[Funland] Tuổi thơ trộm cắp vặt của các cụ thế hệ 7x, 8x

xe_ga

Xe tăng
Hị...hị...e ở Thái Lọ cụ êy
Vậy không phải quê em cụ ợ! Nhưng trước em cũng hay đi qua Khu UBND tỉnh cũng có mấy cái cây y như khu cụ. Chắc ngày đó mấy cơ quan hành chính của nhà nước hay trồng mấy cây đó...

BMW_6688

Xe container
Vậy không phải quê em cụ ợ! Nhưng trước em cũng hay đi qua Khu UBND tỉnh cũng có mấy cái cây y như khu cụ. Chắc ngày đó mấy cơ quan hành chính của nhà nước hay trồng mấy cây đó...
Chuẩn cụ ah. Vì nó to vs bóng của nó cũng rộng nên ngta hay trồng

enter0280

Xe tăng
E thi thoảng đi chôm, còn chủ yếu đi rình đôi, ngày đó các đôi chưa có nhà nghỉ, toàn ra bãi cỏ và bụi cây, cả hội nín thở rình, kịch tính lắm. Khi đến màn gay cấn là ré lên cười rồi bỏ chạy :))

xe_ga

Xe tăng
Các cụ đời 7x chắc vẫn nhớ TQ nó thu mùa đồng của Vn nhỉ. Hồi lớp 6-7 em và thằng bạn tháo trộm dây buộc hàng rào hàng xóm bán đồng lõi dây điện lấy tiền chơi điện tử. Hồi đó rất thích chơi Tank :))
Đúng roài cụ...tăng, mario, rambo, xejeep. Trung Quốc nó mua đồng, mua sau mua niken. Ngày đó đi lên Lạng Sơn qua dốc Sài Hồ là kinh lắm...

huneu

Xe tải
E thì toàn nhãn, ổi, mận quân...

duongqua

Xe container
xưa theo mẹ đến cơ quan, hồi đó toàn tiền 100-200d cũ,xuất hàng ngta trả tiền hàng hay có tiền rách,rách 1 nửa thế là thủ quỹ họ bỏ vứt bừa bãi, mình đi lượm lại xong lấy hồ dán lại thành tiền lành như thật. Mang ra hàng điện tử 4 nút với ômai,bỏng gậy,bổ quay,thế là cũng hết.

Không lái ẩu

Xe buýt
Nhà em với nhà bác cả ở liền nhau. Ông nội em ở trong nhà bác cả và trồng đc 2 cây táo rất sai quả và to, ngon, ngọt.
Một buổi trưa hom ấy em chui vào vườn vặt trộm thì bị bà chị gái nhà bác cả hô trộm. Lúc ấy em phi thân qua hành rào toàn gai tre dây và mây lẫn lộn. Sau khi phi thân về tới nhà thấy khẩu súng hơi buốt buốt xong mới vạch ra xem thì thấy rách mẹ nó 1 đoạn phần thân súng.... ơn giời máu em lành nên nó cũng tự liền và lớn lên vẫn chiến đấu xếp hàng thiện xạ.
Một kỷ niệm không thể nào quên 🤣

ATG

Xe buýt
Em rình bọn nó xxx nhau trên bờ đê

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
3 chuyện lẻ tẻ chộm vặt hoa quả tuổi dề. E bắn hẳn đại bàng chứ ko bắn chim sẻ.
Chuyện là ntn: thấy ông khách nhà xóm đến khu tập thể chơi, hổi 86 mà có con simson comfort men sứ thì oách, e vs cu e quyết bắn đại bàng, 1 thăngf cảnh giới e chơi 4 quả xi nhan, tô vít xoáy đôi cốp. Lúc đấy có lục sẵn như bi h thì bay nốt quả đèn pha. 2 thằng nc khoáng kim bôi vs cá vàng cá chọi, bể kính tẹt mấy tháng giời vs hết tiền:)))

Vienxu

Xe tăng
Em phải thú thực là hôm qua em mới mò ra ruộng rau cải làn của tây trồng ngoài cánh đồng, ăn cắp đầy một bao về chia cho mấy gia đình cùng ăn.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
E thi thoảng đi chôm, còn chủ yếu đi rình đôi, ngày đó các đôi chưa có nhà nghỉ, toàn ra bãi cỏ và bụi cây, cả hội nín thở rình, kịch tính lắm. Khi đến màn gay cấn là ré lên cười rồi bỏ chạy :))
Dại! Đúng lúc sướng lại rút ra =))

SPESA

Xe hơi
Trước cửa nhà em là trạm xá xã, có rất nhiều nhãn ... tối nào em cùng đám bạn mò vào hái trộm ... Cho vui chứ với tâm lý ko vặt sớm người khác vặt mất nên toàn quả chưa chín, ăn nhạt hơn nước ốc, cùi mỏng =))

Em còn có sử thích trêu chó dữ để nó đuổi chạy cho có cảm giác mạo hiểm ... sợ nhưng mà thích cực :))
Bác bạo thật đấy, em thì thấy chó là né😅

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Hồi hộp cụ nhỉ... :) :)
Sau em may mắn được làm bạn zai một time với đúng người mà em đã "trộm xem em tắm". Quả đấy quay tròn, em ấy lấy chồng gần chỗ em ở, rồi sau lại chuyển nhà cùng toà cc với em. Với mác "hàng xóm" ở quê nên thi thoảng 2 bên vẫn qua lại nhà nhau chơi.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Trước cửa nhà em là trạm xá xã, có rất nhiều nhãn ... tối nào em cùng đám bạn mò vào hái trộm ... Cho vui chứ với tâm lý ko vặt sớm người khác vặt mất nên toàn quả chưa chín, ăn nhạt hơn nước ốc, cùi mỏng =))

Em còn có sử thích trêu chó dữ để nó đuổi chạy cho có cảm giác mạo hiểm ... sợ nhưng mà thích cực :))
Hồi còn nhỏ ở quê cũng hay trêu chó giữ để nó đuổi em chạy, lúc không chạy kịp em phải quay lại dùng cặp sách phang nó.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em với nhà bác cả ở liền nhau. Ông nội em ở trong nhà bác cả và trồng đc 2 cây táo rất sai quả và to, ngon, ngọt.
Một buổi trưa hom ấy em chui vào vườn vặt trộm thì bị bà chị gái nhà bác cả hô trộm. Lúc ấy em phi thân qua hành rào toàn gai tre dây và mây lẫn lộn. Sau khi phi thân về tới nhà thấy khẩu súng hơi buốt buốt xong mới vạch ra xem thì thấy rách mẹ nó 1 đoạn phần thân súng.... ơn giời máu em lành nên nó cũng tự liền và lớn lên vẫn chiến đấu xếp hàng thiện xạ.
Một kỷ niệm không thể nào quên 🤣
Có tí sẹo đỡ phải dùng gân gai =))

biba_bibo

Xe tải
Tuổi thơ ăn trộm vặt thì ngoài những pha vặt trộm hoa quả ra cháu xin mạnh dạn kể ra kỷ niệm ăn trộm ngày nhỏ với các cụ. Ngày trước cứ đến vụ vào đồng cấy lúa thì thường hay có cả mua bán mạ non ( thường là dùng để cấy lấp vào những chỗ cây mới cấy bị chết). Thường bọn cháu đi mót mạ ở những đám mạ chưa nhổ hết. Có đợt thấy bán nhanh mà không có sẵn hàng mót được chúng cháu rủ nhau ra ruộng người ta mới cấy tỉa trộm những khóm mạ xanh to mang về để bán. Chắc gần như chả cụ nào đã từng ăn trộm mạ như câu chuyện của nhà cháu 😂😂😂.

vios77

Xe buýt
EM CHỈ ĐI XEM PHIM LÚC VỀ RA CỔNG LÀ ĐI CHẬM TAY CHẮP SAU ĐÍT THÔI. VẬY CÓ GỌI LÀ TRỘM K NHỈ