Thảo luận UBER & grab NÊN HAY KO Ạ? CÁC BÁC GIÚP EM VỚI Ạ

Hanoi.pk

Đi bộ
Cụ lên fb gia nhập hội uber grap mà hóng! Thì khách quan cụ ạ! Chạy xe thì còn tuỳ duyên và sự cần cù. Nhưng cõng 1 mớ lãi, xăng, phí này nọ rẻ rách 5 -6 củ 1 tháng chưa tính tiền trả gốc ngân hàng. Thù quả thực khoai đó cụ ạ! Lượng xe ngày càng tăng. Ae có xe thì ít kêu nhưng ae vay lãi ngân hàng kêu hơi nhiều. Mà nói thật, chạy U với G cụ đừng mua xe Mor nhập, phí tiền. Chạy dv thì xe nào cũng nhanh tã nên mua bản TH cho nó rẻ nhanh thu hồi vốn.
Thannk cụ đã góp ý. E cũng đang tính thôi cụ ak

viethoangquoc

Xe tải
ĐẦu tiên em xin gửi lời chào tới các bác ạ,em hâm mộ các bác trên này lâu rồi,mà khổ là công việc hiện tại không liên quan gì tới ô tô cả,vì em cũng chưa có điều kiện nghĩ tới chiếc ô tô lúc này,em thì thuộc dạng biết lượng sức mình chứ không ham hố quá mức để khổ các bác ạ,nhưng giờ em lại có việc liên quan đến ô tô nhà các bác có kinh nghiệm chỉ bảo,em mới lần đầu nhờ tư vấn trên này thôi ạ ,có gì không phải mong các bác lượng thứ, thôi em vào vấn đề luôn ạ,em năm nay 26t ở đồng nai nhưng đi học và làm việc trong sài gòn cũng dc lâu rồi,chưa có gia đình chỉ mới có bạn gái ,bạn gái em thì cũng dân tỉnh các bác ạ,học ra rồi thử việc và mới được một ngân hàng ký hợp đồng chính thức,thu nhập của 2 đứa cộng lại chỉ khoảng 13 đến 15 triệu tùy tháng,mọi việc bắt đầu từ đây khi bạn gái em là nhân viên chính thức thì các khoản phúc lợi của ngân hàng đều tốt trong đó có khoảng cho vay với lãi suất gần như cho không,vay thế chấp thì lãi suất thấp nhất,thế nên bạn gái em mới có ý tưởng thế này,sẽ vay tiền làm con xe cho em chạy uber và grap cùng lúc để tăng thu nhập và tích lũy sau này,mục đích của tụi em xác định là chiếc xe là kênh đầu tư sinh lời chứ không phải đua đòi sắm chiếc xe,thêm một lợi thế nữa bạn gái có mối quan hệ rất tốt với các cậu sale xe các hãng và bên bảo hiểm,vừa rồi có hỏi 1 cậu bên kia về chiếc kia mỏning bản thấp nhất cậu ấy báo là 350 triệu ra biển số,cậu ấy bảo đây là giá ban đầu khi nào mua chính thức thì cậu ấy giảm thêm nữa cho ,bạn gái em bảo có thể sẽ giảm thêm 10 triệu, về khoản vay mua xe từ ngân hàng thì bạn gái em đã làm ra các bảng lãi và gốc hằng tháng chỉ từ 1tr5 đến tối đa là 2tr5 (chưa tính chính xác được) nhưng em lấy mốc là 2tr5 một tháng cả lãi và gốc chiếc xe và có thể trả trước thời hạn hoặc trễ hạn thì cũng không sao,thì em tính với khoảng trả nợ từ chiếc xe chỉ tối đa 2tr5 1 tháng thôi thì lương bạn gái em trả khỏe, điều em bận tâm nhất là về chi phí nuôi chiếc mỏning và việc chạy uber và grap có ổn không?
bác nào đang chạy thì tư vấn giúp e với ạ ,nếu em chăm chỉ chạy cả 2 ,một ngày chạy 10 tiếng thì thu nhập khoảng bao nhiêu? và chi phí bảo dưỡng xăng cộ khoảng bao nhiêu? bạn gái em bảo nếu 1 tháng tiểu thiểu kiếm được khoảng 14 triệu từ việc chạy xe thì mọi thứ sẽ ổn các bác ạ! em mong các bác chỉ bảo em với,em xin các ơn các bác đã đọc ,nếu có gì không phải xin các bác bỏ qua ạ!
Về khoản chi phí tính khấu hao, nuôi xe thì không nói nhưng mình hỏi nhiều người lái uber cho biết 1 ngày đặt ra mức 500 đút túi đã trừ 20% cho uber rồi tức 1 ngày không cứ chạy 10h mà cứ đạt 500n thu nhập là nghỉ và tài bảo ngày nào cũng đạt, đó là Hà Nội nhé. Chúc bạn thành công.

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ăn thua hay không còn do người chạy cụ a. Ngươi nào lười thì có hỗ trợ thế hỗ trợ nữa vẫn k ăn thua, còn người nào chăm thì họ vẫn kiếm đều. Việt nam mình chắc phải cho không thì mới nói là kiếm được. Ai kiếm được thì người ta cũng k muốn hoặc vì một lý do nào đó k chia sẻ. Còn người k kiếm được bỏ nghề thì cụ biết tnao rồi đấy

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ch
Về khoản chi phí tính khấu hao, nuôi xe thì không nói nhưng mình hỏi nhiều người lái uber cho biết 1 ngày đặt ra mức 500 đút túi đã trừ 20% cho uber rồi tức 1 ngày không cứ chạy 10h mà cứ đạt 500n thu nhập là nghỉ và tài bảo ngày nào cũng đạt, đó là Hà Nội nhé. Chúc bạn thành công.
chuaarn cụ a

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mình đang có công việc cũng ổn định,chỉ làm giờ hành chính(8-5h),T7-CN được nghỉ ở nhà rảnh rỗi sinh nông nổi, muốn mua xe chạy uber hoặc Grab để kiếm thêm thu nhập. Hàng ngày có thể chạy 2-3 tiếng, T7 và CN mình có thể đi cả ngày để tăng thu nhập (không lo trả góp + trả lãi). Theo các bác thì có nên chạy không, mình cũng cứ đắn đo vấn đề này mãi, vì mình cũng xác định là chạy xe Uber hay Grab chỉ cần đủ để trả tiền chi phí hàng tháng cho chiếc xe thôi, căn bản là T7-CN ở nhà chán quá rồi, lang thang k có gì làm chỉ có ăn với chơi. (Mình ở HN nhé)
Nhanh và luôn cụ ạ k phải suy nghĩ nất gì đâu. Đừng hỏi vì càng hỏi thì càng loạn

Website
www.facebook.com
ĐẦu tiên em xin gửi lời chào tới các bác ạ,em hâm mộ các bác trên này lâu rồi,mà khổ là công việc hiện tại không liên quan gì tới ô tô cả,vì em cũng chưa có điều kiện nghĩ tới chiếc ô tô lúc này,em thì thuộc dạng biết lượng sức mình chứ không ham hố quá mức để khổ các bác ạ,nhưng giờ em lại có việc liên quan đến ô tô nhà các bác có kinh nghiệm chỉ bảo,em mới lần đầu nhờ tư vấn trên này thôi ạ ,có gì không phải mong các bác lượng thứ, thôi em vào vấn đề luôn ạ,em năm nay 26t ở đồng nai nhưng đi học và làm việc trong sài gòn cũng dc lâu rồi,chưa có gia đình chỉ mới có bạn gái ,bạn gái em thì cũng dân tỉnh các bác ạ,học ra rồi thử việc và mới được một ngân hàng ký hợp đồng chính thức,thu nhập của 2 đứa cộng lại chỉ khoảng 13 đến 15 triệu tùy tháng,mọi việc bắt đầu từ đây khi bạn gái em là nhân viên chính thức thì các khoản phúc lợi của ngân hàng đều tốt trong đó có khoảng cho vay với lãi suất gần như cho không,vay thế chấp thì lãi suất thấp nhất,thế nên bạn gái em mới có ý tưởng thế này,sẽ vay tiền làm con xe cho em chạy uber và grap cùng lúc để tăng thu nhập và tích lũy sau này,mục đích của tụi em xác định là chiếc xe là kênh đầu tư sinh lời chứ không phải đua đòi sắm chiếc xe,thêm một lợi thế nữa bạn gái có mối quan hệ rất tốt với các cậu sale xe các hãng và bên bảo hiểm,vừa rồi có hỏi 1 cậu bên kia về chiếc kia mỏning bản thấp nhất cậu ấy báo là 350 triệu ra biển số,cậu ấy bảo đây là giá ban đầu khi nào mua chính thức thì cậu ấy giảm thêm nữa cho ,bạn gái em bảo có thể sẽ giảm thêm 10 triệu, về khoản vay mua xe từ ngân hàng thì bạn gái em đã làm ra các bảng lãi và gốc hằng tháng chỉ từ 1tr5 đến tối đa là 2tr5 (chưa tính chính xác được) nhưng em lấy mốc là 2tr5 một tháng cả lãi và gốc chiếc xe và có thể trả trước thời hạn hoặc trễ hạn thì cũng không sao,thì em tính với khoảng trả nợ từ chiếc xe chỉ tối đa 2tr5 1 tháng thôi thì lương bạn gái em trả khỏe, điều em bận tâm nhất là về chi phí nuôi chiếc mỏning và việc chạy uber và grap có ổn không?
bác nào đang chạy thì tư vấn giúp e với ạ ,nếu em chăm chỉ chạy cả 2 ,một ngày chạy 10 tiếng thì thu nhập khoảng bao nhiêu? và chi phí bảo dưỡng xăng cộ khoảng bao nhiêu? bạn gái em bảo nếu 1 tháng tiểu thiểu kiếm được khoảng 14 triệu từ việc chạy xe thì mọi thứ sẽ ổn các bác ạ! em mong các bác chỉ bảo em với,em xin các ơn các bác đã đọc ,nếu có gì không phải xin các bác bỏ qua ạ!
bác vào hội uber vs grab tham khảo, nhưng tầm 14tr/1 tháng sau khi trừ chi phí xăng xe, là được, ngày bác cầy khoảng 10 tiếng là ok

em có con taxi tháng sau ra khỏi hãng cũng định cắm vào uber mà thấy các đồng chi uber kêu ko ăn thua. nếu cụ tự chạy chăm chỉ thì cũng ra tiền còn mua xe cho thuê chắc khó tuyển được lái
Cụ cứ cho vào đăng ký chạy thử đi. Chạy thử 1 tháng có mất gì đâu cụ!

sunrise8x

Xe tăng
múc ngay cho thue lại lai xe 1 tháng 10 củ. trả goc lai 3 tr. con du 7 tr ăn chơi

0923998999

Xe máy
Vấn đề chính là cụ có thể ôm vô lăng được từ 6h sáng đến 12h đêm không ? Nếu có khả năng đó hãy nghĩ đến lái xe .

Ngoài vấn đề sức khỏe còn có va quệt , công an , điểm dừng đón trả khách ...

Tốt nhất cụ nên thuê thử 1 xe lái tập huấn trước 1 tháng , thấy ngon ăn , phù hợp rồi hãy mua xe .

Gia Bảo 102

Xe hơi
Tiện em xin hỏi luôn các cụ tư vấn với ạ. Em giờ làm tự do ở nhà, ru rú ở nhà suốt nên cũng chán. Xe thì em có sẵn, chỉ để đi ăn sáng cách nhà hơn 1km rồi về. Em tính tham gia Uber hay Grap để hôm nào chán thì vác xe đi lượn. Các cụ cho em hỏi lúc nhận chuyến thì mình có xem đc thông tin khách không ạ(nam, nữ, độ tuổi)?
Xe em là Cerato 2016 bản 2.0 thì Uber nó cho vào nhóm nào ạ?
e dự là cụ chạy Uber kiếm gấu rồi :)

Developer87

Xe buýt
e dự là cụ chạy Uber kiếm gấu rồi :)
Em mới lấy vợ được gần tháng cụ ạ :D Từ hồi lấy vợ em chả còn đc đi ăn sáng nữa, xe có đợt nằm im 3,4 hôm nên chuột làm tổ luôn. Thương vợ 2 quá nên em mới tính cho đi vận động thôi ạ.

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thích thì chiến thôi k phải nghĩ nhiề cụ a

0923998999

Xe máy
Ăn thua hay không còn do người chạy cụ a. Ngươi nào lười thì có hỗ trợ thế hỗ trợ nữa vẫn k ăn thua, còn người nào chăm thì họ vẫn kiếm đều. Việt nam mình chắc phải cho không thì mới nói là kiếm được. Ai kiếm được thì người ta cũng k muốn hoặc vì một lý do nào đó k chia sẻ. Còn người k kiếm được bỏ nghề thì cụ biết tnao rồi đấy
Cụ nói chuẩn , nghề nào cũng có người thành công và thất bại . Cho nên nếu thích thì cứ làm , dần thay đổi bản thân . Chứ cái gì cũng bàn lùi , bàn trên giấy thì miễn bàn .

NTTB

Xe hơi
Thằng E gần nhà E cũng có xe chạy cả U lẫn G bảo mỗi tháng cũng bỏ ra đc trên15củ, nó chạy nhàn lắm vì vừa chạy vừa làm việc cty, nó làm thiết kế nên làm ở nhà, làm tối cũng đc. Nó bảo chạy xe thì phải biết giao tiếp chút ( khéo mồm) sau rồi nhiều khách quen đi đâu người ta cũng gọi.