[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Thế chốt lại là ĐA hay GL lên quận trước vậy các cụ ? Hay cả 2 cùng lên 1 thời điểm (đầu năm 2024) ? Hay ĐA chuyển phương án lên Thành phố luôn cho máu :)
ĐA toang rồi cụ ah, có tin tạm dừng vì chỉ tiêu check lại ko đạt, chắc lúc tính số liệu...cán bụ bị nhầm :))

Chả có j mà bung vs toang cả cụ nhé. Lên hay ko, trc sau j cũng lên. Cụ nghĩ lãnh đạo huyện nó muốn lên Quận lắm à. Lên quận chỉ tổ áp lực thêm về các chỉ tiêu hàng năm, họp hành các thể loại. Chứ mà cấp huyện như ĐA, thu ngân sách vs quỹ đất nó nhiều ntn thì các ô huyện lại cứ muốn như vậy thôi. Ko muốn lên quận đâu.
lãnh đạo ko muốn lên thế sao họp hành , báo chí toàn thấy phấn đấu, phấn đấu và phấn đấu lên quận thế cụ. Hay là em ngu ngơ chính trị quá

elegant

Xe tải
Giá đất huyện quanh HN đang bung và toang, đấu giá đất ế và không được giá như giá hơn năm về trước, ngân sách thủng, chi nhiều hơn thu thì lên quận để lại ăn bám à ---> Chưa cho lên.
Với tình hình KT hiện nay thì khả năng việc lên quận của các anh đành gác lại chờ giá đất x2 như 2 năm trước tính sau.
Anh giai nào nói quan huyện không muốn huyện mềnh lên quận là võ đoán, các anh ý mong được lên quận như trẻ con hóng mẹ đi chợ về.
Lên quận thì cần lao khổ, đầy tớ của cần lao sướng tung người.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
lãnh đạo ko muốn lên thế sao họp hành , báo chí toàn thấy phấn đấu, phấn đấu và phấn đấu lên quận thế cụ. Hay là em ngu ngơ chính trị quá
Họp vs các cấp ld cụ có bao h thấy báo cáo là khó quá ko làm đc, hoặc ko muốn làm ko? :).

mitdac1819

Xe điện
Hóng xem tin của cụ nào chuẩn, chỉ thấy Đông Anh mấy lô đấu giá gần đây, toàn hủy hết, ko rõ nguyên nhân tại sao :))

Mà em cũng ko thấy ở đâu như HN 5 ông lên quận thì ko thấy cán bộ tiếp xúc dân thông báo đường lối chính sách, phương thức nâng cao nhận thức pháp luật, thu nhập, chất lượng cuộc sống, an sinh xã hội. Lúc ấy tự khắc mọi thứ sẽ tốt lên và cái gì đến sẽ đến. Toàn thấy họp hành xong bắt phải chín ép, không khác gì bệnh thành tích thi cử cả.Đúng là không phải cán bộ đi lên từ cơ sở, tiêu chí thăng tiến cũng ko chiếm nhiều yếu tố thành tích với nhân dân nên mới có kiểu phấn đấu lên quận vì thành tích chứ không phải vì lên quận.

elegant

Xe tải
Mà em cũng ko thấy ở đâu như HN 5 ông lên quận thì ko thấy cán bộ tiếp xúc dân thông báo đường lối chính sách, phương thức nâng cao nhận thức pháp luật, thu nhập, chất lượng cuộc sống, an sinh xã hội. Lúc ấy tự khắc mọi thứ sẽ tốt lên và cái gì đến sẽ đến. Toàn thấy họp hành xong bắt phải chín ép, không khác gì bệnh thành tích thi cử cả.Đúng là không phải cán bộ đi lên từ cơ sở, tiêu chí thăng tiến cũng ko chiếm nhiều yếu tố thành tích với nhân dân nên mới có kiểu phấn đấu lên quận vì thành tích chứ không phải vì lên quận.
Nó có tiêu chí đấy theo NQ của UBTVQH Số: 1211/2016/UBTVQH13 cụ tìm hiểu rồi về vận động bà con góp tiền để đầu tư đường xá, hiến đất làm đường, xây dựng điện, đường, trường trạm đạt chuẩn, nếu thu ngân sách của huyện chưa đủ bù chi thì bà con góp thêm tiền vào để họ tiêu là lên quận nhanh lắm.

thduongng20

Xe máy
em thấy dạo này các báo đều đăng xoay quanh Đông Anh chứ ít thấy đăng về Gia Lâm không biết cuối năm nay Đông Anh có lên được nổi quận không

Nghiant96

Xe buýt
Ở HN thì đâu phải bây giờ Đông Anh lên quận mới thế. Cụ lên khu Bắc Từ Liêm ruộng đồng bát ngát. Mà lên quận lâu lắm rồi cứ có phải mới đâu. Cụ đi lên khu đại học Công Nghiệp Cơ sở 2 thì sẽ hình dung được không hiểu đấy là Hà Nội hay là ở đâu đó vùng quê nữa

Chỉnh sửa cuối:

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Ko ai duyệt cho lên TP khi mà chỉ tiêu Quận chưa đủ điều kiện, kể cả có lên TP luôn thì cũng phải đảm bảo tiêu chí thành lập Quận và lên TP song song khi lên Quận. Nếu muốn lên TP thì ĐA phải quy hoạch tầm nhìn x2 trong 5 năm tức là vừa phải đủ tiêu chí lên Quận kèm theo phải đủ cả tiêu chí lên TP nữa. Nhưng như thế sẽ rất là khó thường thì sẽ quy hoạch đủ tiêu chí lên Quận trước, xong sẽ lên quy hoạch, tầm nhìn lên TP những năm tiếp theo
Lên thành phố trực thuộc TP lại dễ hơn quận đấy, vì TP có thể có cả xã ngoại thành và phường. CÒn quận thì toàn là phường hết

Nó có tiêu chí đấy theo NQ của UBTVQH Số: 1211/2016/UBTVQH13 cụ tìm hiểu rồi về vận động bà con góp tiền để đầu tư đường xá, hiến đất làm đường, xây dựng điện, đường, trường trạm đạt chuẩn, nếu thu ngân sách của huyện chưa đủ bù chi thì bà con góp thêm tiền vào để họ tiêu là lên quận nhanh lắm.
Lên quận thì dân chỉ cần chở vài trăm gạch là cán bộ cũng vào hỏi định xây gì thế ;))

thduongng20

Xe máy

Q1 2024 =)) Smart City bắt đầu xây giai đoạn 1 các bác ạ lần này rồi không biết có delay nữa không

Nghiant96

Xe buýt

Q1 2024 =)) Smart City bắt đầu xây giai đoạn 1 các bác ạ lần này rồi không biết có delay nữa không
nghe no hope lắm cụ ạ. Giải phóng mặt bằng đền bù nhà dân quanh đó k biết ra sao. Ở đó lại có cái chúa Long Hưng ngay đó. Xây k biết có phải di dời chùa không.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đất Đông Anh quá rộng, lại toàn đồng ruộng, theo thiển ý của em thì làm sao mà lên quận hết được, cùng lắm thì chỉ nên nhấc đoạn từ Vĩnh Ngọc- Hải Bối lên đến thị trấn Đông Anh lên quận thôi, phần còn lại vẫn là huyện thì sẽ khả thi hơn, đỡ tốn nguồn lực của thành phố, và các tiêu chí đô thị cũng gần đủ để lên quận đối với khu vực này.

Liên quan đến cầu Tứ Liên thì phải nối cầu này với trục Văn Cao - Ba Vì thì mới thấy cầu này có hiệu quả, nếu chưa thông được đoạn Văn Cao - Tứ Liên thì cầu này phải xếp sau cầu Trần Hưng Đạo về độ cần thiết, xét trên cả tiêu chí lưu lượng giao thông lẫn khơi thông dòng chảy phát triển cơ sở hạ tầng.
Nếu chưa thông được đoạn Văn Cao- Tứ liên thì đa số 90% dân HN muốn lên cầu Tứ Liên lại phải đi vòng 1 nửa hồ Tây rồi mới lên được cầu, quá bất cập. Trong khi lượng dân ở phía đoạn từ An Dương - Tứ Liên lên đến đầu Lạc Long Quân thì lại ít, không đủ để đầu tư cầu mới

thduongng20

Xe máy
Đất Đông Anh quá rộng, lại toàn đồng ruộng, theo thiển ý của em thì làm sao mà lên quận hết được, cùng lắm thì chỉ nên nhấc đoạn từ Vĩnh Ngọc- Hải Bối lên đến thị trấn Đông Anh lên quận thôi, phần còn lại vẫn là huyện thì sẽ khả thi hơn, đỡ tốn nguồn lực của thành phố, và các tiêu chí đô thị cũng gần đủ để lên quận đối với khu vực này.

Liên quan đến cầu Tứ Liên thì phải nối cầu này với trục Văn Cao - Ba Vì thì mới thấy cầu này có hiệu quả, nếu chưa thông được đoạn Văn Cao - Tứ Liên thì cầu này phải xếp sau cầu Trần Hưng Đạo về độ cần thiết, xét trên cả tiêu chí lưu lượng giao thông lẫn khơi thông dòng chảy phát triển cơ sở hạ tầng.
Nếu chưa thông được đoạn Văn Cao- Tứ liên thì đa số 90% dân HN muốn lên cầu Tứ Liên lại phải đi vòng 1 nửa hồ Tây rồi mới lên được cầu, quá bất cập. Trong khi lượng dân ở phía đoạn từ An Dương - Tứ Liên lên đến đầu Lạc Long Quân thì lại ít, không đủ để đầu tư cầu mới
Em nghĩ kiểu gì cũng phải lệ hết vì sau này nếu có thành lập thành phố phía bắc sông hồng thì kiểu gì ông Đông Anh cũng sẽ là trung tâm thành phố nên cái việc lên quận hết là thiết yếu thôi

soc bo

Xe buýt
uoi. em thấy thanh oai lên nó mới hợp lý. lên cho oai :))

lowcost

Xe hơi
Dân làng ko đi làm ăn gì đâu bạn. Chỉ có PN đi làm công nhân. Còn đàn ông trai tráng trong làng thì do có tiền bán đất nên toàn nướng vào bài bạc rượu chè. Hàng xóm mình có con trai đi tù vì chơi bài bị công an ập vào bắt. Còn lối sống thì kiểu rất khệnh khạng, kiểu khu đất này là của bố mày. Người lạ về ở thì khó chịu, soi mói kinh khủng. Bản thân họ sống không ra gì nhưng hay nói đạo lý, soi mói người khác phải chào hỏi
Cùng quan điểm với cụ, e ở đây 3 năm rồi, đúng như cụ nói