[Funland] Ung thư và đám tang nguy hiểm vậy sao các cụ.

arch.zung

Xe tăng
Hàng xóm nhà e cũng vậy, K gan làm đám tang cho mẹ xong hơn tháng đi luôn. Ốm sẵn mà gặp chuyện buồn lớn thì sập luôn

Crazy Car VN

Xe tải
Nó là chất độc thôi các cụ.
Ông em ốm lâu, em chăm cả tháng, tự tay khâm liệm k sao, chắc em khoẻ. Có nhiều người đi đám ma về ốm.
Em cũng như cụ. Bố em mất, em ngồi cạnh canh cả đêm tới lúc khâm liệm nhập quan. Rồi tục lệ tối phải nằm ngủ dưới nền đất cạnh quan tài. MÌnh kệ cứ ngủ bình thường có sao đâu. Rồi hôm đám ma, tục lệ lại bắt bỏ dày dép bắt đi chân đất tiễn bố và đứng vái tạ ở bàn thờ. Trời mùa đông 10 độ mà bỏ chân đất ra đi sàn gạch nó lạnh vãi ra điếng cả người em vẫn đi được. Xong vụ của Bố em em vẫn khỏe, chắc lúc đó mình thanh niên 30 tuổi nên ko sao. Sau tới vụ bốc mộ thì em mới sợ, cảnh giác làm gì cũng phải chú ý an toàn.

beSuSu

Xe điện
Hàng xóm nhà e cũng vậy, K gan làm đám tang cho mẹ xong hơn tháng đi luôn. Ốm sẵn mà gặp chuyện buồn lớn thì sập luôn
Kể cả đám hàng xóm qua viếng cũng bị. Ko phải mỗi do đau buồn cụ ạ.

Forza Azzurri

Xe điện
Người chết kể cả khỏe mạnh thì trong người cũng đầy vi khuẩn độc hại. Lúc chết là lúc cơ thể phân rã nên nhiều chất độc & vi khuẩn được giải phóng.
Người đang mang bệnh ( kể cả người khỏe ) đến đó lây nhiễm bị ốm cũng là bình thường.
Bà bầu thì sức đề kháng kém nên rất dễ nhiễm bệnh nên người ta bảo không nên đến là đúng.
Chứ chả phải vì âm khí với dương khí gì cả.
Em thấy cụ phân tích cũng đúng ạ!

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Bệnh này gọi là bệnh bất hiếu. Bà cụ nhà em K vú mà lúc hoàn thiện mộ cho ông bà ngoại em cũng chỉ đứng xa vái vọng. Thôi thì mất công chạy chữa cũng nên có kiêng có lành
Cụ nói thế nào chứ , hiếu đâu phải cứ lạy lục khóc lóc là hiếu. Chưa ai khẳng định được nhưng nhiều trường hợp rồi. Đặt địa vị là cụ chắc gì cụ đã dám đứng xa mà vái :)

vihali

Xe container
Nói thật với cụ là: em cũng tham gia/quan tâm liên quan đến lĩnh vực y học. Em biết ứng dụng điều trị, chẩn đoán trong y học đến cấp độ phân tử, hạt, tia, cấp độ gen rồi. Cho nên những câu chuyện như cụ kể đối với em cũng chỉ là chuyện cười thôi ạ
Cụ có thể kết hợp với em, dân Bán dẫn, ta làm ra cái máy đo âm khí cho những người tin tưởng vào nó được ko, để họ thêm niềm tin?

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế nào chứ , hiếu đâu phải cứ lạy lục khóc lóc là hiếu. Chưa ai khẳng định được nhưng nhiều trường hợp rồi. Đặt địa vị là cụ chắc gì cụ đã dám đứng xa mà vái :)
Hiếu hay không thể hiện ở lúc sống đối xử với nhau ra làm sao, lúc chết rồi thì giỗ chạp, đám tang là làm cho người sống chứ làm gì cho người chết?
Các cụ cũng lạ. Âm khí cũng được, vi khuẩn cũng xong, bao nhiêu trường hợp bị ảnh hưởng rồi, kiêng thì có gì sai? lời đàm tiếu thì của người ngoài nhưng mạng là của ông cơ mà?

midataka

Xe buýt
khu e 2 vợ chồng bị ung thư, chú mất cô cũng ko được ở nhà chịu tang mà phải đi lánh, nói chung vụ này không nói to được. giữ cho người ở lại dù vì lý do gì cũng tốt hơn. mọi người bây h hầu như cũng thông cảm cho những việc như này rồi.

comcoi

Xe buýt
Người sống đầy ký sinh trùng. Khi chết thì chúng sẽ phát tán tìm vật chủ mới. Đến gần ít nhiều sẽ dính. Người có bệnh nền sẽ gặp nguy hiểm hơn so với người khỏe mạnh.

MeCoin21

Xe đạp
E xác nhận nha, bố e khoẻ mạnh, hàng năm đi khám đầy đủ. Đùng cái hồi 2016 đi đám ma ng quen thì phát bệnh, ra đi sau đó 1 tháng ạ!

beSuSu

Xe điện
Người sống đầy ký sinh trùng. Khi chết thì chúng sẽ phát tán tìm vật chủ mới. Đến gần ít nhiều sẽ dính. Người có bệnh nền sẽ gặp nguy hiểm hơn so với người khỏe mạnh.
Ng bị khớp ngại vi trùng vi khuẩn như mọi ng khác, ko hơn ko kém.
Cứ tiếp xúc âm khí đi biết liền luôn.

Em dự có đeo mặt nạ phòng độc cũng ko thoát đc vì âm khí nhập cơ thể theo cách khác.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Hiếu hay không thể hiện ở lúc sống đối xử với nhau ra làm sao, lúc chết rồi thì giỗ chạp, đám tang là làm cho người sống chứ làm gì cho người chết?
Các cụ cũng lạ. Âm khí cũng được, vi khuẩn cũng xong, bao nhiêu trường hợp bị ảnh hưởng rồi, kiêng thì có gì sai? lời đàm tiếu thì của người ngoài nhưng mạng là của ông cơ mà?
Ai cũng hiểu được như cụ thì có phải tốt không.

luiz

Xe hơi
Người chết kể cả khỏe mạnh thì trong người cũng đầy vi khuẩn độc hại. Lúc chết là lúc cơ thể phân rã nên nhiều chất độc & vi khuẩn được giải phóng.
Người đang mang bệnh ( kể cả người khỏe ) đến đó lây nhiễm bị ốm cũng là bình thường.
Bà bầu thì sức đề kháng kém nên rất dễ nhiễm bệnh nên người ta bảo không nên đến là đúng.
Cụ nói chuẩn này, voka cho cụ

Mít tờ Tung

Xe buýt
Thế cụ cho rằng cái gì là âm khí mà lại kêu ko liên quan tới âm khí dương khí gì cả =)).
Giải thích rất rõ nhưng câu chốt thì chứng tỏ cụ chẳng biết cái gì hết trơn =))

potter.nguyen

Xe buýt
Chuản cụ ạ. Mạng và sức khỏe là của mình. Mấy ông to mồm : khôgn sợ với hiếu lễ, mình có làm sao thì cũng có nhỏ giọt nước mắt nào đâu.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thế cụ cho rằng cái gì là âm khí mà lại kêu ko liên quan tới âm khí dương khí gì cả =)).
Giải thích rất rõ nhưng câu chốt thì chứng tỏ cụ chẳng biết cái gì hết trơn =))
âm khí - dương khí là em nói theo chủ thớt ( vì chủ thớt cho là do âm khí ). Với em không có âm khí & dương khí.

locdx

Xe buýt
Khối ú chụp phim là thấy, nếu có u thì 9x thừa sức phát hiện đc cụ ạ.
Ở các thành phố lớn thì ok, chứ dưới quê xa thì khó. Ông anh nhà bác em có mỗi cái mụn ở mắt cá chân, không mủ không đầu mà nó tấy đỏ kèm đau nhức, đi viện dưới huyện nó khám ko ra, lên viện tỉnh nó bảo mụn nhọt thường => Đề xuất mổ, mổ xong thì hạch ở bẹn xưng to => lên viện K khám cuối cùng là K đã di căn.
Còn siêu âm, chụp X quang thì khó nói lắm. Cuối tháng 10/2020 em đi khám sức khỏe tổng quát ở viện 108, siêu âm thì bs bảo có sỏi thận nhưng nhỏ, dặn về uống nhiều nước là hết. Ok về uống nhiều nước nó ko tan hết mà nó rơi xuống niệu quản làm đau một trận tơi bời hoa lá + nôn mật xanh mật vàng => vào viện 108 khám, siêu âm và chụp X quang ko thấy gì ngoài kết quả thận dãn độ 1, cuối cùng chụp cắt lớp mới hiện ra viên sỏi dài 1.8cm nằm trong niệu quản. Lúc nhập viện ông bác sỹ hỏi gần đây có khám sức khỏe ko, có phát hiện sỏi không, em bảo có thế là bị ông ấy mắng là tại sao biết sỏi to như thế này mà ko xử lý.

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể kết hợp với em, dân Bán dẫn, ta làm ra cái máy đo âm khí cho những người tin tưởng vào nó được ko, để họ thêm niềm tin?
Nhiều cụ không học về ngành kỹ thuật nên mù mờ dễ bị dắt mũi mà cụ, với lại nhiều cụ không chịu tìm hiểu nữa.
Trong việc phát hiện sớm ung thư có phương pháp chẩn đoán hình ảnh PET/CT, người ta dùng máy đo hạt positron phát ra từ cơ thể chuẩn đoán ung thư. Cụ dân bán dẫn thì hiểu hạt positron là gì chứ dân ngoại đạo chắc em phải trình bày cả tháng mới thông được khái niệm hạt này.

Ceramicstile

Xe tăng
Khi ở gianh giới sự sống và cái chết, bản năng sinh tồn trỗi dậy. Ít người bình thản để đón nhận cái chết lắm. Kiêng để nắm lấy cơ hội dù nhỏ nhoi

tranhien1979

Xe tăng
Em thấy có gì sai sai. Vi khuẩn virus nó đâu tiến hóa đến mức thông minh thấy con tàu chìm nhảy xuống nước đi tìm chỗ sống khác như loài chuột. Cụ thể hơn, cùng dòng virus Corona, virus gây ra dịch SARS gây chết người rất nhanh nên thời gian để sinh sôi, lây lan dài hơn thời gian chịu đựng của vật chủ, vật chủ chết là virus đi đời, giờ con virus SARS Cov2, độc lực cũng mạnh nhưng thời gian lây lan ngắn hơn thời gian chịu đựng của vật chủ thế là có đến trăm triệu người mắc, hàng triệu người tử vong. Nên khó mà nhận định rằng người chết sẽ làm lây lan dịch bệnh do vi khuẩn, vi rút phát tán ra xung quanh.