[Funland] Vài câu chuyện trong trại giam phục vụ anh em nghỉ chân uống cà phê

cuongkilo

Xe tăng
Thường thì như cụ nói, phải đi tới 3 lần và giờ đến sườn dốc bên kia của cuộc đời người ta mới ngẫm lại và muốn thay đổi.
Chúc bạn cụ hòa nhập cộng đồng tốt và hưởng niềm vui lao động :)
Nó còn trẻ lắm ạ , năm nay mới có 41 tuổi thôi ạ
Án đầu đi năm 17 tuổi Cố ý gây thương tích 2 tháng
Án 2 năm 25 tuổi Án Lạm dụng tín nhiệm + cố ý gây thương tích 4 năm
Án 3 Tổ chức sử dụng ma túy tầm 7 năm hay hơn gì đó
Nó là thằng bạn nối khố của em. Lần nào nó về kiểu gì nó cũng ngồi uống rượu vs e đầu tiên .Đợt trc nó về thì còn bố còn mẹ , Án sau này thì bố mẹ mất cả, bố mẹ mất mà ko đội tang đc cho bố mẹ .
Nó cũng may mắn còn có ae ruột đùm bọc cưu mang, thằng này có cái rất hay mặc dù chơi bời như vậy nhưng chỉ phá duy nhất của gia đình 1 cái xe máy
Nó mới khai trương quán phở nho nhỏ ở tạo nhà ,ae sang ủng hộ cũng đông , thấy có vẻ lần này nó quyết tâm thật , có đúng 1 mình nó vs 2 bà cô làm, thấy nó vui vẻ lắm mặc dù bán hàng ăn sáng vất vả .
Có lẽ bạn em cũng muốn dừng lại

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Đó là lần đầu tiên trong đời em vào một trại giam, khá choáng với độ đẹp của nó. Thăm trại mà cứ ngỡ lạc vào khu resort nào đó😆 Hồi đấy em Kim Anh vụ lexus vẫn đang cải tạo tại đó.
Các cụ có thấy rằng, cả 1 hệ thống nào đó âm thầm làm những gì tốt nhất cho kim anh?

Ryan848

Xe container
Nó là thằng bạn nối khố của em. Lần nào nó về kiểu gì nó cũng ngồi uống rượu vs e đầu tiên .Đợt trc nó về thì còn bố còn mẹ , Án sau này thì bố mẹ mất cả, bố mẹ mất mà ko đội tang đc cho bố mẹ .
Nó cũng may mắn còn có ae ruột đùm bọc cưu mang, thằng này có cái rất hay mặc dù chơi bời như vậy nhưng chỉ phá duy nhất của gia đình 1 cái xe máy
Nó mới khai trương quán phở nho nhỏ ở tạo nhà ,ae sang ủng hộ cũng đông , thấy có vẻ lần này nó quyết tâm thật , có đúng 1 mình nó vs 2 bà cô làm, thấy nó vui vẻ lắm mặc dù bán hàng ăn sáng vất vả .
Hơn 4 xịch còn trẻ??? Đi hết 1/2 tươi đẹp rồi đấy cụ. Cần nhiều nghị lực và quyết tâm đấy

nowhereland

Xe điện
Hơn 4 xịch còn trẻ??? Đi hết 1/2 tươi đẹp rồi đấy cụ. Cần nhiều nghị lực và quyết tâm đấy
Nhiều cụ đọc cũng như không đọc, comment chán vãi.
Người ta nói trẻ là so với câu nói của cụ kia, là đã ở bên kia sườn dốc kha khá của cuộc đời rồi. 41 thì mới ở đỉnh thôi, giờ mới chuẩn bị lao dốc, so thế thì vẫn trẻ là đúng rồi còn gì.

hahuanvn

Xe buýt
Cụ ở xóm nào mà nhiều tù tội thế 😅
Người thì đánh nhau, người thì cướp(do nghiện không có tiền đành đi cướp), người thì cờ bạc, người thì san lấp đất ao bằng cách nào đó "hợp lý hóa" thành đất sổ đỏ đem bán rồi bị phanh phui... Trong bán kính nơi mình ở độ 500m mét thôi thì đâu đâu cũng đầy cụ nhá. Cứ xét bán kính 500m nơi cụ ở, không thiếu người đi tù đâu :))

TÔN

Xe container
Được gặp là có, cơ mà để được chuẩn đó thì điều kiện căng á.
Điều kiện bình thường ko có gì căng cả. Đủ quý cải tạo, ko bị kỷ luật thì đc gặp thôi
Em hỏi để xem ông hàng xóm nói có đúng không ấy. Cũng bảo rau muống bẩn, như để cho lợn. Cơm đựng bằng xô, đến bữa mang vào rồi lại đóng cửa lại.

Cũng ông hàng xóm khác, đi tù mà toàn gọi điện về để xin thẻ điện thoại. Gọi hết người này đến người khác(Đó là cách đây vài năm, chứ giờ thì không còn trò gọi điện về nhà).
Chúng nó xin thẻ e suốt. Nhưng e ko có :))
P TL, Q. HBT chẳng hạn ;))
Em ở cùng 2 ông sếp vụ Thanh Nhàn
Ko có cái án GTT nào 2 tháng cả, nhẹ nhất cũng 6 tháng

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nghe hơi ngứa tai. Thằng ko tù có khi còn khốn nạn hơn thằng tù, ở đấy mà bắt bẻ
Ngứa thì gãi. Khốn hay không thì trên hết là luật pháp. Ra đường ăn tát lại không bù lu bù loa lên. Hay lại mang vở cũ quen mấy anh xăm trổ. Vãi !

Chỉnh sửa cuối:

hm.tuan

Xe điện
Em có ông bác xưa làm xếp to ở K5 này. Nhà có việc, hết người này đến người khác chuốc rượu và moi để ông kể. Cuối cùng ông bảo nghe gì bọn tù tội này.
Có thằng bạn c3 cũng làm cai ngục, nó cũng bảo nghe gì chuyện bọn này.
Vì thế đọc truyện này cũng thấy ly kì để cảm giác thêm một góc cuộc sống.

Matxech

Xe container
Theo em biết thì PS4 là tại điểm, chuyên để báo chí nước ngoài đến quay phim chụp ảnh, liên quan nhân quyền hay gì đó nữa. Em cũng được đến trại này giao lưu với các chiến sĩ ở đó từ năm 2010, phải nói đẹp từ cổng đi vào.
Trong trại phú sơn có 1 xưởng may sd lđ là phạm nữ . E được mời về làm qly ở xưởng ấy nhưng sáng lên chiều e chạy mất dép
Cảm giác nó cứ âm u lạnh lẽo tn ý
Chủ xưởng bảo em
A cứ ở đi tối e bảo ae đưa a đi bắn chim và nếu muốn đi chơi thì có xe đưa ra tt còn cuối tuần có xe đưa về hn
E bảo tao mà ở 1 tuần chắc tao phát điên
Ban ngày ko sao , chiều xuống cảm giác ko chịu nổi
Phạm trong xưởng thấy bảo ko lấy phạm hs

DONALD TRAMP

Xe buýt
Em có ông bác xưa làm xếp to ở K5 này. Nhà có việc, hết người này đến người khác chuốc rượu và moi để ông kể. Cuối cùng ông bảo nghe gì bọn tù tội này.
Có thằng bạn c3 cũng làm cai ngục, nó cũng bảo nghe gì chuyện bọn này.
Vì thế đọc truyện này cũng thấy ly kì để cảm giác thêm một góc cuộc sống.
Bên nhà vợ em có cô em họ, lấy chồng tầm đó đang làm công an trại giam. Một lần em xuống ăn liên hoan thì ngồi cùng mâm với cậu này, em có hỏi mấy chuyện đại bàng/chim sẻ thì nó cứ cười cười, mãi sau chỉ nói là "phạm" nhiều người khéo tay lắm, cả mâm không ai tin, thế mà cậu ta chạy về nhà rồi mang sang tặng em 1 con cua bể to như con cua thật, tết nilon màu đỏ. Cậu em bảo "phạm" tặng khi trả án xong. Em hỏi thế làm sao họ có nilon mà tết được thì câu ta giải thích nilong từ những túi người nhà tiếp tế, se lại thành sợi rồi tết. Em lại hỏi thế lấy gì mà se sợi nilon thì câu em giải thích họ dùng kẽ răng để se sợi. Thực sự em rùng mình luôn, Sau đó cậu ấy nói tặng em con cua mà em chịu, không dám lấy. Sau này cậu em cũng chuyển ngành, thấy nói mất khá xèng đi làm CSGT chứ không làm cai ngục nữa, thấy bảo vất vả quá.

crYztaL

Xe buýt
Đợt trc, bọn em chạy qua nhà tù Sơn La, mấy đứa con gái bảo rẽ vào xem. Ông bạn ngồi cạnh mới ra trại được 6 tháng bảo, vào xem làm gì, nghe tao kể chuyện còn thật hơn :))