Ứng dụng LÒNG TỪ vào cuộc sống!

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe thủng lốp

Xe container
A Di Đà Phật...
Hôm nay em rất lạ, có những lúc em tưởng như mình sẽ khóc òa lên, tưởng như mình sẽ tuôn hết ra những gì cất giấu trong lòng, nhưng hóa ra không phải thế, em vui vẻ, cười nói thản nhiên đến bất ngờ, dù trong lòng nặng trĩu :)
Xin tìm về chốn bình yên...
Cụ tạch Lô phỏng ?

sidecardesigner

Xe điện
:D cháu đùa cụ thôi... câu "ta là ta " hay quá.

công nông tàu

Xe container
A Di Đà Phật...
Hôm nay em rất lạ, có những lúc em tưởng như mình sẽ khóc òa lên, tưởng như mình sẽ tuôn hết ra những gì cất giấu trong lòng, nhưng hóa ra không phải thế, em vui vẻ, cười nói thản nhiên đến bất ngờ, dù trong lòng nặng trĩu :)
Mợ chắc giống em, lúc em buồn nhất là lúc em đùa vui tếu táo nhất, càng buồn thì càng đùa giỡn nhí nhố làm trò để che giấu nỗi buồn.

kienbeu

Xe điện
A Di Đà Phật...

Dấu đi những cảm xúc thực người thì cho rằng: quả là có bản lĩnh, người lại cho rằng: ngụy biện.....! Theo em càng giấu thì càng thêm nặng lòng mà thôi!
Hãy chấp nhận nó như một món nợ cần phải trả, hoặc hãy tìm một người bạn tâm giao, một bờ vai để cởi lòng cụ nhé!
Chúc cụ luôn luôn đc an lạc, cát tường.
Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật!

ttdung

Xe hơi
Dấu đi những cảm xúc thực người thì cho rằng: quả là có bản lĩnh, người lại cho rằng: ngụy biện.....! Theo em càng giấu thì càng thêm nặng lòng mà thôi!
Hãy chấp nhận nó như một món nợ cần phải trả, hoặc hãy tìm một người bạn tâm giao, một bờ vai để cởi lòng cụ nhé!
Mợ ý tham lém, cần 2 bờ vai, nhưng phải thật chắc cơ.:)

Chỉnh sửa cuối:

anhtrangvn

Xe tăng
Topic Phật giáo của cụ Kiên lớn nhanh mà luân hồi cũng nhanh thật! Cháu tham gia diễn đàn mới được thời gian ngắn mà thấy cứ mấy hôm đã thọ 100 trang và tái sinh sang topic mới. :D

Tinh Tam

Xe tải
e đọc trên 1 số d/đ k hiểu lắm ý nghĩa gieo duyên, thấy có nhiều người đoc chuyện 1 ng khác, thấy ng đó ở d/đ tlinh hay có vài biểu hiện mệt mói, mơnayf mơ kia, liền khuyên ngta thoi niệm Phất đi, nên đi tu Tịnh độ, Thiền... rồi hỏi thực hành nên ntn, thì trả lời, mình đã gieo duyên xong còn thực hàn tùy duyên thí chủ... haiz, gieo duyên là vậy ư?

sidecardesigner

Xe điện
Mợ chắc giống em, lúc em buồn nhất là lúc em đùa vui tếu táo nhất, càng buồn thì càng đùa giỡn nhí nhố làm trò để che giấu nỗi buồn.
Đúng cụ ạ, cháu rất hay gồng mình lên trong mọi việc, lúc tỏ ra vui nhất là khi rất buồn.

Cháu cảm ơn cụ nhiều ạ. Nhưng em chọn lên đây than thở chứ không muốn dựa vào 1 ai đó đâu ạ. A Di Đà Phật.
Mợ ý tham lém, cần 2 bờ vai, nhưng phải thật chắc cơ.:)
Cụ có hiểu cụ đang nói gì không? Trước khi nói nên uốn lưỡi 7 lần cụ ạ.

hoalocvung

Xe điện
e đọc trên 1 số d/đ k hiểu lắm ý nghĩa gieo duyên, thấy có nhiều người đoc chuyện 1 ng khác, thấy ng đó ở d/đ tlinh hay có vài biểu hiện mệt mói, mơnayf mơ kia, liền khuyên ngta thoi niệm Phất đi, nên đi tu Tịnh độ, Thiền... rồi hỏi thực hành nên ntn, thì trả lời, mình đã gieo duyên xong còn thực hàn tùy duyên thí chủ... haiz, gieo duyên là vậy ư?

Một bông hoa khi đủ “duyên” như : từ một hạt giống hay cành chiết, được chăm bón….nở ra hoa.
Hay như hôm nay, giờ này, vào đây, Cụ hỏi câu này và em trả lời cũng là 1 chữ “duyên”.

Như vậy
Duyên có nghĩa là mối quan hệ
Xây dựng mối quan hệ là gieo duyên
Hai bên có mối quan hệ qua lại gọi là hữu duyên (có duyên với nhau)
Có mối quan hệ lợi ích cho nhau, gọi là thiện duyên ( duyên lành)
Mối quan hệ không dính đến dục vọng cá nhân, gọi là tịnh duyên ( duyên thanh tịnh)
Gây dựng được càng nhiều thiện duyên và tịnh duyên thì gọi là rộng gieo duyên lành.
A Di Đà Phật

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Em thích Tịnh duyên, cụ hoalocvung nhá. Cũng như mọi quan hệ giữa người nam và người nữ, ai cũng nghĩ khi người ta làm điều gì đó cho mình, chắc hẳn người ta phải có luyến ái với mình. Nhưng em có một người anh, rất thương em, và giúp đỡ em, đến nỗi không người bạn nào tin anh ý không yêu em. Nhưng sự đời vậy đó, em gái em suốt ngày kêu nó có tình yêu nhân sinh với anh này, anh nọ :). Như vậy là tịnh duyên nhỉ?, Em thích tịnh duyên quá :)

trungson.vnn

Xe buýt
Website
loidich.com
Em thì không dấu được cảm xúc thật của mình, em quá thẳng tính, rèn nhiều nhưng khó sửa, người ta bảo chỉ cần nhìn vào mắt em là biết. Mấy lần ức chế bật Boss là mấy lần chuyển chỗ làm mà bật không phải cho mình mà là cho người khác... Bình thường thì hiền như cục đất nhưng đôi lúc lại chẳng khác gì Lý Quỳ. Mọi việc qua rồi mới tự hỏi sao mình phải làm thế???

hoalocvung

Xe điện
Em thích Tịnh duyên, cụ hoalocvung nhá. Cũng như mọi quan hệ giữa người nam và người nữ, ai cũng nghĩ khi người ta làm điều gì đó cho mình, chắc hẳn người ta phải có luyến ái với mình. Nhưng em có một người anh, rất thương em, và giúp đỡ em, đến nỗi không người bạn nào tin anh ý không yêu em. Nhưng sự đời vậy đó, em gái em suốt ngày kêu nó có tình yêu nhân sinh với anh này, anh nọ :). Như vậy là tịnh duyên nhỉ?, Em thích tịnh duyên quá :)
Hì. Vâng. Chúc Mợ luôn có được tịnh duyên và thêm nhiều thiện duyên nhé. A Di Đà Phật.

xe thủng lốp

Xe container
Thẻ phạt từ Diễn đàn OTOFUN

Gửi thành viên: xe thủng lốp,

Bác đã bị nhận một thẻ phạt Diễn đàn OTOFUN.

Lý do: <1.3> Viết linh tinh, câu bài, bài không có nội dung
-------
Viết linh tinh
-------

Thẻ phạt này tương đương với số điểm phạt là 1, khi tổng số điểm phạt là 2 bác sẽ bị hạn chế truy cập, số điểm phạt là 4 bác bị tháo bánh và không lái xe được trên OF cho tới khi nào số điểm đó hết hạn (10 ngày), số điểm phạt là 5 bác sẽ bị thu bằng. Riêng thẻ phạt cho các lỗi nghiêm trọng sẽ không bao giờ hết hạn.

Bài viết nhận thẻ phạt:
Càng ngày em càng yêu otofun :D

Mong bác hợp tác và rút kinh nghiệm trong các bài viết sau.

Trân trọng
Diễn đàn OTOFUN
Mô phật trong lòng cảm thấy ăn năn hối cải rồi ạ :D

Rolland

Xe điện
Bẩm các cụ mợ . hum nay em phạm giới ạ ! Cơ mà em vô cùng thỏa chí ! :D 1

Với người ngoại đạo ? à ko , với đời thường thì đúng hơn ạ ! Em thật sự hoan hỉ ! :D

Vì em 1 lần nữa được ngộ bởi ko phải sư tăng hay thầy cốt ...mà lại là 1 bạn nhậu ??? [-O< Hê hê 1 người có học thức , có vai vế có gia đình và cũng đã bươn trải trong cuộc sống ! Vậy ra , hôm nay (lúc đó em đã định gọi cụ chủ tạch _vì ngồi gần nhà cụ í :P ) dưng có lẽ do Ruyên ợ ;)) rồi em lại thôi thế nên em mới lại có Ruyên nhận 1 bài học mà có lẽ ít ai chỉ cho em được ! Thiện tai ! Thiện tai ! [-O<[-O<[-O<
Hơ hơ! NGỘ rồi lại tự GIÁC khai ra thế chả phải đã GIÁC NGỘ rồi sao?! ;))
yEm kém Duyên với Phật Tổ nên chỉ GIÁC được chứ chửa NGỘ được! Cụ đạt "cảnh giới" cao hơn yEm rồi. Chúc mừng Cụ nhớ! :))
Chúc các Cụ, Mợ nhà ta một cáy Tết Hàn Thực thật là hoan hỷ! >:D<

Rolland

Rolland

Xe điện
A Di Đà Phật...
yEm hiểu mà! ;)

Giá như lúc ấy sẵn bờ... Vai
Để mà thổn thức ướt... hai tai...
Treo cơn buồn bực vào "âm ỉ"
Đồ Ngốc! Sao không gọi cho "ai"?!! :-??

Rolland

Trạng thái
Thớt đang đóng