[Funland] Tuổi chồng Giáp Tý lấy vợ tuổi Đinh Mão thì thế nào ạ. kính nhờ các cụ giúp đỡ

nguyenanhduc.99

Xe tải
lạnh quá, em hâm nóng cái topic của em cái

quangpa84

Xe máy
Cụ giống hệt em bốn năm trước cụ cử thử đi vài chục năm nữa có kết quả ngay

T91

Xe container
bố zợ tương lai em là Thầy Cúng, bác gái là Cô đồng... mà em và Gấu tương yêu nhau, bố và các bác chẳng xem xét gì hết... ko xme sét, hỏi tuổi tác bất kì một cái gì.
Nói mỗi bảo ban nhau chịu khó học.. ra trường về huyện làm rồi cưới.

milimet

Xe buýt
Thưa các cụ cao tay ở of, các cụ cho em hỏi Nam Giáp tý lấy vợ tuổi Đinh mão thì sau này sẽ ra sao? về vợ chồng con cái í ạ? em bị stress mất hơn bốn năm nay về vấn đề này rồi. nếu lấy nhau có thể trấn yểm được không? và cụ nào biết chấn yểm hay biết thầy nào chấn yểm cao tay chỉ giúp em với ạ. rượu em đã rót kính các cụ đã giúp đỡ ợ
Úi. Món bói này là chiên môn của e. 2 tuổi này mà n.g.ủ với nhau lâu ngày kiểu gì cũng xxx. :D

nguyenanhduc.99

Xe tải
bố zợ tương lai em là Thầy Cúng, bác gái là Cô đồng... mà em và Gấu tương yêu nhau, bố và các bác chẳng xem xét gì hết... ko xme sét, hỏi tuổi tác bất kì một cái gì.
Nói mỗi bảo ban nhau chịu khó học.. ra trường về huyện làm rồi cưới.
cụ có nhạc phụ tấm lý tóa đới ợ. chúc các cụ sớm lên xe hoa nha

muonmuaxe

Xe tăng
Thưa các cụ cao tay ở of, các cụ cho em hỏi Nam Giáp tý lấy vợ tuổi Đinh mão thì sau này sẽ ra sao? về vợ chồng con cái í ạ? em bị stress mất hơn bốn năm nay về vấn đề này rồi. nếu lấy nhau có thể trấn yểm được không? và cụ nào biết chấn yểm hay biết thầy nào chấn yểm cao tay chỉ giúp em với ạ. rượu em đã rót kính các cụ đã giúp đỡ ợ
Cứ xem Tom and Jerry cả ngày

hdx

Xe điện
chả có vấn đề gì, sung sướng thôi.

nghiemthang

Xe tải
Tuổi Giáp Tý lấy ĐInh Mão thì cuộc sống hai người sẽ rất vui vì sao : Nếu người Nam là Giáp tý tức là con chuột , còn người Nữ là Dinh Mão tức là con mèo, mà mèo thì sau khi bắt được chuột thường vờn chán mới chén (lý do cụ 4 năm vẫn chưa kết thúc) . Mà trong lức vờn thì lúc con chuột ở trên, lúc con mèo ở trên (vờn mà - các cụ đã nhìn mèo vờn chuột chưa ? chuẩn đới) do vậy đời sống văn hóa tinh thần của hai mạng này sẽ rất sôi động luôn đổi mới chứ không theo nguyên tắc cổ truyền nào. Hai mạng này khi ấy nhau sẽ về ở cùng nhau, có thể sinh thêm con trai hoặc con gái trong năm đầu về ở hoặc các năm tiếp theo.
Do là mệnh Kim và Hỏa khắc nhau nên khi đi lấy bên mệnh Nam cần chuẩn bị các lễ vật như Rượu, Chè, Xôi, thủ lợn, . . và quan trọng là mấy cái phong vì để đưa cho nhà gái hóa giải bớt sự xung khắc này đi. Do cái mệnh Nữ là Hỏa nên cũng cần có đôi chút kiềm chế trong quan hệ gia đình và vợ chồng do vậy cần thương lượng với các bậc sinh thành để giảm bớt áp lực về kinh tế và thủ tục cho cái nhà Nam thì đặng sau này về ở với nhau mới đỡ xung khắc , còn nữa nhưng để em giở sách tiếp đã

Tran Thanh Tung

Xe điện
Các bạn trẻ bây giờ ít coi trọng việc chọn tuổi khi lấy vợ, chồng.

Chuyện bạn em: Trước khi cưới, 2 đứa đi xem thầy bảo rất xung không được cưới - kiểu gì cũng không ở được. nhà trai biết chuyện can kịch liệt mà thằng bạn e nó cưới bằng được.
Hơn 1 năm sau, vợ gặp tai nạn ô tô gần nhà và mất. Bạn e vật vã mất vài năm vì quá sốc. may mà chưa có con.

E chả quá mê tín nhưng việc quan trọng trong đời là e phải xem kỹ, nghe bằng 2 tai.

kientotn

Xe tải
Em khuyên các Cụ nên xem xét kỹ. Cả ngàn đời đúc kết rồi! Mình mới sống được mấy mươi năm đừng nên phủ nhận. Yêu có thể nhiều, nhưng lấy một. Chúc các Cụ có lựa chọn đúng đắn.

nguyenanhduc.99

Xe tải
Em khuyên các Cụ nên xem xét kỹ. Cả ngàn đời đúc kết rồi! Mình mới sống được mấy mươi năm đừng nên phủ nhận. Yêu có thể nhiều, nhưng lấy một. Chúc các Cụ có lựa chọn đúng đắn.
tuổi của bạn cụ ntn ợ

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
em biết 2 đôi thế này. Bỏ nhau sau vài năm dù đủ trò trấn yểm, cái mệnh hỏa nó hại kim lắm, chịu ko thấu đâu :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nguyenanhduc.99

Xe tải
em biết 2 đôi thế này. Bỏ nhau sau vài năm dù đủ trò trấn yểm, cái mệnh hỏa nó hại kim lắm, chịu ko thấu đâu :)
vậy hả cụ, vừa chiều nay em đi ăn cưới thằng bạn, gặp thằng bạn năm xưa hỏi chuyện vợ con nó bẩu tao lấy vợ sinh năm 87, suôt ngày cãi nhau nhưng vận ở đượ với nhau. em thấy cũng tàm tạm được. miễn là được ở bên nhau, còn chuyện cãi vã thì vợ chồng nào chả có, tránh làm sao được các cụ nhẩy.hehe

nguyenanhduc.99

Xe tải
Tuổi Giáp Tý lấy ĐInh Mão thì cuộc sống hai người sẽ rất vui vì sao : Nếu người Nam là Giáp tý tức là con chuột , còn người Nữ là Dinh Mão tức là con mèo, mà mèo thì sau khi bắt được chuột thường vờn chán mới chén (lý do cụ 4 năm vẫn chưa kết thúc) . Mà trong lức vờn thì lúc con chuột ở trên, lúc con mèo ở trên (vờn mà - các cụ đã nhìn mèo vờn chuột chưa ? chuẩn đới) do vậy đời sống văn hóa tinh thần của hai mạng này sẽ rất sôi động luôn đổi mới chứ không theo nguyên tắc cổ truyền nào. Hai mạng này khi ấy nhau sẽ về ở cùng nhau, có thể sinh thêm con trai hoặc con gái trong năm đầu về ở hoặc các năm tiếp theo.
Do là mệnh Kim và Hỏa khắc nhau nên khi đi lấy bên mệnh Nam cần chuẩn bị các lễ vật như Rượu, Chè, Xôi, thủ lợn, . . và quan trọng là mấy cái phong vì để đưa cho nhà gái hóa giải bớt sự xung khắc này đi. Do cái mệnh Nữ là Hỏa nên cũng cần có đôi chút kiềm chế trong quan hệ gia đình và vợ chồng do vậy cần thương lượng với các bậc sinh thành để giảm bớt áp lực về kinh tế và thủ tục cho cái nhà Nam thì đặng sau này về ở với nhau mới đỡ xung khắc , còn nữa nhưng để em giở sách tiếp đã
cụ fun quá đới ợ

nguyenanhduc.99

Xe tải
lại nhờ các cao thủ trên of ợ

khoaimon010

Xe buýt
nói thiệt với cụ nếu iem tính té thì chả phiền tới các cụ làm giè. em cung xin khai thật là khi tán chót lỡ iem nói em tuổi 83, khi yêu thật lòng em không lỡ dối lừa nên iem khai tuổi thật 84 và cô ấy giẫy nẩy lên. vậy là.... nếu biết trước thì bây giờ đâu phải khổ như thế này ợ
Nếu đã lỡ ấy rồi bh phải tìm cách giải quyết thì khi có vấn đề giữa hai bên thì hãy thực hiện đúng phương châm của câu ngạn cổ "cả vú lấp miệng em' là mọi cái lại OK ngay thôi mà:D

nguyenanhduc.99

Xe tải
Nếu đã lỡ ấy rồi bh phải tìm cách giải quyết thì khi có vấn đề giữa hai bên thì hãy thực hiện đúng phương châm của câu ngạn cổ "cả vú lấp miệng em' là mọi cái lại OK ngay thôi mà:D
cụ cứ vui tính