Và a đã cưới e - GTS 125ie

rickyf4vn

Xe hơi
Chỉ được cái chém gió là không ai bằng ....
Đã đi lx độ vỏ còn bày đặt truyền thụ kinh nghiệm ...
=> ông chém gió thì có. LX độ vỏ >:P >:P> "PX độ vỏ" đấy ạ, được máy 4 thì của LX đã tốt. hx hx :(

evils

Xe đạp
=> xe GTs từ lô tháng 10-2010 trở đi không bị lỗi nữa đâu. PI khắc phục lỗi đó rồi, lô hàng trước đó thì hên xui đến 98% số xe sẽ bị lỗi đó :).
làm sao để biết xe là lô tháng mấy hả bác
PS: cho em hỏi luôn xe bác là lô tháng mấy vậy?

Chỉnh sửa cuối:

rickyf4vn

Xe hơi
@ evils: bác có thể cúi xuồng xem gầm máy phía bên trái, nó sẽ có ghi :' năm - tháng - ngày " đó :). NHƯNG bác có thể yên tâm, từ khoảng th gian tháng 10 đó, PI thay hết, fix hết cho các xe bị lỗi rồi mà, đảm bảo 99.9% là không bị làm sao, trừ ra còn lại 0.1% vẫn có thể bị như xe của em, đen đủi kinh :)). thay đến cái bơm xăng thứ 3 vẫn bị dính chưởng, he he, giờ đi xe mà nhiều khi vẫn hơi run. chưa hoàn toàn yên tâm được :P

CHÚC VUI :).

evils

Xe đạp
bác nói thế em cũng yên tâm hơn. Em mới lấy xe đc hơn 1 tháng, mà lúc đi đăng ký xem giấy nhập khẩu thì mới biết xe nhập từ tháng 12/2009 hix. Nói chung xe đi thì cũng chưa có vấn đề j`, chỉ có để lâu khoảng 4 5 tiếng ko đi là đề xong phải chờ 2 3 phút mới đi đc. Bác có kinh nghiệm j` chia sẻ cho em với. Thank bác

blackphoenix

Xe đạp
Hix , lô dính lỗi bơm xăng có em đây nè T_T . Nhưng mà từ ngày thay xong đến h đã đc hơn nửa năm rồi ko thấy bất cứ 1 lỗi j nữa , cũng ko có hiện tượng đề khó khi lâu ko đi , để cả tháng lôi ra đề cái đc liền , cẩn thận ga cho nó 2 , 3 phút cho nóng máy là lại đi như thường

quatmo212

Xe điện
xe đẹp cụ à

an xăng thì còn phải xét xem cụ đi thế nào

con này khổ người ngồi sau thôi chữ xe này khỏi chê rồi ( mỗi tội cái khung to đình ra )

còn e chưa nghe xe máy thể hiện đẳng cấp bao h...
đi gọt yên là okie cụ ạ

rickyf4vn

Xe hơi
bác nói thế em cũng yên tâm hơn. Em mới lấy xe đc hơn 1 tháng, mà lúc đi đăng ký xem giấy nhập khẩu thì mới biết xe nhập từ tháng 12/2009 hix. Nói chung xe đi thì cũng chưa có vấn đề j`, chỉ có để lâu khoảng 4 5 tiếng ko đi là đề xong phải chờ 2 3 phút mới đi đc. Bác có kinh nghiệm j` chia sẻ cho em với. Thank bác
=> Nếu tính theo lô - ngày thì xe cụ thuộc dạng dính chưởng rồi đấy. NHƯNG cụ có thể yên tâm, xe cụ mới mua hơn 1 tháng-> nó đã được thay loại bơm mới rồi cũng nên :). còn nếu không, chưa đc thay -> có lỗi -> thì mình đem bảo hảnh :)>-.
Về vấn đề để lâu phải đề nổ mất vài phút mới đi được là bình thường cụ ạ, lần sau mà bị nthe, cụ: "TẮT MÁY ĐI, ĐỀ LẠI" sẽ ko bị nthe nữa. cụ nhớ đừng RỒ ga mạnh nhé :). còn buổi sáng trc khi đi xe, cụ cứ dành ra ~ 2p cho nó nổ máy đấy, nóng máy lên, đi cũng dễ vít ga hơn mà :).

( em đến khổ vs em GTs này từ hồi mua :)), nhưng vẫn cứ thích )

Chỉnh sửa cuối:

anhminh1

Xe hơi
Sau khi nghiên cứu chán chê em quyết định cuối tháng này sẽ múc 1 con các bác ợ. Hy vọng số mình sẽ ko xui xẻo như 1 số bác trên đây, nhất là bác bimbim1976, ko biết xe bác đã ổn chưa :x

Chỉnh sửa cuối:

rickyf4vn

Xe hơi
=> he he. bác có mong được xui xẻo cũng chả có xuất đâu :)). chúc bác mua xe tốt, giá ngon, hài lòng :)

anhminh1

Xe hơi
em đã múc roài các bác ạ, mới đi nên chưa có comment j nhìu, nhưng mà em thấy chui vào mấy khu phố cổ hay đường đông ấy, chạy đc 1 lúc cái kim báo nhiệt độ vọt ghê quá, rồi cái quạt làm mát nó kêu ầm ầm, nghe hơi oải. Thấy nhiều bác nói đến lắp quạt phụ vào để tản nhiệt thì sẽ đỡ mà em hỏi hãng họ nói ko có, ko biết mua đâu nhỉ? Có bác nào lắp quạt này chưa :-?

rickyf4vn

Xe hơi
không có quat thì là do hết hàng thôi bác ạ, bác hỏi hết cả Ý Việt, Topcom, Xuân cầu chưa. giá của cái quạt đấy khoảng tầm 1tr5 gì đó, nó lắm thêm 1 cái y như bên quạt chính thôi mà.
Cũng không nhiều người lắm thêm quạt đâu bác ạ, nếu bác hay đi trong khu chật chội thì đành khắc phục = cách đó vậy. <:-P<:-P

anhminh1

Xe hơi
không có quat thì là do hết hàng thôi bác ạ, bác hỏi hết cả Ý Việt, Topcom, Xuân cầu chưa. giá của cái quạt đấy khoảng tầm 1tr5 gì đó, nó lắm thêm 1 cái y như bên quạt chính thôi mà.
Cũng không nhiều người lắm thêm quạt đâu bác ạ, nếu bác hay đi trong khu chật chội thì đành khắc phục = cách đó vậy. <:-P<:-P
Hì, thanks bác :D, tại em thấy cái kim lúc nào cũng rình rình vọt lên cái vạch đỏ nên hơi hãi, xe của bác từ lúc mua đến h có lắp thêm cái j vào ko (như quạt, tản nhiệt....) hay là cứ nguyên bản mà chạy hả bác.

rickyf4vn

Xe hơi
hồi đầu, tâm lí của em hệt như bác, lên mạng tìm hiểu thông tin, thấy ngta nói lắp thêm quạt này nọ, cũng máu lắm. xong em chẳng lắp. đi 1 thgian, nó quen -> ko sao cả. tránh tắc đường vs dừng xe liên tục thôi. chả nóng j hết :)).
=> xe em vẫn nguyên bản, trừ 1 số cái decal dán thêm vào + 1 số vết xước do ng khác gây ra mà em ko biết. he he

sweetman

Xe máy
=> xe GTs từ lô tháng 10-2010 trở đi không bị lỗi nữa đâu. PI khắc phục lỗi đó rồi, lô hàng trước đó thì hên xui đến 98% số xe sẽ bị lỗi đó :).

dạ-> em xin phép trả lời thay cụ chủ thớt tí, 100km/ thực tế ~ 3.5lit, dần già mà chăm sóc kém cho xe thì tăng thêm thành ~ 4lit gì đó. so vs SH thì ko tiết kiệm =. nhưng so vs Pi nói chung thì khá là ổn :). hê hê-> HÃY THỬ VÀ CẢM NHẬN cụ/ mợ ạ :D
Chuẩn 9 luôn, kô cần edit nữa :P

sweetman

Xe máy
em đã múc roài các bác ạ, mới đi nên chưa có comment j nhìu, nhưng mà em thấy chui vào mấy khu phố cổ hay đường đông ấy, chạy đc 1 lúc cái kim báo nhiệt độ vọt ghê quá, rồi cái quạt làm mát nó kêu ầm ầm, nghe hơi oải. Thấy nhiều bác nói đến lắp quạt phụ vào để tản nhiệt thì sẽ đỡ mà em hỏi hãng họ nói ko có, ko biết mua đâu nhỉ? Có bác nào lắp quạt này chưa :-?
Hehe, đúng rồi đó. Máy nóng, cái tản nhiệt kêu ù ù như máy bay, rồi xe nó cứ bị cà giật ... Nói chung là gét nhất lúc đông đúc, tắc đường , haizz . Còn cái quạt phụ T nghĩ chẳng cần phải lắp đâu, để nguyên bản đi ;)

anhminh1

Xe hơi
cụ chủ thớt lâu lém mới thấy quay lại, bài review theo phong cách hentai của cụ là một trong những lý do khiến kết em GTS super đấy :P

anhminh1

Xe hơi
Hehe, thích thì nhích thôi bạn zai ah. T mua hồi trc Tết là 131.400 giờ nghe nói đâu lên 140.000 rồi
Lúc em mua cũng nghe thấy mấy em bán hàng nói thế bác ah, thấy bảo con xe em 1 trong những con cuối cùng có giá cũ, từ lô xe nhập tháng 4 về giá sẽ tầm 140 phát :-?
Tiện dây các bác cho hỏi xe em mứoi bơm đầy bình, để chân chống nghiêng trong nhà đc 1 lúc thì có hiện tượng xăng chảy ra ở đuôi xe :-t. Gọi hỏi mấy bác bảo hành thì thấy bảo tại em bơm đầy bình quá nên nó thế, em thấy nghi lắm :|. Có bác nào bị giống em ko :-?

rickyf4vn

Xe hơi
Tiện dây các bác cho hỏi xe em mứoi bơm đầy bình, để chân chống nghiêng trong nhà đc 1 lúc thì có hiện tượng xăng chảy ra ở đuôi xe :-t. Gọi hỏi mấy bác bảo hành thì thấy bảo tại em bơm đầy bình quá nên nó thế, em thấy nghi lắm :|. Có bác nào bị giống em ko :-?
=> hế hế, em đây em đây, nhưng mà em dựng chân chống giữa - xe cân bằng vậy mà 2 lần bị chảy cụ ạ. chảy từ vạch đầy bình đến vạch trước vạch đỏ 1 vạch ấy ạ.
Lần 1: mang ra hãng ktra,họ có tháo cái khu vực bình xăng ra, nghịch nghịch tí xong lắp lại, để đó cả b chiều -> xe chả bị làm sao,em lại bơm đầy, mang về, dựng chân chống giữa, qua 1 đêm lại chảy. hx. em nghĩ có mang ra hãng nữa cũng chả để làm j. ngậm ngùi kệ nó, để ra chỗ khác -> thì không bị làm sao nữa => nhảm nhí thật.

=> cụ thử để cho nó 2 lần chảy xăng xong xem nó còn bị làm sao nữa ko. => HÊN XUI dã man :((