
Như kiểu một đằng là sứ, một đằng là gốm ấy.

Ở cái tuổi U60, U70 bệnh nền bệnh mãn tính đầy, ở ngoài thuốc thang đều, y tế tốt, sinh hoạt, dinh dưỡng chuẩn vẫn có nguy cơ ko cứu đc, nói gì đến môi trường giam giữ.

angkorwat

Xe container
Người OF
Hóng tiếp : hấp dẫn từng trang, li kỳ từng dòng. Một tí đánh đấm, những vụ đấu dao. Lồng trong một câu chuyện tình lâm ly bi đát, đầy nước mắt 🤣🤣🤣

vieteuro

Xe container
Em nhớ hôm phát trên tv trông diện cả cây trắng trông phong độ lắm không nghĩ lại đi nhanh như vậy.
Nhưng giam giữ là ở trong trại giam mà nhỉ anh ?
Chú ruột em khỏa mạnh bình thường tết vẫn uống với các cháu
Phát hiện u gan kèm xơ đúng 50 ngày thì đi

hacide

Xe tăng
Là A H kính, đã khuất rồi Mợ ạ..:
H.K chỉ bảo kê chợ LB thôi k fai Đ.X

114hangbong

Xe cút kít
Chú ruột em khỏa mạnh bình thường tết vẫn uống với các cháu
Phát hiện u gan kèm xơ đúng 50 ngày thì đi
Đột ngột cụ nhỉ. Cụ có ghê như ông chú ấy không ạ ?

114hangbong

Xe cút kít
mợ lại nhầm
ý em là mợ thắc mắc đi nhanh thì e thêm câu chuyện là đi nhanh thôi
chứ e liên quan gì đến hưng kính đâu :))
Em ngớ ngẩn quá đọc nghĩ ngay cụ là cháu ông HK kia cơ. Thầm nghĩ chắc cũng có số má đây..! Chập cheng cụ nhỉ. 😫

buongco

Xe buýt
Cụ chủ Rồng thẹo viết hay thế mà mấy hôm nay không thấy chấp bút nữa nhỉ. Mong cụ

dpl

Xe lăn
Trong trại phú sơn có 1 xưởng may sd lđ là phạm nữ . E được mời về làm qly ở xưởng ấy nhưng sáng lên chiều e chạy mất dép
Cảm giác nó cứ âm u lạnh lẽo tn ý
Chủ xưởng bảo em
A cứ ở đi tối e bảo ae đưa a đi bắn chim và nếu muốn đi chơi thì có xe đưa ra tt còn cuối tuần có xe đưa về hn
E bảo tao mà ở 1 tuần chắc tao phát điên
Ban ngày ko sao , chiều xuống cảm giác ko chịu nổi
Phạm trong xưởng thấy bảo ko lấy phạm hs
Án kinh tế con gái thì có bị đánh ko cụ?

dpl

Xe lăn
Người ta vẫn nói cơm trắng muối trại là nghĩa đen của nó
Cơm trắng và rau luộc là hết. Cơm rau ở trại giam còn tương đối vì phải làm ăn đc thì mới có sức cải tạo. Chứ như ở hoả lò rau muống dài cả mét, e vẫn trên là phải cắt ngắn rồi hãng vứt phòng buổi đêm thằng nào nó lấy thắt cổ tự tử thì cả buồng lại đi cung =))
Ngoài ra tuần đc 2 bữa thịt gọi là mều. Thịt mỡ và bì chứ nạc ko đến phần dân đen. Lông lợn dài cả cm :)) bọn e toàn lấy báo đốt thui lông rồi cho vào nấu lấy mỡ để xào nấu. Thức ăn toàn nhà gửi thì mới có mà ăn ko gửi thì nhịn
Lên trại cải tạo cũng vẫn cơm trắng rau luộc tuần 2 bữa mều. Thêm đc bát cơm buổi sáng để đi làm, nhưng cơm ít người ăn toàn ăn mì
Đồ ăn thì mua bằng tiền lưu ký ở căng tin do gia đình lên thăm gặp đóng hoặc gửi qua bưu điện, có thể kèm cả đồ ăn khô như vừng lạc cá khô. Ngoài ra thì gia đình lên thăm đc gửi kèm 5kg thức ăn nhà xào nấu mang lên
Ăn kinh tế thì có đc ăn uống đầy đủ hơn ko ạ?

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Vấn đề là đâm vào đâu chứ ko phải cứ bị đâm là chết cụ nhé. Đâm vào ổ bụng ko chết nhưng đâm vào bẹn hoặc mông hay đùi thì mới chết. Chém cụt tay hay đứt bàn chân cũng ko chết
Đánh nhau sợ nhất mấy ông ko biết gì cầm dao cứ tiện đâu là đâm chém thì chết thật ý nhưng nếu thằng có nghề thì chỉ gây thương tật chứ ko mất mạng. Nó cũng sợ mất mạng của nó lắm
Năm 1994 ở Hải Phòng, có vụ đâm nhau, ko nhớ có phải khu Ga k, 2 vị cũng số má, 1 vị bị dùng Lê đâm gần 40 nhát, nhưng ko chết (2 thằng cùng là dân GH thì đâm mới ko chết, chứ để dân thường thì đâm 1 phát khả năng ko cần nhát thứ 2 và khả năng cũng ko rút được Lê ra để đâm tiếp). Sau đấy thì vị bị đâm kia ko chết, ko báo công an (hoặc không khai j cả), nhưng "chột" hẳn!
Ps: đâm k chết vì khả năng khống chế c đầu "lạnh" và khống chế lực tay, đâm cho sụt sụt nhưng ko sâu lắm, chắc vào tầm 5-7 phân thôi 😺! Ngoài ra còn có kỹ thuật mài Lê nữa: Sắc để chém 🔪, nhưng khi chém thì thường ăn vào đoạn cách mũi tầm 3-10cm mà đoạn này lại "Cùn" đúng kỹ thuật để chém vào ng thì vẫn có vết thương nhưng chủ yếu là do độ cứa nhưng vết chém rách ko sâu ko rộng, chém vào đầu thì vết rách chủ yếu do lực va chạm (kiểu như mấy ô dân tộc tây bắc hay có bài chặt thịt bằng sống dao); sáng ánh thép xanh đen để lấy tinh thần, nhọn vừa phải để vẫn đâm được và có tính uy hiếp, nhưng sau đoạn nhọn tầm 2cm thì đoạn từ sau 2cm ở mũi thì lưỡi phải "cùn" để cản lực đâm lại và ko rách và tổn thương nội tạng 😢, chứ mà dùng con dao gọt hoa quả mua 10k mà đâm thì 1 nhát là ngọt đến cán, và sau đó là ko rút dc dao ra vì mắc và vì trơn khi ngập máu! GH xịn nó khác ở đoạn đó! Thế nên mới hay va chạm, đâm chém mà vẫn tồn tại ở ngoài, số vẫn lên mà ko đi trại 😂! Chứ Đâm, Chém 🔪 mà đi 1 mạng thì làm duy nhất 1 lần là đi 20 năm, lấy đâu ra mà số má, mà nổi tiếng! Khi về thì đã già, gần như chẳng ai biết đến mình, sóng sau nó lên tận nhà 20 tầng rồi, về chỉ làm xe ôm, đạp xích lô, hoặc làm bốc vác,...

Chỉnh sửa cuối:

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Đúng thế. Có người bị đâm chém mãi không chịu chết.
Em có ông anh chơi cùng là H. Phù Đổng, ông ý có cái sẹo dài từ rốn lên đến mỏ ác kết quả của một nhát đâm vào bụng rồi thốc ngược lên của đối thủ.
Lại có lần bố ý đi xe máy phi xuống hố đang đào của tụi điện lực, lại lóp ngóp bò lên. Không chịu chết.
Giang hồ cộm cán một thời, nay mở trang trại nuôi gà. Mát tay phết.
Có khả năng là là vết mổ j đó không, rồi lưu truyền thành thần thoại, vì đâm kiểu như thế khó lắm đến chọc tiết thì đâm hết dao mà vết cắt ở ngoài cũng chỉ 5-6 phân! E nói vui vui tí, cụ đừng cáu nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Azeglio

Xe điện
Có khả năng là là vết mổ j đó không, rồi lưu truyền thành thần thoại, vì đâm kiểu như thế khó lắm đến chọc tiết thì đâm hết dao mà vết cắt ở ngoài cũng chỉ 5-6 phân! E nói vui vui tí, cụ đừng cáu nhé!
Người rình đâm ông ý kể lại với em cụ ạ. Hiện trường ở Hàng Bông.
Đâm xong hung thủ sợ quá đi chốn, biết tin ông H. không chết, cũng không báo công an mới hoàn hồn. Quả báo thế nào mà sau bị lòa, mở hàng nước chè. Ân oán bỏ qua.