[Funland] Tuổi thơ trộm cắp vặt của các cụ thế hệ 7x, 8x

vandinh

Xe container
Em chả dám đi ăn trôm bao giờ, chắc tại em ngoan. Nhưng nhà em toàn bị trộm thoai, từ bị chặt trộm mấy cây mía, vặt trộm mấy quả ổi đến bê trộm cả ổ gà và mười mấy quả trứng đang ấp. Hàng xóm còn bị bắt trộm cả lợn nên cả chuồng lợn cũng phải làm cả cái cửa đến tối khóa lại...Cụ nhắc làm ký ức tuổi thơ của em lại ùa về. Có nhẽ nào cụ đi ăn trộm đúng nhà em không...😆😆😆
Khéo thế thật. Nếu có cụ cho e xin lỗi nhé. Mà nhà e cũng hay bị mất trộm như nhà cụ nhé. Hồi đó trẻ ranh cứ thèng này ăn cắp nhà khác:D

tuantab

Xe tăng
Dạ, do em có ông bố nghiêm khắc nên chả dám làm sai. Không có thì về no roi. Mới cả nhà cũng không thiếu gì, ăn cắp là xấu mà Cụ.
Thầy mà ở với bọn em là bị trêu ghê lắm. Em chã em chã không ăn trộm :P

chánvcd

Xe buýt
Nói ra thì hơi xấu hổ
E hồi cấp 2 thi thoảng hay trộm tiền ông bà già mỗi lần vài chục nghìn thôi để đi chơi bia, bi lắc , bao mấy thằng bạn ăn vặt , tặng quà nho nhỏ bạn gái
Vì nhà e buôn bán vật liệu xây dựng nên ông bà già hay để tiền lung tung Ko để ý
Sang cấp 3 mới bị phát hiện bị chấn chỉnh ngay
May chứ Ko e thói quen tật cũ thành tk ăn trộm thì hỏng đời

vandinh

Xe container
Tôi 6x vào ké thớt của cụ. Hồi bé bọn tôi có vào công viên Thống nhất hái trộm dừa và câu trộm cá mè ạ
E tưởng hồi đó đang chiến tranh trẻ e ngoan ngoãn chứ ai.

DaDieuchienxu

Xe container
Thuở nhỏ nhà cháu chả dám trộm cắp gì vì ông bố đòn roi rất dữ, ko hiểu sao lúc lớn cho đến bi giờ sinh tật trộm vặt, hễ chờ ngan già ngủ là rút trộm tiền. [-(

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ bị oánh vì ăn trộm bao giờ chưa. Đợt e đào trộm khoai lang. Bị chủ ruộng tóm được lấy dây khoai lang vụt. Khi đó cởi trần đau lắm vẫn phải chịu.
Em không :)) vì nhà em k có trâu, nên đi ké mấy ông anh trong xóm, họ rủ đi chăn trâu, tắm sông, xong họ bẻ ngô, đào khoai... em chỉ ăn ké thôi :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bọn em còn trộm nguyên cả xe nhãn cơ.

Old blade

Xe buýt
E tưởng hồi đó đang chiến tranh trẻ e ngoan ngoãn chứ ai.
Chủ yếu là bạn bè rủ rê vui thôi chứ ăn uống được bao nhiêu đâu, với lại chắc là bọn tôi lúc đó đang tuổi phản nghịch chăng.

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Mưa gió e ngồi nhà theo trend bài thơ chửi trộm. E thế hệ 7x xưa theo đám bạn ở quê đói ăn đi trộm ngô, khoai, gà, cá...
Sau mỗi lần trộm cắp sáng sớm đã nghe bà chủ nhà mất trộm chửi từ sáng đến tối. E thấy có bà còn dọa bắt được thằng ăn trộm kẹp 7 ngày không cho ra uống nước chỉ cho uống nước lol. E nghe vãi cả ra nhưng đói vẫn ăn trộm.
Các cụ 7x, 8x xưa ở quê có trộm cắp vặt k ạ.
Em ăn trộm cái ngàn vàng của con gái bà chủ nhà trọ năm 1993 ở tập thể Thanh Xuân Bắc

kvboto

Xe container
Câu trộm cá,
Lấp ở bụi cây, thả cần câu trộm cá ở ao hàng nhà khác, hồi hộp đến vỡ tim, tim đập thình thình khi thả câu, chờ đợi,.... nháy phao lại 1 hồi hộp, lo lắng, căn mồi giật câu thì lại sợ nó vùng vẫy đánh động lộ câu trộm,.... để nó lùng nhùng ở dưới nước thì tuột mất như chơi,...

xe_ga

Xe tăng
Em ăn trộm cái ngàn vàng của con gái bà chủ nhà trọ năm 1993 ở tập thể Thanh Xuân Bắc
Chắc con gái của bà chủ trọ tạo điều kiện cho cụ trộm thoai...cơ mà trộm được cái này là nhớ đến chết cụ nhỉ...cái này em cũng trộm roài nên em biết :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

VINHTUAN

Xe máy
Thời xưa đói khổ dân ta chỉ trồng cây xanh làm hàng rào, nhà này thông nhà kia, có khi cả xóm thông nhau, trẻ con thường rủ nhau chơi rồi đi vặt trộm hoa quả. Giờ đô thị hóa cao cổng kín tường hết rồi, trẻ con ngồi ôm smart phone xem youtube, những ký ức thế hệ 7-8x này có lẽ chỉ còn trong truyền thuyết :D

BMW_6688

Xe container
Mệ. E nhớ ngày xưa. Nhà e gần UBND tỉnh vs Tỉnh ủy. Mà ở trong đó khuân viên rộng thì bao la Sấu. Bàng.các kiểu... Trưa hè ko ngủ. Mấy thằng rủ nhau trèo tường vào để leo cây bẻ sấu. Mịa.... Nhọ vãi là... Đang hí hửng bẻ cho đầy bụng áo ba lỗ thì CA gác ỏ UB họ ra. Vì nếu quát vs đuổi làm bọn em sợ mà ngã từ cây xuống cũng toy. Nên các chú rất ngọt nhạt bảo... Thôi xuống đi. Vào chú cho Sấu chín mà ăn. Vs có cả bàng chín nữa. Mia... Các con giời hí hửng tưởng thật. Ngoan ngoãn tụt xuống. Lúc ấy nó mới tóm cổ từng thằng 1 lôi vào nhà. Bắt đầu củ hành cả lũ. Mịa... Nó bắt ăn tất cả chỗ sấu đã vặt đc.mà ăn sấu ko đc chấm muối thì nhai thế đek nào đc chứ 😊😊
E nhai đc 3 quả là tê cmn cả răng . sau đó nó còn bắt... Mỗi thằng uống 1 hơi hết 1 ca nước to. Lúc này răng nó tê mà uống nước vào nó buốt thì thoy ròy 🤣🤣🤣. Mịa... Có lần nó tóm đc lại bắt đi vào chuồng lợn dọn phân lợn mới nhọ chứ 😧😧😧

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài chuyện đi trộm vặt trứng chim, mía, hoa quả, ... em còn trò nấp bụi tre xem chị em hàng xóm tắm :) :) Ở quê thời điểm đó có phong trào khoan giếng bơm tay (sau đợt unicefe viện trợ giếng khoan theo cụm dân cư), thường 2-3 nhà chung nhau một giếng. Cạnh nhà em có 2 chị em đang tuổi dậy thì (cô chị học lớp 10 - hơn em 1t, cô em học học lớp 8 kém em 1t). Tối mùa hè muộn, 2 chị em mới ra giếng bơm nước để tắm (full nude), em biết được khung giờ đó đã chui sẵn vào bụi tre ngồi đợi. Phải nói là V1, V3 bắt đầu nẩy nở cùng với làn da trắng ngần được tưới thêm ánh trăng rằm thì còn gì hơn nữa. Sau này, có một thời gian được làm bạn zai của cô em, em mới kể lại chuyện này cho cô em nghe lúc cao trào thì phê phải biết :) :)

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E ăn trộm tiền của vợ bị bắt mấy lần ,nhưng nếu có cơ hội e sẽ vẫn ăn trộm tiếp =))

xukthal

Xe lăn
Hồi hs sướng nhất là đêm tụ tập đi TRỘM DƯA LÊ :))

xe_ga

Xe tăng
Mệ. E nhớ ngày xưa. Nhà e gần UBND tỉnh vs Tỉnh ủy. Mà ở trong đó khuân viên rộng thì bao la Sấu. Bàng.các kiểu... Trưa hè ko ngủ. Mấy thằng rủ nhau trèo tường vào để leo cây bẻ sấu. Mịa.... Nhọ vãi là... Đang hí hửng bẻ cho đầy bụng áo ba lỗ thì CA gác ỏ UB họ ra. Vì nếu quát vs đuổi làm bọn em sợ mà ngã từ cây xuống cũng toy. Nên các chú rất ngọt nhạt bảo... Thôi xuống đi. Vào chú cho Sấu chín mà ăn. Vs có cả bàng chín nữa. Mia... Các con giời hí hửng tưởng thật. Ngoan ngoãn tụt xuống. Lúc ấy nó mới tóm cổ từng thằng 1 lôi vào nhà. Bắt đầu củ hành cả lũ. Mịa... Nó bắt ăn tất cả chỗ sấu đã vặt đc.mà ăn sấu ko đc chấm muối thì nhai thế đek nào đc chứ 😊😊
E nhai đc 3 quả là tê cmn cả răng . sau đó nó còn bắt... Mỗi thằng uống 1 hơi hết 1 ca nước to. Lúc này răng nó tê mà uống nước vào nó buốt thì thoy ròy 🤣🤣🤣. Mịa... Có lần nó tóm đc lại bắt đi vào chuồng lợn dọn phân lợn mới nhọ chứ 😧😧😧
Cụ ở đâu cụ ơi. Khung cảnh cụ kể em thấy quen lắm!