[Funland] Tửu...lượng.

N_V_L

Xe điện
Trời nắng này mà các cụ giã riệu tưng bừng thì em cũng phục các cụ quá cơ.
Nhưng mà có thế thì nhà em mới bán đc hàng nhỉ.
Trời nắng uống rượu mới lâu say cụ ah, ra mồ hôi hết còn đâu nữa mà say, em thì tửu lượng cung được ít ly hay hi lít ấy chứ???

Website
doxetai.com
SV thì em uống rượu thay cơm, còn jo thi em uống bia thay rượu , nói chung tùy sức khỏe, SV thì uống cả ngày lai rai chả say,

lanhuong1965

Xe điện
Rượu uống được nhiều hay ít là do máu, luyện tập mãi cũng chỉ lên mồm được ít thôi. Nhớ có lần về quê, thấy mình dáng thư sinh nên mấy anh có máu mặt định cho mình một vố, mình thì lại dại nên chén nào cũng nói là cố nốt chén này, sợ say... làm các anh càng máu. kết cục là tất cả nằm lăn lê bò toài ra sân còn bản thân vẫn lái xe qua những quãng đường hẹp về nhà, tối vẫn uống rượu bình thường.
Cháu ko muốn khoe cái tài uống rượu (tài gì đâu? - chẳng luyện bao giờ, lại ko uống nhiều thường xuyên, nhưng bữa nào cũng uống một cốc nhỏ - do máu, do di truyền thôi), nhưng có thể nói là để say được thì cực kỳ khó. Cháu đã cho bao cụ có máu mặt trong giới giang hồ quên cả đường về quê mẹ. Hỏi ra mới biết là đời ông, đời bố cũng vậy.
Nói gì thì nói nếu chỉ vì chứng minh tửu lượng mà cố đến nôn mửa, ăn nói càn quấy... thì... nhục!
Cụ có chiêu nào chỉ cháo uống khá khá tí với.Chứ cháo uống nhiều là lại nôn mửa...May mà chưa ăn nói càn quấy đến mang nhục thôi cụ à. :((

dativu

Xe điện
Em thì cứ cuối tuần một lần cho khỏe người, không phí sức.

davidhuy

Xe tăng
HÙ hù, hồi bọn cháu đi học, thầy có tửu lượng rất ghê, dân tình đồn rất choáng, bọn cháu thì non :)) nên khi thầy rủ đi uống rượu, 3 đứa con gái ra hàng thuốc rồi mỗi đứa nuốt 1 viên giải rượu trước khi đi, ra đấy tu luôn bằng bát :)) thầy ngất luôn :))
Thầy ngất bởi vì sau khi 3 cô tu bằng bát, 3 cô húng lên làm thầy ngất đúng không mợ sidecar8->

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Mợ Lý có đại lý cuốc lủi trong sài gềnh không ợ? eim muốn ngâm mấy hũ rệu mơ.
Sài gềnh cụ liên lạc với số này nhé: không chín bốn con số bảy, 1956. Anh Tuấn , con trai cụ Tom mợ nhé.
Cuối tuần này em cũng đi mua mơ về ngâm đây. Phải lên chùa hương mua mơ ngâm mới chuận.

Chỉnh sửa cuối:

Stent

Xe điện
Sài gềnh cụ liên lạc với số này nhé: không chín bốn con số bảy, 1956. Anh Tuấn , con trai cụ Tom mợ nhé.
Cuối tuần này em cũng đi mua mơ về ngâm đây. Phải lên chùa hương mua mơ ngâm mới chuận.
Mợ cho địa chỉ luôn đê, để đỡ phải hỏi đường đến nữa.
Mà nghe mợ quảng cáo là rượu ngon nhất nước, vậy rượu của mợ có cái quy trình khử aldehyt không nhể? ;))

Móp

Xe tăng
Rượu thì e chưa biết nói sao chứ bia Chimay e uống khoảng 4 chai (nhỏ) là thấy phê.

tailieu

Xe tăng
Cụ có chiêu nào chỉ cháo uống khá khá tí với.Chứ cháo uống nhiều là lại nôn mửa...May mà chưa ăn nói càn quấy đến mang nhục thôi cụ à. :((
Thấy bẩu nôn mửa là người ốm mấy ngày... lại thấy nhiều cụ uống rượu vào là gây lắm phiền toái, vậy thì uống để làm gì?
Biết uống nhưng phải biết dừng. Đã phải dừng thì không ai ép được. Tôi đã chứng kiến mấy giảng viên trẻ chết vì uống rượu liên hoan rồi, tiếc rằng lỗi lại do chính những giảng viên có tuổi gây ra.

Gà Rượu

Xe buýt
em thì chệu! lần uống nhiều nhất là 12 chai HN còn rượu thi chưa lập kỷ lục mới ạ!

xe thủng lốp

Xe container
Em chấp tất cả các cụ trên OF thi uống volka với em đấy. Mời bao nhiêu em cũng chơi. Miễn là đừng vang đỏ nhá :P

Binhbtc

Xe tăng
EM uống rượu bia cũng vào loại khá, dưng em có một người bạn uống bia rất tôt, mà uống hết 1 lon bia chỉ trong vòng 6 giây,(tính cả tg bật lon) không phải rót ra cốc, em đã chứng kiến và còn quay clip, dưng tiếc là hôm rồi đt của em phải đi chạy lại phần mềm nên chả còn clip nữa:( hum nay ngừoi bạn đó gọi cho em và bảo vừa phá kỷ lục với 4giay 7 em phục thực sự!:)

CENTER_FUN

Xe hơi
Em cứ nhắm mắt bị mũi để uống thôi. Chả bao giờ thấy ngon

loxetai

Xe hơi
Rượu thì tùy cụ ạ. Em ko mê nhậu chỉ mê rượu và lai rai với bạn bè vài ly thôi!

loxetai

Xe hơi
Em cứ nhắm mắt bị mũi để uống thôi. Chả bao giờ thấy ngon
cụ thử ko bịt mũi rồi nhấp 1 ngụm whisky đi, bảo đảm phê ngay hehe lúc đầu ai uống rượu mà chả thấy khó, mà sau cái khó là từ từ nó ghiền hết mới chết chứ ạ

bathangty

Xe máy
Em bắt chước thớt kia...bàn về tửu lượng & cách uống.Các cụ thấy vui thì nhào vô...phang nhé. :)

Em thì ít uống rượu,chỉ tiệc tùng,hội hè,khách khứa thì mới làm ly cho phải đạo.

Cách đây tầm 2 niên,đến nhà thằng em,nó khui chai vang đỏ của giãy chết(Em gà chả biết của giãy chết nào) rót vào ly có đá,cho cục xí muội & thêm lát chanh.Nhâm nhi cùng cục phô mai đầu bò.Ơ,uống vào thấy hay hay nhể.Thế là từ đó,em kêu vợ cả cứ cơm chiều làm cho em 1 ly.Rỉ rả riết ghiềng các cụ ạ.
Trên đời cái gì cũng vậy cụ ạ, thưởng thức đúng điệu, vừa đủ lượng và chất là ngon ngay. Chứ còn mà đi nhậu, tu tu liền tù tì thì coca còn xỉn nói rượu!

loxetai

Xe hơi
Trên đời cái gì cũng vậy cụ ạ, thưởng thức đúng điệu, vừa đủ lượng và chất là ngon ngay. Chứ còn mà đi nhậu, tu tu liền tù tì thì coca còn xỉn nói rượu!
Cụ nói làm em nghĩ rượu tây rượu ta không chỉ khác nhau về cách ngâm ủ, quảng cáo mà còn cả văn hóa uống nữa. Em cũng ít dịp được đi ngoài thì thấy bọn tây chả bao giờ nhậu nhẹt sướt khướt với uýt ki hay cô nhắc cả, 2 thứ rượu này toàn để lai rai nhâm nhi thưởng thức tao nhã với bạn bè giống như bên mình là "trà dư" thôi, còn bọn nó nhậu thì chỉ nốc Vodka (mà chỉ bọn trẻ trẻ mới thế). Còn mình thì Tây Ta gì cứ lôi ra quán nhậu nốc tới bến hết, thế thì hơi bị phí rượu mà hại thân. Uống chừng mực để cảm nhận vị ngon ạ.

bathangty

Xe máy
Cụ nói làm em nghĩ rượu tây rượu ta không chỉ khác nhau về cách ngâm ủ, quảng cáo mà còn cả văn hóa uống nữa. Em cũng ít dịp được đi ngoài thì thấy bọn tây chả bao giờ nhậu nhẹt sướt khướt với uýt ki hay cô nhắc cả, 2 thứ rượu này toàn để lai rai nhâm nhi thưởng thức tao nhã với bạn bè giống như bên mình là "trà dư" thôi, còn bọn nó nhậu thì chỉ nốc Vodka (mà chỉ bọn trẻ trẻ mới thế). Còn mình thì Tây Ta gì cứ lôi ra quán nhậu nốc tới bến hết, thế thì hơi bị phí rượu mà hại thân. Uống chừng mực để cảm nhận vị ngon ạ.
khác biệt văn hóa thôi cụ ạ, nói chứ nhiều khi sang nước ngoài mà ko được nhậu lề đường như ở VN thì cũng buồn lắm =))

chiecxequyam

Xe máy
Cụ giống nhà chaqu thế, lần đầu làm ngụm đế phun cả ra bàn vì mùi cồn sốc quá, nghĩ đến giờ vẫn còn xấu hổ #-o

Sau thời gian mài dũa giờ thì mỗi bữa ăn mà ko có cốc bia hay ly rượu thì ăn mất cả ngon hehe