[Funland] Tuổi thơ trộm cắp vặt của các cụ thế hệ 7x, 8x

VCHDHN

Xe container
Xưa khu Kim liên Trung tự còn hoang vu. Thg bạn nó chuyển về đấy, đâu như gần tháp nước. Bọn em đến chơi ( tầm trc 1986 ) thấy đàn vịt nhà bên thả ao gần đấy. Tự nhiên lên cơn thèm tiết canh, thế là úp 1 con.....oánh chén xong về😊. Nghĩ lại cũng liều thật😊

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Nó nhanh chóng cất con gà vào cái túi đeo ở cổ, lựa chốt khép lại hai cánh cửa chớp, rồi rút người trèo ngược lên cành cây. Nó bình tĩnh ngồi nghỉ ít phút trên cành cây cho lại sức, rồi theo đúng lối cũ tụt xuống đất. Truyện trinh thám nghe hấp dẫn nhưng e lăn tăn đoạn này không biết tụt xuống bằng dây hay như nào
Tụt xuống thì cứ bám cành cây, gốc cây mà tụt xuống thôi mà cụ?

Trục

Xe ba gác

longlt

Xe tải
Mưa gió e ngồi nhà theo trend bài thơ chửi trộm. E thế hệ 7x xưa theo đám bạn ở quê đói ăn đi trộm ngô, khoai, gà, cá...
Sau mỗi lần trộm cắp sáng sớm đã nghe bà chủ nhà mất trộm chửi từ sáng đến tối. E thấy có bà còn dọa bắt được thằng ăn trộm kẹp 7 ngày không cho ra uống nước chỉ cho uống nước lol. E nghe vãi cả ra nhưng đói vẫn ăn trộm.
Các cụ 7x, 8x xưa ở quê có trộm cắp vặt k ạ.
Cháu ngoan bác hồ làm gì có, đói cho sạch, rách cho thơm mà, sau đến thời anh ba sau chiến tranh biên giới mới thấy trộm cắp nhiều

caisua

Xe lăn
Tầm 85, lũ bọn em tầm 13-15 tuổi, ngồi vật vờ vỉa hè, trong túi thằng nào cũng có tuốc nơ vít. Chỉ cần xe máy ngã giữa đường phát là cả lũ bâu vào đỡ người ta dậy, dìu vào lề đường, lúc họ hết đau ra dựng xe dậy thì ôi thôi bay hết xi nhan, mặt nạ, ... còn trơ khung với máy chả tháo được.
Nhớn chút nữa thì đi buôn hàng Lạng Sơn rồi bị bắt bằng sạch, ngồi tù quá nửa, còn mỗi em đi học nên thoát. Nhưng giờ chúng giàu lắm rồi, cũng còn mỗi em đủ sống qua ngày

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Cấp 2, chiều chập choạng, em trèo mái nhà hái trộm trùm roi nhà bên cạnh , chả biết là may hay rủi , tình cờ phát hiện ra cô chủ nhà bên , tuổi tầm 3x trắng như bông bưởi , đi làm về là cởi truồng 100% ở tầng 2 , xong cứ thế giặt giũ lau dọn tắm táp cả giờ đồng hồ . Cả xóm nghèo toàn nhà trệt mỗi nhà cô mặt phố quay đít vào ngõ là có điều kiện lên cao 3 tầng . Sau bị phát hiện , bị phạt ...

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Có mấy cụ nhắc em mới nhớ !
Hồi lớp 11 em vô tình trèo cây ổi buổi chiều nhìn thấy chị hàng xóm tắm (cây ổi cao, chỗ tắm bên giếng quây bằng phên cặp lá mía ấy ạ)

Voi 79

Xe tải
Có mấy cụ nhắc em mới nhớ !
Hồi lớp 11 em vô tình trèo cây ổi buổi chiều nhìn thấy chị hàng xóm tắm (cây ổi cao, chỗ tắm bên giếng quây bằng phên cặp lá mía ấy ạ)
Và những n lần sau đó có còn vô tình nữa không cụ :))

boileroperator

Xe hơi
Mưa gió e ngồi nhà theo trend bài thơ chửi trộm. E thế hệ 7x xưa theo đám bạn ở quê đói ăn đi trộm ngô, khoai, gà, cá...
Sau mỗi lần trộm cắp sáng sớm đã nghe bà chủ nhà mất trộm chửi từ sáng đến tối. E thấy có bà còn dọa bắt được thằng ăn trộm kẹp 7 ngày không cho ra uống nước chỉ cho uống nước lol. E nghe vãi cả ra nhưng đói vẫn ăn trộm.
Trộm gà và cá là cũng thuộc loại lớn rồi. Thời đó có gì đâu, nuôi con gà tết mới dám thịt. Bọn em mạnh dạn lắm cũng chỉ dám chộm quả ổi, củ khoai thôi.

PotusTan

Xe buýt
Mệ. E nhớ ngày xưa. Nhà e gần UBND tỉnh vs Tỉnh ủy. Mà ở trong đó khuân viên rộng thì bao la Sấu. Bàng.các kiểu... Trưa hè ko ngủ. Mấy thằng rủ nhau trèo tường vào để leo cây bẻ sấu. Mịa.... Nhọ vãi là... Đang hí hửng bẻ cho đầy bụng áo ba lỗ thì CA gác ỏ UB họ ra. Vì nếu quát vs đuổi làm bọn em sợ mà ngã từ cây xuống cũng toy. Nên các chú rất ngọt nhạt bảo... Thôi xuống đi. Vào chú cho Sấu chín mà ăn. Vs có cả bàng chín nữa. Mia... Các con giời hí hửng tưởng thật. Ngoan ngoãn tụt xuống. Lúc ấy nó mới tóm cổ từng thằng 1 lôi vào nhà. Bắt đầu củ hành cả lũ. Mịa... Nó bắt ăn tất cả chỗ sấu đã vặt đc.mà ăn sấu ko đc chấm muối thì nhai thế đek nào đc chứ 😊😊
E nhai đc 3 quả là tê cmn cả răng . sau đó nó còn bắt... Mỗi thằng uống 1 hơi hết 1 ca nước to. Lúc này răng nó tê mà uống nước vào nó buốt thì thoy ròy 🤣🤣🤣. Mịa... Có lần nó tóm đc lại bắt đi vào chuồng lợn dọn phân lợn mới nhọ chứ 😧😧😧
_______
Nhẽ đâu em với cụ cùng quê?
Em 7x đời giữa, quê em có nhà máy cháo.

PotusTan

Xe buýt
Nhà máy cháo đầu cầu Bo thì chuẩn ròy 👌👌👌. Cụ ở khu nào vậy
________
Em sau nhà thờ, bang Bồ Xuyên (bên kia sông - giờ là Lê Thánh Tông, chỗ két nước sân 4 tầng đi vào), không phải bang Lê Hồng Phong (bên này sông - giờ là Trần Thái Tông) Chiến đấu vườn cây UB tỉnh, tỉnh ủy suốt. Nhẽ cụ bang LHP? hay Ktf Bá ngược xuống.
Mà nhẽ đâu em với cụ biết nhau???

Em 8x đời cuối nên no rồi, trộm vặt cho vui thôi. Có lần trộm ổi bị chủ nhà lùa tí tóm được. Trong khi nhà ổi cả vườn :))

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Ui, đọc hay phết! Cháu hóng các cụ mợ!

Tuan Can

Xe container
Các cụ đời 7x chắc vẫn nhớ TQ nó thu mùa đồng của Vn nhỉ. Hồi lớp 6-7 em và thằng bạn tháo trộm dây buộc hàng rào hàng xóm bán đồng lõi dây điện lấy tiền chơi điện tử. Hồi đó rất thích chơi Tank :))

AMATAX

Xe điện
Tụt xuống thì cứ bám cành cây, gốc cây mà tụt xuống thôi mà cụ?
Truyện của cụ là lúc trèo là quăng dây lên độ cao 4 m rồi đu lên, vậy lối lên như vậy thì lối xuống cùng là đu dây xuống phỏng. Hay tụt dần xuống gốc thì để lại dấu vết...KGB nó sẽ phát hiện ra. À theo em nó chỉ truyện hư cấu thôi ko phải thật cụ nhể :D cốt tuyện khá hay nên em đọc kỹ thỉnh thoảng đến tình tiết ly kỳ lại thấy hoang mang...ko hình dung ra được