[Funland] Tượng phật để trên xe quay về phía trước hay phía sau là đúng???

theo e là để quay mặt lại phía mình vì e ít thấy để quay ra

KHÔI MẬP

Xe buýt
theo e là để quay mặt lại phía mình vì e ít thấy để quay ra
Chỉ vì cụ "ít thấy để quay ra" thì cũng chưa phải là lý giải được hướng để của tượng trên xe...
Tuy nhiên tổng hợp rất nhiều ý kiến của CCCM trong thớt này theo các chiều hướng khác nhau thì em cũng đã tìm ra được hướng tượng mà em cho là đúng (với em) mà em muốn để rồi. Cám ơn CCCM đã phát biểu ý kiến quan điểm!!!

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nói thì dài lắm cụ ợ :|
Giữ xe, đẹp xe hay là an toàn?
Ngoài ra đồ xe hơi toàn bằng vật liệu không bắt lửa, không tự cháy, nhưng mình cứ thích trang trí thêm, lắp thêm áo ghế... toàn đồ dễ cháy.
Lâu lâu đi taxi em cũng thấy họ gắn cái đồng hồ cước lên ngay airbag, hỏi tài xế đã gỡ túi khí chưa thì nó nói em không biết, hãng nó gắn thế. Xuống xe rồi mới thấy yên tâm.
Mà có cụ OF nào có biết hãng taxi nó gỡ túi khí ra khi gắn cái hộp đồng hồ toàn góc cạnh kia lên không ạ?

Cụ chuẩn!

Cụ cũng chuẩn, mà nho nhỏ thôi, tránh khuất tầm nhìn lại gây tai nạn!
Các xe thập kỷ 199x thì trên table, phía khách thường làm 1 khay lõm để khách tiện tay bỏ đồ lặt vặt. Từ 20xx các hãng đều thiết kế table xe bo tròn, để đồ vật là nó rơi, không bỏ được, tránh trường hợp người đi xe bỏ đồ lặt vặt lên gây chấn thương khi tai nạn. Thay vào đó họ thiết kế chỗ bỏ đồ giữa ghế tài & phụ hoặc bên hông xe. Ngoài ra tiêu chuẩn nó yêu cầu tối thiểu phải có airbag cho 2 ghế đầu.
Nhưng Tây khôn sao bằng Ta được, Ta lại dùng keo gắn các thứ lên thôi!

wunomint

Xe tải
Nếu thành tâm thì ko chổng ngược đầu xuống là được.

Quay mông lại mặt tài xế nếu cầu ko tai nạn, cớm, cướp...

Mưu cầu tài lộc thì quay vào mặt mình để nhớ mặt mũi ko phát nhầm lộc của mình rơi vào thằng tài khác...

Miếng nhựa, cục gỗ, viên đá vô tri thôi mà...

Đức tin thì vô hình trong lòng ko có hướng
Quan điểm cụ quá chuẩn

dau-tay

Xe tăng
Em làm ảnh để phía trước nhỏ thôi 20x12 góc kính bên lái ạ.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Không biết như nào là đúng, nhưng em chưa gặp xe nào để quay mặt ra đằng trước cả :P.
E đi xe khách tuyến Hn- Đắc nông thì xe đó, trong xe có tượng, có hoa, có hương quay về phía hành khách ngồi; nhưng phía trước xe, bên ngoài có tượng, có hoa, có hương, nhìn về phía trước, cụ nhé!

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Theo em thì nằm ngang chuẩn nhất; nhìn vào thì như là " Soi", nhìn ra thì quay ít lại, nằm ngang ổn nhất. Ban thờ nhà em thì bố trí kiểu như là để các cụ gắp tiện nhất, ăn hoa quả thì lấy tiến nhất ạ :D Đã duy tâm thì duy tâm hẳn
Cả Ngược cả Xuôi. Có con còn nằm Ngang ra. Nói chung là

Linh tinh cả cụ ợ...!!!

wave-tau

Xe container
Các xe thập kỷ 199x thì trên table, phía khách thường làm 1 khay lõm để khách tiện tay bỏ đồ lặt vặt. Từ 20xx các hãng đều thiết kế table xe bo tròn, để đồ vật là nó rơi, không bỏ được, tránh trường hợp người đi xe bỏ đồ lặt vặt lên gây chấn thương khi tai nạn. Thay vào đó họ thiết kế chỗ bỏ đồ giữa ghế tài & phụ hoặc bên hông xe. Ngoài ra tiêu chuẩn nó yêu cầu tối thiểu phải có airbag cho 2 ghế đầu.
Nhưng Tây khôn sao bằng Ta được, Ta lại dùng keo gắn các thứ lên thôi!
Dân mình sáng tạo cao mà cụ, kể cũng có cái tiện cụ nhá, đi du lịch eu ko biết tiếng mà bị lạc cứ nhòm bãi đỗ xe thật to rồi tìm xe nào treo khánh hoặc gắn tượng, đứng đó đợi hồi lâu sẽ có đồng hương ra giúp. =))=))=))

thtvuf

Xe điện
Nên mua cái tượng to, ngồi bên ghế phụ, nhớ đeo dây an toàn

TVPL

Xe container
Chỉ vì cụ "ít thấy để quay ra" thì cũng chưa phải là lý giải được hướng để của tượng trên xe...
Tuy nhiên tổng hợp rất nhiều ý kiến của CCCM trong thớt này theo các chiều hướng khác nhau thì em cũng đã tìm ra được hướng tượng mà em cho là đúng (với em) mà em muốn để rồi. Cám ơn CCCM đã phát biểu ý kiến quan điểm!!!
Không để mới là đúng cụ à.

hangxin01

Xe tải
Cháu thấy một số người bảo tượng phật hay bồ tát không nên để trong xe bởi tượng phật ưa tĩnh mà xe thì luôn động, có cũng chỉ như vật trang trí mà không thiêng.

lx125_black

Xe container
Khổ thân các ngài tượng.
Bọn đệ tử đi trong xe có gì bức xúc cứ toạc mồm ra chửi, ngài tượng nghe đầu tiên, hic.

KHÔI MẬP

Xe buýt
Cái này cụ phải hỏi chủ thớt, e không chơi tượng nhá :)):)):))
Em là chủ thớt đây mà cụ!!! :D:D:D Thấy cụ gợi ý nên em phải hỏi thế đã đúng ý cụ chưa??? Hễ hễ

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Đặt tượng Phật trên xe theo ý nghĩa: mỗi lần lên xe thì là 1 lần có dịp chiêm ngưỡng tượng Phật nhằm giúp tài xế gợi nhớ đến các đức tính tốt đẹp của một bậc giác ngộ, qua đó giúp phần nào thức tỉnh cảnh giác với nhậu nhẹt say sưa mà vẫn cầm lái, phóng nhanh vượt ẩu, ... thì tốt. Đăt tượng Phật sao cho mình có thể chiêm ngưỡng dung nhan trọn vẹn nhất, thì đặt tượng quay mặt vào mình.

Còn đặt tượng Phật trên xe với các mục đích khác thì mềnh miễn bàn.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thế tóm lại là để ở xe nhà bà ấy hay xe của cụ? Nếu xe của bà ấy thì bà ấy để quay lên trời cũng được nhưng nếu xe của cụ thì cụ để theo ý cụ.
Vợ em nó thỉnh về một bà, để quay mặt ra đằng trước.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Thế tóm lại là để ở xe nhà bà ấy hay xe của cụ? Nếu xe của bà ấy thì bà ấy để quay lên trời cũng được nhưng nếu xe của cụ thì cụ để theo ý cụ.
Chỉ là em không quan tâm đến món này. Xe thì của em cũng như nhà của cụ thôi, muốn ném cái gì đi không dễ lắm.