[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

rassen

Xe máy
http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Hai-cap-xet-xu-vu-cong-dan-kien-canh-sat-van-chua-thuyet-phuc/58193
Tranh luận tại phiên tòa phúc thẩm, đại diện Công an quận Cầu Giấy lập luận rằng, việc anh Đông đỗ xe là sai quy định. Tuyến đường Xuân Thủy là cấm đỗ xe toàn tuyến. Vị đại diện này cũng cho rằng, việc đặt biển báo cấm ở khu Chợ nông sản (đầu đường Xuân Thủy) là đủ. Tại phiên tòa này, đại diện Công an quận Cầu Giấy vẫn nói đoạn giao nhau giữa Xuân Thủy – Phan Văn Trường không phải là ngã ba! “Bởi nếu là ngã ba thì cơ quan chức năng đã cắm biển” – vị đại diện trình bày trước tòa. Nhưng khi nghe phía nguyên đơn hỏi lại thế nào mới được gọi là ngã ba, thì vị đại diện không trả lời.
xin vái với lý lẽ & cách xét xử kiểu này :))

hmpstudio

Xe điện
Đúng là công lý ở mình đen như cái..........~X(
Các cụ bảo e phải dạy F1 như thế nào bây giờ.......

n.bich17

Xe tăng

NTH

Xe điện
Đọc Vnexpress thấy như sau " Kết thúc phiên xử, HĐXX cho rằng, ông Đông thường xuyên đi qua tuyến đường này nên phải biết hết các biển báo. Nguyên đơn đỗ xe dưới lòng đường là sai và quyết định xử phạt của Công an quận Cầu Giấy đúng quy định... Vì lẽ đó, cấp phúc thẩm bác đơn chống án của ông Đông, giữ nguyên phán quyết của tòa sơ thẩm."
Vãi hồn với quả lập luận này. Nó làm như nó ngu không ai biết í các cụ ạh. Vãi...
Cái này được cho là " ngu như đúng rồi"
Vấn đề là ko phải nó ngu....Mà là nó XXX và mồm Luật Pháp. :o)
Ai bảo các vị Nghị sỹ là Bất khả xâm phạm.....:-@

rassen

Xe máy
Đọc Vnexpress thấy như sau " Kết thúc phiên xử, HĐXX cho rằng, ông Đông thường xuyên đi qua tuyến đường này nên phải biết hết các biển báo. Nguyên đơn đỗ xe dưới lòng đường là sai và quyết định xử phạt của Công an quận Cầu Giấy đúng quy định... Vì lẽ đó, cấp phúc thẩm bác đơn chống án của ông Đông, giữ nguyên phán quyết của tòa sơ thẩm."

Vãi hồn với quả lập luận này. Nó làm như nó ngu không ai biết í các cụ ạh. Vãi...

Cái này được cho là " ngu như đúng rồi"
em cũng vừa đọc.

bức xúc ko tả nổi.

NTH

Xe điện
Có lẽ vụ việc này còn căng thẳng trong dư luận và sẽ rất nguy hiểm cho phía Chủ Tọa phiên tòa.
Với sự việc đơn giản vậy, nên nhất là nhận lỗi ngay để yên dư luận, đằng này Tòa cứ nhẩy lên cãi láo, chỉ nguy hiểm khi thông tin lan truyền rộng rãi...Dư luận sẽ hiểu sao về sự trắng trợn này.

NTH

Xe điện
Trước tiên, các cụ người nhà nước trên này bỏ qua cho em . suy nghĩ chủ quan của em là : Trình độ cán bộ công quyền của ta giờ quá kém cỏi. Nó là nguyên nhân của sự kém phát triển đất nước.
Kết luận của Chủ tọa ý là :"Anh Đông đi nhiều trên tuyến đường này thì a phải có bản năng....." Nhưng theo hiểu biết pháp luật của em thì Pháp Luật là sự Tuân thủ qui định theo chứng lý, thêm nữa là Sống và LV theo HP-PL.

ducleminh

Xe điện
Giờ này thì làm gì còn niềm tin ở cái thể chế này nữa, thôi đóng thớt là vừa.
Có lẽ anh em nên đi theo con đường Bác đã chọn (sang Pháp, Mỹ :D) mà tìm đường cứu nước thôi.

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Đọc xong mà buồn quá các cụ ợ,tòa án ngay Thủ đô mà tuyên vậy thì thử hỏi tại sao giờ lại nhiều dân oan thế.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nói thật với các cụ, em mà bị phạt oan, sai như cụ Đông em cũng theo kiện như cụ Đông. Kiện đến khii nào chúng nó nhận thua thì thôi. Kiện cho chúng nó tập trung vào mấy cái vụ của anh em OF mà không còn thời gian làm việc khác. Việc khác có mầu chứ việc của anh em OF ko có màu. Mất thời gian vì không có màu chúng nó sẽ phải xử cho anh em ta thắng.

Em thề, nó mà phạt sai em. Em cũng sẽ kiện dù biết khả năng thắng kiện rất nhỏ.

Em cũng đề nghi quỹ góp đá Cụ Đông trở thành quỹ góp đã kiện xxxx bắt bây.

Cụ nào ủng hộ em giờ tay lên.
Khả năng thắng rất nhỏ thì biết bao giờ cụ mới cho họ thua thì mới thôi được? Cụ cứ bình tĩnh, thắng thua nó còn nhiều yếu tố nữa.

Lão này vào trả tiền bản quyền cho em nhé... ??? Bác quá là fun...
Em thấy sáng qua cụ chỉ chụp mỗi thukytoa thôi mà.
@ No Nick: Cụ cho em xin cái ảnh gốc em í vào đây vthaiha@yahoo.com nhá. Theo tin em được biết thì em í đã đăng ký nick thukytoa trên OF rồi và đang muốn dùng hình ảnh này để hoàn thiện nốt hình ảnh avanta.
pass của thukytoa em đã giữ nhé, cần thì mật thư :P

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Giờ này thì làm gì còn niềm tin ở cái thể chế này nữa, thôi đóng thớt là vừa.
Có lẽ anh em nên đi theo con đường Bác đã chọn (sang Pháp, Mỹ :D) mà tìm đường cứu nước thôi.
Cho nhà cháu xin, đường nào nữa, ai chọn

Chỉnh sửa cuối:

jupitercocs

Xe buýt
thật là buồn cho công lý tại Việt nam ! Nghĩ mà thấy xót xa cho hàng triệu người đã hy sinh cho đất nước này ! Đứng trên bục giảng biết nói như thế nào với thế hệ mai sau đây ? Chua chát quá các cụ ạ !

pmhunghero

Xe buýt
Thớt này nóng phải 22/24h.

Xem các trang báo mạng, thấy thực họ đưa tin như vậy rất có lợi cho ta, vì đơn giản người dân đọc sẽ thấy sự thô thiển trong cách hành sử của xxx và sự vô lý trắng trợn của tòa khi đưa ra kết luật không có gì gọi là pháp luật.
Khi đọc thông tin về vụ này, người dân sẽ xôn xao, ủng hộ cụ Đông, và sẽ chưởi các xxx nhiều hơn, rồi khi làn sóng phẫn nộ lên cao thì sẽ có sự chuyển biến, (em dự vậy thôi chứ cũng chả hy vọng, vì ....)

ASD

Xe tải
Em nghĩ Cụ Đông không nên đi tiếp vụ này
Thực chất thì Cụ cùng toàn thể OF đã THẮNG rồi, việc thắng thua trên toà không còn quan trọng nữa
Cái chúng ta cần làm là chung tay ủng hộ cụ Đông thứ 2, rồi thứ 3..... Thứ n cho đến bao giờ chúng ta có được chiến thắng thực sự trên toà
Cụ nào xung phong là Cụ Đông thứ 2, oan sai như thế nào, nộp hồ sơ lên đây
Em trộm nghĩ hay mình xếp 100 xe đỗ từ ngã tam thì mới mất có 800 k x100 bằng 80 củ, nhưng em sẽ có 100 phiếu phạt và 100 Cụ Đông

kienbeu

Xe điện
Thôi là thôi dư lào:-ss đi tiếp để còn ọp beer chứ:)):)):))

anhkick

Xe hơi
“Vậy chiều đường ông Đông đi có ngã 3 nào không?”. Đại diện bị đơn lắc đầu. “Vậy chỗ giao giữa đường Phan Văn Trường, rẽ vào Xuân Thủy gọi là gì?”. “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết nhưng nếu là ngã 3 thì Sở GTVT
phải cắm biển” – đại diện bị đơn trả lời.

ôi VN quê hương tôi, đại diện cho xxx quận Cầu Giấy trả lời đây
=)))

XPQ

Xe cút kít
Chấp làm điếu gì một cái thể chế bại não!

Trạng thái
Thớt đang đóng