[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nó tự làm đắt hơn, nên nó mới mua. Mà nó cũng có nhiều nhà cung cấp khác nữa. Nga có bán cho nó, chứ ko phải chỉ 1 mình nga bán cho nó đâu.
Cụ có thể kể tên những nhà cung cấp titan cho ngành hàng không được chứ ???

fujixaxoi

Xe đạp
Phương tây đang làm mạnh tay, bơm vũ khí, khác nào đối đầu Nga, chỉ sợ Putin nóng lên chơi rắn thì mệt. Chỉ mong Nga kết thúc sớm cho dân đỡ khổ, Nga cũng giữ vùng đệm, có đối trọng NaTo, chứ không là thành công cụ cho mỹ bá chủ mất.
Tq đứng ngoài, 1 mình a chấp hết

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói gì vậy, Ukr chưa vào Nato, chưa tên lửa tầm trung, chưa hạt nhân..., thế mà táng nó ném bom khắp noi, đấy là côn đồ hành hung, ai nghe lý cụ.
Nga táng lần này vì phát xít cực đoan, đe dọa an ninh Nga và ngưòi dân gốc Nga ở Ukr. Giống Mỹ dội bom Syria để đánh IS vậy.

Hoadaols

Xe tải
Em đề nghị các cụ vật nhau thì sang nhà bên kia, nhà này để tập trung đưa tin. Mấy ngày nay em cho nhiều cụ vào danh sách đen cho đỡ rối mắt.

TeslaBee

Xe buýt
Em vừa định đi rửa bát theo chỉ đạo thì thấy tin là phi công Macarong gọi anh Luka Bela bảo là ông đừng dại cho Putin đặt Hột le, à nhầm hột nhân, chõ vào nhà tụi tôi nhé. Ông Luka bảo mịa ông toàn nghe Fake News. Xong lả lướt luôn là NẾU các ông không bóp hầu bóp cổ tôi thì đến súng cao su cũng ko cho chứ hột giề.

Screenshot_20220227-082801_Samsung Internet.jpg

Cụ nào giỏi tiếng Nga cứ edit nhé b-)

Website
www.facebook.com
Báo chí Việt nay a dua a tòng, thấy viết thế nào thì dịch ra thế thôi, ít định hướng dư luận hơn rồi ạ. :D
Bữa anh Hói sang gặp anh Béo, trong tuyên bố chung hai anh đã nói sẽ phân chia lại quyền lực thế giới. Nguyên gốc tiếng Anh là re-distribute. Nên em đồ rằng sau đợt này thế giới sẽ thật sự đa cực ạ. Mỹ và Châu Âu sẽ không còn thế độc tôn như hiện tại.

Còn báo chí VN, tối qua thấy thời sự đưa tin yêu cầu các hãng báo chí VN phải đưa tin đúng thì sáng nay em ngó vào thấy giọng điệu khác hẳn, không còn bợ Tây trắng trợn như mấy ngày trước nữa :D

.Bo My

Xe lăn
Nga có độc quyền titan, nikel hay bali đâu? Thế giới này rộng lớn lắm.
Bản thân Nga cũng ít titan, phải đi nhập quặng về. Nhưng Nga lại là nhà xuất khẩu titan lớn nhất thế giới. Bí quyết là hợp kim titan mà không ai bắt chước được. Hợp kim titan của Nga bán giá cao gấp mấy lần titan nguyên chất.

A98

Xe container
Cái này cụ tự đi tìm hiểu. Thế giới này ko chỉ mình nga có titan.
Thế giới này không chỉ mình Nga có titan, nhưng chỉ một mình Nga đầu tư phát triển công nghệ sử dụng titan, như công nghệ hàn chân không, cùng với buồng chân không và dây chuyền đi kèm. Từ lúc nào và để làm gì, cụ tự đi tìm hiểu nhé.

Vulcan V70

Xe trâu
BQP Ukr loan báo : Một đơn vị đặc biệt của Chechnya Rosguard đã bị quân đội Ukraine đánh bại ở khu vực Gostomel.
Có thông tin cho rằng trong trận này Tướng Magomed Tushayev, chỉ huy Trung đoàn Cơ giới 141 của Chechnya Rosguard, đã thiệt mạng. Điều này đã được xác nhận bởi một tù binh.

Đông86

Xe điện
Em vừa định đi rửa bát theo chỉ đạo thì thấy tin là phi công Macarong gọi anh Luka Bela bảo là ông đừng dại cho Putin đặt Hột le, à nhầm hột nhân, chõ vào nhà tụi tôi nhé. Ông Luka bảo mịa ông toàn nghe Fake News. Xong lả lướt luôn là NẾU các ông không bóp hầu bóp cổ tôi thì đến súng cao su cũng ko cho chứ hột giề.

Screenshot_20220227-082801_Samsung Internet.jpg

Cụ nào giỏi tiếng Nga cứ edit nhé b-)
Vâng, hôm qua nghe giọng anh Lu thấy khác khác rồi đấy

Đông86

Xe điện
BQP Ukr loan báo : Một đơn vị đặc biệt của Chechnya Rosguard đã bị quân đội Ukraine đánh bại ở khu vực Gostomel.
Có thông tin cho rằng trong trận này Tướng Magomed Tushayev, chỉ huy Trung đoàn Cơ giới 141 của Chechnya Rosguard, đã thiệt mạng. Điều này đã được xác nhận bởi một tù binh.
Đổ bộ đường không bị pháo giã nát

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy Uraine có các Lãnh đạo quá ngây thơ và "hồn nhiên như cô tiên". Cứ mơ tưởng gia nhập NATO làm gì nhỉ ! Chả hiểu.
Các cụ cứ tưởng tượng nếu Việt Nam cứ cố thành Đồng minh của Mỹ thì TQ nó sẽ làm gì ? :D
Sao Ukraine không tìm cách mà sống chung với cả Nga và phương Tây, đu dây cho nó khéo vào có phải hơn không ? :D
Nói như thế thì đã không phải là u cà.nguyên nhân, Bản chất xung đột thực ra đã tích lũy từ rất lâu rồi. Bao nhiêu năm " theo" Nga, yên lành nhưng kinh tế,XH u cà cứ đi xuống dần đều, tham nhũng, năng suất,khkt vv xuống dốc, nhờ ông anh nga thì bản thân ô anh còn liêu xiêu, k giúp đc nhiều.thế hệ trẻ lớnlên, lịch sử thì nó chả quan tâm, đất nc đì đụp, nhìn cảnh mấy NC bỏ Nga theo Eu thành công dân hạng 1,ktxh lên ầm ầm mà thèm rỏ rãi , định chơi lớn, phũ thẳng tay vs Nga không thương tiếc.nào ngờ, do quá phũ, không khôn khéo, non về địa chính trị, chiến lược vv nên mới để xảy ra nông nỗi này. Tất nhiên Nga cũng sẽ rất khó khăn để thắng trong game này, vì như đã nói, quan sự thì có thể nhưng lòng người thì không thể, vì dân u cà cũng chán Nga lắm rồi hay chính là tình hình của bản thân họ. Nói chung ca này khó, chỉ mong sao hết CT càng nhanh càng tốt, sợ quả trường kì kháng chiến lắm rồi, chỉ dân ăn đủ.

Đông86

Xe điện
Cơ hội a Hói chỉ 50-50 thôi, liều quá

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ tự đi tìm hiểu. Thế giới này ko chỉ mình nga có titan.
Nói trắng ra là về nguyên liệu TiO2 thì chính Nga lại không có nhiều và Việt Nam lại là nước tuyển và xuất khẩu mặt hàng này.
Ác nỗi Nga lại là thằng đi đầu thế giới trong công nghệ luyện kim với thứ kim loại dở hơi rất khó gia công mà loài người phải dùng nhiều trong công nghệ hàng không vũ trụ cùng tàu ngầm, y khoa.
Kiểu như trong chợ có tới 10 thằng mài dao nhưng những hàng chuyên dùng tới dao lại chỉ chon 1 ông để mài những con dao làm ra tiền cho họ.
Vầy nha.

Đông86

Xe điện
Em cứ phải 9/10 mới xuống tiền

Vulcan V70

Xe trâu
Theo thông tin từ các phương tiện truyền thông Ukraine, lực lượng võ trang Ukr đã đánh thiệt hại hại nghiêm trọng cánh quân của Vệ Binh Chechnya do Tướng Magomed Tushayev chỉ huy . Tướng Magomed Tushayev, được biết đến là một trong những Lãnh chúa của chiến tranh và cái chết của ông ta là một đòn giáng nặng nề vào đội quân Chechnya đang chiến đấu ở Kiev

Trạng thái
Thớt đang đóng