Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranthanhnhan11

Xe máy
Bố em hqua đã ra viện K2 khám. Hiện tại bố em ko đi lại được bình thường mà phải ngồi xe lăn. Đã qua hai đợt hóa trị nhưng ko hiệu quả. Vậy mà bsy chẳng có phương án điều trị nào tích cực hơn. Vẫn chỉ cho uống mấy viên thuốc giảm đau, thuốc ngủ. Có ai ở diễn đàn này là bác sỹ có thể giải thích giúp em tại sao lại thế ko ạ. E lo lắng quá. Hqua em cũng ra Hưng Việt để tìm hiểu bệnh viện này. Nhìn chung điều trị ở đây khá là yên tâm về mọi mặt. Nếu nhà bác nào có điều kiện điều trị tại đây thì ko có gì bằng. Với trường hợp nhà em, nếu bác sỹ ko cho điều trị tích cực, e cũng quyết tâm thuyết phục mẹ em cho bố em chuyển sang bên này.
Gửi chị Đào Thị! E cảm ơn chị rất nhiều. Những thông tin của chị rất bổ ích và làm động lực cho những người cùng cảnh ngộ như nhà em tiếp tục cố gắng

hacdaihung

Xe tăng
Hic hic!
Mua được thuốc rồi cũng chẳng phải biết uống thế nào cho hợp lý. Hàng ngày nhìn bố đau đớn mà chỉ dám nuốt nước mắt vào trong. Các cụ có nghĩ là nên theo một bác sỹ riêng để nếu có gì thắc mắc thì tham khảo ý kiến bác sỹ luôn ko ạ. Chứ bác sỹ ở viện thì họ cũng chẳng quan tâm mấy. Bố e sau khi hóa trị ko hiệu quả bác sỹ hẹn 20 ngày mới đến viện để kiểm tra và có phương án điều trị tiếp. Mà bệnh nhân ung thư thì chiến đầu từng ngày với bệnh tật. E hoang mang quá.
À đã có ai cho người nhà điều trị ở bệnh viện Hưng Việt chưa ạ.
20 ngày chắc là thời gian Bác sĩ tính là cho người nhà về tẩm bổ đó Bác ạ !Bác nên chủ động gặp trực tiếp và đề cập vấn đề chạy chữa đến cùng vs Bác sĩ xem ý Bác sĩ thế nào !...thời gian Mẹ em xạ cũng vậy ,cứ hết 1 đợt 15 mũi là Bác sĩ cho về nhà nghỉ 10 ngày ! còn bên khoa Chống Đau truyền hóa chất thì nghe người bệnh nói là được nghỉ 3 tuần tầm 20 ngày !...nên cực kỳ chủ động Bác ạ ! chờ và đợi ở Viện là thiệt đấy !...đợt trước em đi lấy thuốc cho Mẹ cũng gặp 1 cô đi lấy thuốc iressa cho Chồng,nghe cô ấy kể Bác sĩ Oanh điều trị cho chồng cô ấy có khuyên là nếu có đủ điều kiện kinh tế để theo thì nên dùng thuốc đích và lấy ví dụ 1 trường hợp di căn sang cả xuơng rồi mà dùng iressa đến nay đã 2 năm,u hạch đã bay hết,sức khỏe hoàn toàn ổn định !..Cô ấy quyết tâm lắm,điều kiện cũng ko nhiều nhưng vẫn cố gắng theo 21 triệu tiền thuốc mỗi tháng !...Về ví dụ thì nhiều nhưng Bạn em là Bác sĩ h cũng đang điều trị trực tiếp cho 2 ca thuốc đích có nêu vs em,1 ca thì 2,5 năm rồi vẫn bình thường còn 1 ca là Mẹ của 1 anh Bác sĩ ở Viện đa khoa tỉnh nghệ an đến nay đã là 4,5 năm...Cầu mong cho mọi chuyện thuận buồm xuôi gió hoàn toàn suôn sẻ
Bố em hqua đã ra viện K2 khám. Hiện tại bố em ko đi lại được bình thường mà phải ngồi xe lăn. Đã qua hai đợt hóa trị nhưng ko hiệu quả. Vậy mà bsy chẳng có phương án điều trị nào tích cực hơn. Vẫn chỉ cho uống mấy viên thuốc giảm đau, thuốc ngủ. Có ai ở diễn đàn này là bác sỹ có thể giải thích giúp em tại sao lại thế ko ạ. E lo lắng quá. Hqua em cũng ra Hưng Việt để tìm hiểu bệnh viện này. Nhìn chung điều trị ở đây khá là yên tâm về mọi mặt. Nếu nhà bác nào có điều kiện điều trị tại đây thì ko có gì bằng. Với trường hợp nhà em, nếu bác sỹ ko cho điều trị tích cực, e cũng quyết tâm thuyết phục mẹ em cho bố em chuyển sang bên này.
Gửi chị Đào Thị! E cảm ơn chị rất nhiều. Những thông tin của chị rất bổ ích và làm động lực cho những người cùng cảnh ngộ như nhà em tiếp tục cố gắng
...Kế hoạch 3 bước cho mỗi vòng hóa trị: Tăng cường hiệu quả hóa trị (3 ngày đầu); Thải độc, giảm tác dụng phụ (ngày 4 - 12); Cải thiện chức năng cơ thể để sẵn sàng cho đợt sau (ngày 12 trở đi).
Chào mợ, vì bác sĩ không giải thích cho mợ cặn kẽ hoặc mợ không để ý nên mới hoang mang như vậy. Như cụ xemay12345678 đã nói rồi, thời gian 3 tuần là để cụ nhà mợ hồi phục sức khỏe. Em nghĩ là sau thời gian này (20 ngày), tùy thuộc vào sức khỏe của ông cụ bác sĩ sẽ tính tới phác đồ điều trị tiếp theo. Có thể là xạ trị, thuốc hóa trị khác hoặc thuốc đích.

Trong thời gian chờ đợi này, mợ cố gắng sử dụng TPCN chống có tác dụng chống Oxy hóa để làm giảm tác dụng phụ của đợt hóa trị vừa rồi. Đồng thời, mợ tích cực sử dụng các loại TPCN để phục hồi sức khỏe, phục hồi các chức năng của gan, thận đã bị tổn thương sau đợt hóa trị vừa rồi để có thể sẵn sàng bước vào đợt điều trị tiếp theo.

Chỉnh sửa cuối:

minihi

Xe máy
vâng, cảm ơn Bác rất nhiều vì những tư vấn trên, tình hình là Bác sĩ cho nhà e biết hiện Bố e đã co nhiều hạch mọc ở thận và ngay cuống cổ, bên cạnh khối u 3*5 cm ở cuống phổi. Bố e trươc giờ có tiền sử thoai hóa cột sông , nhưng chỉ dạo gần đay là đau lưng nguyên đốt sông lưng đến nỗi đêm nào cũng không ngủ được. Vì thế mặc dù chưa có kết quả từ bác sĩ cũng như chưa xạ hình xương nhưng gia đình e đã chuẩn bị tâm lí là tế bào k đã di căn....

tranthanhnhan11

Xe máy
Chào mợ, vì bác sĩ không giải thích cho mợ cặn kẽ hoặc mợ không để ý nên mới hoang mang như vậy. Như cụ xemay12345678 đã nói rồi, thời gian 3 tuần là để cụ nhà mợ hồi phục sức khỏe. Em nghĩ là sau thời gian này (20 ngày), tùy thuộc vào sức khỏe của ông cụ bác sĩ sẽ tính tới phác đồ điều trị tiếp theo. Có thể là xạ trị, thuốc hóa trị khác hoặc thuốc đích.

Trong thời gian chờ đợi này, mợ cố gắng sử dụng TPCN chống có tác dụng chống Oxy hóa để làm giảm tác dụng phụ của đợt hóa trị vừa rồi. Đồng thời, mợ tích cực sử dụng các loại TPCN để phục hồi sức khỏe, phục hồi các chức năng của gan, thận đã bị tổn thương sau đợt hóa trị vừa rồi để có thể sẵn sàng bước vào đợt điều trị tiếp theo.
Bác ơi! Ko phải là em ko để ý mà bố e cũng đã qua 20 ngày hồi phục sức khỏe rồi mà bác sỹ vẫn ko có ý định chuyển hướng điều trị mà chỉ cho uống mấy thứ thuốc linh tinh nên e mới loTheo em hiểu thì có thể do tình trạng của bố em nặng quá nên bs cứ điều trị theo kiểu cầm chừng chứ ko tích cực. Tuy nhiên, sáng nay mẹ e ra viện đề xuất khẩn thiết việc dùng thuốc đích thì bác sỹ đã chỉ định cho dùng rồi ạ. Hy vọng thuốc này hiệu ứng tốt với cơ thể bố em

stormswt

Xe đạp
Nếu cụ sử dụng đồng thời cùng với hóa trị thì cụ có thể dùng Curcumin + EGCG vào ngày thứ 4 tính từ khi bắt đầu của một đợt hóa trị cho đến trước ngày bắt đầu của đợt hóa trị tiếp theo. Tương tự như vậy, nếu cụ có thể dùng 2 loại này sau khi đã kết thúc hóa trị 4 ngày.

Lý giải cho việc sử dụng như vậy khá phức tạp nên em không đưa lên đây nhưng đại thể nó dựa trên cơ chế hoạt động của hóa trị là tạo ra oxident để làm đứt gãy ADN dẫn tới quá trình tự chết của tế bào ung thư. Việc can thiệp của Curcumin + EGCG (với 2 tác dụng là antioxident và tumor growth inhibitor) sau 4 ngày sẽ không làm giảm hiệu quả của hóa trị mà góp phần làm giảm tác dụng phụ sau hóa trị và ngăn chặn khối u phát triển cũng như kháng lại thuốc giữa các đợt nghỉ.

Dùng TPCN kết hợp với hóa trị như thế nào?

Việc sử dụng như trên gọi là sử dụng bổ trợ, không có nhiều ảnh hưởng hiệu quả của hóa trị, mà có thể giảm tác dụng phụ của hóa trị. Còn nếu cụ muốn sử dụng TPCN hiệp đồng với hóa trị thì cụ cần có:

• Kế hoạch 3 bước cho mỗi vòng hóa trị: Tăng cường hiệu quả hóa trị (3 ngày đầu); Thải độc, giảm tác dụng phụ (ngày 4 - 12); Cải thiện chức năng cơ thể để sẵn sàng cho đợt sau (ngày 12 trở đi)
    -
  • Biết được loại tế bào ung thư; Biết được các loại thuốc hóa trị chính được sử dụng; Biết được tính năng của từng loại TPCN và tác dụng hiệp đồng của nó; Biết được cách sử dụng và liều lượng của TPCN.

Đọc qua như vậy thì thấy phức tạp nhưng thực ra lại khá đơn giản cụ ạ.

1. Xem xét nghiệm tế bào là biết được mình bị K loại gì.
    -
  2. Tìm thông tin về các TPCN có tác dụng đối với loại K đó (em thường chọn các loại được dùng trong thử nghiệm y tế với loại tế bào K nhà mình; phần này các nhà nghiên cứu họ đã làm giúp mình rồi)
    -
  3. Phân nhóm TPCN tương ứng với kế hoạch 3 bước trên là xong.
Cụ hacdaihung đang sử dụng sản phẩm chứa curcumin và tinh chất trà xanh nào vậy ạ, em search nhiều sản phẩm quá chẳng biết chọn loại nào bác ạ.

stormswt

Xe đạp
- Nano curcumin là sản phẩm curcumin dùng công nghệ nano tạo ra các hạt siêu nhỏ giúp cho các hạt này tan trong nước, điều này làm tăng tính hấp thụ của curcumin rất nhiều lần. Nhưng thực chất trong các sản phẩm Nano curcumin chỉ có 10% là curcumin (active compound) và 90% là chất xúc tác truyền dẫn để tăng hấp thụ. Sản phẩm nano curcumin 150mg thì chỉ có 15mg là curcumin hấp thụ cao, còn lại là chất xúc tác. Nói cách khác công nghệ này tăng sự hấp thụ nhưng hi sinh về số lượng. Nhưng nhà sản xuất đã lở đi không nói ra điều này, không ghi trên nhãn mác sản phẩm làm cho mọi người hiểu nhầm là 1 viên 150mg thì cả 150mg này sẽ tăng hấp thụ lên đến 40-50 lần. VD: 1 người 1 ngày uống 6 viên nano curcumin thì chỉ có 90mg curcumin là hấp thụ cao cứ cho là 40 lần tương ứng với 3,6g curcumin.
- Sản phầm curcumin dùng công nghệ nano ở nước ngoài gọi là theracurmin và trên sản phẩm họ ghi rất rõ là 10% active compound http://www.amazon.com/Natural-Factors-Curcuminrich-Turmeric-Extract/dp/B00GHC2FL2/ref=sr_1_1?s=hpc&ie=UTF8&qid=1431018218&sr=1-1&keywords=theracurmin
Cảm ơn cụ beotron đã chia sẽ thông tin bổ ích này. Nhưng mình có thắc mắc thế này
Nếu mình dùng Doctor's Best, Best Curcumin C3 Complex, 500 mg, theo liều dùng mỗi ngày 3 viên, như vậy thì gần 1,5g curcumin. Vì trong Doctor's Best, Best Curcumin C3 Complex, 500 mg có các hoạt chất giúp tăng sự hấp thụ curcumin nên mình không biết sự hấp thụ cao gấp mấy lần curcumin thường ?

Trả lời câu hỏi trên chủ yếu để mình biết được sử dụng nano curcumin 150mg tương đương như thế nào với Doctor's Best, Best Curcumin C3 Complex, 500 mg để dự tính phương án nào có lợi hơn về mức độ hấp thu curcumin, cũng như có lợi hơn về mặt chi phí khi sử dụng lâu dài.

Chỉnh sửa cuối:

hacdaihung

Xe tăng
Bác ơi! Ko phải là em ko để ý mà bố e cũng đã qua 20 ngày hồi phục sức khỏe rồi mà bác sỹ vẫn ko có ý định chuyển hướng điều trị mà chỉ cho uống mấy thứ thuốc linh tinh nên e mới loTheo em hiểu thì có thể do tình trạng của bố em nặng quá nên bs cứ điều trị theo kiểu cầm chừng chứ ko tích cực. Tuy nhiên, sáng nay mẹ e ra viện đề xuất khẩn thiết việc dùng thuốc đích thì bác sỹ đã chỉ định cho dùng rồi ạ. Hy vọng thuốc này hiệu ứng tốt với cơ thể bố em
Cố gắng mợ nhé, tuy thuốc đích không có nhiều cơ sở trong trương hợp này nhưng biết đâu sau thời gian hóa trị, tế bào biến đổi lại trở nên hợp.

hacdaihung

Xe tăng
Cảm ơn cụ beotron đã chia sẽ thông tin bổ ích này. Nhưng mình có thắc mắc thế này
1. Nếu mình dùng Doctor's Best, Best Curcumin C3 Complex, 500 mg, theo liều dùng mỗi ngày 3 viên, như vậy thì gần 1,5g curcumin.
2. Nếu đúng là nano curcumin hấp thụ cao gấp 40 lần curcumin thì để cho tương đương với 1,5g curcumin khi dùng sản phẩm trên thì chỉ cần dùng khoảng 3 viên nano curcumin 150mg là được.

Như vậy 3 viên Doctor's Best, Best Curcumin C3 Complex, 500 mg gần tương đương với 3 viên nano curcumin 150mg có phải không ????
Cái này cũng khó kết luận loại nào tốt hơn loại nào. Theo chỉ dẫn thì liều hỗ trợ điều trị ung thư là 1,000mg - 2,500mg dựa trên loại Curcumin 95%; còn nhà SX nghệ Nano ở Việt nam thì khuyên dùng 4 - 6 viên loại 150mg (em không nhớ rõ nhưng hình như là 20% active compound, nhưng NSX không cung cấp thông tin này trên nhãn thì phải.).

Thành phần của CUMARGOLD

"Hàm lượng Curcumin trong hạt nano của Viện HLKHCN cao trên dưới 20%, trong khi đó các sản phẩm khác thường chỉ đạt 8- 10%."

Một viên nang mềm của sản phẩm viên nang Cumargold chứa:
  1. Nano Curcumin 150 mg
  2. Bioperine 1,5 mg
  3. Thành phần khác: Sáp ong trắng, dầu cọ, lecithin, Butylat hydroxy toluen (BHT), Methyl paraben (Nipagin), Propyl paraben (Nipasol), dầu đậu nành

100ml dung dịch của sản phẩm dung dịch Cumargold chứa:
  • Nano Curcumin :7,5 g
  • Bioperine :75 mg
  • Thành phần khác: Natri saccarin, Nipasol, Nipagin, Propylen glycol, Dịch thể CMC 4%, Chất tạo mùi hương thơm, Chất điều vị, Nước tinh khiết.

Chỉnh sửa cuối:

beotron

Xe máy
Nếu mình dùng Doctor's Best, Best Curcumin C3 Complex, 500 mg, theo liều dùng mỗi ngày 3 viên, như vậy thì gần 1,5g curcumin. Vì trong Doctor's Best, Best Curcumin C3 Complex, 500 mg có các hoạt chất giúp tăng sự hấp thụ curcumin nên mình không biết sự hấp thụ cao gấp mấy lần curcumin thường ?

Trả lời câu hỏi trên chủ yếu để mình biết được sử dụng nano curcumin 150mg tương đương như thế nào với Doctor's Best, Best Curcumin C3 Complex, 500 mg để dự tính phương án nào có lợi hơn về mức độ hấp thu curcumin, cũng như có lợi hơn về mặt chi phí khi sử dụng lâu dài.
Trên đây chỉ là quan điểm mang tính chủ quan cá nhân, không có ý định khuyên ai bất cứ điều gì, vì cơ thể mỗi người khác nhau, tình trạng bệnh khác nhau, đáp ứng với curcumin khác nhau, tất cả chỉ mang tính tham khảo

Sử dụng loại nào và liều lượng thế nào do bạn tự cân nhắc mình chỉ xin bàn thêm 1 chút về Doctor best curcumin và Nano curcumin
- Doctor best curcumin C3 Complex là loại 1 viên nang 500mg curcumin > 95% gồm Bisdemethoxy Curcumin (2.5% - 6.5%), Demethoxy curcumin (15 - 25%), Curcumin (70 - 80%). kết hợp BioPerine 3mg theo công thức độc quyền C3 complex của hãng Sabinsa giúp cho tăng tỉ lệ hấp thụ Curcumin lên 20 lần. thành phần hoạt chất active compound mỗi viên là > 475mg. Loại curcumin này được trung tâm ung thư MD Anderson của Mỹ áp dụng rất thành công và được rất nhiều các bệnh nhân ung thư áp dụng, điển hình là ung thư tụy và ung thư đa tủy xương (multiple myeloma) Magaret người Italya đã dùng curcumin này và chiến thắng căn bệnh ung thư đa tủy xương http://margaret.healthblogs.org/life-with-myeloma/discovery-of-curcumin/bioavailability-of-curcumin/

- Nano curcumin áp dụng công nghệ nano nhưng active compound chỉ có 10% còn 90% là chất xúc tác tăng hấp thụ 1 viên 150mg chỉ có 15mg là hấp thụ cao, thực sự cũng chưa có nhiều thử nghiệm trên bệnh nhân ung thư như C3 complex, và gần đây trên blog của Trutt http://truttmd.com/curcumin-update-theracurmin/ khi nói đến curcumin sử dụng công nghệ nano "Theracurmin trial in pancreatic cancer which shows no activity despite the tremendous “absorption”– and in the (very) fine print it turns out that it’s not free curcumin at all… which is probably why there is no effect" thử nghiệm curcumin nano trên bệnh nhân ung thư tụy nhưng không thấy có kết quả mặc dù độ hấp thụ rất cao có lẽ vì nó không phải là free curcumin.
- Túm lại so sánh 1 cách tương đối mang tính chủ quan 1 viên nano curcumin có 15mg active compound tăng hấp thụ 40 lần là 600mg, 1 viên Doctor best 500mg , 475mg active compound tăng hấp thụ 20 lần là 9500mg.
- Nếu mình cần áp dụng curcumin hỗ trợ điều trị ung thư mình sẽ uu tiên dùng Doctor best C3 complex, theo liều tăng dần theo cách mà các bệnh nhân ung thư đa tủy xương và ung thư tụy đã áp dụng
1 g/day for week one; if no side effects then,
2 g/day for week two; if no side effects then (can be split into three separate doses).
4 g/day for week three; if no side effects then (can be split into three separate doses).
8 g/day for week four; for eight weeks (can be split into three separate doses).

stormswt

Xe đạp
Mình cũng nghĩ nên dùng Doctor best C3 complex, vì thật sự cũng không tin tưởng nhiều với quảng cáo của Việt Nam. Nhưng nếu trường hợp người bệnh ung thư đã di căn lên não thì sẽ ưu tiên dùng loại nào nhỉ? Vì theo cụ hacdaihung thì công nghệ nano sẽ giúp ích hơn vì các phân tử curcumin lúc này sẽ rất nhỏ, có thể vượt qua hàng rào máu não.

hacdaihung

Xe tăng

Cụ ạ, như em đã từng nói ở trong thớt. Có thời điểm em đã dùng cùng lúc 3 loại Curcumin vì lo sợ khả năng hấp thụ không đạt hiệu quả.

1. Curcumin Nano của Việt Nam (loại 150mg, dạng dung dịch trong viên nang mềm)
  2. Curcumin 95% của Mĩ (loại 500mg, không có Biopirine, dạng viên con nhộng)
  3. Curcumin Phytosome của Mĩ (loại 500mg, không có Biopirine, kích thước Nano, dạng viên con nhộng)

Sau đó em chốt lại loại của Việt Nam do nó đáp ứng tiêu chuẩn là Kích thước phân tử nhỏ (vì em muốn thuốc có cả tác dụng trên não); có Biopirine để tăng hấp thụ; và dễ dàng mua ở hiệu thuốc gần nhà. Còn về độ hơn, thiệt về hàm lượng, em sử dụng nhiều hơn khuyến cáo.

Kích thước phân tử của loại nghệ Nano của Việt nam vào khoảng 40 ~ 50nm, và để vượt qua hàng rào máu não, kích thước phân tử thuốc phải nhỏ hơn 200nm (phần này em mới đọc qua ở đâu đó, chưa có thông tin chính xác). Em không rõ loại Curcumin 95% có kích thước phân tử thuốc là bao nhiêu nên em không dám dựa vào đó.

Còn về chất lượng thuốc, các thông tin trên báo chí ở Việt nam thường bị PR quá đà, độ tin cậy thấp. Em cũng đang tìm loại thuốc khác đáp ứng đủ tiêu chí Nano + Biopirine + Hàm lượng cao + NSX tin cậy nhưng chưa tìm được. Các cụ nào có thông tin gì thì giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

beotron

Xe máy
Mình cũng nghĩ nên dùng Doctor best C3 complex, vì thật sự cũng không tin tưởng nhiều với quảng cáo của Việt Nam. Nhưng nếu trường hợp người bệnh ung thư đã di căn lên não thì sẽ ưu tiên dùng loại nào nhỉ? Vì theo cụ hacdaihung thì công nghệ nano sẽ giúp ích hơn vì các phân tử curcumin lúc này sẽ rất nhỏ, có thể vượt qua hàng rào máu não.
Nếu bạn quan tâm đến vấn đề vượt qua hàng rào máu não (Crosses Blood-Brain Barrier ) thì có thể nghiên cứu sản phẩm longvida curcumin active compound 20% Crosses Blood-Brain Barrier http://www.iherb.com/Now-Foods-CurcuBrain-Cognitive-Support-400-mg-50-Veggie-Caps/57292#p=1&oos=1&disc=0&lc=en-US&w=longvida curcumin&rc=5&sr=null&ic=1 . Bác sĩ Trutt áp dụng longvida curcumin cho bệnh Alzheimer rất thành công và chứng minh là có thể vượt qua hàng rào máu não.

Chỉnh sửa cuối:

hacdaihung

Xe tăng
Nếu bạn quan tâm đến vấn đề vượt qua hàng rào máu não (Crosses Blood-Brain Barrier ) thì có thể nghiên cứu sản phẩm longvida curcumin active compound 20% Crosses Blood-Brain Barrier http://www.iherb.com/Now-Foods-CurcuBrain-Cognitive-Support-400-mg-50-Veggie-Caps/57292#p=1&oos=1&disc=0&lc=en-US&w=longvida curcumin&rc=5&sr=null&ic=1 . Bác sĩ Trutt áp dụng longvida curcumin cho bệnh Alzheimer rất thành công và chứng minh là có thể vượt qua hàng rào máu não.
Cảm ơn cụ! Loại này phù hợp với mọi tiêu chí của em.

beotron

Xe máy
Chỉnh sửa cuối:

xemay12345678

Xe buýt
Em thì nghĩ nghệ cũng là một vị thuốc và thức ăn tốt nên đã tăng cho Mẹ mỗi ngày 6 viên curcumin 95% của Mỹ và 6 viên nghệ nano việt nam...thêm 6 viên melatonin nữa,bắt đầu từ mai mỗi ngày thêm 3 viên dầu cá nữa

Chobe

Xe đạp
Cụ nhà bác giống hệt nhà e cụ ạ, chuyển bảo hiểm qua Hưng Việt đi, quyền con ng cao hơn cụ ạ, tốt nhất là tạm dừng mấy thuốc tpcn mh đang dùng, cho kháng sinh và kháng viêm 7 ngày nhé, mua thuốc của ngoại ấy,và tìm 1 bệnh viện or bsĩ riêng điều tri cho. Bác có thể cho e biết nhà bắc dùng nh thuốc gì ko để e học hỏi thêm
Nhà em đã làm thủ tục ra viện rồi mợ ah, lát em qua Hưng việt xem bệnh viện thế nào và xin tư vấn để khám định kì. Cho em hỏi bảo hiểm cụ nhà em ở Xanh pon, giờ mình lại về Xanh pon làm thủ tục chuyển bảo hiểm như lúc vào viện K khám ah mợ?

phuongsk

Xe máy
Bố mình bị ung thư thực quản, phát hiện được hơn 1 tháng. Nhà mình cùng thống nhất thử các phương pháp thay thế trước. Mình đã áp dụng 1 số phương pháp như dùng vitamin b17, uống nhiều nước rau quả ép, dầu hạt lanh và phô mai tươi ít béo. Tuy nhiên, do cũng chưa có kinh nghiệm nên thời gian đầu mình cho bố uống quá nhiều nước rau quả nên bố bị mệt, sau đó lại dùng b17 liều khá cao ngay lập tức nên cũng gây mệt mỏi cộng với việc tần suất nghẹn của bố tăng lên, rất nhiều lúc có cảm giác như không phải nghẹn vật lý vì bị khối u chèn ép mà là do các cơn co thắt thực quản gây nên nên việc ăn uống giờ cũng khá khó khăn. Chính vì vậy mà các biện pháp thay thế mình dùng ở trên vẫn chưa được như mong muốn. Lúc đầu chế độ ăn chay hoàn toàn nhưng sau đó khoảng 20 ngày, tình trạng bố mình không tốt nên giờ lại ăn cả thịt, cá (chủ yếu là ăn cháo gà). Nước rau quả ép sau khoảng chục ngày uống nhiều đã giảm dần và thời gian gần đây gần như là không uống được nữa. Phương pháp vitamin b17 cách đây khoảng chục ngày mới đủ hết các loại thuốc để uống (lúc đầu thiếu men tụy) và có nhiều hôm bố mệt quá lại không nỡ để bố uống thuốc. Dầu hạt lanh và phô mai tươi ít béo ăn cũng chưa được nhiều... nói tóm lại là mọi việc có vẻ như không suôn sẻ, các biện pháp áp dụng chưa triệt để, thể trạng bố càng ngày càng yếu, ăn uống khó khăn... và đã có 1 số ý kiến trong gia đình muốn điều trị cho bố theo phương pháp Tây y truyền thống. Cá nhân mình trước sau vẫn phản đối phương pháp Tây y truyền thống này và vẫn còn rất nhiều hi vọng vào các phương pháp thay thế, mặc dù gặp 1 điều cực kỳ bất lợi là bố mình bị đúng thực quản, quá khó khăn cho việc cung cấp dinh dưỡng và thuốc thang. Mình có xin với mọi người cho mình 1 tháng để thực hiện các phương pháp khác, sau đó sẽ chụp chiếu lại rồi đánh giá và đến hôm nay, mới chỉ được 3 tuần thì bố mình đã đi siêu âm và chụp 64 dẫy lại tại Việt Đức. Và mặc dù thực hiện không được triệt để như ý của mình nhưng theo kết quả so sánh, có vẻ như khối u đã nhỏ lại (trước là dầy 22mm, dài 90mm thì nay dầy vẫn 22mm nhưng độ dài đã chỉ còn 70mm). Đây cũng chỉ là những so sánh theo các chỉ số ghi trong bản kết luận của 2 lần chụp cắt lớp nhưng nó làm cho mình cũng cảm thấy bất ngờ. Hi vọng với những chỉ số như vậy thì đúng là khối u nhỏ đi thật (ngắn lại). Mình cũng không hiểu trong điều trị ung thư truyền thống, sự giảm 20mm này có được cho là tín hiệu tích cực không? Nhà mình cũng đã đưa 2 kết quả nhờ bác sỹ Tây y xem nhưng chưa được trả lời, và mình nghĩ nếu có được trả lời thì cũng là 1 sự bàng quang có chút vô trách nhiệm như bình thường thôi, họ chẳng bao giờ đặt địa vị họ vào vị trí người nhà người bệnh cả. Một câu nói, một nhận xét của họ có thể làm thay đổi cả bao nhiêu thứ nhưng đối với họ nó chẳng là cái gì cả. Tuy nhiên, kết quả ngày hôm nay cũng có 1 điều làm mình hơi lo, trong cả 2 lần chụp, đều phát hiện 1 số hạch ở trung thất, bác sỹ nói có thể đó là di căn, có thể là hạch bình thường, muốn biết chính xác phải sinh thiết nhưng nhà mình cũng không làm. Ở lần chụp trước, kích thước hạch chỉ là 7mm nhưng lần này cái to nhất lại lên đến 12mm, không hiểu điều này có bất thường và đáng lo ngại lắm không? Mình thì nghĩ rằng, với bệnh tình như của bố mình, việc thu nhỏ được khối u ở thực quản giờ là việc cần kíp nhất, quan trọng nhất. Giả sử cứ cho cái hạch trung thất kia là di căn và to lên đi thì mình nghĩ giải quyết riêng cái đó vẫn đơn giản hơn nhiều lần so với cái u ở thực quản. Chỉ mong bố mình không bị những cơn nghẹn hành hạ để có thể ăn và uống thuốc được đầy đủ, không khó khăn, đau đớn như bây giờ. Không hiểu suy nghĩ như vậy có đúng không nữa. Các bác nào đã từng trải qua hoặc đọc và biết được về tình trạng như của bố mình bây giờ tư vấn giúp mình với nhé! Cảm ơn các bác nhiều!
Đây thưc sự là kết quả khả quan và chúng ta có them niềm tin vào hiệu quả của các liệu pháp thay thế. Anh và gia đình cùng cố gắng nhé.

Sáng nay mẹ em đã ăn bữa đầu tiên Pho-mat không kem + dầu hạt lanh, hơi khó ăn nhưng bà vẫ cố gắng được anh ạ. Cảm ơn anh rất nhiều.

P/S: Anh nhắn cho e số tài khoản nhé.

beotron

Xe máy
Đây thưc sự là kết quả khả quan và chúng ta có them niềm tin vào hiệu quả của các liệu pháp thay thế. Anh và gia đình cùng cố gắng nhé.

Sáng nay mẹ em đã ăn bữa đầu tiên Pho-mat không kem + dầu hạt lanh, hơi khó ăn nhưng bà vẫ cố gắng được anh ạ. Cảm ơn anh rất nhiều.

P/S: Anh nhắn cho e số tài khoản nhé.
- Các bác áp dụng phương pháp Budwig có thể tham khảo bài viết của bác hacdaihung http://www.otofun.net/threads/824330-ung-thu-phoi-giai-doan-iv-kien-cuong-chien-dau?p=22870598#post22870598 hoặc bằng tiếng anh tại đây http://cancercompassalternateroute.com/therapies/budwig-protocol/ http://www.budwigcenter.com/

- Bác sĩ Budwig đã áp dụng chế độ ăn kết hợp Dầu hạt lanh (Flaxeed oil) và Pho mát không kem ở việt nam hay gọi là phô mai tươi (Cottage cheese) cho các bệnh nhân ung thư, làm cho tế bào ung thư tăng cường hấp thụ oxy. Theo quan điểm của Otto Warburg đã từng đoạt giải Nobel sinh lý học về "nghiên cứu cơ chế hô hấp của tế bào" năm 1931, Ung thư không thể sống trong môi trường giàu oxy. Bác sĩ Budwig đã giải thích lý do vì sao tế bào khỏe mạnh (aerobic cells ) lại biến thành tế bào ung thư (anaerobic cells), và tìm ra phương pháp giúp tế bào hô hấp bình thường, tạo môi trường giàu oxy làm cho tế bào ung thư không thể phát triển được và chết đi.

- Ở Hà nội mọi người có thể tìm mua sản phẩm pho mát tương tự như cottage cheese 2% chất béo, tên là Fromage Frais Onctueux 0% chất béo hoặc 3,2% chất béo nhập khẩu từ Pháp

- Bác nad và phuongsk cho em hỏi là các bác mua sản phẩm dầu hạt lanh ở việt nam ở đâu với vì em cũng đang quan tâm, thấy có 1 số chỗ bán khá đắt và không tin tưởng lắm. Còn đặt ở nước ngoài về thì sản phẩm này là tốt nhất Barlean's Organic Oils Lignan Flax Oil http://www.amazon.com/Barleans-Organic-Oils-Lignan-32-Ounce/dp/B002VLZ81W/ref=sr_1_5?ie=UTF8&qid=1431141591&sr=8-5&keywords=barlean và sản phẩm này rẻ hơn chất lượng tạm được http://www.amazon.com/Flaxseed-Oil-16-473-Liquid/dp/B00068S5G2/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1431141602&sr=8-1&keywords=swanson+flaxseed

Chỉnh sửa cuối:

phuongsk

Xe máy
- Các bác áp dụng phương pháp Budwig có thể tham khảo bài viết của bác hacdaihung http://www.otofun.net/threads/824330-ung-thu-phoi-giai-doan-iv-kien-cuong-chien-dau?p=22870598#post22870598 hoặc bằng tiếng anh tại đây http://cancercompassalternateroute.com/therapies/budwig-protocol/ http://www.budwigcenter.com/

- Bác sĩ Budwig đã áp dụng chế độ ăn kết hợp Dầu hạt lanh (Flaxeed oil) và Pho mát không kem ở việt nam hay gọi là phô mai tươi (Cottage cheese) cho các bệnh nhân ung thư, làm cho tế bào ung thư tăng cường hấp thụ oxy. Theo quan điểm của Otto Warburg đã từng đoạt giải Nobel sinh lý học về "nghiên cứu cơ chế hô hấp của tế bào" năm 1931, Ung thư không thể sống trong môi trường giàu oxy. Bác sĩ Budwig đã giải thích lý do vì sao tế bào khỏe mạnh (aerobic cells ) lại biến thành tế bào ung thư (anaerobic cells), và tìm ra phương pháp giúp tế bào hô hấp bình thường, tạo môi trường giàu oxy làm cho tế bào ung thư không thể phát triển được và chết đi.

- Ở Hà nội mọi người có thể tìm mua sản phẩm pho mát tương tự như cottage cheese 2% chất béo, tên là Fromage Frais Onctueux 0% chất béo hoặc 3,2% chất béo nhập khẩu từ Pháp

- Bác nad và phuongsk cho em hỏi là các bác mua sản phẩm dầu hạt lanh ở việt nam ở đâu với vì em cũng đang quan tâm, thấy có 1 số chỗ bán khá đắt và không tin tưởng lắm. Còn đặt ở nước ngoài về thì sản phẩm này là tốt nhất Barlean's Organic Oils Lignan Flax Oil http://www.amazon.com/Barleans-Organic-Oils-Lignan-32-Ounce/dp/B002VLZ81W/ref=sr_1_5?ie=UTF8&qid=1431141591&sr=8-5&keywords=barlean và sản phẩm này rẻ hơn chất lượng tạm được http://www.amazon.com/Flaxseed-Oil-16-473-Liquid/dp/B00068S5G2/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1431141602&sr=8-1&keywords=swanson+flaxseed
Em chưa mua được ở hanoi bác ạ. A Nad share cho em cả dầu và phomat nhà a ay xách tay từ Hongkong, đúng là loại Barlean's Organic ạ.

Nếu bác tìm được địa chỉ uy tín ở Hn, bác chia se nhé.

lengocson211

Xe buýt
Mẹ em mổ xong được khoảng 20 ngày thì lại bị thiện đầu thống, tăng nhãn áp. Bây giờ lại nằm viện có khả năng lại mổ. Mệt mỏi kinh khủng không biết còn gì ở phía sau nữa ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng