Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

Germcar

Xe đạp
Các cụ có bệnh nên đi bv hỏi trực tiếp bs nhé, đừng trao đổi trên diễn đàn, bệnh mỗi người rất khác nhau, các cụ lấy bệnh người này phán sang người khác lợi bất cập hại đó. Thân,

Germcar

Xe đạp
Các cụ mợ cho em hỏi chút, BV K1, K2, K3 hay lao phổi TW có dịch vụ hẹn khám giáo sư không? Nếu có thì thủ tục thế nào, thường họ làm những ngày nào? Hay các cụ mợ giới thiệu cho em giáo sư bác sĩ giỏi về chẩn đoán hình ảnh và điều trị ung thư ở phòng khám tư cũng được, để em ra đấy cho đỡ đông. Cảm ơn cụ/mợ
Cụ nên đưa qua BV tư khám, như BV Vinmec, Hưng Việt chẳng hạn, rất nhiều GS hiện nay là fake đó, mua bán, xin cho chức danh đầy, đừng nhìn mác chức danh mà tin nhé, phải trực tiếp gặp và tư vấn sẽ hiểu. Thân,

phuongarch

Xe đạp
vâng, để em lục lọi lại địa chỉ, đường đi đến đó khá hiểm trở, nhà ông ý ở khu rừng núi bây giờ không biết đã có điện chưa, nói chung nhà em đi là đến đoạn bản làng ý là phải thuê người bản địa dẫn đường, tối về em hỏi lại xã rội nhắn cụ nhé
Cụ tìm được địa chỉ thì đăng lên nhé, ở đấy họ có khám hay chỉ nhận thuốc là về hả cụ?

Phuvo1

Xe máy
Các bác ạ , ba e cứ sốt và ho . Đợt rồi truyền kháng sinh thì noi là kháng thuôc . Bay giờ đổi thuốc . Ko sốt ko ho dc vài ngày bây giờ sốt nhiều hơn . Bác sĩ thì nói một phần do khối u , một phần do mất nước . Ba e rút người nhanh lắm . Bây giờ sốt cứ truyền giảm đau hạ sốt . Hết rồi lại sốt nữa . E tính chuyển viện lên chợ rẩy . Nhưng đang đặt ống rút dịch và khí trong phổi ra nên chưa đi được . Nhưng ngày nào củng sốt . Có bác nào có kinh nghiệm không chỉ e với
Cố lên nha bạn, còn nước còn tát. Cách đây vài tháng mình có đi xuống 1 ông thầy thuốc Nam tại Tây Ninh bốc thuốc về cho ba nhưng chưa dùng thử. Ông thầy này đã từng chữa khỏi nhiều người K Phổi, trong đó có 1 người bà con xa của mình. Nếu bạn cần thì mình gửi lại địa chỉ. Mình cũng không biết có tin được hay không.

Ngoài thuốc Nam ra, mình vẫn tin thuốc đích là lựa chọn tốt nhất, sau đó là các phương pháp thực dưỡng. Trong diễn đàn mình có cụ Hùng share rất nhiều thông tin, bạn quay vào trang đầu tiên sẽ thấy tóm tắt lúc trước cụ Hùng làm nha

bluesea84

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, có trường hợp nào có đột biến gen egfr exon 19 uống iressa ko hợp mà chuyển sang dùng tarceva lại hợp không ạ. Mẹ em uống iressa hơn 1 tháng rồi mà không đáp ứng :(

Trần Phạm

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, có trường hợp nào có đột biến gen egfr exon 19 uống iressa ko hợp mà chuyển sang dùng tarceva lại hợp không ạ. Mẹ em uống iressa hơn 1 tháng rồi mà không đáp ứng :(
Em tưởng là đột biến exon 19 sẽ được uống tarceva luôn chứ, sao lại uống iressa trước nhỉ?

bluesea84

Xe đạp
Em tưởng là đột biến exon 19 sẽ được uống tarceva luôn chứ, sao lại uống iressa trước nhỉ?
Tùy từng bệnh viện hay sao ý bác ạ. Mẹ em nằm ở 108, Bác sỹ bảo ở đấy chỉ có iressa thôi, ko có tarceva ạ. Giờ em đang muốn chuyển thuốc cho mẹ em xem thế nào, chứ cứ uống mà ko đáp ứng gì cả.

xemay12345678

Xe buýt
Mặc dù cơ chế của tarceva và iressa là tương tự nhau nhưng có nhiều trường hợp ko đáp ứng với tarceva chuyển sang iressa lại hợp hoặc ngược lại...Nếu nhà Cụ ko đáp ứng với 1 trong 2 loại thì nên thử loại còn lại cụ à !

nnbchau

Xe đạp
Mình muốn gửi các bạn thông tin về miễn dịch therapy... Truoc tiên các bạn phải xét nghiệm 1 test gọi là msi status ( Việt Nam chưa làm được) phải lấy mẫu sinh thiết ban đầu đem qua Sing làm... Giá khoảng 700 SSD... Neu test duong tinh moi co the tien hanh truyen Keytruda. Se tinh theo cân nặng từng người ( 45 kg thì khoảng 1 ống ) tầm 4000 SSG.. Truyến 3 tuần 1 lần nhé... 100 người thì có 10 người hợp thôi..nếu hợp thì cũng khả quan lắm nhưng cũng không chắc 100% là hết nha...nhà mình không may mắn ... Cầu chúc cho mọi người....

bluesea84

Xe đạp
Mặc dù cơ chế của tarceva và iressa là tương tự nhau nhưng có nhiều trường hợp ko đáp ứng với tarceva chuyển sang iressa lại hợp hoặc ngược lại...Nếu nhà Cụ ko đáp ứng với 1 trong 2 loại thì nên thử loại còn lại cụ à !
Vâng cảm ơn cụ, em để mẹ em dùng thêm 1 tuần iressa nữa xem sao rồi chuyển.

xemay12345678

Xe buýt
Mình muốn gửi các bạn thông tin về miễn dịch therapy... Truoc tiên các bạn phải xét nghiệm 1 test gọi là msi status ( Việt Nam chưa làm được) phải lấy mẫu sinh thiết ban đầu đem qua Sing làm... Giá khoảng 700 SSD... Neu test duong tinh moi co the tien hanh truyen Keytruda. Se tinh theo cân nặng từng người ( 45 kg thì khoảng 1 ống ) tầm 4000 SSG.. Truyến 3 tuần 1 lần nhé... 100 người thì có 10 người hợp thôi..nếu hợp thì cũng khả quan lắm nhưng cũng không chắc 100% là hết nha...nhà mình không may mắn ... Cầu chúc cho mọi người....
Bác ơi Bác cho em hỏi với ạ ! Nếu theo như giá Bác đưa ra là khoảng 80 triệu cho 1 tháng tức là 60 triệu cho 1 lần truyền trong 3 tuần ! Vậy 1 năm ngót hết 1 tỷ ! Ý em muốn hỏi là truyền như vậy đến hết đời tức là đến khi nào kháng thuốc thì thôi hay thế nào ạ ?Vì thuốc keytruda này em thấy hiện nay là cái tiên tiến nhất và mới của nhân loại rồi,tổng thống Mỹ jimmy carter sau khi điều trị bằng keytruda cũng được kết luận là ko còn dấu hiệu của bệnh ung thư !
Người nhà Bác bị k gì mà ko hợp với keytruda vậy ạ? trước đó đã truyền hóa chất ,xạ trị hay thuốc đích gì chưa ạ ?Bác đưa người nhà đi xét nghiệm dùng keytruda ngay sau khi biết tin mắc bệnh hay là điều trị ở việt nam rồi mới đưa đi ạ? Em cám ơn Bác nhiều

nnbchau

Xe đạp
Bác ơi Bác cho em hỏi với ạ ! Nếu theo như giá Bác đưa ra là khoảng 80 triệu cho 1 tháng tức là 60 triệu cho 1 lần truyền trong 3 tuần ! Vậy 1 năm ngót hết 1 tỷ ! Ý em muốn hỏi là truyền như vậy đến hết đời tức là đến khi nào kháng thuốc thì thôi hay thế nào ạ ?Vì thuốc keytruda này em thấy hiện nay là cái tiên tiến nhất và mới của nhân loại rồi,tổng thống Mỹ jimmy carter sau khi điều trị bằng keytruda cũng được kết luận là ko còn dấu hiệu của bệnh ung thư !
Người nhà Bác bị k gì mà ko hợp với keytruda vậy ạ? trước đó đã truyền hóa chất ,xạ trị hay thuốc đích gì chưa ạ ?Bác đưa người nhà đi xét nghiệm dùng keytruda ngay sau khi biết tin mắc bệnh hay là điều trị ở việt nam rồi mới đưa đi ạ? Em cám ơn Bác nhiều
Bác xemay12345678 chịu khó đọc lạ vì em cũng có post về tình trạng mẹ em mấy lần trước đây rồi... Nhưng em tóm lại là mẹ em bị K trực tràng di căn gan lúc phát hiện đã là giai đoạn cuối rồi tháng 1-2015... Đã truyền hoá chất, thuốc đích... Túm lại là trị hết qua các thuốc ... Avastin truyền 13 lần ở Việt Nam và bẳ đầu không ổn nên qua Sing từ tháng 11-2015. ( cuzng theo bs Hoàng Xuân Ba được 2 tháng nhưng không hợp ) em cũng có email bsi Ba bạn nào cần em có ttể cho.. Bác đi về giữa Mỹ và Việt Nam nên email là chính xác và sẽ gặp được khi bác về Việt Nam.. Mẹ mình trị: avastin 13 lần, cetuximab 16 lần, stivarga 1 tháng, nimotuzumab 5 lần... Đến đây là mình nghe về miễn dịch, nên bs ben Sing cho mẹ làm xét nghiệm xem có hợp không( MSI status ) thì không may.. Nhưng bs có cảnh báo trước rồi là rất ít nguời thích hợp và theo báo cáo mới nhất là k trự tràng ko đáp ứng tốt lắm vớ keytruda nhưng k phổi rất tốt.... Nó cũng giống hoá chất thôi nhung không có tác dụng phụ nên rất tốt... Và cũng hên xui nha mìnhđã gặp ngươi truyền hết bệnh và ngươi có tác dụng tốt trong 4 tháng lại bị tiến triển..... Hiện mẹ em đang dùng TAS 102... Và có điều này xin nhắn nhủ vì mình từng trải qua... Thuốc ổ Việt Nam rất chậm so với thế giới.... Đôi khi bác sĩ Việt Nam trả về nhưng thự sự vẫn còn hy vọng nhưng vấn đề lớn là tiền bạc... Vì đúng là trận chiến rất tốn kém về tiền bạc, tinh thần, sưc lực nhưng người thân yêu, người tạo ra mình thì sao từ bỏ được.... Cố lên nha bạn....

xemay12345678

Xe buýt
Bác xemay12345678 chịu khó đọc lạ vì em cũng có post về tình trạng mẹ em mấy lần trước đây rồi... Nhưng em tóm lại là mẹ em bị K trực tràng di căn gan lúc phát hiện đã là giai đoạn cuối rồi tháng 1-2015... Đã truyền hoá chất, thuốc đích... Túm lại là trị hết qua các thuốc ... Avastin truyền 13 lần ở Việt Nam và bẳ đầu không ổn nên qua Sing từ tháng 11-2015. ( cuzng theo bs Hoàng Xuân Ba được 2 tháng nhưng không hợp ) em cũng có email bsi Ba bạn nào cần em có ttể cho.. Bác đi về giữa Mỹ và Việt Nam nên email là chính xác và sẽ gặp được khi bác về Việt Nam.. Mẹ mình trị: avastin 13 lần, cetuximab 16 lần, stivarga 1 tháng, nimotuzumab 5 lần... Đến đây là mình nghe về miễn dịch, nên bs ben Sing cho mẹ làm xét nghiệm xem có hợp không( MSI status ) thì không may.. Nhưng bs có cảnh báo trước rồi là rất ít nguời thích hợp và theo báo cáo mới nhất là k trự tràng ko đáp ứng tốt lắm vớ keytruda nhưng k phổi rất tốt.... Nó cũng giống hoá chất thôi nhung không có tác dụng phụ nên rất tốt... Và cũng hên xui nha mìnhđã gặp ngươi truyền hết bệnh và ngươi có tác dụng tốt trong 4 tháng lại bị tiến triển..... Hiện mẹ em đang dùng TAS 102... Và có điều này xin nhắn nhủ vì mình từng trải qua... Thuốc ổ Việt Nam rất chậm so với thế giới.... Đôi khi bác sĩ Việt Nam trả về nhưng thự sự vẫn còn hy vọng nhưng vấn đề lớn là tiền bạc... Vì đúng là trận chiến rất tốn kém về tiền bạc, tinh thần, sưc lực nhưng người thân yêu, người tạo ra mình thì sao từ bỏ được.... Cố lên nha bạn....
Vâng ! em cám ơn Bác ! em cũng vừa đọc lại các bài Post của Bác rồi ạ ! Làm người ở việt nam thật khổ,thuốc thì chậm và Bác sĩ thì coi bệnh nhân ko khác gì cặn bã ! thờ ơ đến lạnh người !
Mẹ em thì hiện h vẫn tốt ! Cầu mong mãi như vậy và tốt hơn chứ nếu dùng đến keytruda thì xác định là đi nhà cửa là chắc rồi !

totut

Xe máy
Website
www.manulife.com.vn
bác ơi có phải đưa bệnh nhân đến khám ko hả bác?
Không cần đâu cụ ah, vì đường đi cũng hiểm trở cheo leo lắm, người khỏe đi về còn ốm huống gì người ốm ko đi đc đâu ah, chỗ đấy giờ ko biết đã có điện chưa ý, đường đi thì khó, đến gần nhà ông lang có vài chục km phải thuê xe minsk của người bản xứ dẫn đường mới vượt qua đc í. Như nhà em thì chỉ vào mô tả rồi ông ý đi lấy thuốc, mà cụ gọi trước số máy ông lang rồi cần thì phải hẹn trước ngày vào, vì đợt năm ngoái nhà em đi lấy thì ông í bảo cây thuốc giờ hiếm lắm rồi, còn tiền thì trả tùy tâm, 7 năm trước ông nhà em đáp ứng rất tốt với thuốc này, nhưng năm ngoái phát lại thì có vẻ ko ổn nữa, mỗi lần đi lấy tầm 1 bao tải nhỏ thuốc gồm các khúc cây của loại cây gì đấy về hầm lấy nước uống, tiền thì tùy tâm nhưng dao động tầm 300-500k

Anhtuyet229

Đi bộ
C
Cố lên nha bạn, còn nước còn tát. Cách đây vài tháng mình có đi xuống 1 ông thầy thuốc Nam tại Tây Ninh bốc thuốc về cho ba nhưng chưa dùng thử. Ông thầy này đã từng chữa khỏi nhiều người K Phổi, trong đó có 1 người bà con xa của mình. Nếu bạn cần thì mình gửi lại địa chỉ. Mình cũng không biết có tin được hay không.

Ngoài thuốc Nam ra, mình vẫn tin thuốc đích là lựa chọn tốt nhất, sau đó là các phương pháp thực dưỡng. Trong diễn đàn mình có cụ Hùng share rất nhiều thông tin, bạn quay vào trang đầu tiên sẽ thấy tóm tắt lúc trước cụ Hùng làm nha
cám ơn bạn nhiều , bạn cho mình xin địa chỉ ông thầy ở tây ninh với nhé

Cuội999

Xe hơi
Có cụ nào có sđt cụ hacdaihung cho em xin với ạ! Bố em cũng mới xét nghiệm bị K phổi :( E đang rối bời quá!

Trần Phạm

Xe đạp
Có cụ nào có sđt cụ hacdaihung cho em xin với ạ! Bố em cũng mới xét nghiệm bị K phổi :( E đang rối bời quá!
Cụ chịu khó đọc hơn 200 trang này đi ạ, nếu không có thời gian thì đọc mấy bài đầu, hoặc đọc mấy đề mục mà cụ hacdaihung làm mục lục cho dễ theo dõi, có kiến thức chung về căn bệnh, các phương pháp điều trị, các loại thảo dược, cách ăn uống... rồi lúc đó hỏi sẽ hiệu quả hơn ạ. Cụ cố gắng bình tĩnh nhé. 1 tháng trước em vừa rối, vừa suy sụp vì người nhà bị k phổi giai đoạn cuối cơ, nhưng mà bây giờ tạm thời ổn định rồi, có vẻ đi đúng hướng.
Cụ ghi nhớ là phải trị cấp tính Tây y trước, rồi kết hợp ăn uống, nghỉ ngơi, thể dục, đông y sau nhé.

Trần Phạm

Xe đạp
Hôm nay rảnh rang dạo mạng xem bài tư vấn của tiến sỹ Phan Minh Liêm, thấy có đề cập đến công dụng của trái nhàu trong hỗ trợ điều trị ung thư, em search được cái link này. Quanh xóm em có rất nhiều cây này, quả rơi người dân quét bỏ. Giờ mới biết nó có công dụng như vậy.

http://sacdepsuckhoe.com/qua-nhau-chua-duoc-benh-gi-cach-su-dung-trai-nhau/

I./ Công dụng quả nhàu Loại bỏ độc tố: Tăng khả năng hấp thụ, tiêu hóa, sử dụng vitamin, thảo dược và khoáng chất. Có khả năng chống oxy hóa cao giúp ngăn chặn sự hủy hoại những gốc tự do.

III./ Công dụng quả nhàu Hỗ trợ hệ miễn dịch: Kích thích việc sản xuất những tế bào T – tế bào đóng vai trò chủ chốt trong việc chống lại bệnh tật. Giúp đai thực bào và tế bào bạch huyết họat động mạnh. Có thể tấn công nhiều loại vi khuẩn, kiềm chế khả năng tiền ung thư và sự phát triển của khối ung thư bằng cách cho phép những tế bào khác thường hoạt động bình thường trở lại.

IV./ Công dụng quả nhàu Chống viêm: Có tác dụng trong việc chữa các bệnh liên quan đến cơ và khớp như bệnh viêm khớp, hội chứng nhức xương cổ tay. Giảm đau và giảm sưng vết thương với triệu chứng như vết thâm tím, căng da và bỏng. Hiệu quả trong việc chữa trị vết loét, ngừa phát ban.

Theo kết quả trải nghiệm của y khoa thì bạn có thể sử dụng quả nhàu theo liều lượng sau:

 Những bạn khỏe và trẻ tuổi nên uống mỗi ngày khoảng 30ml.

 Những bạn lớn tuổi hơn, uống 60ml mỗi ngày, buổi sáng và cuối chiều.

 Nếu bắt đầu chữa bệnh bằng nước ép từ quả nhàu, tháng đầu tiên nên uống khoảng 160ml/ngày.

 Bệnh nhân bị chấn thương đột ngột hoặc bị giải phẫu nên uống 180-240ml/ngày, sau đó uống đều đặn từ 90-120ml/ngày.

 Những bệnh nhân mắc những bệnh nguy hiểm như ung thư, tiểu đường nên uống thường xuyên từ 180-240ml/ngày.

 Đối với những bệnh nhân có bệnh nguy hiểm đến tính mạng, nên uống từ 480-600ml/ngày chia thành từng phần nhỏ uống theo giờ, nếu khó uống hết lượng này.

Chú ý khi sử dụng trái nhàu: bạn nên kiêng uống rượu, trà, cà phê khi dùng nhàu.

Daffodils

Đi bộ
Tarceva và iressa như nhau cả mà bạn.

Trạng thái
Thớt đang đóng