[Funland] Tương tư .....rất quá lắm

6V4 PRADO

Xe điện
Mở quán ốc thì kiếm đc nhiều tiền nhưng siêu vất vả.
Em có cu em, 2 vc nó mở quán ốc nói chuyện đêm nào cũng 3-4h sáng mới ngủ, nướng nấu sạm hết cả mẹt, mới ngoài 30 tuổi mà chim bướm giờ chỉ dùng để đi tè vì mệt chẳng thiết gì đến chuyện kia:(
Làm thời gian đầu thôi a,dần dà đông khách thì mình thuê thêm người chứ. Làm tất ăn cả thì chết :D

thngaylangthang

Xe ngựa

BMW_X7

Xe điện
cứ chiều chiều ngồi nghĩ rồi chốt số, 6h30 có xiền, khởi nghiệp nhanh thế mà lại nhàn ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mở quán ăn mệt lắm, riêng mùi thức ăn bám vào người đã hãi rồi. Món bún đậu mắm tôm cũng theo trend nên em nghĩ khách không ăn thường xuyên nếu mở phải kết hợp món khác đa dạng thực đơn mới đông khách được. Em nghĩ mợ cứ đi làm công việc hiện tại kết hợp bán hàng online cho nhàn nhã.

Kitcat

Xe container
Em đi ăn ốc ké với con em họ,ngồi gần ông thu tiền. Nhìn hoa cả mắt :D
Điêu vỡi, họ mở quán đều có thế đâu, béo tốt, trơn long mươt za ... :)) :))
Ko tin thì @Tàn xynh cứ thử bán ốc mà xem:|
:) Em thì em cho là bán ốc dễ quản, dễ thuê hơn bún đậu mắm tôm nhiều. Là vì nc chấm ốc là thứ mà có dấu ấn riêng chủ quán giữ kín tự pha nước chấm thôi còn thì có thể thuê hết, chỉ cần 1 người đứng thu tiền. Bán ốc chủ yếu bán tối, dễ làm thêm hơn.
Đừng có tham, tổ chức quán ở nơi mà khách hàng chủ yếu là sinh viên, học sinh bà nội trợ, đừng có bán những thứ nhậu đi kèm thì sẽ nghỉ sớm được ngay, quay vòng bàn nhanh hơn mấy ông nhậu nhẹt.
Ốc lấy theo mối, bọn khác khó ăn theo cạnh tranh. Lãi từ bán ốc cao hơn bán bdmt ạ.
Vấn đề là có pha đc nước chấm ngon hay không? Miệng cười tươi, nhớ khách được là điểm cộng.

thngaylangthang

Xe ngựa
:) Em thì em cho là bán ốc dễ quản, dễ thuê hơn bún đậu mắm tôm nhiều. Là vì nc chấm ốc là thứ mà có dấu ấn riêng chủ quán giữ kín tự pha nước chấm thôi còn thì có thể thuê hết, chỉ cần 1 người đứng thu tiền. Bán ốc chủ yếu bán tối, dễ làm thêm hơn.
Đừng có tham, tổ chức quán ở nơi mà khách hàng chủ yếu là sinh viên, học sinh bà nội trợ, đừng có bán những thứ nhậu đi kèm thì sẽ nghỉ sớm được ngay, quay vòng bàn nhanh hơn mấy ông nhậu nhẹt.
Ốc lấy theo mối, bọn khác khó ăn theo cạnh tranh. Lãi từ bán ốc cao hơn bán bdmt ạ.
Vấn đề là có pha đc nước chấm ngon hay không? Miệng cười tươi, nhớ khách được là điểm cộng.
Miu nghiên cứu kỹ ghê ta ;;)

thngaylangthang

Xe ngựa
Dạ, ông anh e bảo khi nào chán làm, chỉ cần mở quán ốc hay quán phở là sống tốt rùi a.
Cái này không phải nghiên cứu ạ, em thấy thế thôi.
Miu thấy cũng thật đặc biệt :)

Gagarose

Xe điện
Em thấy khởi nghiệp mà không bỏ toàn tâm toàn ý toàn thời gian thì khó đấy. Thuê người không giải quyết được vấn đề kiểm soát về chất lượng, cung cách phục vụ, ...

sparta.leonidas

Xe cút kít
Mở quán ăn mệt lắm, riêng mùi thức ăn bám vào người đã hãi rồi. Món bún đậu mắm tôm cũng theo trend nên em nghĩ khách không ăn thường xuyên nếu mở phải kết hợp món khác đa dạng thực đơn mới đông khách được. Em nghĩ mợ cứ đi làm công việc hiện tại kết hợp bán hàng online cho nhàn nhã.
Thôi lão vác nó về nuôi cho đỡ tội. Để nó đi bán mắm thấy thương quá :(