[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
1.Tổng thống đời thân Nga cũng là một trường hợp áp đặt.

2.Nó cũng giống như nhiều nhà giàu ở VN nhưng lại muốn sang tây sang mỹ làm tay chân ấy cụ. Chưa chắc đã sướng nhưng họ có niềm tin vào giá trị tự do nhiều hơn khi ở đó. Ít nhất chửi lãnh đạo ko bị bem nick chẳng hạn.
1. Tổng thống thân Tây cũng là áp đặt chứ? Yuchenko đời thứ 3 của CM Cam.

2. Nhà giàu sang Âu Mỹ làm tay chân vì tiền, vì phúc lợi, chẳng vì giá trị tự do nào cả. Khi đã sang, đố họ dám chửi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đừng hỏi khó thế, lão có câu nào dễ hơn không?
Có lẽ đây là câu hỏi dễ nhất của em về titan mất rồi cụ ah.
Chả nhẽ em lại hỏi chuyện về con chó con mèo,
về cụ ấy ăn gì, đi vệ sinh chưa, có vui không ???
Hỏi thế cũng được nhưng vô thưởng vô phạt tưởng như chả chết ai nhưng lại không đúng với tư tưởng của thớt, phí tài nguyên 4R cùng người ngoài dòm vào thấy vậy đánh giá thấp trí tuệ của ốp phơ cụ ah :D

murano_2009

Xe buýt
Em thì thấy Uraine có các Lãnh đạo quá ngây thơ và "hồn nhiên như cô tiên". Cứ mơ tưởng gia nhập NATO làm gì nhỉ ! Chả hiểu.
Các cụ cứ tưởng tượng nếu Việt Nam cứ cố thành Đồng minh của Mỹ thì TQ nó sẽ làm gì ? :D
Sao Ukraine không tìm cách mà sống chung với cả Nga và phương Tây, đu dây cho nó khéo vào có phải hơn không ? :D
Ai cho sống chung hả cụ, lãnh đạo U cà ko phải là ko hiểu nhưng như con rối rồi thì phụ thuộc vào người điều khiển thôi.

coconvn

Xe buýt
Cụ nên xem clip của thiếu tướng công an Trương Giang Long nói về hàng xóm xấu tính. Ko bao giờ nó bỏ tham vọng dã tâm.

Phải hiểu trung lập ở đây là cân bằng các mối quân hệ.
Đặc biệt không bao giờ cho ai mượn đất mình đánh thằng khác. Mà thằng khác đó là cường quốc.
Cường quốc nó có cái quyền của kẻ mạnh. Nên nhớ rõ điều đó.

Luật Pháp Quốc Tế: các lờn nhuốt cá bé đừng mơ tưởng viễn vông.

Lucifer2306

Xe tăng
Theo thông tin từ các phương tiện truyền thông Ukraine, lực lượng võ trang Ukr đã đánh thiệt hại hại nghiêm trọng cánh quân của Vệ Binh Chechnya do Tướng Magomed Tushayev chỉ huy . Tướng Magomed Tushayev, được biết đến là một trong những Lãnh chúa của chiến tranh và cái chết của ông ta là một đòn giáng nặng nề vào đội quân Chechnya đang chiến đấu ở Kiev
Mấy bạn Chechnya này chỉ dũng mãnh trên youtube với tiktok thôi. Liều và manh động chưa hẳn đã thiện chiến.

.Bo My

Xe lăn
Bữa anh Hói sang gặp anh Béo, trong tuyên bố chung hai anh đã nói sẽ phân chia lại quyền lực thế giới. Nguyên gốc tiếng Anh là re-distribute. Nên em đồ rằng sau đợt này thế giới sẽ thật sự đa cực ạ. Mỹ và Châu Âu sẽ không còn thế độc tôn như hiện tại.
Hiện giờ quan tâm nhất là China có đồng ý (nghĩa là bỏ phiếu trắng) cho Nga sát nhập Ukraina không, vì 1 cường quốc muốn mở rộng đất đai phải được sự đồng ý của tất cả các cường quốc kế cận, nếu không thì họ sẽ phá đến cùng. Nếu China đồng ý thì Nga sẽ sát nhập ngay và luôn, không sợ China cấm vận.

Bigmoto

Xe container
Theo thông tin từ các phương tiện truyền thông Ukraine, lực lượng võ trang Ukr đã đánh thiệt hại hại nghiêm trọng cánh quân của Vệ Binh Chechnya do Tướng Magomed Tushayev chỉ huy . Tướng Magomed Tushayev, được biết đến là một trong những Lãnh chúa của chiến tranh và cái chết của ông ta là một đòn giáng nặng nề vào đội quân Chechnya đang chiến đấu ở Kiev
Thật hay fa ke nhể?
Hôm sau lại thấy lão ấy lù lù trên TV thì lại buồn. Tin tức từ U cà có độ tin cậy hơi thấp :D

cocsku

Xe cút kít
Các cụ cứ tranh luận thoải mái ! Nhưng miễn công kích cá nhân và giới hạn từ ngữ cho dễ nghe....Thớt nào Ucraine war ..C ũng vậy thôi vì đây là đề tài nóng nên vật nhau là thường, kg phải chỉ riêng trong diễn đàn nhỏ bé này mà dư luận xã hội về lên án hay ủng hộ Nga tấn công Ucraine cũng rất nhiều, và chắc em nghĩ cũng nhiều gia đình : Bố, Mẹ và anh chị em cũng mâu thuẫn trong cách ủng hộ vấn đề này ....

Ukraine cũng có sứ quán ở vn. Ko thấy ai liên lạc xem quan điểm của họ thế nào.

hoaoaihuong

Xe buýt
Cụ sai đấy.
Nga và Đức gần nhau lắm về từ hệ tư tưởng triết học, khoa học kỹ thuật, quân sự chí văn học nghệ thuật, âm nhạc nha.
Phần còn lại là Tây Âu chia nhau hết :D
Ồ, cám ơn cụ đã nhắc nhở. Đức nằm giữa đường giao lưu châu Âu và Nga, nên việc Nga ảnh hưởng ít nhiều văn minh của Đức không có gì lạ. Em luôn nghĩ người Đức là 1 trong các cái nôi của nền công nghiệp hiện đại. Nói nôm na Đức có giai cấp công nhân còn Nga thì có giai cấp nông dân. Phải chi ở thập niên 30 thế kỷ trước. cụ Le và cụ Xít không dỗi nhau bỏ đi chơi với người khác thì thế giới giờ khác lắm cụ nhể.
Em fun tý.

Hiện giờ quan tâm nhất là China có đồng ý (nghĩa là bỏ phiếu trắng) cho Nga sát nhập Ukraina không, vì 1 cường quốc muốn mở rộng đất đai phải được sự đồng ý của tất cả các cường quốc kế cận, nếu không thì họ sẽ phá đến cùng. Nếu China đồng ý thì Nga sẽ sát nhập ngay và luôn, không sợ China cấm vận.
Em thì cho rằng Nga sẽ không sát nhập Ukraina mà chị oánh xong rút, tạo vùng đệm an toàn. Cho dù Nga muốn thì China cũng sẽ không đồng ý vì China sẽ sợ 1 ngày kia Nga và China mâu thuẫn thì lại có chuyện cho chính China.

Đông86

Xe điện
Phải hiểu trung lập ở đây là cân bằng các mối quân hệ.
Đặc biệt không bao giờ cho ai mượn đất mình đánh thằng khác. Mà thằng khác đó là cường quốc.
Cường quốc nó có cái quyền của kẻ mạnh. Nên nhớ rõ điều đó.

Luật Pháp Quốc Tế: các lớn nhuốt cá bé đừng mơ tưởng viễn vông.
Ukr chưa cho ai mượn đất, cụ ơi.
Chỉ là Ukr đã mất 3 mảnh đất rồi, Nga chơi tiếp thì phải đánh trả chớ

Bigmoto

Xe container
Ukraine cũng có sứ quán ở vn. Ko thấy ai liên lạc xem quan điểm của họ thế nào.
Sữ quán đương nhiên phải theo quan điểm quốc gia rồi, hay cụ nghĩ SQ là quốc gia riêng, không liên quan đến nhà nước U?

Grandtouring

Xe điện
Nhiều tăng quá, gần 20% số tăng của quân đội Nga.

Vulcan V70

Xe trâu
Thật hay fa ke nhể?
Hôm sau lại thấy lão ấy lù lù trên TV thì lại buồn. Tin tức từ U cà có độ tin cậy hơi thấp :D
Chưa xác định bác ah, tuy nhiên Gostomel là hướng ác liệt. Coi như một lô cốt đầu cầu để đánh vào trung tâm.
Hôm qua bọn RS bố trí các dàn hỏa tiễn phóng loạt ở trung tâm Kiev để bắn vào Gostomel.

.Bo My

Xe lăn
Sữ quán đương nhiên phải theo quan điểm quốc gia rồi, hay cụ nghĩ SQ là quốc gia riêng, không liên quan đến nhà nước U?
Nhưng ông đại sứ thì lại có quan điểm ngầm riêng đấy! :D Không thấy ông đại sứ ở VN lên tivi xin tiền ủng hộ hay tuyên truyền gì hết.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, cám ơn cụ đã nhắc nhở. Đức nằm giữa đường giao lưu châu Âu và Nga, nên việc Nga ảnh hưởng ít nhiều văn minh của Đức không có gì lạ. Em luôn nghĩ người Đức là 1 trong các cái nôi của nền công nghiệp hiện đại. Nói nôm na Đức có giai cấp công nhân còn Nga thì có giai cấp nông dân. Phải chi ở thập niên 30 thế kỷ trước. cụ Le và cụ Xít không dỗi nhau bỏ đi chơi với người khác thì thế giới giờ khác lắm cụ nhể.
Em fun tý.
Cụ không fun đâu.
Em biết :D
Có chăng 2 vị ấy không thể thỏa hiệp dù trong khoảng ngắn hạn để tạm chia thế giới mà thôi.
Chia được khéo chả loan như bây giờ :P

Trạng thái
Thớt đang đóng