[Funland] Tuyển NV kinh doanh và nhân viên bán hàng sao khó quá các cụ nhỉ

Đúng rồi ạ. Sếp cũ đấy của em 2018 tuyển nv trong SG, trả có 4tr/ tháng. Bọn nó ko tuyển đc cứ chửi nv.
Sang bên e chơi hỏi lương, e bảo cứng 8 củ + kpi mới đc đứa tàm tạm. Lão choáng!
4 triệu thì ở công viên, tắm hồ Con rùa, ăn cơm với muối để đi làm với mong ước học hỏi được kinh nghiệm sau này ra làm ông chủ ạ.
Các cụ tuyển người hãy nhớ câu CÓ THỰC MỚI VỰC ĐƯỢC ĐẠO nhé.

Mimeo

Xe điện
Giờ phải vượt qua đc grab cụ ơi.
Lương NV nữ VP bên e trình độ đơn giản cũng lương tầm 13-15 rồi.
Công ty cụ là như logo avatar phải ko ạ? Mức lương nvvp nữ như vậy là cao hơn bên em nhiều cụ ạ. Bên em JD của nvvp nữ cũng y hệt - tiếp nhận xử lý đơn hàng của khách, ko ép doanh số, nhưng tổng thu nhập chỉ bằng 2/3 bên cụ thôi ah :( Có khi nào vì thế nên phòng em cần bổ sung nhân sự mà kêu HCNS hơn tháng nay rồi vẫn chưa có tuyển được ai nhỉ :((

Ah bên em thì yêu cầu cv phổ thông thôi, ko yêu cầu về tiếng Anh hay ngoại ngữ gì. Nên có tiếng Anh thì vào nơi khác lương cao hẳn thì ko nói ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
4 triệu thì ở công viên, tắm hồ Con rùa, ăn cơm với muối để đi làm với mong ước học hỏi được kinh nghiệm sau này ra làm ông chủ ạ.
Các cụ tuyển người hãy nhớ câu CÓ THỰC MỚI VỰC ĐƯỢC ĐẠO nhé.
Cụ chuẩn ? Nhiều công ty to mí các đại gia nói như yểng cơ mà nợ, nợ, nợ dai lắm. Bây giờ làm việc cứ ông nào giả đúng, giả đủ cho em thì ông ấy là đại gia, không cần nói nhiều !

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Công ty cụ là như logo avatar phải ko ạ? Mức lương nvvp nữ như vậy là cao hơn bên em nhiều cụ ạ. Bên em JD của nvvp nữ cũng y hệt - tiếp nhận xử lý đơn hàng của khách, ko ép doanh số, nhưng tổng thu nhập chỉ bằng 2/3 bên cụ thôi ah :( Có khi nào vì thế nên phòng em cần bổ sung nhân sự mà kêu HCNS hơn tháng nay rồi vẫn chưa có tuyển được ai nhỉ :((

Ah bên em thì yêu cầu cv phổ thông thôi, ko yêu cầu về tiếng Anh hay ngoại ngữ gì. Nên có tiếng Anh thì vào nơi khác lương cao hẳn thì ko nói ạ.
Logo avt là 1 sản phẩm thôi ạ, hii.
Nếu trả tầm 7-8tr vẫn tuyển đc, nhưng khi đào tạo ổn rồi sẽ bị câu mất ngay!

Mimeo

Xe điện
Logo avt là 1 sản phẩm thôi ạ, hii.
Nếu trả tầm 7-8tr vẫn tuyển đc, nhưng khi đào tạo ổn rồi sẽ bị câu mất ngay!
Ah đúng rồi cụ ạ. Vấn đề nhảy việc sau khi đã vững việc cũng là 1 bài toán nan giải với nhiều doanh nghiệp.

Em cũng ko rõ có phải do nhân viên bên em bị ốp cho lắm việc quá ko, nên cứ đến cty là chỉ có ngập mặt vào xử lý công việc thôi. Bên em mọi bộ phận đều làm full thứ 7 chỉ nghỉ mỗi chủ nhật nên khi hết giờ với ngày nghỉ là mệt lử, chả có tư tưởng hay thời gian đâu để ngó nghiêng lượn lờ xem mấy trang tuyển dụng để nhảy việc.

lainonkaka

Xe hơi
Em bảo về mà chạy grab. Chứ tuyển nhân viên mà cứ suy lương theo grab thì cho dù dư khả năng trả mức lương gấp rưỡi bên em cũng không tuyển họ. Vì suy nghĩ của họ cũng chỉ đến được mức đó, tuyển vào rồi cũng không bền được.
Chuẩn đấy cụ em cũng tuyển mấy ông nhớn so sánh lương bên em cũng chỉ bằng họ chạy Grap tháng đc 11,12 củ. Em chi out luôn, cái kiểu suy nghĩ như vậy k phải tiêu chí cty em cụ ạ

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Chạy grab hoặc shiper cũng tầm đó mà công việc đỡ áp lực hơn.
Để tuyển đc ngoài lương cần có các giá trị vô hình khác: cơ hội thăng tiến, phát triển, bảo hiểm, đào tạo...
Ko hẳn đâu cụ
Grab mà kiếm trên chục củ 1 tháng thì đít cũng mọc mụn và lưng cũng tê tê đấy ạ.
Chạy bt, ko có mối thêm thì thu nhập cũng bình thường 6-8tr thôi ạ

quanggialai

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ em cũng tuyển mấy ông nhớn so sánh lương bên em cũng chỉ bằng họ chạy Grap tháng đc 11,12 củ. Em chi out luôn, cái kiểu suy nghĩ như vậy k phải tiêu chí cty em cụ ạ
Nếu cần nhân viên sai đâu đánh đó thì cũng có thể tuyển những người như vậy được ạ. Nhưng cơ mà tuyển công nhân cho làm những việc đó còn hơn :)):)):))

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Công ty em cần tuyển NV kinh doanh, NV bán hàng làm việc tại Hn. Lương và cơ chế cũng tạm ổn mà sao tìm người khó quá các cụ a. Cụ thể NV kinh doanh lương thử việc 6tr/th + doanh số nếu chịu khó tháng cũng đc 12,13 củ. Nv bán hàng lương 6-7củ/th + ăn trưa. Vậy mà em tuyển trên việc làm 24h, trên Fb trên Zalo mà hồ sơ chán quá
Tuyển khó hay dễ thì còn phải xem cty cụ làm nghành gì .
Cụ nói thử việc 6tr , chịu khó 12-13tr . Giờ công ty nào tuyển kinh doanh nếu chịu khó lương cũng như bên cụ .
Tuyển được hay không phụ thuộc 1 phần vào cách đăng tin , nội dung tin đăng. Tin đăng chi tiết , có sức hút thì không thiếu ứng viên quan tâm .
Cụ tuyển kinh doanh mà yêu cầu hồ sơ đẹp thì cũng khá khoai , nếu người có năng lực hoặc kinh nghiệm thì họ chọn cty lớn , hoặc đã lên làm leader hoặc trưởng phòng . Tuyển kinh doanh đa số cụ sẽ tìm được ứng viên mới hoặc đã làm kinh doanh nhưng ở lĩnh vực khác . Thay vì yêu cầu quá nhiều cụ nên xem lại đãi ngộ , quy mô công ty và xác định sẽ đào tạo để có nhân lực tốt. Chúc cụ sớm ổn định được nhân sự.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Lương đó ổn
Sao mà khó tuyển nhỉ
Tìm thêm các kênh khác đi
Đăng cụ thể mặt hàng gì, yêu cầu sao có khi có các cụ trên này xin vô hoặc giới thiệu :D
“ nếu chịu khó “ thì mới được lương như vậy cụ ạ :) nghe 1 phía cũng chưa kết luận được ổn hay không đâu cụ .

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
“ nếu chịu khó “ thì mới được lương như vậy cụ ạ :) nghe 1 phía cũng chưa kết luận được ổn hay không đâu cụ .
Cái chịu khó của các bố đi tuyển việc làm mòn kiếp ko đạt đc luôn
E khẳng định vì cái thu nhập ai đi tuyển cũng bốc phét lên đôi ba lần

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cái chịu khó của các bố đi tuyển việc làm mòn kiếp ko đạt đc luôn
E khẳng định vì cái thu nhập ai đi tuyển cũng bốc phét lên đôi ba lần
Hì cụ hơi tiêu cực rồi . Đó là con số mà nhà tuyển dụng họ đưa ra nếu như làm tốt hoặc có thành tích cao . Khả năng đạt được là cũng có . Nhưng chỉ áp dụng cho người mới , mà mới thì trong vài tháng đầu sẽ chưa thể có thành tích cao . Còn như với người có kinh nghiệm hoặc có khả năng thì con số 12-13 không đủ hấp dẫn .

Hì cụ hơi tiêu cực rồi . Đó là con số mà nhà tuyển dụng họ đưa ra nếu như làm tốt hoặc có thành tích cao . Khả năng đạt được là cũng có . Nhưng chỉ áp dụng cho người mới , mà mới thì trong vài tháng đầu sẽ chưa thể có thành tích cao . Còn như với người có kinh nghiệm hoặc có khả năng thì con số 12-13 không đủ hấp dẫn .
Hoặc là sau khi làm hùng hục để đạt được mức 12-13 tr mới thấy 12-13 tr đó không bõ công sức mình bỏ ra.
Em thì thấy bây giờ thông tin rất mở. Công việc ngon, đãi ngộ xứng đáng thì cty mới có ý định tuyển thì hồ sơ ứng tuyển đã ngập mail. Đơn giản là những người đang làm trong đó người ta đã mách cho họ hàng, bạn bè, người quen ứng tuyển rồi.
Tuyển mãi không được chứng tỏ kèo không thơm, thế thôi.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Hoặc là sau khi làm hùng hục để đạt được mức 12-13 tr mới thấy 12-13 tr đó không bõ công sức mình bỏ ra.
Em thì thấy bây giờ thông tin rất mở. Công việc ngon, đãi ngộ xứng đáng thì cty mới có ý định tuyển thì hồ sơ ứng tuyển đã ngập mail. Đơn giản là những người đang làm trong đó người ta đã mách cho họ hàng, bạn bè, người quen ứng tuyển rồi.
Tuyển mãi không được chứng tỏ kèo không thơm, thế thôi.
Đúng đó mợ . Quan trọng là phải cho ứng viên thấy những gì họ nhận được khi về làm cho mình . Nói chung là khó tuyển là do chưa tuyển được thôi :)))

giatin

Xe đạp
Em tốt nghiệp Quản trị kinh doanh Ngoại Thương, 3 năm làm nhân viên kinh doanh cho SYM và xúc xích Đức Việt. 5 năm bán hàng online (sản phẩm do em sản xuất). Không biết có cụ nào muốn phát triển mảng online cho công ty không ạ? Alo em 0946521 ba ba bẩy ạ!

Nino88

Xe container
Cụ tuyển Giám đốc thì nhanh lắm ạh

Se_NT

Xe tải
Nói nôm na là phải hiểu "thị trường sức lao động" cũng phức tạp không kém "thị trường hàng hoá". Có những công ty mà lương khởi điểm tuy thấp hơn nhưng vẫn tranh nhau nộp hồ sơ và có những công ty lương tuy cao nhưng tuyển người rất khó. Em là em rất dị ứng với kiểu cả ngày thì chẳng nghe nói năng gì, 21h-22h thì thường xuyên phải nghe điện thoại triển khai, nhắc nhở công việc trong khi giờ làm việc kết thúc là 17h30.