[Funland] Tửu...lượng.

lukhach142002

Xe tăng
em thì có một tật sấu khi uống rượu là 1 chén cũng đỏ mặt mà 2 lít nó vẫn đỏ :))
1 chén đã say mà 2 lít nó cũng vẫn say các cụ ạ :D

lanhuong1965

Xe điện
Em chả biết uống rượu em thấy rượu với nước lọc cũng như nhau cả thôi :(
Ối,bác sỷ thường nói 1 ngày chúng ta phải uống ngoài 3L nước.Thế hàng ngày bác cũng dùng thay nước lọc 3L bằng thứ kia luôn nhỉ??? vì chúng cũng như nhau cả thôi. =))

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Ối,bác sỷ thường nói 1 ngày chúng ta phải ưống ngoài 3L nước.Thế hàng ngày bác cũng dùng thay nước lọc 3L bằng thứ kia luôn nhỉ??? vì chúng cũng như nhau cả thôi. =))
Vâng ạ em dùng rượu thay nước bởi vì em chẳng thấy say :P

Cuonglv

Xe tăng
Em uống rượu nhiều thì lúc nào cũng có cốc nước chanh, nước chanh vắt tươi ấy, cứ 1 chén xong lại lầm 1 ngụm nước chanh, đảm bảo các cụ là ko bao giờ say.

Rắn Lớn

Xe điện
ko đỡ nổi kụ àh?????//mà em uống rất hay bị đỏ mặt mặc dù chưa say. các kụ có biết cách nào để ko đỏ mặt khi uống rượu ko?
Kụ thử làm thế này nhé: trước khi đi uống rượu, kụ làm cốc nước dừa hoặc cả quả dừa xiêm, ăn cùi nữa thì càng tốt! Tác dụng gần giống mấy viên dược, nhưng nếu để bị say thì sẽ say rất lâu đấy!

hpfc

Xe tải
Riệu ngon phải có bạn hiền. Ghét nhất mấy ông nào đến muộn hoặc về sớm, mất vui. Nên bọn em có cái luật vào 77 ra 49 =))

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Em uống rượu ghét nhất là ngồi với những thằng lúc đầu giả vờ không uống được, cứ nâng lên rồi đặt xuống. Đến lúc mình ngà ngà rồi thì nó mới lại uống nhiệt tình để chơi mình cho mình say. Với e đã ngồi uống là phải nhiệt tình, đến lúc nào không uống đc nữa thì xin phép nghỉ.
Nhiều lúc không phải giả vờ đâu cụ ạ. Phàm uống rượu 5-7 cốc đầu rất chối và khó uống, nhưng qua tầm đấy rồi tự nhiên rượu ngọt như coca, uống vào ầm ầm, ko biết ngại là gì. Em rất sợ vào tiệc nửa chừng khi các chú đã qua tầm đó, mình mới vào bị chuốc liên tục, sợ lắm:))

Otter

Xe hơi
em không thích rượu nhẹ, đã là rượu thì phải trên 40 độ uống mới sướng

Mr Hehe

Xe tăng
Đây, vừa hôm 30 tháng 4 em ngồi với mấy thằng bạn. Khoảng 6 thằng hạ sát 2 con rắn, 1 con vịt 3 cân với 4 lít rượu. Lúc uống xong e tỉnh táo lắm thế mà cuối cùng nằm nguyên nửa ngày hôm sau chả thèm dậy. tưởng mình mình thế hóa ra mấy thằng kia cũng rưa rứa :))
Còn uống với mấy a miền núi thì em toàn "tránh voi chả xấu mặt nào". Hổ báo đồng bằng cũng chỉ lít rưỡi đã kinh, thế mà trên kia thể loại 2l là bình thường ^:)^

Maz

Xe tải
30/4 vừa rồi em cũng đi rừng "săn" được con lợn mán cắp nách+ 1 chút thịt nai, hoẵng. Làm đủ món rồi cho thành phẩm vào cái mẹt lá chuồi to cỡ tờ báo Nhân dân. Riệu (được đóng hàng két chuyển từ HN lên) uống từ sáng đến tối. Kết quả là gan làm việc không kịp + thời tiết nóng nực, tay chân nổi đầy mụn đỏ lựng. Gấu nhìn sợ bảo hay anh bị sốt xuất huyết :D hehe

fortress

Xe tải
Cụ hỏi khó làm em khó giả nhời. Em thì rượi cứ uống thấy no bụng thì em về!

fortress

Xe tải
Em uống rượu ghét nhất là ngồi với những thằng lúc đầu giả vờ không uống được, cứ nâng lên rồi đặt xuống. Đến lúc mình ngà ngà rồi thì nó mới lại uống nhiệt tình để chơi mình cho mình say. Với e đã ngồi uống là phải nhiệt tình, đến lúc nào không uống đc nữa thì xin phép nghỉ.
Ngược với lích lem của cụ: Ban đầu tuabin tăng áp là việc nhẹ, sau càng tăng ga tuabin tăng áp quay càng nhanh :))

duchung_bmw

Xe tăng
em cứ phải vừa ăn vừa uống,cố gắng làm 2 nưng bát cơm,nhiều quá no chả uống được,mà tài thật dạo này e uống mà nhiều nhiều ngủ dậy y như rằng chả nhớ gì mấy chuyện trong bữa riệu cả :( sao thế nhỉ

Haiphongoi

Xe buýt
em cứ phải vừa ăn vừa uống,cố gắng làm 2 nưng bát cơm,nhiều quá no chả uống được,mà tài thật dạo này e uống mà nhiều nhiều ngủ dậy y như rằng chả nhớ gì mấy chuyện trong bữa riệu cả :( sao thế nhỉ
Cái nài hay đới, bao giờ em mời cụ làm bữa rệu rồi vay cụ ít xiền...:))

lanhuong1965

Xe điện
Ngược với lích lem của cụ: Ban đầu tuabin tăng áp là việc nhẹ, sau càng tăng ga tuabin tăng áp quay càng nhanh :))
Hình như em cùng hệ với cụ,thể loại máy dầu,đề pa rất nhẹ nhàng,không ép ga...xặc dầu :) ...Nếu có riệu ngon(Phải là do em pha tại nhà...chết 3 ngày sau tỉnh dậy không dức đầu... :) ) + lại có thêm bạn hiền thì...thôi rồi! :))

minhchi233

Xe điện
Hình như em cùng hệ với cụ,thể loại máy dầu,đề pa rất nhẹ nhàng,không ép ga...xặc dầu :) ...Nếu có riệu ngon(Phải là do em pha tại nhà...chết 3 ngày sau tỉnh dậy không dức đầu... :) ) + lại có thêm bạn hiền thì...thôi rồi! :))
Cụ thức sớm nhuể? :D

tailieu

Xe tăng
Rượu uống được nhiều hay ít là do máu, luyện tập mãi cũng chỉ lên mồm được ít thôi. Nhớ có lần về quê, thấy mình dáng thư sinh nên mấy anh có máu mặt định cho mình một vố, mình thì lại dại nên chén nào cũng nói là cố nốt chén này, sợ say... làm các anh càng máu. kết cục là tất cả nằm lăn lê bò toài ra sân còn bản thân vẫn lái xe qua những quãng đường hẹp về nhà, tối vẫn uống rượu bình thường.
Cháu ko muốn khoe cái tài uống rượu (tài gì đâu? - chẳng luyện bao giờ, lại ko uống nhiều thường xuyên, nhưng bữa nào cũng uống một cốc nhỏ - do máu, do di truyền thôi), nhưng có thể nói là để say được thì cực kỳ khó. Cháu đã cho bao cụ có máu mặt trong giới giang hồ quên cả đường về quê mẹ. Hỏi ra mới biết là đời ông, đời bố cũng vậy.
Nói gì thì nói nếu chỉ vì chứng minh tửu lượng mà cố đến nôn mửa, ăn nói càn quấy... thì... nhục!

Chỉnh sửa cuối:

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Trời nắng này mà các cụ giã riệu tưng bừng thì em cũng phục các cụ quá cơ.
Nhưng mà có thế thì nhà em mới bán đc hàng nhỉ.