[Funland] Ung thư và đám tang nguy hiểm vậy sao các cụ.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
sinh lão bệnh tử của bố mình khác của mình cụ ơi.

Mình ko tin mình đem mình ra thử, sao lại bắt ông cụ đi như vậy.

May mắn cụ ko sao. Ko thì có trăm ngàn việc tốt ko gỡ đc gì đâu.
à em ko tin mấy cái trò này cụ ạ, mọi người nói vậy chứ bố em đv nòi ô theo chủ nghĩa duy vật chính ô dạy e ko tin vào những thứ như này đó, bố e là ng mà e ngưỡng mộ nhất, ô là người giúp e đi gần hết các nc trên thế giới này.

XPQ

Xe cút kít
Ung thư chả liên quan gì đến đám tang cả.
Nhảm nhí dị đoan. Bác sĩ người ta không chém thì thôi, toàn đội cúng bái bố láo tuyên truyền nhảm.

Em hỏi thằng cu cháu làm đốc tơ ngành K, hắn bảo bác sĩ cũng khuyên người nhà bệnh nhân tránh cho bệnh nhân đi đám, chủ yếu là vấn đề tâm lý thôi.

nghienruou

Xe điện
CHỉ có bệnh dại mới liên quan đám tang, còn lại là lý do hết.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ng đã yếu đến chỗ u buồn, đông nghẹt bí thở, lại conc đau buồn khóc lóc ăn chả nổi, mất ngủ vài đêm ko thăng sớm mới lạ chứ.

Xưa bác ruột e mất, vk thì bầu 4-5 tháng j đó, ngu quá đưa vk về lại trưa nắng có lúc còn phải quì. Lúc trở về vk đau bụng, suýt ko qua đc cầu vào HN. Dại và ko biết j, lúc đó trẻ quá mà ko ai nhắc cả, kiến thức lại ko có.

tandberg

Xe đạp
Cái này là đúng các cụ ạ. Nếu người bị K mà đi đám ma hay gặp người vừa đi đám ma về, tối sẽ bị đau chỗ bị K các cụ ạ. Các cụ có thể hỏi nhũng người đang bị K thì sẽ rõ.

Race Dead

Xe điện
Những chuyện kiêng kị như này không đùa được đâu , chính xác lắm . Cũng như chuyện đi thăm gái đẻ ý , đen đủi khủng khiếp . Chỗ em có thằng chủ lô đề , lúc vợ nó đẻ nó phải đi thuê nhà ở với Bồ 3 tháng để làm bảng đấy , không thì nó sạt nghiệp ngay , có khi còn bị đi tù chứ chả chơi .

dayaolang

Xe buýt
Cụ nhầm.
Đam tang của 1 ng họ hàng ko thân thuộc. Ko đủ làm mình khóc luôn.

Hồi 2002, em có lần bị cảm do đi xe máy hn về ninh bình để tham dự đám tang đứa em họ của ng yêu, e bị nhiễm mưa cảm chút chút. Bt chỉ 1-2 hôm là khỏi. Nhưng sau đám tang đó em nằm luôn 1 tuần ở ninh bình, thừa sống thiếu chết. Toàn thân lạnh. Ốm kiểu rất sợ, ớn lạnh dọc cột sống.

Về HN phải uống thuốc đông y mất gần 1 tháng để phục hồi dương khí. Bác sỹ bảo e bị cảm lạnh nặng, hơi lạnh nhập sâu, hoàn toàn có thể ra đi nếu ko chống đc.

Ko nói mạnh miệng với âm khí đc đâu cụ ạ. Chưa bị thi thấy vớ vẩn.
Cái này em chứng kiến rồi, người đàn ông thuộc hàng khoẻ mạnh, dẻo dai. Trước đó mấy ngày có kêu hơi đau nhẹ vùng lưng. Sáng đi dự đám tang vẫn lái xe về bình thường. Tối thì thiếu nước phải cõng.

dayaolang

Xe buýt
E xác nhận nha, bố e khoẻ mạnh, hàng năm đi khám đầy đủ. Đùng cái hồi 2016 đi đám ma ng quen thì phát bệnh, ra đi sau đó 1 tháng ạ!
Họ hàng cũng mấy trường hợp như cụ kể. Đang khoẻ mạnh, sau khi đi đám ma về ốm; khám thì ra ung thư. Có trường hợp 8 tháng sau đi. Có trường hợp giờ vẫn sống, đang thuốc thang suốt.

nvk155

Xe điện
Cái vụ tránh này mới rộ được vài năm nay thôi, trước thì có sao đâu. Ngay gần nhà em, có ông anh bộ đội bị K, ông ấy xin nghỉ về chăm sóc mẹ bị tai biến. Lúc mẹ mất ông ấy chả có tránh né gì. Nhiều người bảo ông ấy tránh đi thì ông ấy bảo đằng *** nào chẳng chết vì ung thư, mẹ chết mà không phục tang và tiễn mẹ về nơi an nghỉ cuối cùng thì có sống thêm vài năm nữa cũng chẳng để làm gì. Cuối cùng thì hơn 1 năm sau ông ấy mới chết vì K.
Thế cháu lại đánh giá anh em, ruột thịt nhà này kém. Để ông K như thế mà ko nói lý lẽ với can ngăn đc.

dayaolang

Xe buýt
Khi ai cũng tin "âm khí" độc thì nó độc thật đấy ạ. Tâm lý rất quan trọng, nhất là người đang mang bệnh.
Những người mà em biết đã bị mà em kể trên toàn là người mạnh miệng; không tin hay lo sợ gì như cụ nói đâu ạ.

tenhay

Xe đạp
Bọn Nhật bọn Hàn nó có kiêng khem gì cái món này đâu, chỉ có dân Việt mình kiêng lắm thứ quá

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Chắc cũng mắc bệnh nên bệnh phát ra đúng dịp thôi cụ ạ
Có vào k mới biết cửa tử chờ sẵn,htrc e cũng phải qua đó mà nhìn dòng người vào k mà hốt cụ ak

toilaixebus

Xe máy
Mình đi đám tang nào lâu tý về kiểu gì cũng mỏi xương khớp vài ngày

Sakai Việt Nam

Xe điện
Người thật việc thật: bà già em bị K từ năm 2001 chạy chữa đến 2006 thì ổn định, 2 lần đại phẫu, hoá chất tia xạ đủ cả....đến 2010 thì duy trì khám K định kỳ, dùng thuốc định kỳ 6 tháng/lần...nói chung ổn định, kiêng tất cả việc Hiếu....đến năm 2019 chị gái bà già mất...cụ nhà em ko đừng duoc phải tham gia lo việc, về được 1 tháng thì yếu, mệt, các biểu hiện về bệnh lại xuất hiện, em tức tốc đưa xuống K khám khẩn cấp thì hạch nổi lên nhiều, xét nghiệm tế bào xấu..em đua cụ nhập viện chạy hoá chất 3 đợt và duy trì điều trị liên tục mấy gần 1 năm mới ổn định lại...việc này nó cứ bí hiểm sao ý, nhưng trong xóm có đám Hiếu kèn trống là cụ mệt mất cả tuần mới bình thường lại...thôi kệ, mê tín hay ko thì ko biết nhưng cứ kiêng cho lành...nhà ai có người nhà bị K rồi mới thấy nó ám ảnh thế nào..vượt qua được rồi thì thôi em cứ tránh cho nó vững tâm

Chỉnh sửa cuối: