[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

Đinh Toản

Xe hơi
Căn cụ mua em đoán cụ mua chuyển nhượng, giá đó quá hợp lý rồi em ko rõ nội thất thế nào, chứ giá của CĐT đối với căn mới tinh cao lắm, nhưng còn mấy căn thôi.
Em mua được để lại full nội thất, chủ nhà ở từ giữa năm 2019, trộm vía thì nhà cửa đồ đạc còn khá mới. Có lẽ hiện giờ chỉ cần sửa sang, thay tháo một chút. Mấy năm nữa, em lấy vợ thì thay mới hoặc chuyển đổi sau 😬

Trungndv

Xe hơi
E đang tìm căn 3 ngủ mạn khu nguyễn tuân. Legend, 47 nguyễn tuân giá tầm bao nhiêu các cụ nhỉ?

maximax903

Xe điện
Em tưởng phí dịch vụ có 10k thôi chứ cụ nhỉ. Mới lên rồi ạ 😢
11k đã có VAT cụ ah. Nói chung cả tiền nước sinh hoạt nếu ko có ô tô tầm hơn 1 triệu/tháng. Điện thì cụ mang hợp đồng chuyển nhượng công chứng ra điện lực Thanh Xuân làm sang tên cho chính chủ.

Chỉnh sửa cuối:

lucy123

Đi bộ
Em cần mua căn 3 ngủ 105m tại chung cư Golden Palace mễ trì. Bác nào có thông tin cho em xin ạ

Tuongtien1977

Xe điện
khu này rẻ, vị trí ngã 3 Văn quán khá đẹp, nhg tiếc là cổng chính cc lại quay về phía nghĩa trang và 2 năm trước có 1 vụ em bé rơi từ trên tầng cao xuống nên mãi chả bán hết nổi. Còn với giá đó thì cũng k thể đòi hỏi cao cấp dc, nói chung là dớp.
Năm ngoái thôi, cđt hiện nay chỉ còn hơn chục căn penhouse, căn nhỏ thì hở ra là mất, giá cũng cao rồi 32-33 full, tòa này nếu không ngại view các cụ thì ổn nhất hà đông, 4 hướng đều thoáng, khuôn viên rộng rãi, chất lượng xây dựng ổn, sàn nhà dày không bị ồn. Một sàn chỉ 8 căn/4 thang máy to nên rất thoáng, căn hộ tk riêng tư về nhà rất yên tĩnh, nếu mua căn 10,12 thì một mình một lối đi vào nhà, 2 hành lang nên sẽ có cụ chê nhỏ (1,2m).Nhà đã ra sổ, khu này kém nhất là dịch vụ đó huds làm, hầm gửi xe lộn xộn, nhận cả xe ngoài nên mặc dù hầm rộng nhưng xe về muộn tìm chỗ cũng mệt, cư dân đang chiến đấu để ra ban quản trị nhưng không được đoàn kết, mấy cụ già không máu chiến nên khởi nghĩa chưa thành công,

Mũi tên bạc

Xe container
Năm ngoái thôi, cđt hiện nay chỉ còn hơn chục căn penhouse, căn nhỏ thì hở ra là mất, giá cũng cao rồi 32-33 full, tòa này nếu không ngại view các cụ thì ổn nhất hà đông, 4 hướng đều thoáng, khuôn viên rộng rãi, chất lượng xây dựng ổn, sàn nhà dày không bị ồn. Một sàn chỉ 8 căn/4 thang máy to nên rất thoáng, căn hộ tk riêng tư về nhà rất yên tĩnh, nếu mua căn 10,12 thì một mình một lối đi vào nhà, 2 hành lang nên sẽ có cụ chê nhỏ (1,2m).Nhà đã ra sổ, khu này kém nhất là dịch vụ đó huds làm, hầm gửi xe lộn xộn, nhận cả xe ngoài nên mặc dù hầm rộng nhưng xe về muộn tìm chỗ cũng mệt, cư dân đang chiến đấu để ra ban quản trị nhưng không được đoàn kết, mấy cụ già không máu chiến nên khởi nghĩa chưa thành công,
DOanh nghiệp nhà nước mà không chiến đấu được thì làm sao mà đòi quyền lợi của người mua nhà từ doanh nghiệp tư nhân được. Tòa em ở thì được cái nhiều anh em họ nhiệt tình nên dù tư nhân cũng chiến được. Chung cư này cũng thưa nhưng em thấy sao nhiều xe máy gửi thế; ô tô thì giờ bị quá tải rồi. Nhìn chung phải có ban vận động các thành viên trong tòa nhà thì mới ăn thua chứ ai cũng chỉ biết mình mình mà lợi ích bị xâm hại thì cũng thiệt!

Thinh82

Xe tải
Mọi người đi tìm nhà chung cư cũ thì lưu ý làm rõ diện tích thông thủy và tim tường nhé. Vừa rồi do bận việc nhưng cần chốt căn chung cư cho vợ con ở do nhà đất ngập lụt quá mà em bỏ qua việc này. Cả chủ nhà và môi giới đều rất lươn khươn nên em bị hớ về giá. Cũng may lấy được căn khá ưng ý nên cũng đỡ ấm ức. Hôm nào có thời gian em sẽ viết bài bóc phốt về hội môi giới sau để mọi người rút kinh nghiệm.

tuan2681

Xe điện
Mọi người đi tìm nhà chung cư cũ thì lưu ý làm rõ diện tích thông thủy và tim tường nhé. Vừa rồi do bận việc nhưng cần chốt căn chung cư cho vợ con ở do nhà đất ngập lụt quá mà em bỏ qua việc này. Cả chủ nhà và môi giới đều rất lươn khươn nên em bị hớ về giá. Cũng may lấy được căn khá ưng ý nên cũng đỡ ấm ức. Hôm nào có thời gian em sẽ viết bài bóc phốt về hội môi giới sau để mọi người rút kinh nghiệm.
cụ chủ quan rồi, mua cái nhà mà diện tích cụ còn k nắm chắc thì quá chủ quan.
thường nghe đơn giá/m2 nghe nó nhỏ để đánh lạc hướng, mặc cả giảm 2tr/m2 nghe nó nhẹ nhàng hơn 200tr/100m2.

Đinh Toản

Xe hơi
cụ chủ quan rồi, mua cái nhà mà diện tích cụ còn k nắm chắc thì quá chủ quan.
thường nghe đơn giá/m2 nghe nó nhỏ để đánh lạc hướng, mặc cả giảm 2tr/m2 nghe nó nhẹ nhàng hơn 200tr/100m2.
Nói chung các cụ nhắm đến dự án nào thì chịu khó lên google search mặt bằng thiết kế một chút, biết người biết ta trăm trận trăm thắng.
Với đi mua cũng ko nên vội, hợp thì mua chứ ngta mà biết mình cần thì ko mặc cả giá được đâu.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Đã mua nhà cũ thì diện tích thông thủy hay tim tường chỉ là để tham khảo ban đầu, còn quan trọng là đến xem tận nơi, và so sánh với nhiều căn khác thấy hợp lý thì mua, chứ nói thông thủy hay tim tường để quy ra giá /m2 thì chả có ý nghĩa lắm.

tuan2681

Xe điện
Nói chung các cụ nhắm đến dự án nào thì chịu khó lên google search mặt bằng thiết kế một chút, biết người biết ta trăm trận trăm thắng.
Với đi mua cũng ko nên vội, hợp thì mua chứ ngta mà biết mình cần thì ko mặc cả giá được đâu.
mua bán là giao dịch 2 bên, bên mua thì muốn rẻ, bán thì muốn đắt mà.
nên gọi là thương thảo, cả 2 bên mới gặp nhau được cụ,

Tuongtien1977

Xe điện
DOanh nghiệp nhà nước mà không chiến đấu được thì làm sao mà đòi quyền lợi của người mua nhà từ doanh nghiệp tư nhân được. Tòa em ở thì được cái nhiều anh em họ nhiệt tình nên dù tư nhân cũng chiến được. Chung cư này cũng thưa nhưng em thấy sao nhiều xe máy gửi thế; ô tô thì giờ bị quá tải rồi. Nhìn chung phải có ban vận động các thành viên trong tòa nhà thì mới ăn thua chứ ai cũng chỉ biết mình mình mà lợi ích bị xâm hại thì cũng thiệt!
Xe máy là ban ngày khối văn phòng và các cháu samsung