[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

binh77

Xe tăng
Loại hàng xóm thế này thì cũng pó tay, nếu như ở trong nội thành HN thì em làm cái đơn báo Phường ngay, còn của cụ đây là làng xã thì cũng đến chịu với các bố

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Em có nói vậy rồi. Xong họ bảo, m bảo m đánh bả chó nhà t đúng ko, t tháchhhh. Mà rõ em nói ý như bác để nhắc khéo nhẹ nhàng
Gắn camera vào bác.
Xong dán thông báo, rồi cho bả.
Xem nó làm gì. Mong nó sang phá nhà phá cửa quá

Niels_Bohr

Xe hơi
Hiện tại cuộc đua lại thêm hồi gay cấn.
Liệu Quận ok hơn hay Thành phố trong Thành phố ok hơn?
Chúc mừng Quốc Oai, Thạch Thất, Chương Mỹ.
Công bằng mà nói dọc Đại Lộ Thăng Long và Khu CN Cao Hoà Lạc quy hoạch hơn rất nhiều so với mấy chỗ được quy hoạch lên Quận.

---------
“Thành phố phía Tây” bao gồm Hoài Đức, Thạch Thất, Quốc Oai, Chương Mỹ sẽ được xây dựng thành trung tâm kết nối trí tuệ toàn cầu, thành phố khoa học công nghệ, giáo dục và đào tạo chất lượng cao, tiểu thủ công nghiệp và dịch vụ du lịch gắn với nông nghiệp hữu cơ...

tasx

Xe tăng
Công bằng mà nói dọc Đại Lộ Thăng Long và Khu CN Cao Hoà Lạc quy hoạch hơn rất nhiều so với mấy chỗ được quy hoạch lên Quận.

---------
“Thành phố phía Tây” bao gồm Hoài Đức, Thạch Thất, Quốc Oai, Chương Mỹ sẽ được xây dựng thành trung tâm kết nối trí tuệ toàn cầu, thành phố khoa học công nghệ, giáo dục và đào tạo chất lượng cao, tiểu thủ công nghiệp và dịch vụ du lịch gắn với nông nghiệp hữu cơ...

Không biết trên thế giới, có thành phố nào đã được phong, được coi như là "trung tâm kết nối trí tuệ toàn cầu" chưa các Cụ nhỉ ?. Cần có hình mẫu để học hỏi, tham chiếu chứ.

ipconfig

Xe tải
Không biết trên thế giới, có thành phố nào đã được phong, được coi như là "trung tâm kết nối trí tuệ toàn cầu" chưa các Cụ nhỉ ?. Cần có hình mẫu để học hỏi, tham chiếu chứ.
Văn vẻ hô hào để thổi giá đất thôi. Kiểu như mấy ông lãnh đạo đến máy tính cũng chưa chắc biết dùng nhưng suốt ngày mở mồm ra là 4.0 ấy cụ =))

Niels_Bohr

Xe hơi
Mục tiêu thì lúc nào cũng to lớn cụ à.
Quan trọng nhất là có cơ sở pháp lý để làm quy hoạch từ cả vùng tới chi tiết, cơ sở để bố trí vốn đầu tư đặc biệt là đầu tư cho hạ tầng, là định hướng cho người dân + cấp chính quyền ở dưới tính toán làm.

Ngobcool

Xe buýt

---------

Đai lộ thăng long đoạn đường gom, mưa là ngập, 2 bên thì toàn ruộng với rừng. Khu công nghệ cao thì toàn trâu với bò thả rông trong khu cn, Trâu với bò còn nhìn thấy nhiều hơn là người. 1 bóng người ngoài đường cũng ko thấy. 1 số đoạn trong khu công nghiệp còn có nhà bỏ hoang. Thì hơn chỗ nào hả cụ. Đoạn duy nhất nhìn thấy người, có lẽ là nhà chờ xe buýt đoạn vòng xuyến chỗ đại học FPT, Toàn sinh viên fpt ngồi chờ xe buýt thôi, còn như thành phố ma

Đoooo

Xe đạp
Ông thanh trì cũng rục rịch lên quận theo

Dom Hoang

Xe tải
Đai lộ thăng long đoạn đường gom, mưa là ngập, 2 bên thì toàn ruộng với rừng. Khu công nghệ cao thì toàn trâu với bò thả rông trong khu cn, Trâu với bò còn nhìn thấy nhiều hơn là người. 1 bóng người ngoài đường cũng ko thấy. 1 số đoạn trong khu công nghiệp còn có nhà bỏ hoang. Thì hơn chỗ nào hả cụ. Đoạn duy nhất nhìn thấy người, có lẽ là nhà chờ xe buýt đoạn vòng xuyến chỗ đại học FPT, Toàn sinh viên fpt ngồi chờ xe buýt thôi, còn như thành phố ma
cái này chuẩn vì nó ảnh hưởng 1 phần do đường này tập trung cho quốc phòng nên không phát triển mạnh, 2 bên đường đại lộ dân còn khá thưa thớt. Đoạn này chắc chỉ phát triển chỗ An Khánh thôi, tương lai đi xuống đến chỗ vân côn chứ mấy dưới kia còn xa lắm

Niels_Bohr

Xe hơi
1)Hiện tại:
ĐLTL cụ nên chia ra làm các đoạn mà nói:
- Từ chỗ Big C -> chỗ rẽ vào kđt Bắc An Khánh: Dọc toàn kđt, chung cư, Bảo tàng Quân Sự Việt Nam.
- Kdt Bắc An Khánh -> đê Song Phương: đang làm đường rộng, vỉa hè.
- Đê Song Phương -> Thị trấn Quốc Oai (Từ vđ4-> TTQO): kđt Ngôi Nhà Mới, CEO, BV Nhi CS2, BV Phụ Sản CS2.
- Từ TTQA -> Hoà Lạc: 2 bên là đất nông nghiệp.

Khu CN cao và ĐHQGHN -> cụ nên update thêm.

Đã khởi công vđ4, vđ3 nối vào ĐLTL.
Đang giải toả để mở rộng ĐLTL đi Hoà Bình.

Còn về ngập thì cái HN này nội thành hay ngoại thành có chỗ nào k ngập.

Bài báo nó cũng nói rõ hiện tại hạ tầng giao thông từ QO, Thạch Thất đi vào trung tâm khá gần, thuận tiện.

Còn về so sánh, theo cụ GL, ĐA nó ko toàn trâu bò, đất NN à? Mà vẫn nên Quận đấy

2)Vấn đề ở đây là có cơ sở pháp lý để làm quy hoạch từ cả vùng tới chi tiết, cơ sở để bố trí vốn đầu tư đặc biệt là đầu tư cho hạ tầng, là định hướng cho người dân + cấp chính quyền ở dưới tính toán làm.

Đoooo

Xe đạp

wildness

Xe điện
Căng nha sau ông gia lâm là đến thanh trì chăng vào t6-2024
Còn 4 tiêu chí nữa cụ ơi, cái quan trọng và khó nhất là thu chi ngân sách. hiện tại hình như mới đạt hơn 50%. năm 2024 chắc cực khó.

Mong Tuong

Xe đạp
Khó lắm bác ạ thu ngân sách của ông Thanh Trì này yếu quá muốn lên quận cũng chả có tiền mà đầu tư em nghĩ sau nó sẽ lên cùng đợt với Đan Phượng còn năm sau chắc HĐ
Hoài đức còn thiếu 5 tiêu chí cơ, thu ngân sách hoài đức cx có tốt đâu

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Còn 4 tiêu chí nữa cụ ơi, cái quan trọng và khó nhất là thu chi ngân sách. hiện tại hình như mới đạt hơn 50%. năm 2024 chắc cực khó.
Khó lắm bác ạ thu ngân sách của ông Thanh Trì này yếu quá muốn lên quận cũng chả có tiền mà đầu tư em nghĩ sau nó sẽ lên cùng đợt với Đan Phượng còn năm sau chắc HĐ
Hoài đức còn thiếu 5 tiêu chí cơ, thu ngân sách hoài đức cx có tốt đâu
E nói mấy trang trước mà nhiều cụ team Gia Lâm cứ vào cãi cố thôi. Là thu chi ngân sách qtrong lắm các cụ ạ. Ko phải nhìn vào 1 khu sầm uất nhất của 1 huyện mà quyết định nó lên Quận đc. J thì j vẫn phải là vấn đề đầu tiên, tiền đâu. Có ngân sách nhiều ô mới có lực để mà cân đối, pt hạ tầng, phúc lợi, an sinh xã hội, pt kinh tế. Chứ bây h cho các ô lên quận mà ngân sách âm thì TW vẫn phải bù cho à? Nó qtrong bậc nhất mà nhiều cụ ko công nhận. Thì hơi khó tranh luận r. :D

muabenem123

Xe lăn
Lên quận thì thu chi NS quan trọng nhất nhưng cơ sở hạ tầng mới là thứ qtrong nhất để tăng giá BĐS.

ĐA giờ toàn đồng ruộng, chả có nổi 1 khu đô thị chắc phải 20 năm nữa may ra

Cụ nào vào tiền ĐA xác định để cho đời con cháu thì em nghĩ là hợp lý
Cụ có thể check lại 2018-2019 trc khi Gia Lâm có Vin thì giá bn và hiện tại giá bao nhiêu. Mà phải đi qua cầu Thanh Trì và quận Hoàng Mike nhé cụ. Cầu Thanh Trì và quận Hoàng Mike thì đâu thì đâu phải xuất sắc hả cụ?
Còn nếu cụ nói cơ sở hạ tầng thì về lâu dài chưa chắc ĐA đã bét đâu. Csht nó ko chỉ là các khu đô thị mà ở đây nó gồm điện đường trường trạm, bệnh viện.... ĐA nó toàn đồng ruộng, đúng vậy. Cụ nào cũng bảo vậy. Nhưng cụ sang ĐA chưa. Cả cái CV Kim quy và Tp thông minh của BRG nó quây tôn, làm biển đẹp lắm r. Đồng ruộng mà có đụng vào đc đâu cụ. Cụ đi từ Tây Hồ ra Nội Bài, qua ĐA nhìn toàn động ruộng đúng ko? Cụ nghĩ là cụ và em có đụng đc vào đất ruộng ấy ko hay là toàn đất đang xin dự án và có chủ hết r. :)). Nếu cụ tìm hiểu sâu thêm thì có thể lên vpdd, gặp ông địa chính hỏi quy hoạch. 1 loạt các dự án đang xin nhiều năm r mà chưa đc đó. Có mỗi mấy ô to kiểu Vin Sun Brg THtruemilk nó mạnh nên nó xin luôn và đền bù gần 100% từ những năm trc r. Đất thì đúng là rất nhiều, nhưng ko phải chỗ nào cũng đụng vào đc. Đất ruộng bên ấy cụ mua còn ko mua đc ấy. Vì dính đền bù quy hoạch hoặc chuyển đổi đấu giá. Nên cơ sở hạ tầng ko chỉ so sánh bằng các khu đô thị đâu cụ. :)

muabenem123

Xe lăn
Đất ruộng thì cũng chỉ là đất ruộng thôi. Nói gì cũng phải có thực tế thì người ta mới tin và BĐS mới lên đc. Tuy nhiên em nghĩ ĐA hợp với đầu tư dài hạn cho con cháu đời sau.
Cụ tìm hiểu mấy khu đấu giá ở ĐA xem giá rổ ra sao nhé. Cũng từ đất ruộng lên hết đó. ĐA nó hợp vs đời chắt ấy chứ. Nên các cụ cũng đừng care lắm. Sang Gia Lâm mua Vin thì nó sáng cửa hơn. :D

muabenem123

Xe lăn
Đất đấu giá ĐA giờ ế ẩm lắm. Đấu đi đấu lại giá loanh quanh 30-60tr/m2. Mãi mới có người mua.
Đúng r. Lìu tìu ấy mà cụ. Còn muốn khang trang, đẹp đẽ thì cụ thử sang Hoài Đức mua. Giá trung bình gấp khoảng 1.5-2 lần so với cái giá đất đấu giá ĐA mà cụ vừa bảo ở trên. GL và Thanh Trì thì e ko dám khẳng định là thạo thông tin và giá để tiếp cụ. Còn ĐA và HD thì e tiếp đc. E nằm vùng 2 khu này mà. Cụ sang thử mạn Vân Canh, Lai Xá, mấy khu gọi là sầm uất của HD xem có phải giá đất phân lô nó toàn 7x - 100tr/m ko. :)

Đoooo

Xe đạp
Mua đất Thanh Trì vẫn ok các cụ ạ, gần trung tâm nội đô cách hồ gươm chỉ khoảng 10-13km mà lại năm 2024 lên quận