[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em bảo cụ đọc Putin mà không chịu đọc. Tên lửa hạt nhân tầm trung từ Ukraine có thể bắn đến giữa nước Nga: Urals, Samara... NATO đã lập các biệt đội người nhái theo dõi hải quân Nga ở biển Đen...
Phải có Nato chống lưng, Ukr mới hiện thực hóa giấc mơ oanh tạc tên lửa tầm trung vào giữa nước Nga.

Tôi dặn cụ đọc kỹ về Nato.

aitymo

Xe điện
Sao cụ không hỏi Putin có hiểu không ?
Nói vậy để biết phương tây gây chia rẽ, xúi giục hai đất nước có quan hệ lịch sử lâu đời, văn hóa tương đồng...
Trở mặt đánh nhau huynh đệ tương tàn

Đông86

Xe điện
Sau vụ Crimea, Nga chửi nhau với PT, mới bảo chúng mày muốn chia cắt, xâu xé tài nguyên tao. Xung quanh toàn bọn địch. Ghét nhau chửi vậy thôi, đấy là ông tự đào bới bán tài nguyên lấy tiền chứ ai đâu.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Theo tôi bản chất cốt lõi là lợi ích.
Ví dụ trong làng cụ có mấy ae nghèo thân nhau lắm nhưng đối lập với tụi xhđ giàu có, chiếm đa số, bị chúng o ép đủ đường.
Cụ nghề bán trà đá cho mấy ae nghèo, nên cũng chả khấm khá gì.
Ở nhà thì vợ con, người thân cụ nhòm qua thấy vợ con nhà thằng theo xhđ nó ăn tôm hùm như củ cải, lại còn mời nhà cụ sang ăn.
Cụ sẽ bị giằng xé tâm can đúng ko?
Thế rồi cụ nghĩ tình nghĩa ae méo bằng vợ con mình. Rồi cụ bỏ nhóm gia nhập XHĐ. Chúng nó thôi chèn ép cụ, lại còn hò nhau ủng hộ trà đá của cụ. Và thế là cụ khấm khá lên.
Theo tôi, đây mới là câu chuyện sát với chuyện các nước theo Nga hay theo Mỹ giàu.
Các nước Châu Phi đều thân PT cả mà cũng có giàu đâu. TQ chả theo PT mà giàu lên như tên lửa đó cụ.
Đây là quan điểm của tôi, chứ ko phải "vật nhau" với cụ nhé. Ở bên kia tôi vẫn đang tiếp chiêu cụ đấy, còn ở đây thì thôi.
Câu chuyện của cụ bắt đầu với "bọn xhđ giàu có". Nhưng cũng nhiều người giàu chân chính chứ không phải xhđ cụ ạ. Nước Nga và dân Nga nên tự hỏi vì sao nước mình nghèo.

Anyway các cụ comment như tên lửa, em có hai ngày cuối tuần chơi với con cháu, đọc chả kịp, còn đâu tg mà comment. Chờ mọi việc xong xuôi rồi ta hạ hồi phân giải, có lẽ lúc đó mọi người sẽ có nhiều tg hơn và có cái nhìn toàn diện hơn.

Musketeer

Xe buýt
Tổng kết là Đức quay xe, hết mũ bảo hiểm giờ gửi chống tăng. Phú Đĩ thì hứa mồm là sẽ gửi, bao nhiêu và lúc nào chưa biết. U cà thành bãi thải vũ khí, có người U cà chết là sẽ thật, hic ngu thế ko biết...

EU loại MỘT SỐ ngân hàng Nga ra khỏi Swift, không phải tất cả, chắc chỉ thằng bank nào ko l.q đến bán dầu mỏ tài nguyên...

EU nghe bảo tính đóng không phận của mình với máy bay Nga (chắc vòng qua Thổ?). Hiện giờ thì cũng 9 nước cấm rồi. Lufthansa đóng 7 ngày, rồi tính tiếp. Nga cũng đóng không phận với mấy nuwosc Baltic trước rồi.

Bịt miệng: Pháp bảo là sẽ chiến đấu với tuyên giáo (propoganda) của Nga, dịch ra tiếng Kinh là tụi tao sẽ bịt mồm mày, tầm tổng thống Mỹ tụo tao còn bịt được huống hồ bao năm vừa rồi media phương Tây đã vẽ ra một con ngáo ộp vừa ác, vừa nghèo ăm bo bo, vừa xấu là nước Nga va ông Putin. Sắp tới các cụ sẽ thấy lại media "vất vả" như hồi bầu cử Mỹ nhé. Còn ở VN các nhà đạo đức online sẽ tha hồ để Avatar "pray for Uncraine" cho đúng trend! Cái này media PT làm tốt hơn Nga, công nhận.

Screenshot_20220227-075222_Samsung Internet.jpg
Nga không xuất khẩu titanium sang chế tạo linh kiện máy bay thì Boeing với Airbus giao hàng kiểu gì nhỉ, Nga không xuất khẩu nikel, balium nữa thì dự báo ngành ô tô thế giới cũng điêu đứng tiếp.

Musketeer

Xe buýt
Câu chuyện của cụ bắt đầu với "bọn xhđ giàu có". Nhưng cũng nhiều người giàu chân chính chứ không phải xhđ cụ ạ. Nước Nga và dân Nga nên tự hỏi vì sao nước mình nghèo.

Anyway các cụ comment như tên lửa, em có hai ngày cuối tuần chơi với con cháu, đọc chả kịp, còn đâu tg mà comment. Chờ mọi việc xong xuôi rồi ta hạ hồi phân giải, có lẽ lúc đó mọi người sẽ có nhiều tg hơn và có cái nhìn toàn diện hơn.
Nước Mỹ với dân nước Mỹ có bao giờ tự hỏi vì sao nước họ phân biệt chủng tộc không cụ

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người nghĩ trung lập là xong. Thực tế là chỉ hình thức dc thôi. Vị trí đia lý địa chính trị của Ukraine rất khác với Phần Lan. Nên Nga sẽ ko bao giờ để cho yên ổn giàu mạnh.

Cụ thấy như Việt Nam cũng tạm coi là lành và trung lập nhé nhưng hàng xóm xấu tính có bao giờ thôi chọc ngoáy, áp đặt, kìm hãm ko?

Ulr quá khác Phần, đương nhiên. Nhưng Nga đã chọc ngoáy, áp đặt, kìm hãm gì Ukr?

Một đường ống thu phí trung chuyển, một dải Crimea mặt tiền phố biển, khí đốt giá rẻ, giá trị giao dịch thương mại 500 tỉ đô, thị trường xk lớn nhất của Ukr chiếm 25,6%?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Nhiều người nghĩ trung lập là xong. Thực tế là chỉ hình thức dc thôi. Vị trí đia lý địa chính trị của Ukraine rất khác với Phần Lan. Nên Nga sẽ ko bao giờ để cho yên ổn giàu mạnh.

Cụ thấy như Việt Nam cũng tạm coi là lành và trung lập nhé nhưng hàng xóm xấu tính có bao giờ thôi chọc ngoáy, áp đặt, kìm hãm ko?
Phải hiểu trung lập ở đây là cân bằng các mối quan hệ.
Đặc biệt không bao giờ cho ai mượn đất mình đánh thằng khác. Mà thằng khác đó là cường quốc.
Cường quốc nó có cái quyền của kẻ mạnh. Nên nhớ rõ điều đó.

Luật Pháp Quốc Tế: các lớn nhuốt cá bé đừng mơ tưởng viễn vông.

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện

Grandtouring

Xe điện

TeslaBee

Xe buýt
Đặc biệt 2: đừng bao giờ chiến đấu đến người cuối cùng để bảo vệ bất cứ thằng hàng xóm gần hay xa nào, nhất là dưới mác dân chủ! Mạng mình giữ lấy đã, còn người sẽ có tiền!

Phải hiểu trung lập ở đây là cân bằng các mối quân hệ.
Đặc biệt không bao giờ cho ai mượn đất mình đánh thằng khác. Mà thằng khác đó là cường quốc.
Cường quốc nó có cái quyền của kẻ mạnh. Nên nhớ rõ điều đó.

Luật Pháp Quốc Tế: các lờn nhuốt cá bé đừng mơ tưởng viễn vông.

Đông86

Xe điện
Tổng kết là Đức quay xe, hết mũ bảo hiểm giờ gửi chống tăng. Phú Đĩ thì hứa mồm là sẽ gửi, bao nhiêu và lúc nào chưa biết. U cà thành bãi thải vũ khí, có người U cà chết là sẽ thật, hic ngu thế ko biết...

EU loại MỘT SỐ ngân hàng Nga ra khỏi Swift, không phải tất cả, chắc chỉ thằng bank nào ko l.q đến bán dầu mỏ tài nguyên...

EU nghe bảo tính đóng không phận của mình với máy bay Nga (chắc vòng qua Thổ?). Hiện giờ thì cũng 9 nước cấm rồi. Lufthansa đóng 7 ngày, rồi tính tiếp. Nga cũng đóng không phận với mấy nuwosc Baltic trước rồi.

Bịt miệng: Pháp bảo là sẽ chiến đấu với tuyên giáo (propoganda) của Nga, dịch ra tiếng Kinh là tụi tao sẽ bịt mồm mày, tầm tổng thống Mỹ tụo tao còn bịt được huống hồ bao năm vừa rồi media phương Tây đã vẽ ra một con ngáo ộp vừa ác, vừa nghèo ăm bo bo, vừa xấu là nước Nga va ông Putin. Sắp tới các cụ sẽ thấy lại media "vất vả" như hồi bầu cử Mỹ nhé. Còn ở VN các nhà đạo đức online sẽ tha hồ để Avatar "pray for Uncraine" cho đúng trend! Cái này media PT làm tốt hơn Nga, công nhận.

Nghe nói Thổ cấm tàu chiến Nga ra vào biển Đen, có tin chính xác chưa ạ. Biển thành ao à.

Grandtouring

Xe điện
Rén rồi

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com

Kụ sang giải phóng Ukraina giúp Nga 1 tay ;))
Phân tích on nai khét lẹt ;))

TeslaBee

Xe buýt
Ze bảo cấm , Thổ bảo fake news. Vẫn đang tuýt qua lại cụ ơi. Ông tổng Gàn siêu đu dây nên bảo làm theo yêu cầu của U cà để đổ A95 vào Nga thì chắc chả ngu đâu. Cơ mà Nato đang có vẻ quay xe, ko biết mai mốt dư lào.

Nghe nói Thổ cấm tàu chiến Nga ra vào biển Đen, có tin chính xác chưa ạ. Biển thành ao à.

Đây là bọn NATO phát ngôn đểu, nhằm nói xấu Nga hoặc đưa Nga vào bẫy.
Balan là nước thành viên NATO, Nga mà đánh thì cả NATO nó nhảy vào, trong khi thời điểm này ai cũng biết là Nga đánh chiếm mỗi 1 Ukraine đã mệt rồi. Chơi cả NATO thì 100% Nga thua

Đông86

Xe điện
Phải có Nato chống lưng, Ukr mới hiện thực hóa giấc mơ oanh tạc tên lửa tầm trung vào giữa nước Nga.

Tôi dặn cụ đọc kỹ về Nato.
Cụ nói gì vậy, Ukr chưa vào Nato, chưa tên lửa tầm trung, chưa hạt nhân..., thế mà táng nó ném bom khắp noi, đấy là côn đồ hành hung, ai nghe lý cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng