[Funland] Uniqlo vẫn quá cao so với thu nhập người Việt

dheIa

Xe điện
Mợ cứ cười thoải mái :))
Si đáng ngại ở chỗ nó là đồ dùng rồi.
Còn ai thích chơi si thì cứ chơi thôi, tự hào ngon bổ rẻ, khôn và đẳng cấp hơn bọn mua đồ mới :))
Giờ thì em lại biết vì sao mợ đc gọi là dì Ế :))

6997

Xe container
Em không hiểu sao thời nay mà hàng si vẫn bán chạy, quần áo si, giày si nữa mới ghê. Đúng là mỗi người một suy nghĩ.
Em thấy túi birkin dùng xong vẫn bán đi bán lại ầm ầm á! Cái này cũng là hàng si mợ nhờ :D

OneMoreNight

Xe tải
Bọn Uni này giá trong store đúng là chát nhưng bù lại chất lượng ok.
Các cụ thích tiết kiệm thì săn sale, giá tiết kiệm được kha khá.
Em trước cũng hay chui vào store mua, cơ mà từ khi biết mấy thể loại xuất dư, xuất khẩu, 2hand là em bỏ luôn
Như mua 140k/10 đôi tất được quảng cáo là hàng nối chuyền Uni. Test thấy quá ok so với giá. Trong khi store 149k/đôi.
Lên mấy shop các cụ kinh doanh chuyên nghiệp trên này, thi thoảng vớ được mấy đồ ngon phết, mà em cam đoan là hàng xịn thật luôn. Tất nhiên là số ít. Còn lại đa số là những lỗi em chấp nhận được. Giá thì với em là quá rẻ.
Còn hàng 2hand thì bản thân em trước buôn món này. 2hand thì cũng nhiều loại. Hàng rác. hàng nát, hàng ok, hàng like new, hàng new full box còn thiếu mỗi cái hóa đơn.
Thêm nữa là mỗi thương hiệu thì cũng có nhiều phân khúc, chất lượng, với tùy từng giai đoạn sản xuất. Như cùng 1 thương hiệu giày, nhưng made in England nó khác với made in Vietnam hay made in China nhiều lắm ^^

hiepchiken82

Xe tăng
Gì mà quá tầm, đắt hơn Canifa có tí.
Có nhiều món còn chưa bằng Aristino
Cháu biết có cặp vợ chồng trẻ hơn cháu mà thu nhập 100 triệu 1 tháng mà toàn mua hàng sida 50k 1 cái áo font luôn
chả nói đâu xa họ hàng nhà tôi đây, 2 vợ chồng làm ngoại giao có mấy cái bđs rồi mà nhìn vào giá của mấy bộ uniqlo mà giật nẩy cả ng rồi kêu sao đắt thế. Họ làm ra nhiều tiền nhưng ko quen tiêu vào việc mua quần áo này nọ, ăn uống tiết kiệm, có tiền tập trung mua bđs.

Không về nhì

Xe điện
thiếu gì chỗ mua mà phải chui vào đấy. xấu bỏ m

BMW_X7

Xe điện
Gì mà quá tầm, đắt hơn Canifa có tí.
Có nhiều món còn chưa bằng Aristino
Cháu biết có cặp vợ chồng trẻ hơn cháu mà thu nhập 100 triệu 1 tháng mà toàn mua hàng sida 50k 1 cái áo font luôn
em toàn chơi hàng tàu, mặc 1.2 mua bỏ, em ko quan trọng quần áo lắm, nhưng nhiều người trong cty nghĩ em mặc đồ xin, vì họ hay nhìn vào cái khác, ví dụ đồng hồ, điện thoại và xe, nên nhiều khi em bảo đồ này Quảng châu mà họ ko tin

thientudolong

Xe container
em cũng định mua cái áo uni trên app mà thấy form với màu đơn điệu quá xấu
nên toàn mua của lining, 361, anta
nhưng hàng của đội này cũng bình thường

Yeuaibaygio

Xe container
Em thấy túi birkin dùng xong vẫn bán đi bán lại ầm ầm á! Cái này cũng là hàng si mợ nhờ :D
Cụ đưa cái cá biệt vào nhẽ nó khó bình luận. Mà em nghĩ cái từ hàng si, xuất phát từ SIDA nó khác cái túi ví dụ của cụ lắm. Em nhà quê chỉ biết có vậy.
Cái túi đẳng cấp của cụ, nghe nói càng dùng càng lên giá. Ngay cả một số hàng hiệu khác, người ta có bán thì gọi là thanh lý hàng hiệu dùng rồi, chả ai gọi là si cho nó giảm sang chảnh cả. :D
Cứ ông nói gà bà nói vịt thế này bảo sao...

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
em toàn chơi hàng tàu, mặc 1.2 mua bỏ, em ko quan trọng quần áo lắm, nhưng nhiều người trong cty nghĩ em mặc đồ xin, vì họ hay nhìn vào cái khác, ví dụ đồng hồ, điện thoại và xe, nên nhiều khi em bảo đồ này Quảng châu mà họ ko tin
Đi X7 thì tiêu xài mạnh mẽ lên đi chứ cụ. Mua quần áo giày dép nó phải như clip này mới xứng với X7 ;))

các cụ chê uni thậm tệ nhỉ. nhà em đông con nhiều cháu em canh sale cuối vụ cho vụ sau. năm ngoái em mua áo quần đông cho năm nay giá =1/2 niêm yết. Trừ đồ lịch sự, còn đâu em canh sale rẻ mà.
Đúng là biết mua sẽ rẻ cụ nhỉ? Nhà em cũng hay canh sale cuối mùa, năm ngoái mua được bộ nỉ có 200k, em mua mấy bộ liền, trong khi giá gốc là hơn 500k. Em thì không hợp đồ Uni, nhưng bọn trẻ nhà em thì toàn mặc đồ này.

Sophia2020

Xe hơi
Nhà em trẻ con cũng rất thích dùng uniqlo, dùng bền và chất tốt mềm mại. Giá tiền thì em thấy cũng ổn áp. Uniqlo chủ yếu may ở VN nhiều lắm nên mình mua cũng là ủng hộ sx VN đấy ạ, chất lượng kiểm soát thì chặt chẽ vô cùng, giá thì quá hợp lý so với loại vải và chất lượng như vậy ạ (họ có thể bán được giá như vậy vì số lượng đơn hàng cực lớn).

hoathaneitc

Xe buýt
2 năm nay em thấy áo phông Uni nhanh phai màu, không biết các cụ có nhận ra không.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Uni Muji e mặc dc mỗi phao vs đồ lót mua tại Nhật, mua ở Vn k mặc dc
Đồ Nhật hàng nó khác nhau nhất là chất lượng thì nó ưu tiên nội địa

dheIa

Xe điện
Mà em nghĩ cái từ hàng si, xuất phát từ SIDA nó khác cái túi ví dụ của cụ lắm. Em nhà quê chỉ biết có vậy.
Cái túi đẳng cấp của cụ, nghe nói càng dùng càng lên giá. Ngay cả một số hàng hiệu khác, người ta có bán thì gọi là thanh lý hàng hiệu dùng rồi, chả ai gọi là si cho nó giảm sang chảnh cả. :D
Cứ ông nói gà bà nói vịt thế này bảo sao...

E ko định ý kiến gì thêm đâu, nhưng tại thấy mợ ko biết gì cơ mà chém ác kinh nên đành phải vào kéo váy mợ chần chậm lại tí thoy ^^

NguyenChum1219

Xe tăng
hãng bình dân ở nước khác mà bác. Họ có bảo hãng bình dân ở VN đâu. Thật ra bây giờ mua bán thông thái chút thì vẫn mua được hàng hãng (cả hiệu cao cao chút lẫn bình dân) với giá không quá đắt.
Em toàn chơi Hanoisimex, rẻ dù ko bền cũng ko đẹp. Bình dân của VN.

polizia

Xe container
Uniqlo sale quanh năm mà, cứ mùa hè nó sale mùa đông và ngược lại.
Đồ cũng dễ mặc.
Áo phao tính ra đâu có đắt, nếu sale còn tầm 1tr1 mà giờ mùa đông ngắn, chỉ cần 1 áo phao là đủ.
Áo T shirt thì nhiều khi sale còn có 150k-199k cái.
So với các thương hiệu Vn như Boo hay Canifa đâu có đắt.
Size của Uniqlo cũng chuẩn hơn.
Hôm rồi em canh sale mua cái áo phao size XL của Canifa livetream áp các mã còn 499k nhưng về mặc méo vừa, là size to nhất, đành phải cho vì nó ko có size to hơn nên ko đổi đc.
Cuối cùng mua cái phao Uniqlo vừa in luôn.
Không hiểu sao các hãng may mặc Việt Nam ko lấy size quốc tế làm chuẩn mà cứ tự đặt size theo người Việt, nhiều khi đang quen size chỉ cần mua ko cần thử nhưng cứ mua hàng Việt là hay bị chật.

Chỉnh sửa cuối:

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Từng thử hết các loại rồi giờ trung thành với Uni, từ sịp đến vest, e thấy nó trung tính dễ mặc với tầm trung niên như em. Quan trọng là gần nhà nữa nên ra nhặt về mặc cho lẹ

DoubleA

Xe hơi
Đồ Uni em thấy mặc ổn và bền, mấy áo phao lông vũ nhẹ lại ấm. Các cụ nếu muốn mua rẻ hơn và không ngại chờ đợi thì mua qua web Uni Japan và nhờ một bên trung gian xách về, tầm 2 tuần là có hàng. Uni Japan có chương trình sale nhiều mà tỷ giá đồng Yên đang thấp, order về rẻ hơn Store Việt Nam tầm 300-500k tùy từng loại. Dưới người anh Uni thì có người em GU, giá cả phải chăng hơn và mẫu mã cũng khá đẹp. Em gửi link cho các cụ tham khảo.:D
https://www.gu-global.com/jp/ja/men

Chỉnh sửa cuối: