Thảo luận UBER & grab NÊN HAY KO Ạ? CÁC BÁC GIÚP EM VỚI Ạ

InebryaSG

Xe tải
Ăn thua hay không còn do người chạy cụ a. Ngươi nào lười thì có hỗ trợ thế hỗ trợ nữa vẫn k ăn thua, còn người nào chăm thì họ vẫn kiếm đều. Việt nam mình chắc phải cho không thì mới nói là kiếm được. Ai kiếm được thì người ta cũng k muốn hoặc vì một lý do nào đó k chia sẻ. Còn người k kiếm được bỏ nghề thì cụ biết tnao rồi đấy
Ý cụ là bất cứ nghề nào cũng có người giỏi, người giỏi hơn và phần còn lại ? Em cơ bản cho là chuẩn, thế nên làm gì cũng phải chăm chỉ mới được.

son amor

Xe máy
Chạy chuyên nghiệp với không chuyên khác nhau cụ ạ . Ngày chạy vài tiếng thì chả bõ công ôm cục nợ .

Dung Nguyen Tan

Xe tải
gấu em làm ở TP bank bác ạ,ngân hàng này mạnh cho vay về xe , nhân viên lâu năm vay chỉ 4% 1 năm thôi bác
Thật là như vậy ah bác. Em cũng đang làm TPBank, không rõ vợ bác làm vị trí gì, em làm tín dụng chưa được phổ biến cái này - hoặc chưa đủ thâm niên

Inova_G

Xe tải
UBER, GRAB thấy có vẻ là lại khó thở rồi nhỉ. Mấy ông taxi truyền thống giãy giua kinh quá. Hoạt động được ở VN cũng ko dễ dàng gì

Bielsky

Xe hơi
xem U&G tranh luận vs taxi truyền thống trên VTV thì thấy bên nào cũng có lý.
Đấy là do cách quản lý của các bác bên trên, còn e vẫn thích U&G, xã hội phát triển
không thể kìm hãm như kiểu VN được, VD: chả có nhẽ cấm mua hàng trên mạng
mà bắt mọi người phải ra chợ. Làm cái gì cũng thể, cứ theo luật là được
Người phán xử nói rồi :)

Long Nguyen88

Xe máy
Em vừa đi đăng ký Hộ kinh doanh cá thể trên quận về đây cụ ạ. Đăng ký chạy U từ trước 28-4 vì U tăng phí dịch vụ lên 25%. Em đăng ký chạy được 1 cuốc xong dính đợt công tác đến bây giờ mới về. Giờ đi làm nốt các giấy tờ đây cụ ạ. Hehe. Làm kiếm thêm chút cho gọi là tăng thêm thu nhập cụ ạ. Cụ có chạy U hay G k ?
Cụ đã chạy Uber hay Grab chưa, em cũng đang có ý định giống cụ. Giấy tờ thủ tục như nào thế cụ, có loằng ngoằng ko, em cũng ở HN

DoTien_89

Xe hơi
Cụ đã chạy Uber hay Grab chưa, em cũng đang có ý định giống cụ. Giấy tờ thủ tục như nào thế cụ, có loằng ngoằng ko, em cũng ở HN
Em chạy rồi, nhưng thi thoảng mới chạy thôi bác ạ. Bây giờ dịch vụ n làm cho cụ tất rồi, cũng ko loằng ngoằng lắm đâu. Trước tiên là bác phải mua hộp định vị -> sau đó để chuyển sang đăng kiểm dạng kinh doanh -> kiếm một cái Hợp tác xã nào rồi nó sẽ lo cho bác từ đầu đến cuối.
P/s: À khi nào bác định đăng ký thì ới em. Em vs bác chia tiền giới thiệu. Hehe.

Long Nguyen88

Xe máy
Em chạy rồi, nhưng thi thoảng mới chạy thôi bác ạ. Bây giờ dịch vụ n làm cho cụ tất rồi, cũng ko loằng ngoằng lắm đâu. Trước tiên là bác phải mua hộp định vị -> sau đó để chuyển sang đăng kiểm dạng kinh doanh -> kiếm một cái Hợp tác xã nào rồi nó sẽ lo cho bác từ đầu đến cuối.
P/s: À khi nào bác định đăng ký thì ới em. Em vs bác chia tiền giới thiệu. Hehe.
Tổng cộng hết bao nhiêu thóc lúa cho tất cả các đăng ký như cụ nói thế ạ ?

DoTien_89

Xe hơi
Tổng cộng hết bao nhiêu thóc lúa cho tất cả các đăng ký như cụ nói thế ạ ?
Đợt trước em lắp dịnh vị là ~2tr,chuyển sang đk kinh doanh + bảo hiểm khoảng 1tr nữa, tiền vào HTX 1tr2/14 tháng . Bây giờ không biết ntnao.
Mà cụ định chạy chơi hay chạy chính, nếu chạy chính mình khuyên thật là ko nên đầu tư tại thời điểm này nhé. :)

Long Nguyen88

Xe máy
Đợt trước em lắp dịnh vị là ~2tr,chuyển sang đk kinh doanh + bảo hiểm khoảng 1tr nữa, tiền vào HTX 1tr2/14 tháng . Bây giờ không biết ntnao.
Mà cụ định chạy chơi hay chạy chính, nếu chạy chính mình khuyên thật là ko nên đầu tư tại thời điểm này nhé. :)
Thủ tục cũng loằng ngoằng thế hả cụ, em định chạy chơi sau giờ làm với cuối tuần thôi. Cụ chạy có ổn không, thu nhập thế nào thế cụ?

DoTien_89

Xe hơi
Thủ tục cũng loằng ngoằng thế hả cụ, em định chạy chơi sau giờ làm với cuối tuần thôi. Cụ chạy có ổn không, thu nhập thế nào thế cụ?
Nói là loằng ngoằng nhưng bây giờ vào Hợp tác xã nó lo hết giấy tờ cho ý mà cụ. Cụ có gia đình chưa, đã có sẵn xe chưa? Nói thật mấy ngày cuối tuần chạy cũng được, nhưng phải là cả ngày, cũng mệt lắm bác nhé, ngày 12-14 tiếng trên xe ko phải đơn giản. Hehe. Với lại nếu có gia đình rồi lúc chạy xe ngày t7,cn thì cảm thấy tiếc thời gian lắm. Nên tôi chạy được ngày t7 thì chủ nhật kệ, cho vợ con gia đình đi chơi :))

tungbeo

Xe tăng
E cũng ý định như bác nhưng chủ đủ xèng, mà đợi để đủ chả biết đến bao h :(. Ko biết bác đã lấy xe chưa?

Long Nguyen88

Xe máy
Nói là loằng ngoằng nhưng bây giờ vào Hợp tác xã nó lo hết giấy tờ cho ý mà cụ. Cụ có gia đình chưa, đã có sẵn xe chưa? Nói thật mấy ngày cuối tuần chạy cũng được, nhưng phải là cả ngày, cũng mệt lắm bác nhé, ngày 12-14 tiếng trên xe ko phải đơn giản. Hehe. Với lại nếu có gia đình rồi lúc chạy xe ngày t7,cn thì cảm thấy tiếc thời gian lắm. Nên tôi chạy được ngày t7 thì chủ nhật kệ, cho vợ con gia đình đi chơi :))
Nhà em có xe rồi, em sắp có gia đình thôi. Bác chạy Uber hay Grab nhỉ, mà cái bộ định vị gắn luôn trên xe, bật 24/24 hả bác

DoTien_89

Xe hơi
Nhà em có xe rồi, em sắp có gia đình thôi. Bác chạy Uber hay Grab nhỉ, mà cái bộ định vị gắn luôn trên xe, bật 24/24 hả bác
Em á, chạy ko chuyên nên chạy cả 2 bác ạ :)) Cái nào nổ thì chạy. Nhưng e thích chạy U hơn vì khách U có vẻ lịch sự hơn, chạy G e thấy khách tạp nham nhiều lắm (Cái này bác phải chạy thử thì mới biết được độ chuối của khách , em nói sợ bác sốc :)) )
Còn định vị thì gắn luôn trên xe bác ạ, nó truyền dữ liệu và định vị xe mình mà bác