[Funland] Tuổi chồng Giáp Tý lấy vợ tuổi Đinh Mão thì thế nào ạ. kính nhờ các cụ giúp đỡ

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Em họ em 87 lấy chông 84 này chăng biết sao nữa. Gia Đình Phản đôi k xong phải chịu thôi

sidecardesigner

Xe điện
Chả hiểu gấu nhà cụ dư lào chứ cháu cũng Đinh mão, gặp mấy anh 84 thấy mấy anh ấy cứ như trẻ chưa vắt sạch mũi ấy, rất chán :)) Hay mình là mèo nên thấy chuột là thích bắt nạt nữa ko biết :D cơ mà cuối cùng dính vào 1 lão hơn 84 có nhõn 1 tuổi, có điều con lợn nó to hơn con mèo nên đành giương vuốt dọa mà ko dám lao vào oánh.

an_khanh

Xe buýt
Chả hiểu gấu nhà cụ dư lào chứ cháu cũng Đinh mão, gặp mấy anh 84 thấy mấy anh ấy cứ như trẻ chưa vắt sạch mũi ấy, rất chán :)) Hay mình là mèo nên thấy chuột là thích bắt nạt nữa ko biết :D cơ mà cuối cùng dính vào 1 lão hơn 84 có nhõn 1 tuổi, có điều con lợn nó to hơn con mèo nên đành giương vuốt dọa mà ko dám lao vào oánh.
May mà e phải tuổi mợ đang nói:P. Tuổi e rất hợp với tuổi của mợ (e tuổi cáo ợ=)))

NamThanglong1

Xe buýt
Mạng Kim với mạng Hỏa đúng là không hợp mà, nhưng mà cứ lấy đi rồi khi nào bỏ nhau được lấy vợ nữa, lo gì

nguyenanhduc.99

Xe tải
Lại có vụ mèo vồ chuột để xem đây =)). Iem thấy như vậy là tốt đới vì sau này vợ sẽ quản lý tài sản cho mình, chứ mấy vụ tí dí mùi rồi mùi dùi tí iem thấy chỉ mệt người thoai. Nếu không hợp thì cụ tính té à^:)^, đáng ra cụ phải tính toán từ 4 năm trước chứ, sao ko trọn tuổi từ lúc mới ấy nhau í :21:
nói thiệt với cụ nếu iem tính té thì chả phiền tới các cụ làm giè. em cung xin khai thật là khi tán chót lỡ iem nói em tuổi 83, khi yêu thật lòng em không lỡ dối lừa nên iem khai tuổi thật 84 và cô ấy giẫy nẩy lên. vậy là.... nếu biết trước thì bây giờ đâu phải khổ như thế này ợ

Chỉnh sửa cuối:

bocubau

Xe tăng
Tí dí Mão..chuẩn rồi cụ ạ..cụ là Tý mà

kh6d

Xe tăng
Khéo đến phải lập hội Chuột trên OF ý các cụ nhỉ :D

TEPDIU

Xe tăng
Thưa các cụ cao tay ở of, các cụ cho em hỏi Nam Giáp tý lấy vợ tuổi Đinh mão thì sau này sẽ ra sao? về vợ chồng con cái í ạ? em bị stress mất hơn bốn năm nay về vấn đề này rồi. nếu lấy nhau có thể trấn yểm được không? và cụ nào biết chấn yểm hay biết thầy nào chấn yểm cao tay chỉ giúp em với ạ. rượu em đã rót kính các cụ đã giúp đỡ ợ
Cụ tham khảo nhé:

Nam sinh năm 1984: Tuổi Giáp Tý, Mệnh Hải Trung Kim (Vàng dưới biển). CUNG ĐOÀI

Giáp thuộc mộc, Tý thuộc Thủy

Nữ sinh năm 1987: tuổi Đinh Mão, mệnh Lư trung hỏa (Lửa trong lò). CUNG KHÔN

Đinh thuộc Hỏa, Mão thuộc mộc

Luận

Người đời thường nhìn thấy Mèo bắt chuột nên cho rằng nếu lấy nhau sẽ bị khắc chết, hơn nữa cho rằng con gái đứng chữ Đinh nên cao số vì vậy sẽ nhận được sự phản đối - đặc biệt phía gia đình nhà trai. Tuy nhiên luận kỹ mới thấy không phải như thế
Nữ mệnh Hỏa, Nam mệnh kim như vậy phạm vào tương khắc: Hỏa khắc Kim. Tuy nhiên, không phải là khắc chết vì lửa trong lò làm sao khắc được kim đáy biển? Điều này chỉ cho thấy Nữ mạng hỏa nên nóng tính, người Nam phải nhịn thì mới được nếu muốn tiến tới hôn nhân.
Nam thuộc cung Đoài, nữ thuộc cung KHÔN; phối với nhau được sao Diên Niên - Tốt.
Nam thuộc cung Đoài, nữ thuộc cung Khôn, theo kinh dịch nếu xếp với nhau được Quẻ Địa Trạch lâm hoặc Trạch địa Tụy. Đây là quẻ tốt nếu biết giữ vững chính đạo (làm điều đúng đắn).
Nữ tuổi Mão, Nam tuổi tý như vậy phạm vào tam hình - xấu. Tý hình Mão là hình phạt do vô lễ (xem giải ở dưới)
VÔ LỄ CHI HÌNH
Tí hình Mão
Mão hình Tí
gọi là vô lễ chi hình (hình phạt do vô lễ)

Giải thích:
Mão Mộc vượng, Tí Thủy vượng, nước vượng quá cây úng sẽ chết, cây vượng quá sẽ hút hết nước, nên dù Thủy sinh Mộc nhưng nếu quá thịnh sẽ hình nhau, không biết lễ nghĩa để nhường nhịn để sinh nhau nên gọi là vô lễ chi hình.

Tóm lại, hai tuổi này vẫn lấy nhau được nhưng Nam phải nhường nhịn nữ thì mới cơm lành canh ngọt được.
Ngoài ra, đời người còn nhiều vấn đề lắm như cách sống ngoài xã hội như thế nào, phúc phận của gia đình tổ tiên có tốt không...

Em nghĩ nếu đã yêu nhau thì cụ cứ làm tới đi thôi. Mê tín quá mất hết cơ hội

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhduc.99

Xe tải
Cụ tham khảo nhé:

Nam sinh năm 1984: Tuổi Giáp Tý, Mệnh Hải Trung Kim (Vàng dưới biển). CUNG ĐOÀI

Giáp thuộc mộc, Tý thuộc Thủy

Nữ sinh năm 1987: tuổi Đinh Mão, mệnh Lư trung hỏa (Lửa trong lò). CUNG KHÔN

Đinh thuộc Hỏa, Mão thuộc mộc

Luận

Người đời thường nhìn thấy Mèo bắt chuột nên cho rằng nếu lấy nhau sẽ bị khắc chết, hơn nữa cho rằng con gái đứng chữ Đinh nên cao số vì vậy sẽ nhận được sự phản đối - đặc biệt phía gia đình nhà trai. Tuy nhiên luận kỹ mới thấy không phải như thế
Nữ mệnh Hỏa, Nam mệnh kim như vậy phạm vào tương khắc: Hỏa khắc Kim. Tuy nhiên, không phải là khắc chết vì lửa trong lò làm sao khắc được kim đáy biển? Điều này chỉ cho thấy Nữ mạng hỏa nên nóng tính, người Nam phải nhịn thì mới được nếu muốn tiến tới hôn nhân.
Nam thuộc cung Đoài, nữ thuộc cung KHÔN; phối với nhau được sao Diên Niên - Tốt.
Nam thuộc cung Đoài, nữ thuộc cung Khôn, theo kinh dịch nếu xếp với nhau được Quẻ Địa Trạch lâm hoặc Trạch địa Tụy. Đây là quẻ tốt nếu biết giữ vững chính đạo (làm điều đúng đắn).
Nữ tuổi Mão, Nam tuổi tý như vậy phạm vào tam hình - xấu. Tý hình Mão là hình phạt do vô lễ (xem giải ở dưới)
VÔ LỄ CHI HÌNH
Tí hình Mão
Mão hình Tí
gọi là vô lễ chi hình (hình phạt do vô lễ)

Giải thích:
Mão Mộc vượng, Tí Thủy vượng, nước vượng quá cây úng sẽ chết, cây vượng quá sẽ hút hết nước, nên dù Thủy sinh Mộc nhưng nếu quá thịnh sẽ hình nhau, không biết lễ nghĩa để nhường nhịn để sinh nhau nên gọi là vô lễ chi hình.

Tóm lại, hai tuổi này vẫn lấy nhau được nhưng Nam phải nhường nhịn nữ thì mới cơm lành canh ngọt được.
Ngoài ra, đời người còn nhiều vấn đề lắm như cách sống ngoài xã hội như thế nào, phúc phận của gia đình tổ tiên có tốt không...

Em nghĩ nếu đã yêu nhau thì cụ cứ làm tới đi thôi. Mê tín quá mất hết cơ hội
cụ dậy chí phải, em xin đội ơn cụ đã đã mang ánh sáng tới, cho em động lực để đi tới cùng con đường mà em đã lựa chọn. mời cụ ly vodka ợ

Chỉnh sửa cuối:

TEPDIU

Xe tăng
cụ dậy chí phải, em xin đội ơn cụ đã đã mang ánh sáng tới, cho em động lực để đi tới cùng con đường mà em đã lựa chọn. mời cụ ly vodka ợ
Hãy sống như cái tên của cụ, em nghĩ chẳng có gì phải sợ cả!

phinm

Xe tăng
Thanh niên gì mà u mê thế nhỉ, không có tí tự tin hay chính kiến gì cả. Chỉ đọc mấy thông tin tử vi nhảm nhí (sợt 1 phát thì ra luôn) mà đã được gọi là khai sáng thì mai kia trong cuộc sống gặp chuyện không thuận buồn xuôi gió, biết đổ tại cho cái gì. Tình yêu và hôn nhân không có chỗ cho 3 cái chuyện mê tín dị đoan nhảm nhí này đâu

nguyenanhduc.99

Xe tải
Thanh niên gì mà u mê thế nhỉ, không có tí tự tin hay chính kiến gì cả. Chỉ đọc mấy thông tin tử vi nhảm nhí (sợt 1 phát thì ra luôn) mà đã được gọi là khai sáng thì mai kia trong cuộc sống gặp chuyện không thuận buồn xuôi gió, biết đổ tại cho cái gì. Tình yêu và hôn nhân không có chỗ cho 3 cái chuyện mê tín dị đoan nhảm nhí này đâu
thưa cụ là em không mê tín, em chỉ nhờ các cụ có cách nào hóa giải gọi là làm phép cho bạn gái em yên tâm thui chớ em máu là tới bến lun

vumanhduy

Xe tăng
Thưa các cụ cao tay ở of, các cụ cho em hỏi Nam Giáp tý lấy vợ tuổi Đinh mão thì sau này sẽ ra sao? về vợ chồng con cái í ạ? em bị stress mất hơn bốn năm nay về vấn đề này rồi. nếu lấy nhau có thể trấn yểm được không? và cụ nào biết chấn yểm hay biết thầy nào chấn yểm cao tay chỉ giúp em với ạ. rượu em đã rót kính các cụ đã giúp đỡ ợ
Vợ chông đứa ban chồng chuột vợ mèo giàu ú ụ luôn

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
CHẾT SỚM THÔI.
Thành kính phán ưu :((