[Funland] Tương tư .....rất quá lắm

6V4 PRADO

Xe điện
:) Em thì em cho là bán ốc dễ quản, dễ thuê hơn bún đậu mắm tôm nhiều. Là vì nc chấm ốc là thứ mà có dấu ấn riêng chủ quán giữ kín tự pha nước chấm thôi còn thì có thể thuê hết, chỉ cần 1 người đứng thu tiền. Bán ốc chủ yếu bán tối, dễ làm thêm hơn.
Đừng có tham, tổ chức quán ở nơi mà khách hàng chủ yếu là sinh viên, học sinh bà nội trợ, đừng có bán những thứ nhậu đi kèm thì sẽ nghỉ sớm được ngay, quay vòng bàn nhanh hơn mấy ông nhậu nhẹt.
Ốc lấy theo mối, bọn khác khó ăn theo cạnh tranh. Lãi từ bán ốc cao hơn bán bdmt ạ.
Vấn đề là có pha đc nước chấm ngon hay không? Miệng cười tươi, nhớ khách được là điểm cộng.
Bán kèm cũng được nhưng tránh bia rượu,mất thời gian và tốn chỗ ngồi.Nhưng có một vấn đề là làm sao để đông khách được cũng là không đơn giản

--Lamborghini--

Xe cút kít
E chỉ buồn vì thích nhiều thứ mà chả có xèng.

Dạo này chán HN quá nên em về quê ở ẩn, ngồi ngẩn ngơ ngắm trời nắng e lại bị tuơng tư mới chết chứ, gỡ mãi chẳng hết rối nên em lập tớt để chia sẻ cùng các cụ các mợ cho đỡ căng :P
Đợt này em cứ ấp ủ muốn mở một cái quán ăn bé bé, sau khi cân nhắc thì em định làm bún đậu mắm tôm, em chọn nó vì ko yêu cầu quá nhiều về kỹ thuâth, vốn ban đầu cũng ko nhiều, cả tiền thuê nhà, đầu tư đồ dùng khoảng 50tr em nghĩ là cũng tương đối, chứ đi vay để kinh doanh thì e ko muốn vì sẽ áp lực lắm. Sau đấy thì bán những gì, decor quán ra sao... em cũng có tìm hiểu và cũng có sẵn ý tưởng rồi, nhưng điều mà em đang tâm tư nhất là: vấn đề nguời làm. Tất nhiên nếu làm thì em sẽ thuê người Chứ em ko trực tiếp rán đậu rồi :D.
Điều khiến em băn khoăn là em có nên nghỉ làm hay vẫn đi làm. Nếu em vẫn đi làm thì việc quản lý quán, tiền nong sẽ như thế nào, nhẽ nào cái quán bún đậu bé tý mà lại thuê quản lý nữa thì chắc e uống nước lọc :))
Nói qua về cv hiện tại của e một tẹo, em làm mảng truyền thông sự kiện, cv thì lúc rảnh lúc bận, lương trừ bh thì cũng còn hơn chục tý. Em thì ko muốn nghỉ làm để lao vào bán bún đậu, chẳng may kd ko như ý thì vẫn còn đường lui :P
Em từ trưóc đến giờ thì lười lắm, chẳng bao giờ có khao khát kiếm tiền cả, lúc nào cũng chỉ ngĩ làm cv văn phòng tằng tằng đủ sống qua ngày là ok :)). Thế mà chả hiểu sao đợt này cứ thích làm gì đấy, ngĩ là nếu cứ ngồi ì mãi thế này thì chẳng bao giờ khá lên được.
CCCM cho em xin lời khuyên là có nên mở ở thời điểm này ko, nếu mở thì em nên ngỉ làm và tập trung vào nó ko, nếu em vẫn // muốn vừa đi làm vừa mở quán thì nên làm thế nào sẽ hợp lý?

[/QUOTE]
Lấy chồng là khởi nghiệp hiệu quả nhất!
Bài này là chuẩn nhất @Tàn xuynh này. Vừa đỡ cô quạnh, đơn chiếc, bé con có người bảo ban thêm.
Còn ý tưởng mở quán thì mợ nên dẹp đi, mệt và tốn kém, mà thời gian đầu áp lực khủng khiếp lắm- mợ có chịu được không?

Taihoatu

Xe lăn
Bây giờ cách hay nhất và đi đến đích nhanh nhất là lấy một anh bán bún đậu mắm tôm.
Rồi thì mình vẫn đi làm công việc mình thích
Mình vẫn là quản lý
Mình vẫn đc tiêu xèng.

Cần gì em tư vấn tiếp nhá

hai.tranhr

Xe container
Bún đậu mắm tôm giờ cạnh tranh khá nhiều rồi. Nhưng vẫn có thể làm được nếu có chiến lực tiếp thị hiệu quả.

TamAn7810

Xe tăng
Không trực tiếp bắt tay vào làm thì cần phải tìm người làm trước đã, có người thân quen thì tốt, mợ k ở đấy tất nhiên là phải có quản lí rồi. Chứ mợ định để nó vận hành tự nhiên sao :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Bây giờ cách hay nhất và đi đến đích nhanh nhất là lấy một anh bán bún đậu mắm tôm.
Rồi thì mình vẫn đi làm công việc mình thích
Mình vẫn là quản lý
Mình vẫn đc tiêu xèng.

Cần gì em tư vấn tiếp nhá
Thế thì hóng nàm zề ... ;))

Dở người

Xe điện
Bún đậu mắm tôm chứ bún đậu mắm rồng, không tự làm chỉ có từ chết đến toi.
Đến nhà em làm vườn đây, mọi thứ vào guồng cả rồi, cây mọc rồi, chỉ làm đúng theo quy trình thôi mà chú em bận, nghỉ 5 tháng không thường trực. Đúng nửa năm sau quay lại vườn như cái ruộng hoang. Trong khi tuần vẫn chạy vào 2 ngày, không phải không quản lý đâu.
Lại cắm đầu lo lại từ đầu.
Bỏ tiền mà không trực tiếp làm thì đem gấp thuyền thả sông Tô Lịch cho nó nhã. Đằng nào chả mất.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Không trực tiếp bắt tay vào làm thì cần phải tìm người làm trước đã, có người thân quen thì tốt, mợ k ở đấy tất nhiên là phải có quản lí rồi. Chứ mợ định để nó vận hành tự nhiên sao :))
Chắc là trong 50 triệu mợ ấy có rồi ! Tính thử xem 20 k đến 25 k một suất thì một ngày trung bình được bao nhiêu suất để bảo toàn vốn thôi đã chưa tính đến lãi . Nhà cháu trung thành với ý tưởng buôn tài không bằng dài vốn . xác định là phải 7 ,8 chục mới ra được cửa hàng bún đậu mắm tôm.

New.Moon

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Anh bảo này ! Máu làm thì hỏi em Moon.New ấy. Lãi lời hay vất vả như thế nào em sẽ rõ hơn sau khi trao đổi với người từng làm thứ này.
Nói là đơn giản thì cũng đơn giản nhưng phức tạp thì rất phức tạp. Thời gian đề pa lúc đầu ko thể thuê người được đâu, tự mà đi chợ xem giá thành chất lượng, khi ổn định vài buổi thì bắt mối, họ mang hàng đến, đến khi trơn tru đi vào ổn định rồi mà đông khách lúc ý mới thuê người làm và mình mới nhàn được. Bún đậu trông thế thôi nhiều việc vặt :) và em nghĩ là 50t ko đủ để mở bún đậu đâu :) trông đơn sơ thế thôi thuê nhà 6 tháng đã bao tiền :) khi mở hàng vốn 50tr cũng nên có thêm 30tr nữa dự phòng, thời gian đầu chưa bán được, đồ bỏ có tiền mua đồ mới, tháng đầu lỗ có tiền mà bù nv. Với cv của Tàn không trồn giờ có nghĩa là vẫn đi làm mở kiểu cưỡi ngựa xem hoa là ném tiền đi đấy :) trừ khi mở đông khách rồi trơn rồi giao cho người nhà quản lý mình đi làm việc khác thì lại được :)
Nhưng có những thứ mình vẫn nên làm, ví dụ nấu phở gà thì nên sẵn 1 gói gia vị, bảo nhân viên đổ cả vào nồi chứ dặn nó cho bao nhiêu muối bao nước mắm, không lâu sau sẽ có những cửa hàng mọc ngay cạnh mình. Nó ko có vốn mở nhưng sẽ có nhiều người thấy nó là đứa làm chính sẽ mở và thuê nó về làm :) cái này thì e đã nhìn và chứng kiến :)
E cứ qua qua múa rìu qua mắt thợ thế. Nếu cần bàn chuyên sâu thì bàn thêm :)
Bún đậu xưa e bán đây :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Nói là đơn giản thì cũng đơn giản nhưng phức tạp thì rất phức tạp. Thời gian đề pa lúc đầu ko thể thuê người được đâu, tự mà đi chợ xem giá thành chất lượng, khi ổn định vài buổi thì bắt mối, họ mang hàng đến, đến khi trơn tru đi vào ổn định rồi mà đông khách lúc ý mới thuê người làm và mình mới nhàn được. Bún đậu trông thế thôi nhiều việc vặt :) và em nghĩ là 50t ko đủ để mở bún đậu đâu :) trông đơn sơ thế thôi thuê nhà 6 tháng đã bao tiền :) khi mở hàng vốn 50tr cũng nên có thêm 30tr nữa dự phòng, thời gian đầu chưa bán được, đồ bỏ có tiền mua đồ mới, tháng đầu lỗ có tiền mà bù nv. Với cv của Tàn không trồn giờ có nghĩa là vẫn đi làm mở kiểu cưỡi ngựa xem hoa là ném tiền đi đấy :) trừ khi mở đông khách rồi trơn rồi giao cho người nhà quản lý mình đi làm việc khác thì lại được :)
Nhưng có những thứ mình vẫn nên làm, ví dụ nấu phở gà thì nên sẵn 1 gói gia vị, bảo nhân viên đổ cả vào nồi chứ dặn nó cho bao nhiêu muối bao nước mắm, không lâu sau sẽ có những cửa hàng mọc ngay cạnh mình. Nó ko có vốn mở nhưng sẽ có nhiều người thấy nó là đứa làm chính sẽ mở và thuê nó về làm :) cái này thì e đã nhìn và chứng kiến :)
E cứ qua qua múa rìu qua mắt thợ thế. Nếu cần bàn chuyên sâu thì bàn thêm :)
Bún đậu xưa e bán đây :))

Đấy cứ phải như thế này này :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Đến nhà em làm vườn đây, mọi thứ vào guồng cả rồi, cây mọc rồi, chỉ làm đúng theo quy trình thôi mà chú em bận, nghỉ 5 tháng không thường trực. Đúng nửa năm sau quay lại vườn như cái ruộng hoang. Trong khi tuần vẫn chạy vào 2 ngày, không phải không quản lý đâu.
Bỏ tiền mà không trực tiếp làm thì đem gấp thuyền thả sông Tô Lịch cho nó nhã. Đằng nào chả mất.
Đúng là Dở ... người ;))

Kuu

Xe lăn

thngaylangthang

Xe ngựa

Kuu

Xe lăn
Đúng là Dở ... người ;))
Công nhựn,
Dở người mà đem tiền gấp thuyền thả sông à, chi bằng tiền í đầu tư nuôi 1 thèng pilot cho nó ...sướng cái người Gió nhề:))

Bopbi_hsgs

Xe container
Mở quán ốc thì kiếm đc nhiều tiền nhưng siêu vất vả.
Em có cu em, 2 vc nó mở quán ốc nói chuyện đêm nào cũng 3-4h sáng mới ngủ, nướng nấu sạm hết cả mẹt, mới ngoài 30 tuổi mà chim bướm giờ chỉ dùng để đi tè vì mệt chẳng thiết gì đến chuyện kia:(
Lão nài điêu, mở quán ốc còn đỡ vất hơn mở quán BĐMT dư kiểu mợ Moon, qá nhìu binh chủng ;))

Kuu

Xe lăn
Lão nài điêu, mở quán ốc còn đỡ vất hơn mở quán BĐMT dư kiểu mợ Moon, qá nhìu binh chủng ;))
Hixxxx, bán ốc là vất vả nhất đấy,
em mà điêu thì cứ ko phải là người, có gì tí em tạt qua quán vc nó chộp ảnh cho anh xem:|

À quên, cái đọan chim bướm là cũng có tí tô vẽ:D, cơ mà em thấy kể làm đêm hôm mệt lắm.

Chỉnh sửa cuối: