[Thảo luận] Up clip lên mạng khi vẫn đang quay - Bảo vệ chứng cứ, luôn nắm trong tay

Tribute

Xe container
Phần mềm hữu ích quá, mỗi tội em chưa có Iphone.

binhajo

Xe hơi
Em đang dow rồi, tks kụ chủ !

Lái xe quê

Xe buýt
Hay quá, em đánh dấu.Thanks Cụ chủ!

Website
www.facebook.com
Phần mềm hữu ích quá, mỗi tội em chưa có Iphone.
Thì cũng giống trường hợp nhỡ iPhone nhà cháu hết pin ...

Khi đó nhà cháu vẫn cứ thông báo với xxx "anh có biết cuộc trao đổi này đang được tôi ghi âm và đang lưu ngay lên mạng không?"

Họ bắn tốc độ bằng mồm được thì mình ghi âm bằng mồm cũng được mà.

lamsinh

Xe hơi
Phần mềm hay nhưng cái cơ bản là tốc độ đường truyền của 3G (trên đường lấy đâu ra wifi) sẽ không thể đáp ứng kịp thời để truyền dữ liệu đã ghi được lên mạng. Nếu chẳng may bị đập máy thì sẽ mất nhiều nội dung của cuối clip.

samicbv

Xe hơi
iphone thì iem chịu.. chứ dong Blackberry thì vô tư đi cụ. xxx xóa xong, về nhà mình vẫn khôi phục lại được như thường

hong.viwaco

Xe container
Bài rất hữu ích. Thank cụ chủ!
Thì cũng giống trường hợp nhỡ iPhone nhà cháu hết pin ...

Khi đó nhà cháu vẫn cứ thông báo với xxx "anh có biết cuộc trao đổi này đang được tôi ghi âm và đang lưu ngay lên mạng không?"

Họ bắn tốc độ bằng mồm được thì mình ghi âm bằng mồm cũng được mà.

Website
www.facebook.com
Phần mềm hay nhưng cái cơ bản là tốc độ đường truyền của 3G (trên đường lấy đâu ra wifi) sẽ không thể đáp ứng kịp thời để truyền dữ liệu đã ghi được lên mạng. Nếu chẳng may bị đập máy thì sẽ mất nhiều nội dung của cuối clip.
Nếu có nguy cơ bị giật và đập máy, thà chúng ta vứt máy ra xa (giống vứt chìa khóa xe máy) để khỏi bị cướp là ok.

Hơn nữa đây mới chỉ là version 1.0 của app này.

Trong các phiên bản tiếp theo, chắc chắn app sẽ được bổ sung thêm các chức năng khác, ví dụ: chọn các độ phân giải khác nhau phù hợp tình trạng mạng, lưu clip tại nơi bí mật trong máy, không hiện clip lên và không cho xóa, v.v...

Chúng ta cứ yên tâm chờ những điều tốt đẹp đang dần tới, các kụ à.

hiepthong

Xe đạp
android các bác dùng bambuser nha. free

thanhnamdinh

Xe tăng
hay quá cụ này chuyên chỉ lam trò hay em ghét cụ lém voka cụ ạ

Website
www.facebook.com

buicongchuc

Xe ba gác
Vodka mời cụ chủ! Cảm ơn cụ nhiều...

minhab

Xe điện
Mỗi cái clip vài chục M mà up được lên theo cụ mất bao lâu ạ, có wifi thì không nói chứ 3G em dự mốc mép mới lên. Chẳng may mạng ở đấy nó tụt xuống 2G thì ăn cám ạ :))

xe siêu cỏ

Xe tải
Mỗi cái clip vài chục M mà up được lên theo cụ mất bao lâu ạ, có wifi thì không nói chứ 3G em dự mốc mép mới lên. Chẳng may mạng ở đấy nó tụt xuống 2G thì ăn cám ạ :))
E thấy cụ chuẩn ạ, có phải chỗ nào cũng có sóng 3G đâu ợ. Nhất là a e ở vùng sâu vùng xa, thế cái này khi đã lưu trên mạng rồi muốn xóa thì làm thế nào, chắc chắn vẫn có cách xóa chứ, e dự thế này: đăng ký 1 tài khoản và mạng sẽ cung cấp 1 ổ ảo để chúng ta khi quay nó sẽ lưu vào đó phải k. Khi muốn xóa chúng ta đăng nhập tài khoản và pass, sau đó vào mục quản lý để xóa là ok.
Vậy sẽ phát sinh vấn đề như sau: XHĐ thay vì bắt chúng ta xóa ngay trên điện thoại sẽ cho lên xe ô tô "kín", sau đó bằng các "biện pháp nghiệp vụ" sẽ bắt chúng ta đăng nhập tài khoản và xóa ở trên mạng đi, xong thả chúng ta ra, :)

Anhtaish

Xe tải
Cho em hỏi con Samsung GalaxyS của em có cài được không cụ ơi

Website
www.facebook.com
android các bác dùng bambuser nha. free
Cảm ơn kụ Hiepthong nhé.

Với máy Ăn roi và cả Táo, các kụ có thể dùng tạm app Bambuser hoặc Ustream để up video trực tiếp lên mạng khi đang quay.
Tuy nhiên, các app này không có chức năng chống xóa clip. XHĐ áp các kụ lên xe bắt xóa clip thì cũng bằng không.

Riêng với ICE Blackbox thì không ai có thể xóa clip đó trong vòng 1 năm.

... thế cái này khi đã lưu trên mạng rồi muốn xóa thì làm thế nào, chắc chắn vẫn có cách xóa chứ, e dự thế này: đăng ký 1 tài khoản và mạng sẽ cung cấp 1 ổ ảo để chúng ta khi quay nó sẽ lưu vào đó phải k. Khi muốn xóa chúng ta đăng nhập tài khoản và pass, sau đó vào mục quản lý để xóa là ok.
Vậy sẽ phát sinh vấn đề như sau: XHĐ thay vì bắt chúng ta xóa ngay trên điện thoại sẽ cho lên xe ô tô "kín", sau đó bằng các "biện pháp nghiệp vụ" sẽ bắt chúng ta đăng nhập tài khoản và xóa ở trên mạng đi, xong thả chúng ta ra, :)
Cái hay nhất của app ICE này chính nằm ở điểm kụ nói. Nó có khả năng tránh cho nạn nhân không bị XHĐ dùng vũ lực bắt xóa thông tin, đồng thời báo tin ngay cho người thân khi có chuyện xảy ra, gửi đường link clip cho họ xem, đường link bản đồ để họ biết vị trí đang xảy ra sự việc mà kịp thời đến ứng cứu.

Để bảo vệ người dùng, App ICE BlackBox sẽ tự động "đóng băng" các clip và tài khoản người dùng trong vòng 1 năm, không ai có thể xóa được clip, cũng không thể hủy tài khoản được.

Xin các kụ lưu ý thêm, chữ ICE có nghĩa là "đóng băng", nhưng là từ viết tắt của 3 chữ "In Case of Emergency" tức là "Chỉ dùng khi khẩn cấp" giúp tránh bị đe dọa hay tấn công bằng vũ lực.
Chúng ta không nên dùng ICE Blackbox để quay và lưu các clip "sinh hoạt đời thường", vì như vậy là sai với mục đích của app này.

Để up và trao đổi các clip đời thường, để có thể xóa clip hay thêm bớt chỉnh sửa, chúng ta nên dùng các app khac, ví dụ như Bambuser hoặc Ustream nêu trên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Cảm ơn vì thông tin rất hữu ích ...nhưng tiếc quá E chưa có IPHONE hay IPAC ... tiếc quá .hic