[Funland] Uống bia - Ăn gì

maytinh8780

Xe tăng
Đang nắng nóng, vào OF gặp ngay thớt uống bia. Phải công nhận ông anh NĐ100 uy lực thật, dân bia rượu vắng hẳn.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chay thì ngồi Hoa Viên, 2 vàng 1 đen, lạc rang, phomai dây với vài lát sườn bò nướng beer về ngủ phê tít TS ợ :))

Bạn thân ông cậu em bên này, hò về bao lần mà e chưa về, chuột nhiều người khen rồi mà e chưa ăn bao giờ, mới ăn chim quay, sung muối NH thôi cụ ạ :D mạn này bia hơi cũng nhiều nhưng e uống thấy bia “nặng” hơn bia bên này, k biết do ủ hay phối trộn như nào nữa
Chốt hoa viên nhé GS :-bd

touchscreen

Xe hơi
Website
bluecyber.vn
Em vẫn ao ước được uống cốc bia hơi HN xịn xem nó như nào mà ko biết ở đâu bán. Và ko biết có lý do nào mà bia HN nói chung lâu rồi em cũng ko uống vì chất lượng xuống quá. Trúc bạch dạo đầu uống được, sau cũng chán.
Cụ thử vào mấy cửa hàng giới thiệu sản phẩm của bia Hà Nội ấy, em thấy khác bọt

dvhung243

Xe điện

Salami hươu , nhập khẩu nga e mua ở Đào tấn . 4 lít / 1 cái 4 lạng .
Lạ miệng , uống bia nhấm nháp cũng ngon
Chỗ quán quen ở Hoàng Hoa Thám , mang đồ ăn đến thoải mái nên bọn em hay chạy qua Đào tấn mua đồ về đấy uống . Xúc xích nga , cá khô astrakhan , có hôm mua cả mỡ muối , bánh mì đen mang ra uống bia

Tý phệ

Xe điện
Đang nóng chảy mỡ mà vào đúng quán bia thế này lại phải đi làm mấy quại. Lão mít này tâm ný thậc

Mytv

Xe điện
Đang nắng nóng, vào OF gặp ngay thớt uống bia. Phải công nhận ông anh NĐ100 uy lực thật, dân bia rượu vắng hẳn.
E ko ngại đj grab uống nhưng lại rất ngại nếu uống ngày hôm sau phải đi có việc đột xuất.

Chiều tối qua bon mồm bú khơ khớ. Trưa nay vk bảo chở nàng qua Cầu Diễn. Chịu chết luôn cụ ạ. Đoạn Xuân Thuỷ, Mai Dịch rất hay có chốt. Nàng giận chắc tối nay treo súng roài:))

Lelong1411

Xe tăng
Gần nhà cháu có cửa hàng giới thiệu sp của Bọn Henninger.Hãng nhỏ thôi ko biết có cụ nào biết ko.Nhưng mà phải công nhận uống bia thẳng từ nhà máy ra nó vẫn khác thật

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Vietjuve

Xe buýt
Thớt list thiếu Hoàn béo rồi. Đặc trưng thịt chó ở Đông các, đầu phố em hay ngồi

phuongmit

Xe cút kít
Thời gian trc kia em một tuần điểm danh quán bia ít nhất 5 ngày.
Giờ em bỏ rồi, về nhà đến bữa làm chén rượu cho lành, nếu ko đi đâu. Bạn bè có gọi em cũng xin kiếu vì đang lái.
Em cảm ơn cái NĐ100 kia, em tiết kiệm đc mớ mà ko bị to bụng, lại đc khen ngoan vì chỉ biết cơm nhà l. vợ.
Mấy lão chủ quán ruột em cũng quên mặt luôn rồi.
Giờ bọn e thi thoảng mới làm bữa chứ k uống dạo như trc nữa, hôm nào có việc ra đường buổi tối thì cả ngày k giọt nào, 2 tuần thông cũng k sao. Nói chung là thích thôi chứ k nghiện :))
Giờ quán bia kiểu trong khu dân cư, ngõ ngách phát triển hơn cụ ạ, dân di chuyển gần và né dc chốt cồn
E vừa làm két Tsingtao 199k về uống chứ giờ ra quán ngại kinh
Tỉnh táo này e chưa uống, thấy mọi người cũng khen, giá sale chạy date như này thì bia trong nước k cạnh tranh dc :))

Salami hươu , nhập khẩu nga e mua ở Đào tấn . 4 lít / 1 cái 4 lạng .
Lạ miệng , uống bia nhấm nháp cũng ngon
Chỗ quán quen ở Hoàng Hoa Thám , mang đồ ăn đến thoải mái nên bọn em hay chạy qua Đào tấn mua đồ về đấy uống . Xúc xích nga , cá khô astrakhan , có hôm mua cả mỡ muối , bánh mì đen mang ra uống bia
Mấy món cụ kể e thấy hay bán ở trong quán bia tươi, bia chai nhập hơn, uống vừa phải, thưởng thức. Bia hơi thì nhậu mồi đấy sang quá :))
Đang nóng chảy mỡ mà vào đúng quán bia thế này lại phải đi làm mấy quại. Lão mít này tâm ný thậc
1 cốc là say nắm, 1x cốc là hết ngay :))
E ko ngại đj grab uống nhưng lại rất ngại nếu uống ngày hôm sau phải đi có việc đột xuất.

Chiều tối qua bon mồm bú khơ khớ. Trưa nay vk bảo chở nàng qua Cầu Diễn. Chịu chết luôn cụ ạ. Đoạn Xuân Thuỷ, Mai Dịch rất hay có chốt. Nàng giận chắc tối nay treo súng roài:))
Bọn e nếu uống thì nhậu trưa, về nghỉ ngơi dc dài, hôm sau bay hết. Hôm nào nhậu tối thì cả ngày hôm sau phải nghỉ, có đi thì taxi thôi chứ xe máy cũng k dám liều nếu tối trc uống gãy quá :))
Em đang cưỡi xe HHT thẳng tiến kkk
Dọc này e chưa ngồi nhà nào, có thằng e làm cùng nhà nó trên này rủ suốt mà cũng lười :D
Gần nhà cháu có cửa hàng giới thiệu sp của Bọn Henninger.Hãng nhỏ thôi ko biết có cụ nào biết ko.Nhưng mà phải công nhận uống bia thẳng từ nhà máy ra nó vẫn khác thật
Bia này đợt trc e hay uống dưới Hồ Đắc Di, e có note trong quán 18 đầu bài rồi cụ :D gần nhà e cũng có quán bia này nhưng e thấy hơi nặng nên lâu rồi cũng chưa uống lại
Hoa viên TBH có món bánh mì bơ đường em nghiện đấy.
E uống bao lần mà chưa gọi món này, chắc toàn ngó thịt nên k để ý đấy :))!
Thớt list thiếu Hoàn béo rồi. Đặc trưng thịt chó ở Đông các, đầu phố em hay ngồi
Hoàn béo e ngồi 1 lần đợt còn bên Nguyễn Lương Bằng gần cây xăng, lâu quá rồi nên quên rồi chả kể nữa. Chuyển về Đông Các thì e chưa ngồi nên k biết mà kể, thấy ae hay nhậu thịt chó khen nhà này, giá hơi cao nhưng chất lượng, thấy chụp trên fb còn có món dưa muối cũng kiểu món tủ của quán :D

f1_hn

Xe container
Tỉnh táo này e chưa uống, thấy mọi người cũng khen, giá sale chạy date như này thì bia trong nước k cạnh tranh dc :))
E uống dòng Pure cũng nhàn nhạt đúng kiểu giải khát cho bữa cơm :)). Để hôm sau thử dòng Lager xem nặng hơn nhiều ko

hm.tuan

Xì hơi lốp
Hồi xưa cứ tháng đôi lần, cả hội bọn em tụ tập bia hơi Thu Hằng với món tôm chao rất giòn và ngon. Uống ko lần nào dưới 15 cốc.
Còn mồi uống bia ngon nhất thì em với 1 thèng bạn nữa thích, đó là... hạt bí. Em với nó ngồi từ 11h trưa đến gần 1h chiều, mà hai thèng cưa hết 1 két Hà nội chai to 500ml ngày xưa.
Ở mình còn ít món super strong, nặng 12 độ. Loại đấy uống mới phê. Em uống 2 chai 650 mà phê lòi.
Còn lần uống bia ngon nhất là vừa học và thi xong, lên máy bay về nhà với mụ ngan và F1 sau 2 năm. Mọi thứ thảnh thơi. Lên máy bay gọi 3 lon heinerken, uống lúc đó sao mà ngon nhớ đời vậy!

Chỉnh sửa cuối:

vjtcon

Xe điện
Thời tiết này các cụ lên list quán có đhoa có vẻ ok hơn đấy ợ 😁