[Funland] Uniqlo vẫn quá cao so với thu nhập người Việt

Marble Trans

Xe tăng
Nếu các cụ hay mặc sơ mi thì các cụ nghiên cứu các hãng của Hàn nhé, kiểu dáng chất liệu đẹp, thời thượng, thiết kế mới, và có nhiều loại form dáng cho các cụ chọn, bảng màu thì nhiều chứ không đơn điệu như nhật. Giá săn sale khoảng 500-700k, non-iron, các loại cổ từ cổ đức đến semi-cut away, cut away,...
Cụ/ mợ có thể ví dụ một vài nhãn, hãng thương hiệu tốt của Korea đang có mặt ở VN không. Em cảm ơn ạ !.

letrungthanh17

Xe tăng
Cụ/ mợ có thể ví dụ một vài nhãn, hãng thương hiệu tốt của Korea đang có mặt ở VN không. Em cảm ơn ạ !.
Nếu dáng người đầy đặn, mặc dáng regular của brand: [Ziozia, AndZ, Basso, Edition] (1)
Nếu dáng người mỏng, mặc dáng slim của brand: Sieg (văn phòng), Liber Classy (dòng này dành cho ai trẻ trẻ chơi chơi 1 chút), các brand (1) đều có slim nhưng vẫn khá rộng
Nếu chơi golf thì giờ anh em hay dùng của Hazzys (cũng của HQ)
Quần thì các brand trên đều có, đa dạng dáng: tapped (đùi to), slim, jogger,...

vieteuro

Xe container
Em thấy Uniqlo vẫn đắt hơn nhiều so với tầm thu nhập của dân mình trong khi đồ đơn điệu và xấu. Áo sơ mi thì cứ mua May10 lúc giảm giá các cụ ạ, rẻ mà đẹp. Dân công sở tầm 10 năm trước có đợt cuồng lên vì Uniqlo, đi công tác nước ngoài là phải vào Uniqlo shop vác mấy cái áo giữ nhiệt hoặc áo lông vũ về. Giờ có shop ở Việt Nam rồi nhưng từ khi Uniqlo mở shop ở Aeon, em vào đúng 2 lần và cả hai vợ chồng đều chốt là xấu mà đắt.
Xấu thật