[Funland] Uniqlo vẫn quá cao so với thu nhập người Việt

Yeuaibaygio

Xe container
hihi.. xinh đẹp thông minh thế nào là việc của em chứ, liên quan gì đến mợ :P

Vâng, thôi thì em khen mợ đẹp thói quá ạ ^^
Ghẹo người ta, đến khi bị phản đòn thì lại đòi mách Chã. Chã giờ dân chủ quá nên cứ chiều vớ vẩn. Chứ thầy cô em ngày xưa á, chuyện cá nhân ko tự giải quyết đc với nhau mà hơi tí mách là cái đứa mách tội nặng hơn đó o:-)
Mợ bị sao thế nhỉ. Tự mợ văng đủ thứ ra đấy chứ.
Mợ cứ phải nhảy lên chửi người khác mợ mới thấy dễ chịu à :)

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
Em không hiểu sao thời nay mà hàng si vẫn bán chạy, quần áo si, giày si nữa mới ghê. Đúng là mỗi người một suy nghĩ.
Mua bán, đặt biệt là thời trang nhiều khi là sở thích, có khi là niềm đam mê và cao hơn là cơn nghiện luôn cụ ah.

letrungthanh17

Xe tăng
Nếu các cụ hay mặc sơ mi thì các cụ nghiên cứu các hãng của Hàn nhé, kiểu dáng chất liệu đẹp, thời thượng, thiết kế mới, và có nhiều loại form dáng cho các cụ chọn, bảng màu thì nhiều chứ không đơn điệu như nhật. Giá săn sale khoảng 500-700k, non-iron, các loại cổ từ cổ đức đến semi-cut away, cut away,...

milevsko

Xe tăng
Có cái áo khoác gió mỏng 1 lớp 999K. Sợ luôn
Áo này mặc hè và thu ok mợ ạ, đợt đi Ninh Bình trời nắng như đổ lửa, bọn đi cùng em đứa nào cũng cháy đen mà em mặc cái áo này thấy mát và không xạm da tí nào, sướng lên em làm 3 cái liền. Đắt xắt ra miếng, mua hàng trên sàn TMĐTtrông thì đẹp mà lúc mặc về í ẹ vô cùng. Còn hàng Canifa em next từ lâu, giặt vài lần là bai và xù lông, quần dài thì quăn keo phát chán, muốn yêu hàng Việt cũng không được.

Dungha

Xe điện
có thể nói nó xấu, nhưng nói nó ko ấm thì cụ cần xem lại thân nhiệt của cụ.
Em thì chịu rét kém. Nhưng cái áo loại mỏng nó chả có mấy lông. Trời này mặc chỉ ấm hơn cái áo thể thao tí. Áo em mua bên Nhật đấy nhé, không phải hàng trôi nổi. Được mỗi cái mỏng nhẹ.

milevsko

Xe tăng
Đồ uni có mấy cái quần co dãn mặc thích phết. Ông già em trước toàn chơi đồ An Phước, Pie cạc đanh, hoặc mấy hãng tàu đội lốt Việt như Valentino... hoặc đi may hoàn 3-4 củ/ sơ mi hoặc quần..Giờ chuyển hết sang Uni dùng, ổng bảo tao biết hãng này muộn chứ dùng hãng này từ trước giờ có phải sướng không :))))
Cụ già nhà cụ giống em, từ lúc có Uni ở VN, cứ thiếu cái gì là em ra nhặt, đỡ phải mất thời gian đi lung tung, vì giá nó cũng ok và rất hợp với độ tuổi, fom người. Giờ trên người em cả cây Uni luôn, từ trong ra ngoài. Nhớ ngày xưa mua ở Vinatex chỗ Bà Triệu, có cái quần đùi mà cũng vẹo ống, bố tiên nhân nhà nó.

BMW_X7

Xe điện
Đi X7 thì tiêu xài mạnh mẽ lên đi chứ cụ. Mua quần áo giày dép nó phải như clip này mới xứng với X7 ;))
ui em dân lao động thôi cụ ơi, chứ lấy đâu lắm tiền thế hihi, vợ em hay mua sắm chứ nói thật quần áo cty phát mặc cả tuần ko hết, từ đầu đến chân, đâm ra em trả quan tâm mặc gì lắm, cứ ko rách là được ạ

teppia

Xe tăng
Em vừa ra Uni làm quả phao lông vũ 1,3 củ rồi, đang sale từ 1,7 còn 1,3. Tặng thêm 1 bình giữ nhiệt và 1 sữa rửa mặt. Mặc ấm mà nhẹ tênh. Thích phết

thichlexus

Xe điện
Áo này mặc hè và thu ok mợ ạ, đợt đi Ninh Bình trời nắng như đổ lửa, bọn đi cùng em đứa nào cũng cháy đen mà em mặc cái áo này thấy mát và không xạm da tí nào, sướng lên em làm 3 cái liền. Đắt xắt ra miếng, mua hàng trên sàn TMĐTtrông thì đẹp mà lúc mặc về í ẹ vô cùng. Còn hàng Canifa em next từ lâu, giặt vài lần là bai và xù lông, quần dài thì quăn keo phát chán, muốn yêu hàng Việt cũng không được.
Canifa áo len mặc ổn phết, kiểu dáng đẹp và chất len ấm mỏng nhẹ. Đồ khác thì em chưa thử.

Hieumos

Xe container
Hãng bình dân nhưng giá vẫn quá tầm so với thu nhập trung bình dân Việt, vào xem áo phao lông vũ cũng 1tr699k rồi. Thu nhập 1 gia đình gồm 2 vợ chồng tổng 25tr , nuôi 1 con nhỏ, phải thuê nhà chung cư 7tr... Vậy cũng khó mà tiếp cận hàng Uniqlo được
Em vừa ra Uni làm quả phao lông vũ 1,3 củ rồi, đang sale từ 1,7 còn 1,3. Tặng thêm 1 bình giữ nhiệt và 1 sữa rửa mặt. Mặc ấm mà nhẹ tênh. Thích phết
Xong, hết chuyện.

xukthal

Xe lăn
Hóng TLC vs DHL Express 😁

4X4=16

Xe điện
chịu khó xem toptop với phở bò, quần áo xịn đét có hơn trăm K. việc đếch phải mua Uniqlo.

hàng uniqlo mặc thích nhưng sao nó nhanh xuống mã quá các cụ ơi. áo khoác hay quần cực kỳ nhanh xuống màu. ưng mỗi cái chất liệu mặc cực êm và thoải mái

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Hãng bình dân nhưng giá vẫn quá tầm so với thu nhập trung bình dân Việt, vào xem áo phao lông vũ cũng 1tr699k rồi. Thu nhập 1 gia đình gồm 2 vợ chồng tổng 25tr , nuôi 1 con nhỏ, phải thuê nhà chung cư 7tr... Vậy cũng khó mà tiếp cận hàng Uniqlo được
ơ, cao thì thôi ko mua nữa có sao đâu ạ?

phuongmit

Xe cút kít
Trang 1 chê đắt, trang 8 ra mua, về khen, thế là multi nhân cách à :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
hàng uniqlo mặc thích nhưng sao nó nhanh xuống mã quá các cụ ơi. áo khoác hay quần cực kỳ nhanh xuống màu. ưng mỗi cái chất liệu mặc cực êm và thoải mái
nó gọi là "ngành hàng tiêu dùng nhanh", xài vài lần vứt mua cái khác, chứ xài bền quá làm sao bọn nó bán dc hàng cụ ơi

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
chúc mừng cụ, 1.3 củ mặc 5 năm là mỗi năm có 260k, bọn Sài Gòn không có mùa đông chả phải mua áo lông vũ, bảo sao miền nam giàu cụ nhỉ

milevsko

Xe tăng
chúc mừng cụ, 1.3 củ mặc 5 năm là mỗi năm có 260k, bọn Sài Gòn không có mùa đông chả phải mua áo lông vũ, bảo sao miền nam giàu cụ nhỉ
Rẻ quá cụ nhể, áo này mỗi năm em làm 1 cái, đợi lúc sale hoặc quay sổ xố trúng thưởng. Bọn này còn có cái áo mặc đại hàn nhưng cũng lông vũ, giá hơn 2.5 củ. Rét 4 - 5 độ mà mặc áo này thì ối giời ơi, chả biết lạnh là gì. Đã ấm mặc còn nhẹ tênh tênh nữa, mặc như không mặc, sướng thật. Rét đến đâu thì rét chỉ cần áo này và một cái T-shirt ở trong là xong phim. Chả bù ngày xưa em mặc cái áo va rơi ông anh đem ở Nga Xô về nặng kinh khủng luôn. Công nhận thời bây giờ thích thật. Mọi thứ như trong mơ í mà thời của bọn em có nằm mơ cũng không nghĩ ra được.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Rẻ quá cụ nhể, áo này mỗi năm em làm 1 cái, đợi lúc sale hoặc quay sổ xố trúng thưởng. Bọn này còn có cái áo mặc đại hàn nhưng cũng lông vũ, giá hơn 2.5 củ. Rét 4 - 5 độ mà mặc áo này thì ối giời ơi, chả biết lạnh là gì. Đã ấm mặc còn nhẹ tênh tênh nữa, mặc như không mặc, sướng thật. Rét đến đâu thì rét chỉ cần áo này và một cái T-shirt ở trong là xong phim. Chả bù ngày xưa em mặc cái áo va rơi ông anh đem ở Nga Xô về nặng kinh khủng luôn. Công nhận thời bây giờ thích thật. Mọi thứ như trong mơ í mà thời của bọn em có nằm mơ cũng không nghĩ ra được.
vâng, tìm hiểu kỹ ra thì bọn này nó cũng công nghệ cao lắm chứ không phải đùa: