[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

haivanphe

Xe container
Cụ nói đúng quá. Vote kụ.
Thực ra ngay từ khi vụ này xử AE hội bác Đông đã dự định trước kết quả rùi. Ta vẫn 99% là thua.... Thắng ở tòa là ko kỳ vọng nhiều.
Tất cả chứng cứ pháp lý bên ta đều đúng... Và ở tòa tranh tụng cũng vậy.... Chúng ta áp đảo 100%, Luật sư và cụ Đông viện dẫn các điều luật chứng minh xxx là sai hoàn toàn.
xxx hầu kho có 1 lập luận gì để phản bác lại...

Do đã đc chuẩn bị tư tưởng trước... AE chẳng bất ngờ với bản án của tòa hôm nay... Hiển nhiên mình đúng mà bị xử thua... Có thể đau 1 chút...!

Đến giờ phút này thắng hay thua ở tòa ko còn quan trọng nữa rồi... Cái thắng của chúng ta... rất lớn đấy...mà có thể nhiều AE chưa biết.
Cái mất chính là cái được... Cái được là: Tất cả các báo chí, mọi người quan tâm đến vụ Dongkijote đều ủng hộ ta (ủng hộ cái đúng).
Ko phải tự nhiên mà rất nhiều người và các cơ quan truyền thông đưa tin ủng hộ và nghiêng hẳn về phía ta... Vì chúng ta đúng, chúng ta ko vi phạm PL.... (cả trên phương diện pháp lý và đạo đức) Đó là chiến thắng lớn nhất... hơn hẳn về mọi mặt của bên thắng cuộc ở tòa.

xxx thắng ở tòa... Nhưng cái được của họ ko nhiều (ko có thì đúng hơn)... Họ mất nhiều hơn ta. Vì ai cũng hiểu rằng "họ đã thua" toàn diện (cả về P/lý và đạo...)
Thắng chẳng qua họ cầm cái "Cán Cân" trên tay... Vậy như thế chẳng ai công nhận và phục cả...?

Đánh giá chủ quan của em. Đến giai đoạn này của vụ bác Đông đã là thắng lợi lớn cho phía ta... (nếu được cả về danh nghĩa thì tốt hơn) ... Và chúng ta chẳng có gì là buồn khi ta thua trên thế thắng cả...

Những vụ việc như này ko thể ngày 1 ngày 2 là làm đc.. Cái gì cũng phải có quá trình và có người tiên phong... Và nhiều người tiếp nối (tất nhiên phải chính nghĩa, đúng PL)
Như trước kia các cụ Phan Chu Chinh, Hòang Hoa Thám... Nguyễn Chi Phương... Họ đi tiên phong, họ vi phạm pháp luật đương thời... Thời đó họ là tội phạm... Ngày nay họ là anh hùng..!!!

P/s: Hôm nay mệt quá... Về ngủ đc tí lên chém tiếp... Chỉ tại cô thư ký tòa... Bú tủ sư.. Sợ thiệt

tieunhilang

Xe điện
Thôi, chúng ta đã thắng tuyệt đối rồi. Mọi việc của toà là kịch bản đã viết trước thôi. Cụ Đong và anh em OF cuối tuần làm cải tổng kết thôi.
Cảm ơn cụ
Ít nhất là cái thắng lợi của tình đoàn kết.

Hầu như khiếu kiện quyết định của Nhà nước là rất vất vả, hiếm có ai kiện thắng được, mà kiện thắng thì cũng chỉ xử trong âm thầm chứ không rùm beng, chấn động thế này.
Cụ Đông đang có chân lý, em hy vọng chúng ta kiên trì theo đuổi vụ kiện để tạo một "tiền lệ" tốt. Biết đâu ngày mai Cụ Đông lại đi vào lịch sử ngành tố tụng sánh ngang cùng ... Cù Huy Hà Vũ thì sao

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đọc Vnexpress thấy như sau " Kết thúc phiên xử, HĐXX cho rằng, ông Đông thường xuyên đi qua tuyến đường này nên phải biết hết các biển báo. Nguyên đơn đỗ xe dưới lòng đường là sai và quyết định xử phạt của Công an quận Cầu Giấy đúng quy định... Vì lẽ đó, cấp phúc thẩm bác đơn chống án của ông Đông, giữ nguyên phán quyết của tòa sơ thẩm."

Vãi hồn với quả lập luận này. Nó làm như nó ngu không ai biết í các cụ ạh. Vãi...

Cái này được cho là " ngu như đúng rồi"
Thú thật với các cụ em là bạn lão chánh án đây, nó nhờ em bập bập hộ nó :
"Chính vì ông Đông thường xuyên đi qua tuyến đường này nên ông ấy biết là ở giao lộ PVT-XT ko có biển cấm đỗ, vì thế mà ông ấy mới đỗ. Nguyên đơn đỗ xe dưới lòng đường nếu không vi phạm các quy định khác về dừng, đỗ xe thì̀ không sai và quyết định xử phạt của Công an quận Cầu Giấy là sai..." NHƯNG, các cụ thông cảm tý, nếu là người nhà các cụ, các cụ sẽ thế nào ? bọn em sẽ rút kinh nghiệm sâu sắc và học theo anh Tào tháo ngày xưa là biết sai, sửa sai nhưng íu nhận là sai ạ.
Thế có được ko các cụ :))

À quên ! ngày mai tụi nó sẽ cho cắm vào cái chỗ ấy biến báo ghi "đây ko phải ngã 3" các cụ nhé. Các cụ lưu ý, kẻo lại bị phạt tiếp, lúc đấy thì đừng kiện.

Chỉnh sửa cuối:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Ối giời, cái này chưa được coi là gì với những tình tiết tại toà mà cụ. Thế mà HĐ còn cả vú lấp miệng em.

Đây rồi, đấy là phố chứ có phải là ngõ đâu!
Hôm qua mà có cái này thì tòa cũng thêm phần vui vẻ các cụ nhỉ?

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Cụ Đường Tam Tạng xưa đi lấy kinh gặp rất nhiều sóng gió chông gai nhưng vẫn san phẳng và đến được Tây Trúc thỉnh kinh.
Dựa trên thuyết xưa em nghĩ con đường đi đến chiến thắng của cụ Đông cũng còn rất nhiều gian nan và hiểm trở, là một thành viên OF em luôn ủng hộ cụ tiếp tục cố gắng trên con đường đi tìm công lý.
Theo suy nghĩ của riêng em cụ đã thắng rồi đấy ợ.

toanthangcs

Xe điện
Bác nào nói đó không phải là ngã 3 thì thật là xấu hổ. Có lẽ trong đời, bác ấy chỉ nhận thức được cái "ngã 3" mà ấy từng "chén" thôi. Trắng trợn và bỉ ổib-(

forrestgump

Đi bộ
Bác nào nói đó không phải là ngã 3 thì thật là xấu hổ. Có lẽ trong đời, bác ấy chỉ nhận thức được cái "ngã 3" mà ấy từng "chén" thôi. Trắng trợn và bỉ ổib-(
Em dự bác ấy chưa được nhìn thấy " ngã 3" đấy như nào

n.bich17

Xe tăng
nói không rồi lại thừa nhận rùi mà mang tiếng lãnh đạo quá, làm không được nghỉ để em lên làm thay nhá

Leopon

Xe tăng
Chán chả buồn nói gì nữa. Đến bay giờ em mới thấy em quả là ngây thơ khi vẫn tin vào công lý.

lienthanhquyet

Xe máy
Xã hội phải phát triển, mặc dù lần này bác Đông thua XXX, nhưng là điều đáng mừng, dần dần sẽ có những người khác họ tiếp bước, qua đó thúc đẩy dư luận phát triển hơn...

dam_duong_xa

Xe buýt
Em đề nghị cụ nào văn hay chữ tốt làm một cái thư ngỏ gửi Chủ tịch UBND Thành phố Hà Nội, Giám đốc Công an Hà Nội, Chánh án tòa án Nhân dân TP Hà Nội nêu rõ những điểm bất hợp lý của bản án, nêu rõ tinh thần chấp pháp của cụ Đông nói riêng và OF nói chung để anh em OF thu thập chữ ký đăng lên cho nó hoành tráng. Không thể đầu hàng được. Như các cụ nói mình thua trên thế thắng, em thấy đúng nhưng vẫn thấy nó hơi AQ, cảm giác cứ như tự sướng ý.

chukienden

Xe buýt
dù thất bại nhưng em vẫn cảm phục bác Đông, dám bỏ thời gian, công sức tiền bạc ra để tìm lại lẽ đúng!.. em chỉ băn khoăn , xxx ko công nhận đấy là ngã ba thì cho xe tải chở đất bịt luôn đường Phan Văn Trường vào luôn xem bọn GTCC với XXX có ra bắt lỗi không!

Điểm giao giữa đường Phan Văn Trường và Xuân Thủy có phải ngã ba? ( trích dantri.com)

Nguyên đơn (áo trắng) và đại diện bị đơn - CA quận Cầu Giấy tại tòa.( trích dân trí)

“Vậy chiều đường ông Đông đi có ngã 3 nào không?”. Đại diện bị đơn lắc đầu. “Vậy chỗ giao giữa đường Phan Văn Trường, rẽ vào Xuân Thủy gọi là gì?”. “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết nhưng nếu là ngã 3 thì Sở GTVT phải cắm biển” – đại diện bị đơn trả lời. (thế này nà dư nào?)

ủng hộ bác Đông...
ủng hộ bác Đông...ủng hộ bác Đông...ủng hộ bác Đông...[-O<

Chỉnh sửa cuối:

Equus

Xe buýt
Em ủng hộ vụ quyên tiền để làm cái biển "Đây không phải là ngã ba" gắn ở giao lộ PVT-XT (kiêng dùng từ ngã ba).
Từ nay có lẽ em sẽ dùng từ giao lộ giữa 2 đùi thay vì ngã ba sung sướng.

Laceti2010

Xe tăng
Lần này em thấy rất bình thản khi đón nhận tin bác Đông thua rồi ạ.

dapvocaydan

Xe điện
Em ủng hộ vụ quyên tiền để làm cái biển "Đây không phải là ngã ba" gắn ở giao lộ PVT-XT (kiêng dùng từ ngã ba).
Từ nay có lẽ em sẽ dùng từ giao lộ giữa 2 đùi thay vì ngã ba sung sướng.
không phải là ngã ba mà là ngã tam cụ nhá

pen6

Xe đạp
Trình độ cãi nhau của mấy lão CSGT này cũng chỉ tương tự như trình độ bên VFF thôi.

Gặp phải mấy bác như Đongkysot hoặc bầu Kiên thì tạch 100% rồi

KUKKU

Xe tăng
Em đọc được cái này:
Trên báo:
"Vị đại diện này cũng cho rằng, việc đặt biển báo cấm ở khu Chợ nông sản (đầu đường Xuân Thủy) là đủ. Tại phiên tòa này, đại diện Công an quận Cầu Giấy vẫn nói đoạn giao nhau giữa Xuân Thủy – Phan Văn Trường không phải là ngã ba! “Bởi nếu là ngã ba thì cơ quan chức năng đã cắm biển” – vị đại diện trình bày trước tòa. Nhưng khi nghe phía nguyên đơn hỏi lại thế nào mới được gọi là ngã ba, thì vị đại diện không trả lời."
Cụ minhvtv3 viết:
Hôm nay khi ngồi nghe tòa tuyên án thì có câu: "không có bằng chứng nào cho thấy anh Đông rẽ từ đường Phan Văn Trường ra Cầu Giấy ", vậy thì tranh luận về ngã ba làm gì? Ủng hộ cụ Đông giám đốc thẩm vụ này!

em tìm được cái này:

"Biển Cấm dừng xe và đỗ xe"
Biển có hiệu lực cấm các loại xe cơ giới dừng và đỗ lại ở phía đường cóa đặt biển trừ các xe được ưu tiên theo Luật Giao thông đường bô. (Dừng xe là đứng yên không được tắt máy và người lái xekhông được rời tay lái).
Hiệu lực cấm của biển bắt đầu từ chỗ đặt bỉen đến ngã ba, ngã tư tiếp theo hoặc đến vị trí quy định nơi đỗ xe, dừng xe (hoặc đến chỗ đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng).
Biển có hiệu lực bắt đầu từ chỗ đặt biển đến chỗ có biển "Hết hạn chế tốc độ tối đa" (hoặc đến chỗ đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng).

Trong trường hợp chỉ cấm dừng, đỗ xe vào giờ nhất định thì dùng biển phụ 508. Ngoài thời gian đóthì không được dừng, đỗ.

Giờ có lẽ chúng ta tiếp tục ủng hộ cho cụ Đông đi tìm Công lý không phải là diễn viên hài tiếp nhỉ, cứ nghĩ đến kết quả hôm qua là e thấy bức bối khó chịu trong người, hix

Chỉnh sửa cuối:

onroad

Xe tăng
dù thất bại nhưng em vẫn cảm phục bác Đông, dám bỏ thời gian, công sức tiền bạc ra để tìm lại lẽ đúng!.. em chỉ băn khoăn , xxx ko công nhận đấy là ngã ba thì cho xe tải chở đất bịt luôn đường Phan Văn Trường vào luôn xem bọn GTCC với XXX có ra bắt lỗi không!

Điểm giao giữa đường Phan Văn Trường và Xuân Thủy có phải ngã ba? ( trích dantri.com)

Nguyên đơn (áo trắng) và đại diện bị đơn - CA quận Cầu Giấy tại tòa.( trích dân trí)

“Vậy chiều đường ông Đông đi có ngã 3 nào không?”. Đại diện bị đơn lắc đầu. “Vậy chỗ giao giữa đường Phan Văn Trường, rẽ vào Xuân Thủy gọi là gì?”. “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết nhưng nếu là ngã 3 thì Sở GTVT phải cắm biển” – đại diện bị đơn trả lời. (thế này nà dư nào?)

ủng hộ bác Đông...
ủng hộ bác Đông...ủng hộ bác Đông...ủng hộ bác Đông...[-O<
Vậy Sở GTVT có liên đới thì phải triệu tập phải ko các cụ. Hay cái sự liên đới đó chỉ ở án hình sự? Em ngu muội mong các cụ chỉ cho em thông ợ!

Trạng thái
Thớt đang đóng