[Thảo luận] Up clip lên mạng khi vẫn đang quay - Bảo vệ chứng cứ, luôn nắm trong tay

Website
www.facebook.com
Các kụ băn khoăn khị mạng 3G lởm thì app này up clip lên thế nào được. Nhà cháu cũng băn khoăn như các kụ.

Tuy nhiên, nhà cháu thấy về mặt kỹ thuật họ có nhiều cách để up một clip lên mạng. Nếu mạng lởm thì úp lên hình mờ trước (độ phân giải thấp) cho kịp dòng sự kiện, sau đó sẽ úp tiếp các điểm ảnh bổ sung để khuôn hình đạt chất lượng cao, giống như khi chúng ta up clip lên Youtube vậy. Do đó chúng ta chẳng cần phải lo lắng nhiều về chuyện này.

Chiều nay nhà cháu thử quay vài clip ngắn khoảng 8 giây/clip và úp lên bằng 3G. Xem trên hình #2 các kụ chú ý 2 clip úp lúc 1.43:22pm và 1.46:44pm nhé.

Nhận xét như sau:
1- Khi mạng lởm, hoặc khi app đang liên tục ghi clip: app úp clip theo từng đợt để theo kịp sự kiện, mỗi đợt khoảng 1/8 dung lượng file, lưu thành các clip riêng khác nhau sau đó sẽ ghép lại thành 1 clip hoàn chỉnh chất lượng cao (xem clip 1.43:22pm post lên 9 lần, lưu bằng 9 clip khác nhau, liệt kê tại hình #1)

2- Khi mạng tốt, hoặc khi ngừng ghi clip: app cũng úp từng đợt nhưng nhanh hơn, và lưu trong 1 clip (clip 1.43:44pm chỉ post lên 1 lần, hình #2)

Phần mềm hay nhưng cái cơ bản là tốc độ đường truyền của 3G (trên đường lấy đâu ra wifi) sẽ không thể đáp ứng kịp thời để truyền dữ liệu đã ghi được lên mạng. Nếu chẳng may bị đập máy thì sẽ mất nhiều nội dung của cuối clip.
Mỗi cái clip vài chục M mà up được lên theo cụ mất bao lâu ạ, có wifi thì không nói chứ 3G em dự mốc mép mới lên. Chẳng may mạng ở đấy nó tụt xuống 2G thì ăn cám ạ :))
E thấy cụ chuẩn ạ, có phải chỗ nào cũng có sóng 3G đâu ợ.
Ờ chuẩn ạ, nhiều chỗ ko có tý 3g nào cả

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Các cụ dùng điện thoại android thử sử dụng phần mềm Dropbox xem nhé! Các cụ làm như sau:
- Vào CH Play --> tìm ứng dụng Dropbox--> cài đặt Dropbox trên máy.
- Sau khi cài đặt xong, ứng dụng Dropbox sẽ xuất hiện trên màn hình điện thoại---> click vào Dropbox---> (or create an account)---> sau đó các bác nhập những thông tin cần thiết theo yêu cầu trên phần mềm (lưu ý: phần "Email address" các cụ nhập vào, chính là địa chỉ mà các file ảnh và file video máy điện thoại sẽ tự động tải lên).
- Sau khi tạo xong tài khoản Dropbox, các cụ đăng nhập và vào phần Setting--->chọn phần "Camerra upload"---> chọn "Turn on Camera upload".
Các cụ thử xem nhé, máy ông anh em dòng Samsung note I cài xong chạy ầm ầm.
Em cũng đang dùng Dropbox, chụp phát lên Dropbox luôn. Ổn phết.

Website
www.facebook.com
Em cũng đang dùng Dropbox, chụp phát lên Dropbox luôn. Ổn phết.
Kụ Bụp nói chụp phát lên ngay, có nghĩa là chụp ảnh úp lên ngay?
Không biết nếu quay clip thì có úp lên Dropbox ngay được trong khi đang ghi hình không, kụ nhỉ?

Website
www.facebook.com
Kụ Bụp nói chụp phát lên ngay, có nghĩa là chụp ảnh úp lên ngay?
Không biết nếu quay clip thì có úp lên Dropbox ngay được trong khi đang ghi hình không, kụ nhỉ?
Em chụp ảnh, nếu đang bật 3G hoặc kết nối oai phai thì lên ngay cụ ạ. Điện thoại em ko đặt mật khẩu, 3G ON liên tùng tục. Nhỡ có mất máy mà chú nhặt được lại vác đi chụp thì kiểu gì em cũng có ảnh.:D

Soleilvn

Xe tải
Em chụp ảnh, nếu đang bật 3G hoặc kết nối oai phai thì lên ngay cụ ạ. Điện thoại em ko đặt mật khẩu, 3G ON liên tùng tục. Nhỡ có mất máy mà chú nhặt được lại vác đi chụp thì kiểu gì em cũng có ảnh.:D
Nếu em mờ nhặt được thì khả năng cụ có ảnh không cao;))

AcidS

Xe điện
Ngày xưa dùng Symbian có phần mềm hidden folder, camera cài đặt ghi vào thư mục đó, có mà bố XXX cũng chả biết chỗ nào mà xóa nếu mình không mở khóa thư mục. Đi quay cái gì cũng không sợ lộ hàng. Giờ các hệ điều hành ngày càng can thiệp vào quyền tự do của người dùng, cái gì nó cũng quy định sẵn, chả thay đổi được. Muốn không bị xóa lại phải dùng đường truyền tốc độ cao để giấu ở trên mạng, không tự giấu được. Chán phèo...

SPL

Xe container
Em đưa về DFU rồi restore là lão Bụp tèo ;))

Lái xe quê

Xe buýt
Cụ chủ cho hỏi cái này thì dung lượng clip có được nhiều không? Hoặc nhiều thì có tự chia file thành nhiều file nhỏ không ạ?

Website
www.facebook.com
Cụ chủ cho hỏi cái này thì dung lượng clip có được nhiều không? Hoặc nhiều thì có tự chia file thành nhiều file nhỏ không ạ?
Dung lượng clip được bao nhiêu hay có tự chia nhỏ không thì mình chưa biết, kụ à. Chắc không có hạn chế độ lớn của file đâu.
Mình cũng thấy nó có cơ chế chia nhỏ dung lượng để úp dần lên, lưu bằng các file khác nhau, úp xong lại gộp thành 1 file tốt, như minh họa dưới đây.

Xin gửi các kụ đường link của clip do app ICE BlackBox ghi dài 8 giây, up lên bằng 9 clip riêng và tổng hợp thành 1 clip cuối có chất lượng HD đã nêu ở trên.

http://iceblackbox.com/inc?id=A85C5D2B-C7BC-4B57-9FBA-AB272CB47D9F

Nhấn vào đường link sẽ hiện ra như này để các kụ có thể xem clip.

Chỉnh sửa cuối:

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Cứ có cãi nhao với công an là em lại vào xem :D

saytoc

Xe máy
Em ấn vào nút khẩn cấp, nó gọi ngay cho 911.

Website
www.facebook.com

P.Long

Xe hơi
Cảm ơn Bác chủ thớt, một phần mềm khá hay và dễ sử dụng. Em phải nghiên cứu cài ngay thui :)

anhmt

Xe buýt
Có khi sẽ có luật cấm sử dụng iphone, ipad khi tham gia giao thông :))

Northpham

Xe đạp
Đang cần tìm cái này cho IP để tránh trường hợp xấu nhất khi làm việc với xxx. TKS

Northpham

Xe đạp
Hay quá, Mình đang cần cái này để trị mấy thằng XXX chuyên đi nạt nộ người tham gia giao thông, Nghĩ đến cái xấu nhất rồi nhưng chưa tìm được. ĐÚng là otofun luôn bảo vệ anh em