[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

bubu08

Xe tăng
Hôm qua bực ấy ông thần Đức Cọt, Hoàng Bò, X.Trường, H1 vừa chuyền sai lại vừa yếu ớt.
Nhưng cũng phải thừa nhận mình vẫn thua nó 1 chút. Tuy nhiên do Việt Nam trong trận này cũng thiếu động lực và tâm trạng nghe ngóng từ các trận khác nên cũng hơi thiếu tập trung. Mãi đến khi các nhân tố mới vào, có nhiều động lực thi đấu hơn thì thế trận VN khởi sắc ngay, và cũng đúng lúc đó UAE cũng lại mất động lực thi đấu do đã tạo ra cách biệt quá an toàn mà thời gian không còn nhiều. Nếu trận đấu + 10 phút thì chưa biết ai khóc ai cười sau trận đấu. UAE dễ dính thêm 1 bàn nữa lắm.

Tóm lại thua 3-2 là tỷ số đẹp lòng tất cả. Khâm phục tinh thần và ý chí của các chú. Thua 3 bàn với 1 đấu thủ trên cơ mình nhưng vẫn bền bỉ chiến đấu và táng cho bọn kia cũng choáng váng 20p cuối.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Em nhìn nhận tích cực về trận thua này. Thực tế VN mình cũng còn nhiều điểm hạn chế, trận thua cho chúng ta nhiều thứ hơn một trận thắng các cụ ạ.
Thứ nhất: Tinh thần thi đấu của các e rất tốt, ko nản chí, quyết tâm đến giờ phút cuối cùng vì màu cờ sắc áo
Thứ 2: Trận thua sẽ giảm tải áp lực cho các em, kỳ vọng từ người hâm mộ VN đang là quá lớn, thậm chí là quá đáng. VN thực tế mới tốt lên vài năm gần đây chứ chưa thể nào so sánh vs các nền bóng đá hàng đầu châu lục, UAE là top đầu.
Thứ 3: VN lộ những điểm yếu từ trận gặp các đối thủ mạnh như UAE sớm thì ta có cách khắc phục sớm, cũng biết mình hay dở chỗ nào để có đối sách với các đối thủ lớn sắp tới, khó khăn hơn nhiều. Áp lực từ khán giả đội khách, trọng tài là điều quá bình thường trong bóng đá, thôi đành chấp nhận các cụ ạ.
VN đã làm lên lịch sử lọt vào VL3 là quá tốt rồi, chúng ta sẽ cùng cổ vũ các em hết mình để thi đấu tốt nhất có thể. Đừng dồn ép quá nhiều kỳ vọng vào các e làm cho các e căng thẳng có thể dẫn tới căng cứng, tâm lý. Hãy động viên các em để cùng hướng tới phát triển lâu dài bóng đá VN. 2021 trong ta có mặt top 12, 2025 chúng ta có thể top 6-8 thì sao? Lộ trình phát triển của chúng ta còn dài, lứa cầu thủ của chúng ta vẫn còn trẻ, nhất định chúng ta sẽ tiến bộ.
Chúc mừng đội tuyển VN thân yêu, cảm ơn các em đã chiến đấu hết mình vì niềm tự hào dân tộc . Congratulations !!!!
Rất đồng ý với quan điểm của cụ.
Đầu tiên phải chúc mừng đội tuyển Việt Nam thân yêu của chúng ta, chúc toàn thể Ban HL và các thành viên đội tuyển đã thi đấu hết mình vì niềm tự hào dân tộc, các cổ động viên luôn sát cách, cổ vũ các bạn.
Tuy là thua trận nhưng qua trận thua này đội tuyển của chúng ta lại được rất nhiều (như cụ đã liệt kê) và cá nhân mình thấy thêm 1 điều nữa là Ban HL cũng như các cầu thủ có thêm kinh nghiệm tiếp cận, các đối sách... của các trận đấu sau này với các đối thủ tiếp theo của vòng 3 (toàn các đội khủng nhất Châu Á).
Chúc mừng toàn thể đội bóng Việt Nam thân yêu.
P/S: Đội bóng sẽ mang lại thêm nhiều niềm vui cho người hâm mộ VN khi đá 10 trận vòng 3 và (có thể) cũng làm tiêu tốn khá tiền của người hâm mộ khi xem trực tiếp các trận trên sân Mỹ Đình:)).

vitngoc

Xe điện
Dính Úc với Iran đỡ chứ dính Hàn Nhật thì vác rổ ra đựng mất
Tất cả các tuyển cụ Park nắm chưa thua trận nào cách biệt quá 2 bàn đâu cụ, mà chỉ thua Nhât-Hàn-Iran.
Trận UAE đá tử tế cũng chỉ thua 11m thôi :))

Hai Toan

Xe container
Năm nay chưa chắc đã đá vòng 3 nếu tình hình Covid chưa cải thiện, cho nên cứ từ từ cho mấy em đó dưỡng thương cũng đc. Qua cầu thủ phong độ tệ, thể lực đá 3 trận đã thấy xuống không theo nổi cầu thủ bên kia, từ trên xuống dưới đá dưới sức . Hải con nghỉ 1 trận qua đá cũng quá tệ, lủng nặng tuyến giữa dồn vô hàng thủ thì sai lầm liên tục thôi
Hôm qua UAE đá đến cuối trận còn bỏ bóng không chạy nổi kia cụ ơi,VN mình thề là tốt hơn tưởng tượng rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
tinh thần tốt là nhờ Úc nó thắng, rộng cửa vào. Chứ nếu phải tự quyết định số phận bị tâm lý e sợ còn vỡ trận luôn ý chứ
cụ cứ no nắng thái quá. đến phút thứ 2x thì phải là biết mình vào chắc, em thấy 30 phút đầu các em đá tập trung mặc dù phòng ngự chủ động. Nghỉ xong ra thì chúng biết mình vào rồi nên cũng chủ động giữ chân thì bị ăn bàn. Tất nhiên đá dưới sức là vậy thôi, cộng với vài vị trí hơi lỗi. Sang hiệp 2 quyết tâm có bàn từ khi thay XT và CP, sau đó bồi thêm MV, Đức Huy rồi Văn toàn và có bàn thắng là rõ. Nói chung đội bạn đã bảo vệ tỉ số bằng cách chủ động lui về và thay 5 cầu thủ hướng phòng ngự và cũng dính 2 bàn vào mấy phút cuối.
Bóng đá là thế: Khi cần phải biết giữ chân và toan tính đường dài, đá ở dững chỗ này cực dễ chấn thương. Nếu ta cố tình thủ hòa thì đội bạn sẽ đá chết bỏ, như vậy thì đội ta cũng bị áp lực chấn thương không nhỏ.
Khi cần bàn thắng là có ngay... cụ còn mong gì hơn ợ!
Nếu ta mà gặp UAE ngay từ trận 1 xem, em tin cụ sẽ thấy một màu sắc khác.
Vòng 2 vừa rồi em thấy mình đá khá nhàn và toan tính chủ động, gần như một đợt tập huấn cường độ cao ợ!

Pumzen

Xe ba gác
Khả năng mình cùng bảng với Khựa có lẽ khó vì ta với họ cùng 1 nhóm, Hàn với Nhật chắc nhóm 1. Như vậy chia ra thì Nhật với Hàn mỗi đội 1 bảng, ta và khựa cũng theo như vậy.

spartacus88

Xe tăng
tinh thần tốt là nhờ Úc nó thắng, rộng cửa vào. Chứ nếu phải tự quyết định số phận bị tâm lý e sợ còn vỡ trận luôn ý chứ
vỡ trận thì dở quá cụ ạ, lại tâm lý ngược. Thua sát sao thế nào là điều rất tốt

cu mậm

Xe buýt
Hôm qua bực ấy ông thần Đức Cọt, Hoàng Bò, X.Trường, H1 vừa chuyền sai lại vừa yếu ớt.
Nhưng cũng phải thừa nhận mình vẫn thua nó 1 chút. Tuy nhiên do Việt Nam trong trận này cũng thiếu động lực và tâm trạng nghe ngóng từ các trận khác nên cũng hơi thiếu tập trung. Mãi đến khi các nhân tố mới vào, có nhiều động lực thi đấu hơn thì thế trận VN khởi sắc ngay, và cũng đúng lúc đó UAE cũng lại mất động lực thi đấu do đã tạo ra cách biệt quá an toàn mà thời gian không còn nhiều. Nếu trận đấu + 10 phút thì chưa biết ai khóc ai cười sau trận đấu. UAE dễ dính thêm 1 bàn nữa lắm.

Tóm lại thua 3-2 là tỷ số đẹp lòng tất cả. Khâm phục tinh thần và ý chí của các chú. Thua 3 bàn với 1 đấu thủ trên cơ mình nhưng vẫn bền bỉ chiến đấu và táng cho bọn kia cũng choáng váng 20p cuối.
Ông Đức cọt lấy vợ xong có vẻ yếu đi nhiều :)) . Anh em đồng đội ông nào ông ấy tập gym dầy người trông khỏe hẳn lên, riêng ông này như càng ngày càng gày, càng mỏng đi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
cụ cứ no nắng thái quá. đến phút thứ 2x thì phải là biết mình vào chắc, em thấy 30 phút đầu các em đá tập trung mặc dù phòng ngự chủ động. Nghỉ xong ra thì chúng biết mình vào rồi nên cũng chủ động giữ chân thì bị ăn bàn. Tất nhiên đá dưới sức là vậy thôi, cộng với vài vị trí hơi lỗi. Sang hiệp 2 quyết tâm có bàn từ khi thay XT và CP, sau đó bồi thêm MV, Đức Huy rồi Văn toàn và có bàn thắng là rõ. Nói chung đội bạn đã bảo vệ tỉ số bằng cách chủ động lui về và thay 5 cầu thủ hướng phòng ngự và cũng dính 2 bàn vào mấy phút cuối.
Bóng đá là thế: Khi cần phải biết giữ chân và toan tính đường dài, đá ở dững chỗ này cực dễ chấn thương. Nếu ta cố tình thủ hòa thì đội bạn sẽ đá chết bỏ, như vậy thì đội ta cũng bị áp lực chấn thương không nhỏ.
Khi cần bàn thắng là có ngay... cụ còn mong gì hơn ợ!
Nếu ta mà gặp UAE ngay từ trận 1 xem, em tin cụ sẽ thấy một màu sắc khác.
Vòng 2 vừa rồi em thấy mình đá khá nhàn và toan tính chủ động, gần như một đợt tập huấn cường độ cao ợ!
Em cũng nghĩ vậy. Và qua đây có thể thấy cụ Park đang có kế hoạch nghiêm túc với Hoàng Đức. Hoàng Đức cần nỗ lực hơn nữa. Công ngon rồi, cần thủ nữa là ổn.

vừa đi vừa láii

Xe container
Hiệp 1 tệ toàn diện từ tinh thần đến kỹ chiến thuật. Chưa bao giờ thấy thất vọng như H1 này. Năm trước gặp Nhật bản cũng không tệ dù thua.

H2 thì khá hơn rất nhiều có thể biết là vào vòng tiếp nên chân tay nhẹ nhõm, đồng thời UAE cũng giảm công.

Vẫn còn nhiều thời gian để điều chỉnh, cải thiện.

Vòng tiếp theo có thể sẽ dừng chân ;))
Nhưng chú nào muốn đi tiếp cũng phải xin phép đàng hoàng :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ông Đức cọt lấy vợ xong có vẻ yếu đi nhiều :)) . Anh em đồng đội ông nào ông ấy tập gym dầy người trông khỏe hẳn lên, riêng ông này như càng ngày càng gày, càng mỏng đi.
Tập trung trễ 2 tuần nên thế thôi cụ. Em nó thoát pressing tốt đấy.

vitngoc

Xe điện
Khả năng mình cùng bảng với Khựa có lẽ khó vì ta với họ cùng 1 nhóm, Hàn với Nhật chắc nhóm 1. Như vậy chia ra thì Nhật với Hàn mỗi đội 1 bảng, ta và khựa cũng theo như vậy.
Anh Tàu hôm qua đá sân UAE mà chạy khoẻ kinh, làm em cứ nghĩ đá sân TQ.
HLV là anh Li Tie có vẻ non kinh nghiệm mấy giải này, em thấy đá phổi bò lắm!

printer05

Xe điện
Không hiểu kèo này được bao nhiêu ngựa, em âm quá không hiểu có về bờ được không

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình cùng nhóm với Lebanon anh ạ. Khựa nó nhóm 4 đấy anh.

harpagon

Xe tải
Em nhìn nhận tích cực về trận thua này. Thực tế VN mình cũng còn nhiều điểm hạn chế, trận thua cho chúng ta nhiều thứ hơn một trận thắng các cụ ạ.
Thứ nhất: Tinh thần thi đấu của các e rất tốt, ko nản chí, quyết tâm đến giờ phút cuối cùng vì màu cờ sắc áo
Thứ 2: Trận thua sẽ giảm tải áp lực cho các em, kỳ vọng từ người hâm mộ VN đang là quá lớn, thậm chí là quá đáng. VN thực tế mới tốt lên vài năm gần đây chứ chưa thể nào so sánh vs các nền bóng đá hàng đầu châu lục, UAE là top đầu.
Thứ 3: VN lộ những điểm yếu từ trận gặp các đối thủ mạnh như UAE sớm thì ta có cách khắc phục sớm, cũng biết mình hay dở chỗ nào để có đối sách với các đối thủ lớn sắp tới, khó khăn hơn nhiều. Áp lực từ khán giả đội khách, trọng tài là điều quá bình thường trong bóng đá, thôi đành chấp nhận các cụ ạ.
VN đã làm lên lịch sử lọt vào VL3 là quá tốt rồi, chúng ta sẽ cùng cổ vũ các em hết mình để thi đấu tốt nhất có thể. Đừng dồn ép quá nhiều kỳ vọng vào các e làm cho các e căng thẳng có thể dẫn tới căng cứng, tâm lý. Hãy động viên các em để cùng hướng tới phát triển lâu dài bóng đá VN. 2021 trong ta có mặt top 12, 2025 chúng ta có thể top 6-8 thì sao? Lộ trình phát triển của chúng ta còn dài, lứa cầu thủ của chúng ta vẫn còn trẻ, nhất định chúng ta sẽ tiến bộ.
Chúc mừng đội tuyển VN thân yêu, cảm ơn các em đã chiến đấu hết mình vì niềm tự hào dân tộc . Congratulations !!!!
Một tình yêu tỉnh táo!
Mời cụ xong mới nhớ rượu mình nhạt hơn nước lã, xấu hổ quá!

sonthytb

Xe buýt
Cụ Park bảo thủ trong sắp xếp đội hình, Trọng Hoàng, Văn Hậu đều có thời gian dài chấn thương không đá mà cho đá chính cả 2 trận, trong khi 2 cánh có cầu thủ phong độ cao thì không cho đá chính, kết quả màn thể hiện của 2 hậu vệ cánh thế nào các cụ đều thấy, 3 trong 4 bàn thua của VN ở đợt này có lỗi của Văn Hậu
Chưa có phương án hiệu quả khi chủ chốt không đá được, tiền vệ khi vẫn gọi những gương mặt cũ, không thử nghiệm nhân tốt mới, đang đá tốt ở giải Vleague.
Văn Đức phong độ đợt này kém vẫn để đá chính 3 trận ...
Hy vọng cụ thay đổi cách chọn quân, hy sinh cầu thủ quen thuộc có phong độ kém (để còn có động lực mà phấn đấu, chứ chấn thương chả đá trận nào mà auto có suất trong tuyển, auto đá chính thì bất công cho những người còn lại) để gọi, thử nghiệm thêm nhân tốt mới, tạo sức cạnh tranh trong tuyển

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Không hiểu kèo này được bao nhiêu ngựa, em âm quá không hiểu có về bờ được không
Số 5 ghi bàn nên cũng không đến mức xa bờ. Cụ âm 500K nếu thắng thì về bờ rồi. :D

vansj

Xe hơi
hôm qua nếu UAE vào thế phải thắng đậm cách biệt nhiều bàn hơn nữa thì e nghĩ VN mình còn bị thủng lưới tiếp, Nên kết quả 2-3 cho VN là đẹp cho cả 2 bên rồi.