[Funland] Uống bia - Ăn gì

hong.viwaco

Xe container
Công nhận cái vụ khám phá quán mới cũng hay ho phết. Đi du lịch thông thường mọi người toàn tìm nơi shopping, còn đội bia thì chỉ nhăm nhe ngó xem quán nào ngồi ổn, view đẹp, bia ngon và mồi hợp.
Cái cảm giác nhấp ngụm bia tươi mát lạnh trước cổng nhà máy bia sau khi đi một vòng tham quan và hít hà mùi hoa bia mới thấy cuộc đời đôi khi hạnh phúc thật đơn giản cc ạ :))
Sâu Bia có khác, truất thật :))

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nào đi nhậu đêm nhớ hồi xưa chỗ Ga Trần Quý Cáp có quán Hiền Béo ko nhỉ?
Lão chủ lấy bia hơi buổi sáng đóng vào chai Trúc bạch gù cho vào tủ lạnh bán khuya uống cực thích luôn, hồi ý bọn em chơi khuya hay ra đấy làm dăm chai rồi về ngủ :))
Quán này e chưa ngồi, nhưng chắc đóng vào chai bia HN béo thì có lý hơn vì Trúc Bạch mới xuất hiện vài năm nay thôi cụ Xúc :))
e ngồi tính ra cũng gần hết những quán trên rồi, có quán hôm nay ăn đc nhưng 1 2 tuần sau quay nhậu lại thấý ko ưng nhưng e thấy cũng chả sao vì điểm đến sau bữa nhậu là gì mới quan trọng :)) chứ nhậu xong về ngủ thì thôi coi như hỏng
Trc covid thì cứ nhậu - hát - ăn và về ngủ. Giờ bỏ hát thì bọn em hay theo lịch nhậu - nghỉ ngơi, cafe lật khật - nhậu chia tay :))
Em ngoại tỉnh, mới chỉ biết Hoa Viên Tăng bạt hổ; Vuvuzela và Hải Xồm.

Vuvu em thấy thường vì với phân khúc đấy thì lại bình thường ko đặc sắc.

Hoa viên bia tự nấu uống ít thì được uống nhiều thấy khó chịu.

Mỗi Hải xồm lại hay, bình dân mà đồ ăn ok. Mỗi lần có dịp đi Thủ đô giải ngố em lại qua Hải xồm chỗ gì đằng sau bách thảo, làm đĩa lợn quay chó chặt vào lắm.
Hải xồm cụ tả thì k phải sau cvien Bách Thảo mà có khi là đối diện cvien Thủ Lệ, ở số 5 Phan Kế Bính
Lan béo vườn cau còn có món cơ trai (nấm biển ) cũng ko đâu ở Hà Nội có. Giai giòn sừn sựt, nhậu cũng vào lắm cụ ạ.
Món này đợt ngồi bọn e có gọi, nhưng thấy cũng bthuong nên e k liệt kê lại
Công nhận cái vụ khám phá quán mới cũng hay ho phết. Đi du lịch thông thường mọi người toàn tìm nơi shopping, còn đội bia thì chỉ nhăm nhe ngó xem quán nào ngồi ổn, view đẹp, bia ngon và mồi hợp.
Cái cảm giác nhấp ngụm bia tươi mát lạnh trước cổng nhà máy bia sau khi đi một vòng tham quan và hít hà mùi hoa bia mới thấy cuộc đời đôi khi hạnh phúc thật đơn giản cc ạ :))
Giờ fb phổ biến nên các quán quảng cáo, pr cũng dễ hơn. Trc thì cứ lê la mỗi lần 1 quán để thử xem đâu hợp sau còn uống. Nhưng điều đó chỉ đúng khi cc uống tới tới thôi chứ say nhoè màn hình thì bia nào nó cũng như nhau, khác cái là bia chuẩn thì về ngủ nó đỡ váng đầu thôi ;)) lắm hôm vào ngồi cầm menu hỏi nhau món nọ món kia, ông bạn thân e bảo gọi gì chả dc, đằng nào tí cũng phê hết nên ăn gì chả xong :))

RosemaryCherry

Xe container
Quán này e chưa ngồi, nhưng chắc đóng vào chai bia HN béo thì có lý hơn vì Trúc Bạch mới xuất hiện vài năm nay thôi cụ Xúc :))

Trc covid thì cứ nhậu - hát - ăn và về ngủ. Giờ bỏ hát thì bọn em hay theo lịch nhậu - nghỉ ngơi, cafe lật khật - nhậu chia tay :))

Hải xồm cụ tả thì k phải sau cvien Bách Thảo mà có khi là đối diện cvien Thủ Lệ, ở số 5 Phan Kế Bính

Món này đợt ngồi bọn e có gọi, nhưng thấy cũng bthuong nên e k liệt kê lại

Giờ fb phổ biến nên các quán quảng cáo, pr cũng dễ hơn. Trc thì cứ lê la mỗi lần 1 quán để thử xem đâu hợp sau còn uống. Nhưng điều đó chỉ đúng khi cc uống tới tới thôi chứ say nhoè màn hình thì bia nào nó cũng như nhau, khác cái là bia chuẩn thì về ngủ nó đỡ váng đầu thôi ;)) lắm hôm vào ngồi cầm menu hỏi nhau món nọ món kia, ông bạn thân e bảo gọi gì chả dc, đằng nào tí cũng phê hết nên ăn gì chả xong :))
Cái vụ uống mà say là chán đời nhất. 1 năm say 1,2 lần thôi cho đỡ phí mồi bác nhỉ :))

Thật ra ngồi quán quen là ổn nhất, nhưng thỉnh thoảng có quán mới mở cũng phải lượn lờ xem vị nó ra làm sao bác nhờ :D

RosemaryCherry

Xe container

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái vụ uống mà say là chán đời nhất. 1 năm say 1,2 lần thôi cho đỡ phí mồi bác nhỉ :))

Thật ra ngồi quán quen là ổn nhất, nhưng thỉnh thoảng có quán mới mở cũng phải lượn lờ xem vị nó ra làm sao bác nhờ :D
Em chén là chính, phải ngon cơ :))

phuongmit

Xe cút kít

Say tới tới đỡ phí mồi, phí tiền, phí công đi nhậu ;)) say nhĩ ra thì mệt đủ thứ nhưng nhiều khi vào thế nên say lúc nào cũng chả biết dc cụ ạ, thi thoảng phủ phê tí cũng dc. Bia hơi thì dạo gần đây e ít uống vì chất lượng nó hơi hên xui, cùng 1 quán nhưng có khi 2 bom khác nhau uống đã khác rồi. Em giờ thích Hoa Viên, đủ cữ nó phê mà k mệt và nhất là k phừng phừng như bia hơi :)) còn tiện dụng mà kiểm soát dc chất lượng thì cứ bia chai, lon cũng ổn

KoenigseggPigani

Xe tăng
hôm nọ đi lễ trên xứ Lạng về mua dc 2 con vịt quay tối về làm mấy chai bia đen ăn kèm, ngon thôi rồi các cụ ah.

hong.viwaco

Xe container

Thứ 2 là mùng 1 làm đôi mét cho rực rỡ cả tháng Manhpd minhmo :))