[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

The Fishman

Xe tải
Cụ nào cho nhà cháu xin review thực tế chung cư N07 B1 -2-3 cuối đường Thành Thái đko ạ, em thấy giá ổn, mà xây cho cán bộ chiến sĩ Công An. Nhưng chưa biết cụ thể tnao ạ
Đánh giá N07 tin cậy nhất chính là từ các cư dân ở đó.
Và ngay cả vậy thì cũng có 2 luồng đối lập thế này:

Cư dân N07 B1:
  • Đương nhiên là khác, vì B1 là chung cư thương mại, còn B2,3 là kiểu "tái định cư" nên chất lượng thấp hơn.
  • Cụ thể đây là Nhà "Thương mại", thì phải chất lượng tốt mới có người mua, chứ không như loại nhà "phân cho" như B2,3
  • => Các chủ nhà ở B1 cũng thích rao bán đắt hơn B2,3 tầm 1-2 giá

Cư dân N07 B2,3:
  • Sai, đây là nhà cho chiến sĩ BCA chứ không phải TĐC :D
  • B1,2,3 chung nhau hết từ CĐT, hầm gửi xe, đơn vị quản lý thì khác nhau cái gì.
  • => Chủ nhà B2,3 cũng đòi bán đắt như B1 :D, tuy vậy thực tế giá chốt thường sẽ rẻ hơn tí.

Theo đánh giá cá nhân em:
  • Ở B1 có ốp đá ở tường hành lang các tầng nhìn xịn sò hơn B2,3
  • Chất lượng căn hộ thì chắc mời các bác cư dân ở đây đánh giá cho khách quan ạ.
  • B1 hay 2,3 bàn giao đều cũng đã lâu, giờ bán sang tay kha khá rồi.
  • Các chủ nhà ở đây bán đều đưa ra lợi thế là "đường Ng.Văn Huyên kéo dài" sắp xây chạy qua. Theo em đây không phải lợi thế vì có đường chạy qua sẽ ồn ào hơn nhiều.
  • Giá cả thì với căn nguyên bản B1 đang tầm 30,31. B2,3 đang tầm 28,29.

Chỉnh sửa cuối:

TreeBoo

Xe buýt
Thế cụ có mua ở đấy ko? Em đang tìm hiểu khu này xem thế nào. Nhìn ở ngoài thì thấy ổn, ko biết trong ra sao
em ko mua cụ ạ. Em có người quen mua ở Home city từ hồi nó có 32tr/m2. Sau khu đó Hàn thuê nhiều nên giá tăng, đợt này chững rồi vì Hàn lại đi thuê chỗ khác :)) bọn Hàn thì cứ có khu mới ở mạn quanh Keangnam là nó chuyển. Đợt em đi xem thì fai đi cổng sau mặt Nguyễn Chánh. Không biết cái cổng sau xử lí thế nào rồi chứ cổng trước bé quá.

phamcuong1989

Đi bộ
Bài viết có nội dung quảng cáo, rao vặt vi phạm nội quy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bi2006

Xe buýt
em ko mua cụ ạ. Em có người quen mua ở Home city từ hồi nó có 32tr/m2. Sau khu đó Hàn thuê nhiều nên giá tăng, đợt này chững rồi vì Hàn lại đi thuê chỗ khác :)) bọn Hàn thì cứ có khu mới ở mạn quanh Keangnam là nó chuyển. Đợt em đi xem thì fai đi cổng sau mặt Nguyễn Chánh. Không biết cái cổng sau xử lí thế nào rồi chứ cổng trước bé quá.
ok thank cụ

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Giờ giá khu này khoảng bao nhiêu cụ ơi. Sâu tít trong ngõ mà giá có vẻ cao nhỉ

thanhxuan21

Xe buýt
vì Hàn lại đi thuê chỗ khác :)) bọn Hàn thì cứ có khu mới ở mạn quanh Keangnam là nó chuyển
Đội Hàn ngày càng ít chọn Trung hòa - NC (xập xệ), chuyển sang các khu D'Capital TDH, Greenbay, Skylake, Westpoint, Gardenia, Metropolis long lanh hơn. Sắp tới còn có tổ hợp 9 tòa cc dưới Smart City của Hàn quốc riêng

MạnhLong23

Đi bộ
Em có khứa sẵn rồi, he he. Trước em đòi nợ được cho mấy lão Hàn nên bọn nó quý, đang định ký cái HĐ cho công ty nó thuê để chuyên gia ở 5 năm, giá ổn. Em thấy Manor giá cao quá mà lại xuống cấp. Cái Sun đầu Mễ Trì nhìn khá đẹp nhưng vào bên trong thiếu tiện ích kiểu bể bơi siêu thị, bọn Hàn chê. Có quả Golden vào check thấy rất nhiều tiện ích (nó có đến 2 cái siệu thị, 2 cái bể bơi một cái ngoài trời chưa dùng, trường mẫu giáo phòng khám cái éo gì cũng có, hầm 4 tầng) nhưng nhìn tòa nhà xấu vãi, lem nha lem nhem, sợ khứa em bảo là khu tái định cư. Cụ có thêm thông tin hay đánh giá nào về giá khu này cho em biết với còn chốt. Kính cụ.
Cụ vào ct8 tìm tiện ích đầy đủ, xây mới cộng đồng hàn ở cực nhiều trong đó.

MạnhLong23

Đi bộ
Hic, cái này thì e biết rồi, tầng cao thì nhin đỡ hơn chút nhưng ở HAN khó tránh view nghĩa địa lắm. Trước khu Ciputra xin xò thế mà cũng vẫn ngắm nghĩa địa bên cạnh mà. E quan tâm đến chất lượng công trình, pháp lý của CĐt ntn cơ ạ
Pháp lý đầy đủ, chất lượng xây tốt, chê mỗi gần nghĩa trang thôi cụ.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Cụ vào mipec kiến hưng xem khu này khá rẻ nhà mới.
Các cụ cho em hỏi, em có tìm hiểu khu dưới ấy có Mipec Kiến Hưng và 19T của Vinaconex. Các cụ có thông tin có thể cho em tham khảo với không, giá cả và nên chọn khu nào ạ. Em cảm ơn!

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ vào ct8 tìm tiện ích đầy đủ, xây mới cộng đồng hàn ở cực nhiều trong đó.
Bên CT8 giá hơi cao. Mà bên đó có bể bơi nước nóng không cụ nhỉ? Bọn Hàn mùa đông thích bể nước nóng. Thấy Golden Palace có bể bơi nước nóng trong nhà. Em chốt a căn rồi, khách vào ở hôm CN rồi. Còn 1 căn nữa đang cân nhắc.

The Fishman

Xe tải
Đội Hàn ngày càng ít chọn Trung hòa - NC (xập xệ), chuyển sang các khu D'Capital TDH, Greenbay, Skylake, Westpoint, Gardenia, Metropolis long lanh hơn. Sắp tới còn có tổ hợp 9 tòa cc dưới Smart City của Hàn quốc riêng
TH-NC giờ giảm kha khá nhiều rồi. Mấy khu 17T, 24T, 34T ... giá chỉ còn tầm 23-25tr/m2

The Fishman

Xe tải
Sao khu này lại rẻ thế thôi hả cụ, giá này về ở đc chưa hay phải sửa thêm ạ
Cụ đi qua thì biết mà.
  • Chất lượng thì bàn giao mười mấy năm xuống cấp rồi
  • Diện tích căn hộ ở đây cực rộng nên nhiều chủ cho thuê làm văn phòng, dẫn tới khá nhộm nhoạm.

Hạnh Lux

Xe buýt