[Funland] Tượng phật để trên xe quay về phía trước hay phía sau là đúng???

Lada1207

Xe tăng
trên táp lô xe theo E ko nên đặt cái j vướng víu hoặc có trọng lực cả, Phật tại tâm

vharc

Xe tăng
Xin hỏi các cụ Tượng phật để trên xe ô tô quay về phía nào: Phía trước hướng đường đi hay quay về phía sau thì là là chuẩn???

ra trước cụ ah, e thì e ko đặt j hết

bo kent

Xe tăng
Em mới cất tượng bồ tát trên xe xong vì cái này khá nặng, nếu có xảy ra va chạm thì nguy hiểm nếu tượng bay lung tung (vỡ kính, va vào hành khách, ...). Nên nếu có dùng cứ mua loại tượng gỗ hoặc loại nhỏ, nhẹ nhé các cụ/mợ.

Hự.

Xe điện
bên Thái họ kị dùng tượng phật hoặc hình ảnh phật một cách phổ cập như ở mình vì họ coi thế là bất kính

Bzmz

Xe máy
Để cái gì nhỏ gọn mỗi khi nhìn vào mang lại cảm giác vui vẻ nhẹ nhàng cho người lái là được. Cụ thích nhìn mặt thì quay tượng vào trong, thích nhìn lưng thì để quay ra ngoài chả ảnh hưởng gì.

Được gửi từ iPhone 20 - Otofun

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Trang điểm Tử thi

Xe container
Di lặc nhìn em nhoẻn miệng cười :D:D
Em nhìn Di lặc nước mắt rơi
:(( :((
anh Trâu ơi ...
Xin hỏi các cụ Tượng phật để trên xe ô tô quay về phía nào: Phía trước hướng đường đi hay quay về phía sau thì là là chuẩn???

tienaka

Xe điện
Lướt một vòng thấy tín ngưỡng nay lệch lạc đi nhiều

buihai

Xe buýt
Chỉ là 1 hinh thức tạo lòng tin thôi chứ em cũng thấy chả liên quan gì đến Phật,

Duy tâm vừa thôi không thành mê tín, năm nào cũng thấy chen nhau đi chùa nhưng XH có bình yên đâu khi tâm không thiện

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Nhân có thớt này cho em hỏi các cụ là khi cúng thì cho gà quay đầu vào bát hương hay quay ra ngoài ạ? Em với vợ cãi nhau mấy lần rồi, em thì nghĩ phải quay đầu vào bát hương mà vợ em cứ bắt em quay ra. Cảm ơn các cụ nhiều!

edc

Xe lăn
Không nghe cave kể chuyện, ko nghe thằng nghiện trình bày, các loại cò bán đất, đa cấp, sản phẩm chức năng, sản phẩm tâm linh càng tránh xa.

Ko viết hoành tráng vậy ai họ bỏ tiền triệu mua miếng gỗ, cục đá, miếng nhựa mĩ nghệ? (Dù em ko thèm đọc mấy cái link nhưng em đoán cách viết)

Phong thủy có khoa học, giải thích được bằng khoa học nhưng phần lớn các thày đều tào lao, tự vẽ rắn thêm chân có mục đích

Tâm linh cũng vậy.

Giác ngộ đến mức nào đó sẽ hiểu nhân quả, an nhiên sống để cân bằng, bớt sân si ko gieo nghiệp.

Đức phật ở trong lòng, vô thường
Nhiều cụ sẽ mất hứng. Nhưng mà chuẩn :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhân có thớt này cho em hỏi các cụ là khi cúng thì cho gà quay đầu vào bát hương hay quay ra ngoài ạ? Em với vợ cãi nhau mấy lần rồi, em thì nghĩ phải quay đầu vào bát hương mà vợ em cứ bắt em quay ra. Cảm ơn các cụ nhiều!
Chặt ra xếp đĩa khỏi cãi nhau cụ ạ :D

hatchback

Xe buýt
Dán ngay chỗ ghi airbag là chuẩn ạ :))
Lâu lâu đi taxi em cũng thấy họ gắn cái đồng hồ cước lên ngay airbag, hỏi tài xế đã gỡ túi khí chưa thì nó nói em không biết, hãng nó gắn thế. Xuống xe rồi mới thấy yên tâm.
Mà có cụ OF nào có biết hãng taxi nó gỡ túi khí ra khi gắn cái hộp đồng hồ toàn góc cạnh kia lên không ạ?

Đừng nên đặt cái gì trên chỗ đó ợ, lúc thằng nào nó đâm vào mít tượng quan âm hay thần tài lại biến thành vật sát thủ kinh hoàng, nhất là trong xe có trẻ nhỏ.
Cụ chuẩn!

Tượng phật không để trên xe mới là đúng ạ. Nếu muốn quá thì kiếm tượng làm bằng vải nhồi bông thôi.
Cụ cũng chuẩn, mà nho nhỏ thôi, tránh khuất tầm nhìn lại gây tai nạn!

Trang điểm Tử thi

Xe container
Sau 1 lần cãi nhau y như cụ thì em toàn chặt đầu giấu đi ;))

hatchback

Xe buýt
Các xe thập kỷ 199x thì trên table, phía khách thường làm 1 khay lõm để khách tiện tay bỏ đồ lặt vặt. Từ 20xx các hãng đều thiết kế table xe bo tròn, để đồ vật là nó rơi, không bỏ được, tránh trường hợp người đi xe bỏ đồ lặt vặt lên gây chấn thương khi tai nạn. Thay vào đó họ thiết kế chỗ bỏ đồ giữa ghế tài & phụ hoặc bên hông xe. Ngoài ra tiêu chuẩn nó yêu cầu tối thiểu phải có airbag cho 2 ghế đầu.
Nhưng Tây khôn sao bằng Ta được, Ta lại dùng keo gắn các thứ lên thôi!

KHÔI MẬP

Xe buýt
Cả Ngược cả Xuôi. Có con còn nằm Ngang ra. Nói chung là

Linh tinh cả cụ ợ...!!!