[Thảo luận] Vạch "giống" vạch 1.11 trên đường Phạm Văn Đồng - HN

Ngo nho

Xe tăng
Gặp xxx thì cứ hỏi xem cái vạch này là số bao nhiêu? Sau khi anh í giả nhời thì lại hỏi tiếp đường như nào thì kẻ vạch này? Lại hỏi tiếp: đường PVD có giống cái đường trong luật không? Và lại hỏi tiếp: giờ anh còn muốn phạt nữa không? Hoặc ý anh giờ thế nào.
Em đề nghị là phối hợp chứ không hỏi sâu chuyên môn, làm khó xxx dư lày :D

lovecop

Xe tải
Có cụ nào làm bên GTCC cho ý kiến đi ợ. Nói thật em thấy tình trạng vạch,biển báo lung tung ở các tỉnh hầu như có cả đấy ợ. Trên em còn có đoạn đường du lịch dài khoảng gần 1km, 1 đầu cắm biển cấm đi ngược chiều, đầu kia chả có cái biển gì. Khách du lịch phi vào đầu không cắm biển cà phê xong quay lại đi ra lối cũ dính ngay xxx. Vậy hỏi các cụ có cách nào nhìn thấy cái biển cấm đi ngược chiều kia trong khi chưa qua hắn đoạn đường đấy không? CHưa kể đường lên Sa Pa có nhiều đoạn cua tay áo về bên phải các cụ kẻ cái vạch liền, em đã test với xe 7 chỗ không thể đi mà không chèn vạch mặc dù tốc độ 30km/h. Cụ nào đi đườngnày rồi sẽ hiểu.
Về HN thì dính đoạn từ Trần Quang Khải rẽ lên cầu Chương Dương, mấy năm trước các cụ GTCC cắm cái biển cấm rẽ (lên lối mà em đã rẽ) sau cái cây sấu thì phải. Mùa xuân em đi du lịch mắt 12/10 như em, trạng thái tinh thần hoàn toàn bình thường cũng chả nhìn thấy cái biển ấy nấp kín sau tán cây...xxx bắt luôn. Điên quá quay lại (chạy bộ cỡ 100m) thì đúng là các anh bắt lỗi quá chuẩn.
Thế mới biết các chú GTCC hay chơi khăm ra phết chứ chả chơi đâu.

buicongchuc

Xe ba gác
Em nghĩ chẳng có gì là lạ cả. Các Cụ đi từ làn bên trái sang làn bên phải thì được. Còn ngược lại thì bị dính đòn thôi. Đi lên một đoạn nữa các Cụ sẽ thấy vạch đứt cho các Cụ nhập làn. Luật quy định rõ rùi ạ.
Cụ chịu khó đọc kỹ các trích dẫn của em cụ mới hiểu. Nói như cụ thì em mất công mở thớt làm gì?

buicongchuc

Xe ba gác
Gặp xxx thì cứ hỏi xem cái vạch này là số bao nhiêu? Sau khi anh í giả nhời thì lại hỏi tiếp đường như nào thì kẻ vạch này? Lại hỏi tiếp: đường PVD có giống cái đường trong luật không? Và lại hỏi tiếp: giờ anh còn muốn phạt nữa không? Hoặc ý anh giờ thế nào.
Mới hỏi câu đầu xxx còn éo trả lời được làm sao còn cơ hội hỏi câu tiếp hả cụ

xuxuxinhxinh

Xe tải
Tự vì cụ chỉ trích hình H11 ở trang 163 nên Ko có câu: " Lái xe bên vạch đứt quảng được phép đè lên vạch để vượt xe."

Nhà cháu hiểu câu chữ của QCVN 41 có mâu thuẫn trong giải thích .
Ý cụ muốn nói là vạch 1.11 áp dụng phân làn trên đường đôi là ko đúng ???

- Khi trên đường vòng 2 chiều bị hẹp ( Đường đèo là nhiều nhất )thì hay phải kẻ loại vạch này để bên khuất tầm nhìn ko dc lấn tuyến... Nhưng mâu thuẫn ở đây là khi là đường 2 chiều mà đã phải kẻ loại vạch 1.11 thì là đoạn đường hẹp, làm gì có được 2 hoặc 3 làn xe ( Làn xe khác phần đường).
Trở lại đường PVĐ là con đường đôi có nhiều làn xe dc kẻ vạch 1.11 để phân làn cho mỗi chiều.
- Phải chăng ở đây có lỗi đánh máy thiếu chứ HOẶC???: Vì từ Bắc vào nam có vô số trường hợp như đường PVĐ.
https://www.youtube.com/watch?v=BWmvUExfeQM
Nói tóm lại việc LX mà làm trái qui định của loại vạch 1.11 có bị vịn thì khả năng "Thoát nạn" là khó đúng ko cụ ?
Theo "Khôn ý" của bọn công quyền là: Lái xe chỉ cần biết ý nghĩa của các loại biển báo, vạch kẻ đường
Nó giống như khái niệm: Đỗ ô tôĐể ô tô trong luật GTĐB ấy ( Lỗ thủng trong luật !!!)
Không HOẶC được đâu cụ ơi, câu nguyên bản của luật là ĐÚNG VÀ ĐỦ cho trường hợp đường có 1+2 làn ngược chiều nhau chuyển sang 2+1 làn ngược chiều nhau:

Hình này là Vạch 29 (cho đường >60km/h), Vạch 1.11 thì áp dụng cho đường <60km/h

l) Vạch số 1.11. Vạch kép (một vạch liền, một vạch đứt quãng) để phân chia dòng phương tiện 2 hướng ngược chiều nhau trên các đường có 2 hoặc 3 làn xe chạy. Lái xe bên vạch đứt quãng được phép đè lên vạch để vượt xe.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm cái ảnh này thì đúng ở đường PVĐ rồi. Từ giờ đi lại chuyển làn đường đó tự tin hơn, mặc dù trước đó em vẫn chuyển làn nhưng phải ngó trước nhìn sau kỹ lắm :D

orion101

Xe tải
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ.

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
theo như hình ảnh của kụ thì kụ được phép vượt phải. còn xe đi bên phải thì không được phép đi vào làn trong.e ko hiểu mong kụ chỉ giáo
Bên vach đứt được sang bên vạch liền rồi trở lại. Còn bên vạch liền thì k đc. Vậy mới đầu đi bên vạc đứt thì cứ việc đánh võng qua lại 2 làn vượt xe thoải mái thôi :))

thanhchem

Xe tải
Hóng thớt này của cụ chủ. Vậy hóa ra tiền thuế của dân nuôi bọn kẻ vạch đó thành "kẻ bá cô" à?

kenh

Xe máy
Mệ, lúc đầu em cứ tưởng cái vạch đứt kia là nó bỏ cơ :(

buicongchuc

Xe ba gác

tt0812us

Xe điện
Hôm trước mình cũng có dịp thử nghiệm với vạch này, mình hỏi số hiệu vạch là bao nhiêu thì xxx trả lời rằng việc của họ là phạt với lỗi "vi phạm vạch kẻ đường" chứ không cần phải biết số hiệu vạch theo quy chuẩn 41 để làm gì cả!!