[Funland] Tượng phật để trên xe quay về phía trước hay phía sau là đúng???

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thích thì cụ ném đi chứ chả liên quan gì đến cái xe. Đối với em những thứ như tượng em éo bao giờ cho lên xe, đm chỉ tổ rối mắt, lắm bụi dọn mệt chứ chả tích sự gì.

Chỉ là em không quan tâm đến món này. Xe thì của em cũng như nhà của cụ thôi, muốn ném cái gì đi không dễ lắm.

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com
Quay mặt vào trong để thi thoảng nói chuyện cho đỡ buồn ngủ. Cụ nào hay xxx trong xe thì quay lại hướng đường cho đỡ ngại.

KHÔI MẬP

Xe buýt
Đặt tượng Phật trên xe theo ý nghĩa: mỗi lần lên xe thì là 1 lần có dịp chiêm ngưỡng tượng Phật nhằm giúp tài xế gợi nhớ đến các đức tính tốt đẹp của một bậc giác ngộ, qua đó giúp phần nào thức tỉnh cảnh giác với nhậu nhẹt say sưa mà vẫn cầm lái, phóng nhanh vượt ẩu, ... thì tốt. Đăt tượng Phật sao cho mình có thể chiêm ngưỡng dung nhan trọn vẹn nhất, thì đặt tượng quay mặt vào mình.

Còn đặt tượng Phật trên xe với các mục đích khác thì mềnh miễn bàn.
Có lý đấy. Tùy vào Mục đích đặt sẽ có được Hướng đặt phù hợp...!!!

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
tượng để lên cho vui, quay đâu thì quay, đâu có tác dụng gì, trừ khi các cụ phải làm thủ tục nhập tượng và phải có yểm (thông thường yểm đằng sau hoặc yểm dưới như các tượng trong đình chùa miếu mạo. Còn như cái trên xe các cụ thì nó cũng chỉ là miếng gỗ, hay miếng chất liệu tạp nham mà thôi....

thtvuf

Xe điện

vừa đi vừa láii

Xe container
Em để ngang để cụ nhìn phong cảnh với lại bảo vệ sườn xe ;))

Chip2016

Xe máy
Em thấy đa số quay mặt vào xe, chỉ thấy đội xe khách đường dài là quay mặt Bà ra trước thôi.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cụ thích thì cụ ném đi chứ chả liên quan gì đến cái xe. Đối với em những thứ như tượng em éo bao giờ cho lên xe, đm chỉ tổ rối mắt, lắm bụi dọn mệt chứ chả tích sự gì.
Có vẻ cụ không hiểu ý em, trong nhà cụ có đầy thứ cụ muốn ném đi có được đâu mặc dù nó chả có giá trị gì.

Vova

Xe container
Có khi thói quen để tượng trên ô tô bắt nguồn từ phong tục để các tượng ở mũi tàu, mũi thuyền từ xa xưa :)

KHÔI MẬP

Xe buýt
Tượng phật phong thủy có thể đặt trên xe không hay không ? có cố định được một chỗ trên xe không? cách đặt tượng phật để xe ô tô như thế nào hợp phong thủy, hãy xem những thông tin bên dưới.
Cách đặt 1:

Tượng phật có thể đặt trên xe nếu bạn muốn nhìn thấy đức phật mọi lúc, luôn mang lại niềm vui để bạn có cảm giác an toàn, bạn nên đặt tượng phật trước mặt bạn.

Cách đặt 2:

Tốt nhất đặt bên cạnh bạn để tránh cản trở tầm nhìn của bạn, ảnh hưởng cản đường lái xe của bạn. Nếu tượng phật là rất nhỏ, có thể đặt ở trước mắt bạn, bất cứ lúc nào bạn có thể nhìn thấy mà không ảnh hưởng đến tầm quan sát đường đi khi bạn lái xe. Lưu ý rằng treo tượng phật để xe ô tô, không phải để cầu xin phước, mà để nhắc nhở chúng ta về sự khôn ngoan và tĩnh lặng trong tâm, mang lòng từ bi đến mọi người.

Cách đặt 3:

Chiếc xe được trang trí đẹp mắt và để tượng phật trên xe. Nguyên tắc chính của việc của đặt tượng phật để xe ô tô là làm cho mọi việc được ổn định, yên bình và tốt đẹp, bởi vì phong thủy xe hơi ở mọi thời điểm ảnh hưởng đến tâm trạng và tình trạng của chiếc xe, cách trang trí xe ô tô, cách đặt tượng phật để xe ô tôcó thể làm giảm đáng kể các tai nạn giao thông.

- Đặt tượng phật ở những nơi sạch sẽ

- Khi đặt tượng phật để trên xe ô tô, phải đặt tượng phật hướng về phía trước mặt.

- Tượng phật thiêng liêng, mọi phúc hạnh đều từ tâm mà ra, người có lòng tin sẽ được bình an, khi người không có lòng tin thì đến phật cũng không ban phước gì được.

- Đặt tượng trên taplo của xe, bản thân bên dưới tượng đã có miếng dán và miếng lót chống trượt, để giữ tượng cố định tượng 1 chỗ

- Không đặt tượng trong hộc đựng đồ trên ô tô.

Khi có tượng trên xe, các bác tài xế cảm thấy yên tâm, và vững tay lái trên mọi đoạn đường.

Tượng phật đặt trên xe phải là tượng phật còn nguyên vẹn, không mất tay, chân, hay khuyết nửa người thể hiện sự tôn kính đức phật, có thể chọn tượng phật đứng, hoặc tượng phật nằm đều được.

Các nội dung khác nói chung em thấy đều có lý, và câu trả lời của cụ cho Tittle của em là: "- Khi đặt tượng phật để trên xe ô tô, phải đặt tượng phật hướng về phía trước mặt." phỏng???!!!

Mr Trần.

Đi bộ
Website
ameno.com.vn
Xin hỏi các cụ Tượng phật để trên xe ô tô quay về phía nào: Phía trước hướng đường đi hay quay về phía sau thì là là chuẩn???

Theo thầy Thích Pháp Hoà: "Chúng ta treo Phật hướng nào cũng được bởi vì Phật có thể nhìn tất cả các hướng nhưng quan trọng là hướng của chính chúng ta có hướng về Phật không? Còn Phật luôn luôn hướng về chúng ta!”
Bác tham khảo bài viết này nhé: https://ameno.com.vn/tuong-phat-de-xe-o-to/phat-co-trong-xe-khong/

hai.tranhr

Xe container
Em nghĩ không nên để nếu tượng to quá.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các nội dung khác nói chung em thấy đều có lý, và câu trả lời của cụ cho Tittle của em là: "- Khi đặt tượng phật để trên xe ô tô, phải đặt tượng phật hướng về phía trước mặt." phỏng???!!!
Sai rồi bác.
Đúng phong thủy là:
Nên đặt tượng phật ở trên xe.
Cần đặt mặt tượng hướng về hướng Chính tây.

ShinRj

Tháo bánh
Tượng phật của em có 2 mặt nên nhìn cả trước lẫn sau

Đại dương

Xe tải
Sai rồi bác.
Đúng phong thủy là:
Nên đặt tượng phật ở trên xe.
Cần đặt mặt tượng hướng về hướng Chính tây.
Cũng tùy tuổi chủ xe nữa cụ. Có cụ thì hợp Tây nam, có cụ thì hợp Tây Bắc còn có tuổi lại Hợp Đông nam chẳng hạn