[Funland] Tương tư .....rất quá lắm

Lady in red

Xe buýt
Em đây , chị cứ nói thoải mái đi , em giận gì đâu, chế ở duoiw biết mà :D

Nói chung liên quan đến việc này thì 10 người đến 9n bảo e ko nên làm quán ăn Chế ah, vì ko quản lý trực tiếp ở đấy thì rất khó để thành cônh, hơn nữa sẽ rất rất vất vả, em ko đủ Sk để làm, sợ một thời gian sau lại ko ai nhận ra em :)). Nếu vẫn muốn làm thì tìm mô hình khác
Mà Cô làm gì có năng khiếu nấu. Mỗi năng khiếu ăn giống chị thôi thì tốt nhất là nghỉ

Tàn Xynh

Xe điện
Cái này thương mới nói. Không ít mợ duyên dáng tự nhiên, thứ nhiều người đập đi xây trát chán chê mới được cái xuất phát ấy, mà không biết các mợ ấy có gì. Ngoảnh đi ngoảnh lại nhìn xót xa đến ngỡ ngàng, lúc ấy thường quá muộn để vớt vát, quá đắt để quay lại cái khởi đầu đã từng không là gì trong ý thức.

Cái thời 8x với nửa đầu 9x đa số là thế, chứ các cháu hai mấy tuổi bây giờ một giọt nắng lướt qua chưa kịp rơi vào mặt đã rú lên rồi. Biết trân trọng bản thân thì sẽ nghĩ được ra cách kiếm tiền, kiếm tiền với lòng tự trọng ạ, để duy trì sự chăm sóc ấy. Chứ, ngay trên Cà phê này thôi, còn có câu hỏi: Phụ nữ béo còn đáng thương hay đáng trách? Nữa là...
Vâng cụ, thực ra em chưa từng kd quán ăn, thấy người ta làm cảm giác đơn giản nên tính mở ra rồi thuê người làm, bản thân thì sẽ vẫn làm cv hiện tại, nhưng thấy các cụ mợ phân tích e cũng ngộ ra được nhiều điều rồi ah.

Lady in red

Xe buýt

Nói chung liên quan đến việc này thì 10 người đến 9n bảo e ko nên làm quán ăn Chế ah, vì ko quản lý trực tiếp ở đấy thì rất khó để thành cônh, hơn nữa sẽ rất rất vất vả, em ko đủ Sk để làm, sợ một thời gian sau lại ko ai nhận ra em :)). Nếu vẫn muốn làm thì tìm mô hình khác
Chị mày còn mơ tự quản lý 1 siêu thị Nhật cơ. Nhưng mà "chúng nó" bảo đừng thấy khoai bở cả làng vác mai đi đào thì chị cũng đào được. Thế nên giờ hài lòng với chứ vụ thủ quỹ công ty cho nhàn. He he

ChimQuáKhổ

Xe buýt
Thấy có mấy người khuyên đầu tư nuôi pilot nghe có lý hơn là nấu BDMT đấy mợ Tàn a. Để E tính thiệt hơn đường dài cho mợ nhá, đằng nào cũng hoá vàng 50 củ cho đam mê thì đầu tư chiều sâu thế này tốt hơn: Kiếm thằng pilot lực lưỡng 1 chút rồi bọc lại sứ titan hàng tiền đạo cho nó, trang bị thêm bộ veston với con iphone hàng tàu Lạng sơn, đôi giày da Tino độ 5 lít, nhuộm tóc kiểu oppa Hàn cuốc, tiền còn thừa thì trả lương cho nó khoảng 3 củ một tháng ngang DLV. Chơi thế chị em nó mới nể cái đẳng cấp, rút điện thoại ra vuốt 1 cái là có oppa sành điệu răng cười trắng xoá đón tận chân công trình, Sếp mà nhìn thấy chắc đỏ hết cả mắt hehe:)) . Chơi độ 6 tháng thì vứt nó đi thế là vừa hết 50 củ mà body chẳng bị ám mùi mắm tôm gì cả, vẫn sang choảnh con người =))

Lady in red

Xe buýt
Vâng cụ, thực ra em chưa từng kd quán ăn, thấy người ta làm cảm giác đơn giản nên tính mở ra rồi thuê người làm, bản thân thì sẽ vẫn làm cv hiện tại, nhưng thấy các cụ mợ phân tích e cũng ngộ ra được nhiều điều rồi ah.
Cụ gì mà Cụ. Mợ Tài đấy. Hihi. Phải ko Mợ Tài. Đọc văn biết ngay Mợ Tài

Lady in red

Xe buýt
Thấy có mấy người khuyên đầu tư nuôi pilot nghe có lý hơn là nấu BDMT đấy mợ Tàn a. Để E tính thiệt hơn đường dài cho mợ nhá, đằng nào cũng hoá vàng 50 củ cho đam mê thì đầu tư chiều sâu thế này tốt hơn: Kiếm thằng pilot lực lưỡng 1 chút rồi bọc lại sứ titan hàng tiền đạo cho nó, trang bị thêm bộ veston với con iphone hàng tàu Lạng sơn, đôi giày da Tino độ 5 lít, nhuộm tóc kiểu oppa Hàn cuốc, tiền còn thừa thì trả lương cho nó khoảng 3 củ một tháng ngang DLV. Chơi thế chị em nó mới nể cái đẳng cấp, rút điện thoại ra vuốt 1 cái là có oppa sành điệu răng cười trắng xoá đón tận chân công trình, Sếp mà nhìn thấy chắc đỏ hết cả mắt hehe:)) . Chơi độ 6 tháng thì vứt nó đi thế là vừa hết 50 củ mà body chẳng bị ám mùi mắm tôm gì cả, vẫn sang choảnh con người =))
Em sợ sau 6 tháng nát tươm ấy lão. He he

sparta.leonidas

Xe cút kít
Nói là đơn giản thì cũng đơn giản nhưng phức tạp thì rất phức tạp. Thời gian đề pa lúc đầu ko thể thuê người được đâu, tự mà đi chợ xem giá thành chất lượng, khi ổn định vài buổi thì bắt mối, họ mang hàng đến, đến khi trơn tru đi vào ổn định rồi mà đông khách lúc ý mới thuê người làm và mình mới nhàn được. Bún đậu trông thế thôi nhiều việc vặt :) và em nghĩ là 50t ko đủ để mở bún đậu đâu :) trông đơn sơ thế thôi thuê nhà 6 tháng đã bao tiền :) khi mở hàng vốn 50tr cũng nên có thêm 30tr nữa dự phòng, thời gian đầu chưa bán được, đồ bỏ có tiền mua đồ mới, tháng đầu lỗ có tiền mà bù nv. Với cv của Tàn không trồn giờ có nghĩa là vẫn đi làm mở kiểu cưỡi ngựa xem hoa là ném tiền đi đấy :) trừ khi mở đông khách rồi trơn rồi giao cho người nhà quản lý mình đi làm việc khác thì lại được :)
Nhưng có những thứ mình vẫn nên làm, ví dụ nấu phở gà thì nên sẵn 1 gói gia vị, bảo nhân viên đổ cả vào nồi chứ dặn nó cho bao nhiêu muối bao nước mắm, không lâu sau sẽ có những cửa hàng mọc ngay cạnh mình. Nó ko có vốn mở nhưng sẽ có nhiều người thấy nó là đứa làm chính sẽ mở và thuê nó về làm :) cái này thì e đã nhìn và chứng kiến :)
E cứ qua qua múa rìu qua mắt thợ thế. Nếu cần bàn chuyên sâu thì bàn thêm :)
Bún đậu xưa e bán đây :))

Lâu lắm không xơi món này. Mấy năm rồi nhỉ :D

LeTai1979

Xe cút kít
Thực ra nếu quyết tâm, thời nay có những việc khác linh hoạt, không nhẹ nhàng nhưng có hình thức nhẹ nhàng; chỉ cần đủ quyết tâm, kiên nhẫn, quan sát và tinh tế.

Nấu ăn cũng dăm bảy đường nấu ăn, làm bánh cũng rất nhiều kiểu bán bánh, tạo được nét quyến rũ có dấu ấn riêng thì vẫn vừa đẹp, vừa được tôn trọng, vừa có thu nhập khác biệt.

Chăm sóc người cao tuổi theo cách xoa bóp giảm đau, bấm huyệt, chuyện trò... cũng là một nghề sẽ có thu nhập tốt, chỉ cần người làm thể hiện được cái “tầm” của họ. Người ta cần người trông con, thì cũng cần người chuyện trò chăm bố mẹ cao tuổi. Đẹp, tinh tế, có kiến thức, và đáng tin cậy thì không sợ thiếu nghề.

Chọn cái gì mà vất vả cũng được, nhưng cố gắng luôn đẹp, luôn dịu dàng, luôn thật nữ tính, mợ chủ nhé! Làm cái bình hoa di động trong không gian ra nhiều tiền hơn người ta tưởng đấy.

Tàn Xynh

Xe điện
Đấy nhé thế em giữ công việc hiện tại và bán hàng online là đủ rồi. Ngày xưa hai vợ chồng mình cưới nhau chỉ có 400 đô dằn túi thôi. Dần dần thu xếp là ổn em ạ.
Vâng chị, có thể do em suy nghĩ đơn giản quá. Thấy nguơi khác làm dđược thì cũng ngĩ là mình sẽ làm được .
Nhiều ngưồi cứ bảo gái xinh thì ko cần vất vả, e thấy cũng đúng, nhưng với em thì từ trước đến giờ, đúng ra là từ ngày còn đi học em toàn tự lập, chẳng biết dựa vào ai bao giờ, e thích tự làm hơn, chứ kiểu đánh đổi như nhiều cụ nói fun thì em ko làm được, có thể đấy là cái dại của em, nhưng nó là tính cách vậy rồi em cũng chẳng biết phải làm sao chị ah :D

LeTai1979

Xe cút kít

114hangbong

Xe cút kít
Vâng chị, có thể do em suy nghĩ đơn giản quá. Thấy nguơi khác làm dđược thì cũng ngĩ là mình sẽ làm được .
Nhiều ngưồi cứ bảo gái xinh thì ko cần vất vả, e thấy cũng đúng, nhưng với em thì từ trước đến giờ, đúng ra là từ ngày còn đi học em toàn tự lập, chẳng biết dựa vào ai bao giờ, e thích tự làm hơn, chứ kiểu đánh đổi như nhiều cụ nói fun thì em ko làm được, có thể đấy là cái dại của em, nhưng nó là tính cách vậy rồi em cũng chẳng biết phải làm sao chị ah :D
Đánh đổi là mọi người đùa thôi em. Không ai xui em làm điều đấy đâu. Nhưng lựa sức mà làm không sau này xài sâm Angela cũng không gỡ lại đâu.

Lady in red

Xe buýt
Tóm lại nên đi ăn Lòng lợn rồi bàn tiếp Tàn ạ. He he

Kuu

Xe lăn
Vâng em cứ thấy gái xinh mà vất vả em thấy khó hỉu lắm các cụ ạ. Bảo xấu như em thì còn đi một nhẽ..:)
Cái này thương mới nói. Không ít mợ duyên dáng tự nhiên, thứ nhiều người đập đi xây trát chán chê mới được cái xuất phát ấy, mà không biết các mợ ấy có gì. Ngoảnh đi ngoảnh lại nhìn xót xa đến ngỡ ngàng, lúc ấy thường quá muộn để vớt vát, quá đắt để quay lại cái khởi đầu đã từng không là gì trong ý thức.

Cái thời 8x với nửa đầu 9x đa số là thế, chứ các cháu hai mấy tuổi bây giờ một giọt nắng lướt qua chưa kịp rơi vào mặt đã rú lên rồi. Biết trân trọng bản thân thì sẽ nghĩ được ra cách kiếm tiền, kiếm tiền với lòng tự trọng ạ, để duy trì sự chăm sóc ấy. Chứ, ngay trên Cà phê này thôi, còn có câu hỏi: Phụ nữ béo đáng thương hay đáng trách? Nữa là...

Gái xinh thì cứ ngồi mà đợi thời cơ thôi ạ. Hihi
Có một phương án vừa an tòan vừa khả thi, ko phải bỏ vốn,
có ai muốn nghe ko:>

Tàn Xynh

Xe điện
Đánh đổi là mọi người đùa thôi em. Không ai xui em làm điều đấy đâu. Nhưng lựa sức mà làm không sau này xài sâm Angela cũng không gỡ lại đâu.
Vâng chị :D
Tóm lại nên đi ăn Lòng lợn rồi bàn tiếp Tàn ạ. He he
Lấy chồng và ăn lòng lợn là chuẩn Chế nhờ :P
Có một phương án vừa an tòan vừa khả thi, ko phải bỏ vốn,
có ai muốn nghe ko:>
Bơm đểu thì liệu

197716102003

Xe container
Mà Cô làm gì có năng khiếu nấu. Mỗi năng khiếu ăn giống chị thôi thì tốt nhất là nghỉ
:)) :)) bỏ 5 chục củ định đầu tư ra mà đi ọp,đi du lịch....hưởng cho sướng em nhỉ. Bỏ ra kinh doanh đằng ếu nào cũng mất mà lại k được hưởng.:D
Chị nghĩ với những gì Tàn đưa ra khó khăn sẽ nhiều hơn thuận lợi. Trước sau rồi cũng dẹp tiệm em ạ.Bún đậu không phải là món khó làm nhưng đã kinh doanh mà k có thời gian để đầu tư,trau chuốt và xây dựng nó thì dần dần nó sẽ bỏ em mà đi.Chị thật!