[Funland] Vài câu chuyện trong trại giam phục vụ anh em nghỉ chân uống cà phê

xedieu

Xe cút kít
Đó là lần đầu tiên trong đời em vào một trại giam, khá choáng với độ đẹp của nó. Thăm trại mà cứ ngỡ lạc vào khu resort nào đó😆 Hồi đấy em Kim Anh vụ lexus vẫn đang cải tạo tại đó.
Trại như resort cơ ạ???

cuongkilo

Xe tăng
Em có thằng bạn vừa Tù ra 2/9 năm ngoái , Xăm kín người trừ cái đầu nó ra
Nó đi tổng 3 lần , tổng cộng cả 3 lần đâu đó khoảng 13 năm . Thằng này cũng dạng cứng cựa ko phải liu diu
Hôm nọ ngồi nhậu nó bảo : Ngồi tù tao nhìn con chuột chạy qua tao cũng thấy thèm , tưởng nó bảo thèm thịt nhưng ko phải .Nó bảo sự tự do thoải mái
Nó bảo tao sợ đi Tù lắm rồi
Đợt này quyết tâm làm ăn tử tế thôi ,thấy đang học nấu Phở để bán đồ ăn sáng thôi cũng mừng cho nó biết hướng Thiện
Thế nên cụ nào bảo đi Tù giờ sướng thì vào thử 1,2 ngày thì biết🤣🤣🤣

Ryan848

Xe container
Em có thằng bạn vừa Tù ra 2/9 năm ngoái , Xăm kín người trừ cái đầu nó ra
Nó đi tổng 3 lần , tổng cộng cả 3 lần đâu đó khoảng 13 năm . Thằng này cũng dạng cứng cựa ko phải liu diu
Hôm nọ ngồi nhậu nó bảo : Ngồi tù tao nhìn con chuột chạy qua tao cũng thấy thèm , tưởng nó bảo thèm thịt nhưng ko phải .Nó bảo sự tự do thoải mái
Nó bảo tao sợ đi Tù lắm rồi
Đợt này quyết tâm làm ăn tử tế thôi ,thấy đang học nấu Phở để bán đồ ăn sáng thôi cũng mừng cho nó biết hướng Thiện
Thế nên cụ nào bảo đi Tù giờ sướng thì vào thử 1,2 ngày thì biết🤣🤣🤣
Thường thì như cụ nói, phải đi tới 3 lần và giờ đến sườn dốc bên kia của cuộc đời người ta mới ngẫm lại và muốn thay đổi.
Chúc bạn cụ hòa nhập cộng đồng tốt và hưởng niềm vui lao động :)

Cuonglv

Xe tăng
Đó là lần đầu tiên trong đời em vào một trại giam, khá choáng với độ đẹp của nó. Thăm trại mà cứ ngỡ lạc vào khu resort nào đó😆 Hồi đấy em Kim Anh vụ lexus vẫn đang cải tạo tại đó.
Nhà em ngay sát trại giam Xuân Nguyên ở Thủy Nguyên Hải Phòng, ông anh rể làm quản giáo trong đó. Vào trong trại khác gì vào khu Rerort đâu

tranmanhha

Xe điện
Nhà em ngay sát trại giam Xuân Nguyên ở Thủy Nguyên Hải Phòng, ông anh rể làm quản giáo trong đó. Vào trong trại khác gì vào khu Rerort đâu
Nếu vậy thì mấy cụ nhiều tiền và có cơ hội kiếm tiền thì cứ vô tư đi ạ?

Phongcach

Xe tải
giang hồ thường đi kèm mỹ nhân, giống như Hải Bánh có Ngọc Tú vậy

hahuanvn

Xe buýt
Người ta vẫn nói cơm trắng muối trại là nghĩa đen của nó
Cơm trắng và rau luộc là hết. Cơm rau ở trại giam còn tương đối vì phải làm ăn đc thì mới có sức cải tạo. Chứ như ở hoả lò rau muống dài cả mét, e vẫn trên là phải cắt ngắn rồi hãng vứt phòng buổi đêm thằng nào nó lấy thắt cổ tự tử thì cả buồng lại đi cung =))
Ngoài ra tuần đc 2 bữa thịt gọi là mều. Thịt mỡ và bì chứ nạc ko đến phần dân đen. Lông lợn dài cả cm :)) bọn e toàn lấy báo đốt thui lông rồi cho vào nấu lấy mỡ để xào nấu. Thức ăn toàn nhà gửi thì mới có mà ăn ko gửi thì nhịn
Lên trại cải tạo cũng vẫn cơm trắng rau luộc tuần 2 bữa mều. Thêm đc bát cơm buổi sáng để đi làm, nhưng cơm ít người ăn toàn ăn mì
Đồ ăn thì mua bằng tiền lưu ký ở căng tin do gia đình lên thăm gặp đóng hoặc gửi qua bưu điện, có thể kèm cả đồ ăn khô như vừng lạc cá khô. Ngoài ra thì gia đình lên thăm đc gửi kèm 5kg thức ăn nhà xào nấu mang lên
Em hỏi để xem ông hàng xóm nói có đúng không ấy. Cũng bảo rau muống bẩn, như để cho lợn. Cơm đựng bằng xô, đến bữa mang vào rồi lại đóng cửa lại.

Cũng ông hàng xóm khác, đi tù mà toàn gọi điện về để xin thẻ điện thoại. Gọi hết người này đến người khác(Đó là cách đây vài năm, chứ giờ thì không còn trò gọi điện về nhà).

xukthal

Xe lăn
Bây giờ có nhà làm phim nào có tầm và kết hợp với 1 đạo diễn có tài, và 1 biên kịch có chất lượng nhỉ....làm lại bộ tiểu thuyết này thành phim. Đảm bảo với cụ vẫn hay.
Nhưng với điều kiện: Nhà SX phim có tầm + Đạo diễn có tài + Biên kịch chất lượng + dàn diễn viên trẻ đẹp, diễn tốt. :))
đc cái đậm đậm í thì chuyện nào chả ra phim hay :))

kt3x

Xe buýt
Em hỏi để xem ông hàng xóm nói có đúng không ấy. Cũng bảo rau muống bẩn, như để cho lợn. Cơm đựng bằng xô, đến bữa mang vào rồi lại đóng cửa lại.

Cũng ông hàng xóm khác, đi tù mà toàn gọi điện về để xin thẻ điện thoại. Gọi hết người này đến người khác(Đó là cách đây vài năm, chứ giờ thì không còn trò gọi điện về nhà).
Cụ ở xóm nào mà nhiều tù tội thế 😅

nowhereland

Xe điện
Ý cụ là chú Hải Bánh chăng?
HB nghe đồn từng cướp cả sới cùa SBT, bùng tiền bảng bóng của ae HN tầm 3 củ to thời giá năm 1997. Xử cả D. Hà và bật cả 5 Cam, gây thù chuốc oán từ Bắc vào Nam mà giang hồ cũng chỉ tuyên bố cạch mặt chứ chưa ai dám tuyên bố xử HB cả. Rồng sẹo so với HB còn dưới phân nhiều lắm.

Vienxu

Xe tăng
HB nghe đồn từng cướp cả sới cùa SBT, bùng tiền bảng bóng của ae HN tầm 3 củ to thời giá năm 1997. Xử cả D. Hà và bật cả 5 Cam, gây thù chuốc oán từ Bắc vào Nam mà giang hồ cũng chỉ tuyên bố cạch mặt chứ chưa ai dám tuyên bố xử HB cả. Rồng sẹo so với HB còn dưới phân nhiều lắm.
Ai rồi cũng đi bán hàng online cả thôi.

Vũ Điệp

Xe điện
Buồng đầy đủ tiện nghi thì có. Chả cần phải quan chức hay doanh nhân gì cả, e chứng kiến rồi. Tuy nhiên cả trại gần 5000 phạm thì mới chỉ 1 và 2 người như vậy. Còn bảo buồng đấy như khách sạn thì ko có. Nó chỉ như 1 gia đình bình thường ngoài xã hội thôi. Nhưng cái bình thường đấy nó là mơ ước của mấy nghìn thằng tù
Làm bố trong tù cũng ko bằng thằng ngồi trà đá vỉa hè. Câu này vào tù mới thấm
Tay Dương vụ oánh bạc ý cụ,tài trợ cho trại cái trang trại heo xong làm quản lý luôn. Cũng phép tắc dư ai... à mà thôi.

xukthal

Xe lăn
Tay Dương vụ oánh bạc ý cụ,tài trợ cho trại cái trang trại heo xong làm quản lý luôn. Cũng phép tắc dư ai... à mà thôi.
Một số trại heo hút vùng núi tự nhiên có vài cái nhà áp sát tường trại giam :D