[Thảo luận] Vạch "giống" vạch 1.11 trên đường Phạm Văn Đồng - HN

Trường Ex

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hôm trước mình cũng có dịp thử nghiệm với vạch này, mình hỏi số hiệu vạch là bao nhiêu thì xxx trả lời rằng việc của họ là phạt với lỗi "vi phạm vạch kẻ đường" chứ không cần phải biết số hiệu vạch theo quy chuẩn 41 để làm gì cả!!
em cũng có dịp đôi co và tranh luận với xxx rồi. ko phải về vấn đề vạch này nhưng câu trả lời như nhau, đó là: CHÚNG TÔI CHỈ LÀM VIỆC CỦA CHÚNG TÔI, CÒN VIỆC VẠCH, BIỂN BÁO... SAI THÌ CÁC ÔNG LÊN GẶP CÁC ÔNG GTCC NHÉ" nghe xong em chỉ muốn cho chiếc dép vào mồm

phamson123

Xe tăng
Thế thì cụ vả vào mặt thằng nào nói câu đấy là : Tôi (Tao) sống và làm việc theo pháp luật - Pháp luật và chính phủ quy định vấn đề này tại điểm, điều, chương của tài liệu xxx. Cứ chiểu theo đó mà làm - Không thể 1 cá nhân hay tổ chức đơn lẻ làm sai mà dựa vào đó để bắt tôi (tao) được.

(Xin lỗi - em hơi nóng nhưng phải thế cụ ạ - Sống theo pháp luật chứ )

em cũng có dịp đôi co và tranh luận với xxx rồi. ko phải về vấn đề vạch này nhưng câu trả lời như nhau, đó là: CHÚNG TÔI CHỈ LÀM VIỆC CỦA CHÚNG TÔI, CÒN VIỆC VẠCH, BIỂN BÁO... SAI THÌ CÁC ÔNG LÊN GẶP CÁC ÔNG GTCC NHÉ" nghe xong em chỉ muốn cho chiếc dép vào mồm

Chỉnh sửa cuối:

Edogawan77

Xe máy
Trong trường hợp này, cụ nào rắn có thể bảo xxx cứ lập biên bản đi, nhưng yêu cầu được viết vào biên bản nội dung sau: vạch 1.11 theo quy chuẩn 41 áp dụng vào đường PVD là sai hoàn toàn, trong trường hợp này xxx phạt tôi là vô lý vì tôi không sai. Ngoài ra có thể ghi thêm những câu nói vô lý của xxx như kiểu "chúng tôi chỉ làm việc chúng tôi, sai lên gặp GTCC" hay "không cần biết quy chuẩn 41" vào, để xem xxx xử lý ra răng?

hoangthanhlong

Xe hơi
Bác tiếc đôi dép à mà không ngay cho nóng

dung37c1

Xe tăng
Không chắc chắn thì đi theo phương án an toàn nhất thôi cụ, e mấy năm nay đi đoạn này rồi nhưng chưa dính lần nào

buicongchuc

Xe ba gác
Không chắc chắn thì đi theo phương án an toàn nhất thôi cụ, e mấy năm nay đi đoạn này rồi nhưng chưa dính lần nào
Cách kẻ vạch đó đối với đoạn đường Phạm Văn Đồng cực kỳ vô lý và đã gây bức xúc cho rất nhiều người tham gia giao thông rồi. Áp dụng vạch sai luật, cho dù nếu cái vạch đó đúng luật cũng không thể áp dụng với đoạn đường đó được. Làn 3 chủ yếu xe máy đi, làn 2 xe tải, xe khách xếp hàng (trong khi bọn xe khách đã dán xiền vào mồm xxx rồi nên nó cứ chềnh ềnh đi chậm, dừng bắt khách... là nguyên nhân chính gây ra sự ùn tắc giao thông), lại thêm cụ nữa, cụ không chuyển sang làn 1 để đi, giải thoát ùn thoát mà cứ bám nhẫn nhục bám đuôi mấy xe khách đó thì khác nào cụ bổ sung thêm sự ùn tắc cho con đường họ Phạm này?

Sim_Ba

Xe tải
Nguy hiểm thật........... e tuyền đi kiểu lách trái lạng phải trên đường này. May ko bị túm

Chỉnh sửa cuối:

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nguy hiểm thật........... e tuyền đi kiểu lách trái lạng phải trên đường này. May ko bị túm
Giờ bị tùm thì cụ đã có thể chiến với tài liệu là quy chuẩn 41 rồi, yên tâm mà lượn lách nhớ quan sát và xi nhan trước khi chuyển làn cho đúng luật, vừa an toàn cho mình, vừa an toàn cho người khác.

iluminatty

Đi bộ
cho em hỏi, xe máy đi đường này như nào. với lại Hà Nội còn có đoạn nào ngu ngu thế này không, chỉ em với

buicongchuc

Xe ba gác
cho em hỏi, xe máy đi đường này như nào. với lại Hà Nội còn có đoạn nào ngu ngu thế này không, chỉ em với
Xe máy thì cũng đi như ô tô cụ ơi. Cụ nào phát hiện ở đâu có vạch bất hợp lý tổng hợp lên đây phát!

iluminatty

Đi bộ
Xe máy thì cũng đi như ô tô cụ ơi. Cụ nào phát hiện ở đâu có vạch bất hợp lý tổng hợp lên đây phát!
hôm trước xxx bắt em đi vào làn kẻ liền trong cùng bên phải, em bảo là cho xe thô sơ, nó xích xe em luôn. nếu có 4 làn đường mà kẻ cũng thế thì xe máy đi ở phần nào

buicongchuc

Xe ba gác
hôm trước xxx bắt em đi vào làn kẻ liền trong cùng bên phải, em bảo là cho xe thô sơ, nó xích xe em luôn. nếu có 4 làn đường mà kẻ cũng thế thì xe máy đi ở phần nào
Đối chiếu với QCVN 41:2012 do Bộ trưởng Đinh La Thăng đã ký, em thấy đường Phạm Văn Đồng (HN) chưa có biển phân làn. Do đó, tất cả các loại xe cơ giới được phép lưu thông trên mọi phần đườn hiện có.

Lần sau cụ mà bị xxx túm với lỗi đó cụ cứ a lô cho em!

iluminatty

Đi bộ
Đối chiếu với QCVN 41:2012 do Bộ trưởng Đinh La Thăng đã ký, em thấy đường Phạm Văn Đồng (HN) chưa có biển phân làn. Do đó, tất cả các loại xe cơ giới được phép lưu thông trên mọi phần đườn hiện có.

em thấy bạn bè bảo có biển phân làn khuất ở chỗ cổng ngoại ngữ, chả biết thế nào mà lần

pnew

Xe điện

Không có biển phân làn nhưng có vạch phân làn xe thô sơ và xe cơ giới mà cụ. Xe cơ giới làm sao đi vào làn xe thô sơ được

buicongchuc

Xe ba gác
Không có biển phân làn nhưng có vạch phân làn xe thô sơ và xe cơ giới mà cụ. Xe cơ giới làm sao đi vào làn xe thô sơ được
Tuy cái làn bên ngoài cùng bên phải là làn dành cho xe thô sơ, nhưng cái vạch ở sát làn ngoài cùng (bên phải) là vạch 1.2 xe cơ giới được phép đè qua khi cần thiết. Chỗ này thì hơi nhạy cảm, cụ có thể giải thích là đi vào làn đó để chuẩn bị rẽ vào đâu đó...

pnew

Xe điện
Tuy cái làn bên ngoài cùng bên phải là làn dành cho xe thô sơ, nhưng cái vạch ở sát làn ngoài cùng (bên phải) là vạch 1.2 xe cơ giới được phép đè qua khi cần thiết. Chỗ này thì hơi nhạy cảm, cụ có thể giải thích là đi vào làn đó để chuẩn bị rẽ vào đâu đó...
Thì phải có điều kiện "khi cần thiết" mà. Chuẩn bị rẽ hay nhập làn thì phải có tín hiệu nếu không xxx vịn khó cãi

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
MIA. Hôm nọ em rẽ vào đường trước cổng Ciputra để lên đê Âu Cơ cũng bị xxx vịn lỗi vạch này. Trong xe em có sẵn bài của bác em liền mời xxx đọc trước khi nói chuyện tiếp với em, xxx trẻ làu bàu rồi bẩu "mấy ông GTCC làm khó anh em làm việc, mời anh đi..."

pnew

Xe điện
Trong trường hợp này, cụ nào rắn có thể bảo xxx cứ lập biên bản đi, nhưng yêu cầu được viết vào biên bản nội dung sau: vạch 1.11 theo quy chuẩn 41 áp dụng vào đường PVD là sai hoàn toàn, trong trường hợp này xxx phạt tôi là vô lý vì tôi không sai. Ngoài ra có thể ghi thêm những câu nói vô lý của xxx như kiểu "chúng tôi chỉ làm việc chúng tôi, sai lên gặp GTCC" hay "không cần biết quy chuẩn 41" vào, để xem xxx xử lý ra răng?
Cụ biên tập lại chứ dài thế này làm gì có chỗ mà ghi. Theo em chỉ ghi gắn gọn "Không chấp nhận lỗi vì vạch kẻ đường không đúng QC. xxxx không biết mục đích, ý nghĩa của vach 1.11".

11C Nguyễn Hữu Cảnh, F19, Bình Thạnh, TP HCM
Ngày xưa thì nó đúng cụ ạ!
Nhưng từ lúc ra Quy chuẩn đường bộ mới, phân biệt ra 2 loại đường: dưới 60km/h và trên 60km/h thì nó lại thành ra sai!
Vì đường PVD là đường dưới 60km/h, mà loại đường này thì ko quy định có cái vạch nào như vạch đấy cả!
Vạch đấy chỉ có ở đường trên 60km/h thôi!
Cảm ơn giải thích của bác, bây giờ thì em đã hiểu