[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lỗi Hậu. Tình huống đó Hậu không về kịp do vừa lên công đang thở. Dũng đá trung vệ bó vào do bóng đang ở cánh kia,
Quả đó tiếc quá. Nhiều cầu thủ của mình có vẻ không tập trung.

Có mấy lỗi em đã phàn nàn mà vẫn chưa sửa đó là hơi tí là ngã xong nhìn trọng tài. Bị đội bạn tiểu xảo nhẹ cái là đứng im giơ hai tay lên trời, không đuổi bóng. Hy vọng một số em rơi vào trường hợp này nên bỏ. Bóng đá là trò chơi đàn ông, có tài. Cứ đá nhiệt huyết và theo tài. Chưa cắt còi là vẫn phải chiến. Không được mất tập trung dù chỉ 1 giây.

Pumzen

Xe ba gác
AQ phát ! Lượt đi trên sân Mỹ Đình ta thắng 1-0, lượt về trên sân nhà UAE thắng 3-2, chung cuộc VN thắng UAE nhờ bàn thắng trên sân khách. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hôm qua mình thua họ toàn diện luôn, có gì mà tiếc. Họ có mọi thứ sắp đặt sẵn để chiến thắng. Sức vóc con người hơn hẳn, tranh chấp tay đôi vượt trội, thậm chí cả những quả tưởng như mình có lợi thế, thế mà vẫn mất bóng. Quen sân, quen thời tiết, hôm qua nhìn đội mình cảm tưởng đuối sức hơn hẳn đội bạn, phần vì mình yếu thật, nhưng phần lớn vì chúng nó khỏe quá, nhanh quá. Nhắc mới cú, chả hiểu sao lại lôi nhau sang cái xứ sa mạc UAE giữa mùa hè của chúng nó để đá. Trọng tài thì những quả 50/50 auto thổi có lợi cho đội bạn, như quả penalty của CP lỗi khá rõ hoàn toàn có thể thổi phạt đền. Thua đến 3-0 mà vẫn ko vỡ trận, gỡ lại được 2 quả làm đội bạn phút cuối cũng thót tim. Vậy là tinh thần quá ổn. Chỉ hơi tiếc hai bàn thua đầu tiên đều có phần lỗi, có thể làm tốt hơn được, nhất là quả của Tấn ttrường làm e nhớ đến Văn Lâm quả cuối trận lượt đi với Thái, cũng lao ra khép góc nhưng thu tay lại rất nhanh để ko phạm lỗi; quả đầu thì do mình hơi mất tập trung sau cooling break.
Làm gì đến mức thua toàn diện vậy cụ. Trận qua ngang nhau thôi. UAE may mắn hơn nên thắng.

Hai Toan

Xe container
Vâng. Bóng đá mà. Mất tập trung cái là đi cả dây luôn. Tiêu quá tay, cày gỡ lại vất phết. :D
Hôm qua mà đá thêm 5 phút nữa thôi thì UAE biết thế nào là CHIẾN BINH SAO VÀNG.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
AQ phát ! Lượt đi trên sân Mỹ Đình ta thắng 1-0, lượt về trên sân nhà UAE thắng 3-2, chung cuộc VN thắng UAE nhờ bàn thắng trên sân khách. :D
Chuẩn mà. AQ gì anh. :D Hôm qua không có pha ném biên mất tập trung. Hết H1 thay một loạt nhân tố vào có khi thế trận lại khác đó anh nhỉ. :D Hy vọng ông em VH sớm lấy lại phong độ.

maple_leaf

Xe điện
Lỗi kém quan sát, cần thủ chưa về bọt lót đã lo ném biên mất bóng.

Hai Toan

Xe container
Làm gì đến mức thua toàn diện vậy cụ. Trận qua ngang nhau thôi. UAE may mắn hơn nên thắng.
Trận hôm qua UAE không từ bất cứ thủ đoạn bẩn bựa nào cả trong lẫn ngoài sân cỏ mới ăn được VN,Chúng ta chỉ thua một bàn thôi,nhưng chúng ta hơn hẳn họ về nhân cách.

Gagarose

Xe điện
Quả đó tiếc quá. Nhiều cầu thủ của mình có vẻ không tập trung.

Có mấy lỗi em đã phàn nàn mà vẫn chưa sửa đó là hơi tí là ngã xong nhìn trọng tài. Bị đội bạn tiểu xảo nhẹ cái là đứng im giơ hai tay lên trời, không đuổi bóng. Hy vọng một số em rơi vào trường hợp này nên bỏ. Bóng đá là trò chơi đàn ông, có tài. Cứ đá nhiệt huyết và theo tài. Chưa cắt còi là vẫn phải chiến. Không được mất tập trung dù chỉ 1 giây.
Chuẩn cụ, ở cty em HLV luôn nói đội bóng thế, theo trọng tài, không phàn nàn, và còi chưa nổi thì chưa dừng. Và cho dù tình hình trận đấu có như nào đi chăng nữa, thì trọng tài chưa nổi còi hết giờ thì vẫn chiến đấu

Totti2911

Xe buýt
Cụ có biết Tiến Dũng đá vị trí nào? Vai trò ra sao không mà bảo lỗi của Dũng? 😋
Dũng đứng cao hơn Hải, Mạnh, ko nhẽ lại bảo Hải , Mạnh mắc lỗi vtri để ko bắt đc việt vị cụ?. Pha chạy về Dũng và Hải cùng chạy cả 2 đều ko kịp kéo về, Hải thì ở xa, Dũng sau lưng, thằng UAE có 1 khoảng trống mênh mông ngắm chỉnh, sút như đá tập :(

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

secrets

Xe tăng
Đây là kết quả của Thái Lan khi lọt vào vòng 3 (WC2018) hòa 2, thua 8. Chờ đợi VN

• Vodka
Reactions: biu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lỗi kém quan sát, cần thủ chưa về bọt lót đã lo ném biên mất bóng.
Nói tóm lại pha đó là mất tập trung. Chứ xử lý được pha đó thì cũng chẳng sao. Mà thôi, bóng đá mà. Sai số là điều hiển nhiên. Mức độ ăn ý của đội hình này chưa cao. Hy vọng 2,5 tháng là đủ để mình khắc phục. Giờ là lúc hóng bốc thăm vòng 3 thoai. :D

superPDP

Xe điện
2023 thì có khi là lúc chín nhất của lứa cầu thủ này của mình.
Nhiều vị trí bắt đầu cho thấy ko phù hợp nữa nên chắc phải bổ sung thử nghiệm nhân tố mới, may lại có v3 này làm thử nghiệm quá hay

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Dũng đứng cao hơn Hải, Mạnh, ko nhẽ lại bảo Hải , Mạnh mắc lỗi vtri để ko bắt đc việt vị cụ?. Pha chạy về Dũng và Hải cùng chạy cả 2 đều ko kịp kéo về, Hải thì ở xa, Dũng sau lưng, thằng UAE có 1 khoảng trống mênh mông ngắm chỉnh, sút như đá tập :(
Nhiệm vụ đó là của biên cụ nhé. Hậu nó xử lý quả bóng ở biên lỗi nên bị hổng lưng, vậy thôi.

miumeo03

Xe đạp
Các cụ thông thái tư vấn cho thầy Park xem ai có thể đá giữa tại vòng loại thứ 3 WC. Hùng Dũng chắc là sẽ ko kịp hồi phục để đá, qua trận gặp UAE thì Hoàng Đức và XT ko thể đá trụ trước đội mạnh tầm cỡ châu lục, Đức Huy thì chuyên môn hạn chế, Tuấn Anh thì đôi chân pha lê, rất dễ chấn thương, Minh Vương thì phù hợp tiền vệ công hơn, Cao Văn Triền thì chưa có kinh nghiệm ở đội tuyển.
Haizz, hiện giờ em chưa nghĩ ra ai để thay Hùng Dũng cả.
Trước em thấy có Đức Chiến, Huy Hùng đá cũng được.

cu mậm

Xe buýt
Nó vừa hay lại vừa may ah. Tranh chấp tay đôi hầu như thắng 100%, triển khai bóng nhanh, đơn giản, lên bóng rất sắc, hầu như quả nào cũng nguy hiểm. Mình thì luôn vào thế phải đuổi theo bóng rất mất sức, khi có bóng cũng bị đội bạn ập vào quây bắt rất nhanh ko giữ được bóng để phản công. Trận thua này e đánh giá tích cực, cho chúng ta nhiều bài học, vỡ ra nhiều thứ có thể cải thiện được. Nếu có gặp lại nhau thì mình chắc chắn sẽ chơi tốt hơn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nó vừa hay lại vừa may ah. Tranh chấp tay đôi hầu như thắng 100%, triển khai bóng nhanh, đơn giản, lên bóng rất sắc, hầu như quả nào cũng nguy hiểm. Mình thì luôn vào thế phải đuổi theo bóng rất mất sức, khi có bóng cũng bị đội bạn ập vào quây bắt rất nhanh ko giữ được bóng để phản công. Trận thua này e đánh giá tích cực, cho chúng ta nhiều bài học, vỡ ra nhiều thứ có thể cải thiện được. Nếu có gặp lại nhau thì mình chắc chắn sẽ chơi tốt hơn.
Vâng. Em hy vọng thế. Còn 10 trận khó khăn đang đợi phía trước. VCK WC còn cách mình có nghìn phút nữa thoai. :D